เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:23:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ในเว็บนี้มีสมาชิกท่านใดที่เป็นพันธมิตรบ้างครับ  (อ่าน 14054 ครั้ง)
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #135 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 11:05:23 PM »

ยึดมั่นในอุดมการณ์และความถูกต้อง หากทรราชออกมาเพ่นพ่านก็พร้อมที่จะร่วมขับไล่ทุกเมื่อ
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #136 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 12:30:57 AM »

เอ่อ...แล้ว"คาราบาว"ไปไหนแล้วครับ
ทำไมไม่เหมือนเมื่อก่อนเลยหนอ....

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #137 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 07:56:43 AM »

เอ่อ...แล้ว"คาราบาว"ไปไหนแล้วครับ
ทำไมไม่เหมือนเมื่อก่อนเลยหนอ....
ตัวต่อน      นปก.
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #138 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 08:03:59 AM »

เดินสาย ขายเครื่องดื่มชูกำลัง.. ดูแลไก่ชน...  Cheesy

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #139 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 08:10:19 AM »

ต้องประท้วงเรื่องขอเปิด บ่อนไก่เสรีครับ ตอนนี้แอ้ดไม่เกี่ยวขอขายน้ำเยี่ยวชูกำลังไปก่อนนะจ๊ะ พันธมิตรที่รัก จู๊บๆๆๆ บู่ บู่
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #140 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 09:04:17 AM »

พันธมิตรส่วนมากมือเปล่า... แล้วก็มีแต่ผู้หญิงกับคนแก่.... หลายๆสถานการณ์ ที่รู้ทั้งรู้ว่าต้องเจ็บตัวฟรีๆ เหมือนในข้อความเหตุการณ์ของ เยี่ยม พี่ chew เยี่ยม  แต่ทำไมหลายๆคนยอม ยอมเป็นเบี้ย ยอมเสียสละ ยอมเพื่อแลกกับอะไร โดยไม่รู้ว่าทำไม Huh Huh  เรื่องพูดน่ะง่าย แต่ทำ...ยากมากครับ......  มันไม่มีเหตุผลจริงๆ.... เป็นสำนึกล้วนๆ.....  

วันที่ 7 ตุลาคม ผมเองเป็นเพียงกองหนุน สภาพร่างกายยังไม่ปกติดี เพิ่งจะผ่าตัดมาได้ไม่นานเท่าไร..... ในเวลานั้น แฟนห้าม ถึงกับต้องทะเลาะกัน แต่ก็ต้องไป.......  หลังจากที่โทรชวนเพื่อน ไปรอเพื่อนปิดร้าน กว่าจะระดมพลกันได้ ไปถึงก็บ่ายๆแล้วครับ บ่ายแก่ๆถึงเย็นๆหัวค่ำอยู่ในบริเวณทำเนียบกับกลุ่มเพื่อน+คุณลุง+หม่าม๊าเพื่อน (อายุจะ 70 ปีแล้วมาแทบทุกวัน)  เย็นๆหัวค่ำก่อนที่พธม.จะถอยกำลังจากรัฐสภา ผมก็อยู่แถบมัฆวาน-แยกหน้าลานพระบรมรูป ไม่ได้ไปถึงบชน. ชุลมุนเป็นช่วงๆ มันมาเป็นระยะๆ  มีข่าวลือว่าจะสลายกลุ่มผู้ชุมนุมในคืนนั้น แต่ประมาณ 5 ทุ่มกว่าก็เริ่มจะสงบ (หมดเสียงยิงระเบิดแก๊สน้ำตารอบสุดท้าย) ดึกๆผมก็นอนเดี้ยงอยู่แถวเสบียงขวดน้ำดื่มบริเวณเวทีมัฆวานนั่นแหล่ะครับ รู้สึกอีกทีก็ตีสาม กว่าจะถึงบ้านก็ตีสี่กว่าแล้วครับ เหนื่อยๆ เบลอๆ สลบยาวตื่นมาเที่ยง + เจ็บแผล ลางานไปอีกวัน.......

ไหว้ หากรวมอยู่กันน้อย ไม่มีพลัง มันก็จะใช้วิธีการใดๆมาทำร้ายได้อีก...... ก็ได้แต่หวังว่า คงไม่น่าจะมีความรุนแรงใดๆเกิดขึ้นอีกแล้วครับ แต่ถ้ามีความจำเป็นและโอกาส ก็อาจได้เจอกัน.... ยังยืนยันว่าไม่ได้เห็นด้วยกับพันธมิตรในหลายๆเรื่อง แต่เหตุที่ไปก็เพราะรับไม่ได้กับสิ่งที่รัฐบาลกระทำต่อประชาชนในช่วงเช้าครับ ไหว้

เยี่ยม คุณ gupod1 ปลอดภัยดีนะครับ โดนอะไรบ้างหรือเปล่า อยู่แถวไหน ตอนไหนครับ  เยี่ยม อ้อ! วันนั้นผมใส่เสื้อเชิ้ตขาวลายทาง+กางเกงทำงาน+สะพายเป้ครับ  

ยังมีคนที่คิดแตกต่างเรื่องการเมืองอยู่ร่วมกันในทุกสังคมจนถึงวันนี้น่ะครับ บอร์ดนี้ก็เช่นกันครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นบอร์ดการเมืองไปซะก่อน
 อ๋อย อ๋อย ไหว้

แตกต่างก็ไม่เป็นไร หากไม่หยาบคาย...... ใช้ข้อมูล เหตุผลและสันติวิธี......  ส่วนตัวผมเอง ยอมรับได้ครับ  ไหว้

ขอบคุณครับผมไม่เป็นอะไรมาก แต่ต้องถอดคอนแทคเลนส์ทิ้งโดนแก๊สน้ำตา กลับมาบ้านโดนเมียด่าเลย แต่ก็เข้าใจว่าเป็นห่วง แต่13นี้เจอกันครับ

เจอกันครับ Cheesy
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #141 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 10:20:15 AM »

เดินสาย ขายเครื่องดื่มชูกำลัง.. ดูแลไก่ชน...  Cheesy

เพื่อชีวิต (ตัวเองที่ดีกว่า) จริงๆ 
ไม่ได้โฆษณาแต่เขาดีจริงๆ

อเสวนา จะ พาลานัง
Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #142 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 02:30:59 PM »

" ไม่เอาแล้วประชาชน นั่งตีไก่ชน  แ  ด   ก  น้ำบาวแดง "

http://www.oknation.net/blog/folkner/2008/09/14/entry-1

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2008, 02:37:33 PM โดย comrade » บันทึกการเข้า
+kAriN+
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #143 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 02:45:52 PM »

ผมไม่ใช่แต่พ่อแม่ผมเป็นอ่ะครับ...

เซ็งมากๆ เลย..
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #144 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 03:04:32 PM »

ผมไม่ใช่แต่พ่อแม่ผมเป็นอ่ะครับ...

เซ็งมากๆ เลย..

สมควรจะภูมิใจครับ

คนสูงอายุทำอะไร จะเพื่อวตัวเอง/เพื่อสนองความคิดของตัวเองแค่40% อีก60%ในก้นบึ้งของหัวใจ ท่านจะรู้สึกว่าทำทิ้งไว้ให้ลูกหลาน

หากเคยถามว่า"เพื่ออะไร"แล้วคำตอบไม่โดนใจ ลองเปลี่ยนคำถามดู ว่าที่ทนตรากตรำทำๆไปนี่"เพื่อคุณ+kAriN+"ใช่ไหม?" คำตอบและบรรยากาศจะเปลี่ยนไปครับ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #145 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 04:10:37 PM »

คงต้องเข้าใจก่อนว่า "เด็กสมัยนี้" ห่างเหินจากความรับรู้และรับทราบถึงพระราชกรณียกิจต่างๆ

ด้วยพระชนมายุที่มากขึ้น พระองค์ไม่สามารถทรงงานหนักได้เช่นเดิม

น้อยครั้งที่ "เด็กๆ" จะได้รับรู้รับทราบถึงสิ่งเหล่านั้น.........

ที่คนอย่างเรา หรือพ่อแม่ของเรา เห็นจนชินตาจากเล็กจนโต

"เด็กสมัยนี้" จึงไม่เข้าใจว่า ทำไมคนรุ่น พ่อ แม่ ปู่ ย่า จึงรักและศรัทธาในเจ้าเหนือหัวของเขานัก

ลองกลับไปศึกษา สอบถาม........ ไม่ต้องไกล ลองกลับไปถามพ่อแม่ตนเอง

ว่าทำไมจึงเลือกเข้าข้างพันธมิตร...

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
22zkm
ผมรักพ่อฮะ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

อย่าให้ปืนทำร้ายผู้บริสุทธิ์

« ตอบ #146 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 07:13:43 PM »

ดูเหมือนกระทู้จะซ้ำนะครับ Grin Grin Grin

แต่ผมนี่แหละคนหนึ่ง  Smiley         เป็นเกือบ 100% ด้วย       

แต่หากวันใด พันธมิตร ทรยศต่ออุดมการณ์ตัวเอง

ผมก็พร้อมจะละทิ้งพันธมิตร

(ลอกมาด้วย)เหมือนกันครับ
Bird_2006
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #147 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 07:46:23 PM »

ผมชอบความยุติธรรมครับ ไม่ชอบให้ใครใช้อำนาจแบบผิดๆ 1 เสียงครับ
cups
ฉันเกิดในรัชกาลที่ 9
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 98

ความสวยเราสร้างได้

« ตอบ #148 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 08:30:14 PM »

คุณทัดมาลาพูดถูกครับ
เด็กสมัยนี้ บุญคุณพ่อแม่เองแท้ๆยังไม่ค่อยจะเห็น นับประสาอะไรกับบุญคุณของพ่อหลวงและแผ่นดิน ที่พวกเขาจะสำนึก  สังคมแย่ลงมาก
สิ่งที่พวกผู้ใหญ่กำลังสู้อยู่ ก็เพื่อจะนำสังคมที่ดีกลับมาให้ลูกให้หลาน ไม่ได้ทำเพื่อคนรุ่นตนเองเลย
แต่เด็กรุ่นนี้ไม่ได้สนใจอะไรเลย แต่ก่อนนั้น ถ้าบ้านเมืองตกอยู่ในสภาพแบบนี้ บรรดานิสิตนักศึกษาต้องออกมามีบทบาทแล้ว โดยเฉพาะมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ทีมักจะออกมาเป็นตัวตั้งตัวตีกลุ่มแรกๆ ปัจจุบันนี้กลับไม่ค่อยจะมีใครสนใจเรื่องบ้านเมืองและส่วนรวม
ผมเป็นหว่งว่า อนาคตของบ้านเมืองจะเป็นอย่างไร ถ้าคนรุ่นผู้ใหญ่รุ่นนี้หมดไป
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #149 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 12:13:20 AM »

ผมเป็นพันธมิตร แต่อาจจะไม่ได้100% เพราะไม่เห็นด้วยบางอย่าง
บ้านผม ตระกูลผม ก็ เป็นพันธมิตร หรือ เห็นด้วยกับพันธมิตร หรือ อยู่ฝ่ายเดียวกัน
TVบ้านผมแม่ดูแต่พันธมิตร ผมไม่ได้ดูอย่างอื่นเลย  เลยต้องดูในเน็ต

ถ้าผมอยู่กทม. ผมคงไปด้วยแน่

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11
  พิมพ์