เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 09:26:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวปืนแก๊สน้ำตา  (อ่าน 19061 ครั้ง)
m1
อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้

« ตอบ #90 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 08:37:47 PM »

ภาพที่ท่านวงกลมอาจเป็น พธม หรือ คนที่สาม ก็อาจเป็นไปได้ทั้งนั้น สถานะการณ์ชุลมุนเช่นนั้นต่างคนต่างเอาตัวให้พ้นจากอันตราย รูปนี้ไม่ขอชี้ชัด ส่วนภาพตำรวจที่ท่านโพส ผมว่าก็สาสมแล้ว หรืออาจน้อยไปด้วยซ้ำ ถ้าเทียบกับการที่ทำกับประชาชนที่ไม่มีทางสู้จนต้องพิการ เสียชีวิต หรือแม้กระทั้งทำกับผู้หญิง หน้าตัวเมียจริงๆ

สิ่งที่ท่านขอมา ผมก็แค่หามาให้ท่านตามคำขอ ผมชื่นชมคำตอบท่าน Giant ในฐานะลูกผู้ชายคนนึงครับ
รถที่ขับชนแกคงทนเห็นเพื่อนบาดเจ็บแล้วแค้นเลยขับรถชนทะเบียนก็ชัดเจนแบบนั้นคงไปไม่รอด แต่บอกตร.มีกระบองกับโลห์แต่เห็นยิงใส่รถเพียบ ถ้ามีการใตร่ตรองก่อนคงถอดทะเบียนออกก่อน ถ้าประชาชนเหลืออดต่างคนต่างมีปืนต่างแรงเข้าใส่คงตายอีกมาก ส่วนมากง่ายๆถ้าจะใช้อาวุธก็เบนชิลใส่ขวดปาหาง่ายกว่า

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้จะให้หลั่งรดลงผื้นนาจะไปนำไปพากันมาจากไหนในหัวใจของชายคนชื่อมะโหนกทบทวนมาถึงบทสุดท้ายอโหสิกรรมหลับให้สบายนิ้วสอดโกร่งไกส่งหัวตะกั่ว
m1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #91 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 08:43:39 PM »

เท่าที่รู้เป็นไปได้ยากครับ  เพราะกระสุนยิงแก็สน้ำตา มีอานุภาพยิงออกจากปากลำกล้องไปไม่ เกิน 100 ม.(จริงๆคงไม่ถึง) แต่ถ้าโดนจัง ๆ ก็จุกหรือหัวล้างข้างแตกได้ครับ  
และมีใช้กันทุกประเทศครับ แต่ก็ยังไม่เคยเห็นถึงขาขาด   ตามความคิดส่วนตัวนะครับ พันธมิตรถือ อะไรอยู่หรือป่าวพอโดนแก๊สน้ำตาก็เลยโยนทิ้ง อันนี้เป็นข้อสันนิฐาน นะครับไม่ใช่เรื่องจริง
คิดแบบนี้ได้งัยครับ แต่จะให้หายข้องใจลองหาหุ่นมาแล้วใช้แก็สนำตาปาดูหุ่นจะเป็นอย่างไร เวฟนี้คนส่วนใหญ่พอมีความรู้เรื่องอาวุธนะครับ ในข่าวมีคนใส่ชุดคุมหัวปาแก็สน้ำตาใส่กองยางรถยนต์ยางยังกระเจิง

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้จะให้หลั่งรดลงผื้นนาจะไปนำไปพากันมาจากไหนในหัวใจของชายคนชื่อมะโหนกทบทวนมาถึงบทสุดท้ายอโหสิกรรมหลับให้สบายนิ้วสอดโกร่งไกส่งหัวตะกั่ว
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #92 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 08:45:34 PM »

อาจจะเป็นรถที่ถูกแจ้งหายไว้ ก็ได้ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
m1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #93 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 08:57:45 PM »

อันนี้ก็ไม่ทราบ    อันนี้เป็นข้อสันนิฐาน นะครับไม่ใช่เรื่องจริง     แต่อันนี้ทราบครับมีคนโยนระเบิดเข้าไปใน  บชน. แต่ระเบิดด้านครับ ต้องเก็บกู้ครับ  และต่อมามี การวางระเบิดรถจี๊ป เชิงโลกีย์ สีขาว  ที่หน้าที่ทำการพรรคชาติไทย  อันนี้ไม่ด้านครับและมี ผู้เสียชีวิต 1 ราย เป็นผู้หญิง ที่ไม่ใช่เจ้าของรถครับ ( ที่ทราบเพราะเจ้าของรถมายืนยันและออกข่าวทีวี ครับ)
ถ้าจะวางระเบิดจริงๆภาคใต้ใช้มอไชด์ยังตายหลายศพ ไม่ต้องใช้รถจีปมีราคาหรอกครับ ผมคิดว่าคงเป็นแก็สน้ำตายิงแล้วตกลงไปในรถแล้วรถคันนั้นใช้แก็สเลยระเบิด

no-marfear
Newbie
*

คะแนน 2

หากฉันบินบินไปได้ดั่งนก ฉันจะบินบินไปในนภา

« ตอบ #94 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 09:59:54 PM »

สำหรับผม ผมว่ามันยังน้อยไปครับ พธม  ทั้งยึด สนามบิน ทำเนียบ สร้างแต่ความวุ่นวาย  เมื่อวันก่อนน้องผมไม่สบายแทบตาย อยู่บนรถพยาบาลเกือบไปรพ.ไม่ทัน ก็เพราะติดพวกนี้แหละครับ  ไปเรียนสายทุกวัน  สรุปแล้วพธม เล่นกลกันเก่งดีครับ  พวกมากลากไปครับ  เท่าที่ผมเรียนมา ม๊อบคือ ฝูงชนที่บ้าคลั่ง ยากต่อการควบคุม เพราะฉะนั้นคนที่เป็นแกนนำต้องออกมารับผิดชอบครับ  เพราะพวกแกนนำพาคนไปตายเท่าไหรแล้ว

ฉันเกิดมาเพื่อสู้ สู้ และสู้..หลายครั้งที่ฉันท้อ หลายครั้งที่ฉันถอย  แต่หลายครั้งที่ฉันหันไปมองข้างหลัง เห็นเด็กน้อย 2 คน เหตุใดฉันจึงจะไม่สู้เล่า  เหนื่อย หนัก และไม่ว่าไกลแสนไกลแค่ไหน ฉันก็จะไป.........เพื่อเขา
                                                               ....คนไกลบ้าน
กระบี่เดียวดาย+รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #95 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:44:35 PM »

สำหรับผม ผมว่ามันยังน้อยไปครับ พธม  ทั้งยึด สนามบิน ทำเนียบ สร้างแต่ความวุ่นวาย  เมื่อวันก่อนน้องผมไม่สบายแทบตาย อยู่บนรถพยาบาลเกือบไปรพ.ไม่ทัน ก็เพราะติดพวกนี้แหละครับ  ไปเรียนสายทุกวัน  สรุปแล้วพธม เล่นกลกันเก่งดีครับ  พวกมากลากไปครับ  เท่าที่ผมเรียนมา ม๊อบคือ ฝูงชนที่บ้าคลั่ง ยากต่อการควบคุม เพราะฉะนั้นคนที่เป็นแกนนำต้องออกมารับผิดชอบครับ  เพราะพวกแกนนำพาคนไปตายเท่าไหรแล้ว
ยี๊ ยี๊ ยี๊
mr_jame
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #96 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:52:37 PM »

ภาพที่ท่านวงกลมอาจเป็น พธม หรือ คนที่สาม ก็อาจเป็นไปได้ทั้งนั้น สถานะการณ์ชุลมุนเช่นนั้นต่างคนต่างเอาตัวให้พ้นจากอันตราย รูปนี้ไม่ขอชี้ชัด ส่วนภาพตำรวจที่ท่านโพส ผมว่าก็สาสมแล้ว หรืออาจน้อยไปด้วยซ้ำ ถ้าเทียบกับการที่ทำกับประชาชนที่ไม่มีทางสู้จนต้องพิการ เสียชีวิต หรือแม้กระทั้งทำกับผู้หญิง หน้าตัวเมียจริงๆ
ก่อนแสดงความคิดเห็นกรุณาหาข้อมูลมากกว่า ผู้จัดการ และ astv ด้วย
pranyai
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #97 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 11:11:44 PM »

http://www.matichon.co.th/khaosod/view_newsonline.php?newsid=TVRJeU16UTFNVEl3TUE9PQ==   ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ผมว่าชนวนมันเร็วไปนะ ยังไม่ทันขว้างก็ระเบิดแล้ว น้องชายคุณการุณ ใสงามก็พลาดจนระเบิดตายไปพร้อมรถจิ๊ป พธม.ควรจัดอบรมวิธีประกอบระเบิดใหม่ ให้โจ้พาวเวอร์เจลอบรมให้ก็ได้

พิจารณาจากรูปนะครับ อีกลูกยังไม่ได้ดึงสลัก โดนระเบิดแล้วคงไม่ไปเดินเก็บมาถือโชว์แน่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2008, 11:38:30 PM โดย pranyai » บันทึกการเข้า
raman34
Newbie
*

คะแนน 5

« ตอบ #98 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 11:20:21 PM »

จริงเท็จอย่างไรผมไม่ทราบนะครับ เพราะมีแต่คนที่ทำเท่านั้นที่รู้
ประเด็นทางการเมืองไม่ขอพูดถึง เพราะผมเป็นข้าราชการประจำ ต้องเป็นกลางทางการเมือง

แต่เรื่องของอาวุธขอกล่าวถึงสักหน่อยนะครับ เป็นความรู้และประสบการณ์เล็กน้อย(เท่าหางอึ่ง)ของผม

ผมเคยทั้งใช้ และโดนแก๊สน้ำตา ขอยืนยันเลยครับว่าแก๊สน้ำตาทั้งชนิดยิง
หรือชนิดขว้างมันไม่มีอานุภาพ ขนาดทำให้กล้ามเนื้อฉีกขาดอย่างที่เห็นในภาพแน่นอนครับ
ส่วนบางท่านที่สันนิษฐานว่าเจ้าหน้าใช้ลูกระเบิดขนาด 40 มม. ยิงหรือเปล่า นั้นผมก็ว่าไม่น่าจะใช่
เพราะลูกระเบิดชนิดนี้เมื่อกระทบเป้าจะระเบิดออกมีสะเก็ดเล็กๆ มากกว่า 300 ชิ้น
พุ่งออกจากศูนย์กลางด้วยความเร็วต้นประมาณ 1500 เมตร/วินาที มีรัศมีฉกรรจ์ประมาณ 5 เมตร
ถ้าหากเจ้าหน้าที่ใช้ยิงจริงคนรอบๆข้าง ถึงมีพระดีอย่างน้อยๆ ก็บาดเจ็บสาหัสแน่นอนครับ

วัตถุระเบิดชนิดต่างๆ นั้นถูกออกแบบมาเพื่อวัตถุประสงค์ในการใช้งานต่างๆกันไป
ลูกระเบิดสังหารนั้นมักจะสร้างให้เมื่อเกิดการระเบิดขึ้นแล้วมีสะเก็ดจำนวนมาก
เพื่อจุดประสงค์ในการสังหารหรือทำให้บาดเจ็บ สำหรับเป้าหมายเป็นกลุ่ม

ถ้าหากในเหตุการณ์นี้เป็นลูกระเบิดขว้างชนิดที่ใช้ในทางทหาร
ถ้านำมาขว้างใส่คนที่อยู่รวมกันกันเป็นกลุ่มอย่างนี้
คนที่ถูกกระทำจะอาการหนักกว่าที่เห็นในภาพและอาจจะมีผู้เคราะห์ร้ายมากกว่านี้อีกครับ

เท่าที่เห็นตามภาพ ถ้าคนที่ถูกแรงระเบิดจนกล้ามเนื้อและเสื้อผ้าฉีกขาด
แต่ร่างกายท่อนบนยังมีสภาพดีอยู่นั้น น่าจะเกิดจากลูกระเบิดขนาดเล็กที่มีการประกอบขึ้นเองมากกว่า
แต่เรื่องที่ว่าจะเป็นผีมือของใครนั้น ผมก็ไม่อาจทราบได้เหมือนกัน เพราะผมไม่ใช่ผู้กระทำและไม่ใช่ผู้ถูกกระทำ
และไม่ได้อยู่ ณ ที่นั้น จึงไม่ขอออกความเห็นนะครับ

อีกอย่างเท่าที่ผมอ่านมาหลายๆ ความคิดเห็น
ผมขอร้องเถอะครับ อย่าด่าเจ้าหน้าที่แบบเหมารวมเลยครับ
ในแต่ละสังคม แต่ละอาชีพ ก็มีคนดีกับคนเลวอยู่พอๆ กันล่ะครับ
ผมเองก็ทราบดีว่าสังคมอาชีพผมเป็นอย่างไร
คนทำดีไม่ค่อยมีคนสนใจหรอกครับ คนทำไม่ดีสิถึงจะน่าสนใจ
เหมือนกับมีกระดาษขาวอยู่แผ่นหนึ่ง เอาปากกามาเขียนวงกลมดำลงไป
เอาไปถามใครว่ารูปอะไร คนส่วนใหญ่ก็ตอบว่าวงกลมสีดำ
แต่น้อยคนที่จะตอบว่าเป็นรูปพื้นสีขาวทีมีวงสีดำมาแทรก

ผมมาทำงานอยู่ที่ยะลา ห่างบ้าน ห่างเมีย ปะทะกับโจรก็เคย
ถูกลอบยิงก็เคย เคยเสียทั้งเพื่อน เสียทั้งลูกน้อง เสี่ยงชีวิตไปวันๆ
ทั้งๆ ที่ผมเองจะไปทำอาชีพอื่นก็ได้ เงินทุนผมก็มี ความสามารถก็คิดว่าไหว
อาจจะได้เงินทองมากมายกว่านี้ด้วยซ้ำ แถมไม่ต้องมาเสี่ยงชีวิตอย่างนี้อีก
อยู่ที่นี่นอกจากเงินเดือนกับเบี้ยเลี้ยง ที่เพิ่มมาก็ค่าเสี่ยงภัยเดือนละพัน

...มันคุ้มมากเลยครับกับชีวิตคนๆนึง

ผมก็ได้แต่คิดว่า ถ้าเราไม่เสียสละตรงนี้ มันก็ต้องมีคนอื่นมาแทนอยู่ดี
แต่เราเรียนมา ฝึกมา เพื่อมาทำหน้าที่ตรงนี้ แล้วจะให้ใครมากันอีกล่ะ
เราทำหน้าที่ของเราให้ดีก็พอแล้ว ไม่ต้องไปวิพากย์วิจารใคร
ถึงจะตายก็ได้ตายอย่างมีเกียรติ มีธงไตรรงค์คลุมศพ

ที่ตรงนี้เจ้าหน้าที่ทหารตำรวจเสียชีวิตเป็นร้อยเป็นพันแล้วครับ
เพื่อปกป้องบ้านเมือง ปกป้องประชาชน ปกป้องผืนดินตามอย่างบรรพบุรุษ
ให้คนที่ด่าพวกเรา จงเกลียดจงชังพวกเรานักหนา อยู่กันอย่างเป็นสุข

ก่อนโพสต์ข้อความก็คิดสักนิดนะครับ
สำหรับท่านที่มาโพสต์ว่ากันแบบเหมารวมแบบนี้ หลายๆ มาเห็นมันก็รู้สึกท้อแท้นะครับ
ผมเชื่อครับว่าคนที่เข้าเวปนี้เป็นผู้ใหญ่กันทุกคน
หากท่านยังมีความคิดแบบเด็กๆ อยู่ ท่านก็ไม่สมควรที่จะมีอาวุธปืนอยู่กับตัวหรอกครับ
มันจะนำมาซึ่งความเดือดร้อนกับตัวท่านเองครับ
icu.45
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #99 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 11:47:29 PM »

จริงเท็จอย่างไรผมไม่ทราบนะครับ เพราะมีแต่คนที่ทำเท่านั้นที่รู้
ประเด็นทางการเมืองไม่ขอพูดถึง เพราะผมเป็นข้าราชการประจำ ต้องเป็นกลางทางการเมือง

แต่เรื่องของอาวุธขอกล่าวถึงสักหน่อยนะครับ เป็นความรู้และประสบการณ์เล็กน้อย(เท่าหางอึ่ง)ของผม

ผมเคยทั้งใช้ และโดนแก๊สน้ำตา ขอยืนยันเลยครับว่าแก๊สน้ำตาทั้งชนิดยิง
หรือชนิดขว้างมันไม่มีอานุภาพ ขนาดทำให้กล้ามเนื้อฉีกขาดอย่างที่เห็นในภาพแน่นอนครับ
ส่วนบางท่านที่สันนิษฐานว่าเจ้าหน้าใช้ลูกระเบิดขนาด 40 มม. ยิงหรือเปล่า นั้นผมก็ว่าไม่น่าจะใช่
เพราะลูกระเบิดชนิดนี้เมื่อกระทบเป้าจะระเบิดออกมีสะเก็ดเล็กๆ มากกว่า 300 ชิ้น
พุ่งออกจากศูนย์กลางด้วยความเร็วต้นประมาณ 1500 เมตร/วินาที มีรัศมีฉกรรจ์ประมาณ 5 เมตร
ถ้าหากเจ้าหน้าที่ใช้ยิงจริงคนรอบๆข้าง ถึงมีพระดีอย่างน้อยๆ ก็บาดเจ็บสาหัสแน่นอนครับ

วัตถุระเบิดชนิดต่างๆ นั้นถูกออกแบบมาเพื่อวัตถุประสงค์ในการใช้งานต่างๆกันไป
ลูกระเบิดสังหารนั้นมักจะสร้างให้เมื่อเกิดการระเบิดขึ้นแล้วมีสะเก็ดจำนวนมาก
เพื่อจุดประสงค์ในการสังหารหรือทำให้บาดเจ็บ สำหรับเป้าหมายเป็นกลุ่ม

ถ้าหากในเหตุการณ์นี้เป็นลูกระเบิดขว้างชนิดที่ใช้ในทางทหาร
ถ้านำมาขว้างใส่คนที่อยู่รวมกันกันเป็นกลุ่มอย่างนี้
คนที่ถูกกระทำจะอาการหนักกว่าที่เห็นในภาพและอาจจะมีผู้เคราะห์ร้ายมากกว่านี้อีกครับ

เท่าที่เห็นตามภาพ ถ้าคนที่ถูกแรงระเบิดจนกล้ามเนื้อและเสื้อผ้าฉีกขาด
แต่ร่างกายท่อนบนยังมีสภาพดีอยู่นั้น น่าจะเกิดจากลูกระเบิดขนาดเล็กที่มีการประกอบขึ้นเองมากกว่า
แต่เรื่องที่ว่าจะเป็นผีมือของใครนั้น ผมก็ไม่อาจทราบได้เหมือนกัน เพราะผมไม่ใช่ผู้กระทำและไม่ใช่ผู้ถูกกระทำ
และไม่ได้อยู่ ณ ที่นั้น จึงไม่ขอออกความเห็นนะครับ

อีกอย่างเท่าที่ผมอ่านมาหลายๆ ความคิดเห็น
ผมขอร้องเถอะครับ อย่าด่าเจ้าหน้าที่แบบเหมารวมเลยครับ
ในแต่ละสังคม แต่ละอาชีพ ก็มีคนดีกับคนเลวอยู่พอๆ กันล่ะครับ
ผมเองก็ทราบดีว่าสังคมอาชีพผมเป็นอย่างไร
คนทำดีไม่ค่อยมีคนสนใจหรอกครับ คนทำไม่ดีสิถึงจะน่าสนใจ
เหมือนกับมีกระดาษขาวอยู่แผ่นหนึ่ง เอาปากกามาเขียนวงกลมดำลงไป
เอาไปถามใครว่ารูปอะไร คนส่วนใหญ่ก็ตอบว่าวงกลมสีดำ
แต่น้อยคนที่จะตอบว่าเป็นรูปพื้นสีขาวทีมีวงสีดำมาแทรก

ผมมาทำงานอยู่ที่ยะลา ห่างบ้าน ห่างเมีย ปะทะกับโจรก็เคย
ถูกลอบยิงก็เคย เคยเสียทั้งเพื่อน เสียทั้งลูกน้อง เสี่ยงชีวิตไปวันๆ
ทั้งๆ ที่ผมเองจะไปทำอาชีพอื่นก็ได้ เงินทุนผมก็มี ความสามารถก็คิดว่าไหว
อาจจะได้เงินทองมากมายกว่านี้ด้วยซ้ำ แถมไม่ต้องมาเสี่ยงชีวิตอย่างนี้อีก
อยู่ที่นี่นอกจากเงินเดือนกับเบี้ยเลี้ยง ที่เพิ่มมาก็ค่าเสี่ยงภัยเดือนละพัน

...มันคุ้มมากเลยครับกับชีวิตคนๆนึง

ผมก็ได้แต่คิดว่า ถ้าเราไม่เสียสละตรงนี้ มันก็ต้องมีคนอื่นมาแทนอยู่ดี
แต่เราเรียนมา ฝึกมา เพื่อมาทำหน้าที่ตรงนี้ แล้วจะให้ใครมากันอีกล่ะ
เราทำหน้าที่ของเราให้ดีก็พอแล้ว ไม่ต้องไปวิพากย์วิจารใคร
ถึงจะตายก็ได้ตายอย่างมีเกียรติ มีธงไตรรงค์คลุมศพ

ที่ตรงนี้เจ้าหน้าที่ทหารตำรวจเสียชีวิตเป็นร้อยเป็นพันแล้วครับ
เพื่อปกป้องบ้านเมือง ปกป้องประชาชน ปกป้องผืนดินตามอย่างบรรพบุรุษ
ให้คนที่ด่าพวกเรา จงเกลียดจงชังพวกเรานักหนา อยู่กันอย่างเป็นสุข

ก่อนโพสต์ข้อความก็คิดสักนิดนะครับ
สำหรับท่านที่มาโพสต์ว่ากันแบบเหมารวมแบบนี้ หลายๆ มาเห็นมันก็รู้สึกท้อแท้นะครับ
ผมเชื่อครับว่าคนที่เข้าเวปนี้เป็นผู้ใหญ่กันทุกคน
หากท่านยังมีความคิดแบบเด็กๆ อยู่ ท่านก็ไม่สมควรที่จะมีอาวุธปืนอยู่กับตัวหรอกครับ
มันจะนำมาซึ่งความเดือดร้อนกับตัวท่านเองครับ
แผ่นดินไม่สิ้นคนดี  อย่าท้อครับ
icu.45
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #100 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 12:30:49 AM »

ไม่ทราบฝ่ายครับ(ขำๆๆคลายความตึงเครียด)  Cheesy Cheesy Cheesy
doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #101 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 01:01:12 AM »

มันเป็นเรื่องธรรมดาของมนุษย์ ที่มีสิทธิ์ในการป้องกันตัวเอง ตำรวจได้รับคำสั่งให้สลายการชุมนุม เพื่อให้บรรดาท่าน..ฮี. เข้าประชุมได้ แรกๆก็ยิงแก๊สน้ำตา หมดไป 10 20 30 ลูก ก็ยังไม่สามารถทำให้ พธม สลาย ยังก็กลับมาอีกที่เดิม มันใกล้ถึงเวลาที่นายสั่ง ต้องทำการเปิดทางให้ได้ ก็เลยต้องงัดสิ่งที่ทำให้ พธม ไม่กลับเข้ามาอีก ก็ลูกอะไรก็ตามที่มันทำให้แขนขาขาด ขู่กับฆ่า ใกล้กันมาก ได้ผลไหมล่ะ.. สามารถเปิดทางให้เหล่าท่าน..ฮี. เข้าไปอ่าน..น๊ะ. เพื่อความชอบธรรมในการจะเข้ามามีอำนาจในการปกครอง ฅนส่วนใหญ่ ที่ถูกบังคับให้ยอมรับ

คนทุกคนย่อมมีสิทธิ์ที่จะป้องกันตัวเอง ตอนนี้ทราบจากเพื่อน พธม ว่าถ้ามีการไปอีก คราวนี้เค้าต้องพกสิ่งที่ เป็นหลักประกันที่สามารถป้องกันชีวิตของเค้าเองไปด้วยแน่ๆ คนทุกคนย่อมรักในชีวิตตัวเอง ทำไมแค่การย้ายที่อ่าน..น๊ะ.. หรือเลื่อนวันอ่านไปที่อื่น หรือมีแค่สำนึกในคุณธรรมจริยธรรม ยอมรับในความเสมอภาคความเป็นมนุษย์ คนที่อยู่ในเครื่องแบบที่มีอาวุธที่สามารถฆ่าผู้อื่นได้ ถ้าปราศจากการยับยั้งชั่งใจ ย่อมไม่ต่างอะไรกับ ฆาตกร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2008, 01:11:29 AM โดย doud » บันทึกการเข้า
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #102 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 01:04:33 AM »

..................ผู้เกี่ยวข้องฝ่ายรัฐต้องออกมาแถลงแสดงความรับผิดชอบ ไม่ว่าใครจะเป็นคนผิดเพราะรัฐต้องรับผิดชอบชีวิตของประชาชนทุกคนแม้กระทั่งผู้ต้องหาที่มีคดีติดตัวรัฐยังต้องให้ความคุ้มครอง
..................จนท.ตำรวจที่ทำหน้าที่ท่านต้องมีความอดกลั้นมากกว่านี้ไม่ใช่ทำตามอารมณ์จนละเลยขั้นตอนการปฏิบัติโดยเฉพาะวีธีการยิงแก็สน้ำตาต้องไม่ยิงเข้าใส่ผู้ชุมนุมโดยตรง และการขว้างระเบิดต่างๆ ซึ่งดูแล้วไม่มีความจำเป็น ส่วนผู้ชุมนุมแน่นอนครับว่าย่อมมีความอดทนน้อยกว่า จนท. แต่ทั้งสองฝ่ายถ้ามีการกระทำการใดๆ ที่เกินกว่าเหตุก็ต้องดำเนินการตามกฏหมายอย่างเสมอภาค ปัจจุบันข่าวสารข้อมูลถ้าคิดจะหามันหาไม่ยากดังนั้นหลักฐานไม่ว่าจะเป็นรูปถ่าย คลิปวีดีโอ หรืออื่นๆ ก็นำมาเป็นหลักฐานได้
.................ทั้งนี้ผมขอเชิญให้ทุกท่านไว้อาลัยให้แก่ผู้เสียชีวิต 2 ท่าน (ปัจจุบัน) ไม่ว่าท่านจะอยู่ หรือมีความคิดเป็นฝ่ายไหนคนที่เสียชีวิต หรือบาดเจ็บก็คือคนไทย และเมื่อเหตุการณ์ทุกอย่างคลี่คลายลง ทุกฝ่ายจะได้มีเวลาไตร่ตรองและรู้ว่าเราก็มีความสำคัญเป็นเพียงแค่เบี้ยบนกระดานเหมือนที่ผ่านมา ถ้าจะมีความเปลี่ยนแปลงผมก็อยากจะให้มีการเปลี่ยนแปลงและทำให้เราซึ่งเป็นคนไทยทั้งหมดมีความสำคัญ และมีอำนาจที่แท้จริงขอรับ
.................ด้วยความเคารพ และเทิดทูล สถาบันพระมหากษัตริย์ ขอจงทรงพระเจริญ ทรงพระเจริญ ทรงพระเจริญ.

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
Tigger21-รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

เกิดมาต้องทดแทน บุญคุณแผ่นดิน

« ตอบ #103 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 01:22:55 AM »

เยี่ยมครับ คิดเหมือนกันแต่บรรยายไม่ได้แบบนี้ +1 ให้ครับ

ทำ และ ธรรม......ดีที่สุด
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 01:44:07 AM »

ปืนยิงแก๊สน้ำตาที่ใช้โดยมากขนาด 37mm ครับไม่ใช่ 40mm 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2008, 02:22:15 AM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 11
  พิมพ์