เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 11:28:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวปืนแก๊สน้ำตา  (อ่าน 19107 ครั้ง)
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 08:16:08 PM »

ผมกลัวมันจะไม่ใช่ปืนยิงเเก๊สน้ำตาเเล้วเล่นกันขาเละเเบบนั้นกลัวจะเป็น M79 ลักษณะปืนคล้ายๆๆกัน.............. Huh

[URL=h
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 08:22:58 PM »

ตายโหงขาดจริง ๆ นี่ครับ แต่ก็ยังฟันธงว่าไม่ใช่เพราะเแกสน้ำตาแน่นอน โดนตรง ๆ ก็เหมือนโดนโค้กแคนน้ำเต็มกระป๋องปาใส่นั่นหละครับ
แล้วไม่ใช่เอ็ม 79 ครับแต่เป็นของทำตามแบบ ไม่แน่ใจว่าเป็นของ อาฟริกาหรืออ เปล่า
น่าจะโดนระเบิดของมือที่ 3 มากกว่าเพื่อกระพือให้ภาพดูโหดร้ายมากขึ้น

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
Sleeper
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 09:04:04 PM »

แก๊สน้ำตานี่แหละครับ
โดยหลักการเข้าไม่ยิงใส่คนโดยตรงหรอกครับ
เค้าจะยิงให้ตกใกล้ๆฝูงชนแล้วกลิ้งเข้าไป ไม่ระเบิดด้วยซ้ำ
ถ้าดูข่าวต่างประเทศจะเห็นบ่อยว่ากลุ่มผู้ประท้วงหยิบมาปากลับให้เห็นออกบ่อย
แต่บ้านเราเลือกใช้แบบชนวนหน่วงเวลา ยิงออกไปได้ระยะก็ระเบิด

ประทัดยักย์ ยังเล่นเอานิ้วขาด นี่ดอกใหญ่กว่า แรงระเบิดมากกว่า
ถ้ามาตกที่ขาแล้วระเบิดพอดี ก็ขาหายละครับ
su 57 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 09:08:51 PM »

ที่นี่ประเทศไทย ยังเป็นบ้านป่าเมืองเถื่อนอีกหรือนี่
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 09:13:21 PM »

อันนี้ก็ไม่ทราบ    อันนี้เป็นข้อสันนิฐาน นะครับไม่ใช่เรื่องจริง     แต่อันนี้ทราบครับมีคนโยนระเบิดเข้าไปใน  บชน. แต่ระเบิดด้านครับ ต้องเก็บกู้ครับ  และต่อมามี การวางระเบิดรถจี๊ป เชิงโลกีย์ สีขาว  ที่หน้าที่ทำการพรรคชาติไทย  อันนี้ไม่ด้านครับและมี ผู้เสียชีวิต 1 ราย เป็นผู้หญิง ที่ไม่ใช่เจ้าของรถครับ ( ที่ทราบเพราะเจ้าของรถมายืนยันและออกข่าวทีวี ครับ)

จ๊ากซ์...

รถจี๊บรุ่นนี้หน้าตามันเป็นไงครับ... ฮา

kesi2007
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 09:21:00 PM »

เศร้าประเทศไทย...
army48
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 09:22:27 PM »

คนที่เห็นบ้านเมืองไม่มีขื่อมีแป ก็โดนไปมั่งครับ ถ้าไม่บุกเข้าไปตำรวจก็ไม่ทำอะไรให้หรอกครับ ประเทศไทยเป็นบ้านป่าเมืองเถื่อนไปแล้วหรือยังไง
น่าจะเลิกชุมนุมกลับบ้านทำมาหากินกัน ระบบเศรษฐกิจของประเทศจะได้เดินหน้าต่อไป ไม่ใช่เค้าเข้ามายังไม่ได้ทำงานอะไรเลย ก็ไปกล่าวหาเค้าแล้ว กรรมจริง ๆ เศร้า
doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 09:42:09 PM »

ผมไม่มีความเห็นอะไรมากไปกว่า เมื่อไหร่...สำนึกจริยธรรมจะเกิดขึ้นเสียที... ยิงด้วยแก๊สน้ำตายัง ok แต่ยิงด้วยอะไรที่ทำให้แขนขาขาดได้ขนาดนี้ ใครที่เรียกว่านิดหน่อย...แสดงว่าแค่สำนึกความเป็นคนยังไม่มี..แล้วจะเป็นคนที่เป็นคนหรือ..
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 10:04:17 PM »

คนที่เห็นบ้านเมืองไม่มีขื่อมีแป ก็โดนไปมั่งครับ ถ้าไม่บุกเข้าไปตำรวจก็ไม่ทำอะไรให้หรอกครับ ประเทศไทยเป็นบ้านป่าเมืองเถื่อนไปแล้วหรือยังไง
น่าจะเลิกชุมนุมกลับบ้านทำมาหากินกัน ระบบเศรษฐกิจของประเทศจะได้เดินหน้าต่อไป ไม่ใช่เค้าเข้ามายังไม่ได้ทำงานอะไรเลย ก็ไปกล่าวหาเค้าแล้ว กรรมจริง ๆ เศร้า

อ่านมานานครับ จริง ๆ แล้วผมไม่ชอบ ทั้งสองพวกครับ รัฐบาลหน้าด้าน กับพวกแกนนำตัวดีพาคนไปตายกันหลาย ต่อหลายครั้งแล้ว ถ้าประท้วงให้อยู่ในกรอบก็ไม่มีปัญหา บ้านเมืองเรากำลังวุ่นวายอยู่ ทั้งโลกตอนนี้กำลังวุ่นวายคนไทยควรช่วยกันมากกว่าจะมาสร้างความวุ่นวาย เบื่อครับ คราวนี้เศรษฐกิจโลกดูแล้วน่าจะยิ่งกว่าต้มยำกุ้ง แน่ครับ เริ่มลามไปยุโรบแล้วตอนนี้

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
ChatKLF-รักในหลวง
Glock ไม่ขึ้นลำไว้ ปลอดภัยกว่า
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 10:11:40 PM »

ผมไม่มีความเห็นอะไรมากไปกว่า เมื่อไหร่...สำนึกจริยธรรมจะเกิดขึ้นเสียที... ยิงด้วยแก๊สน้ำตายัง ok แต่ยิงด้วยอะไรที่ทำให้แขนขาขาดได้ขนาดนี้ ใครที่เรียกว่านิดหน่อย...แสดงว่าแค่สำนึกความเป็นคนยังไม่มี..แล้วจะเป็นคนที่เป็นคนหรือ..

ขอบคุณครับ.....คิดอย่างใจเลยครับ.....อย่าลืมนะครับ คนไทยเหมือนกัน คุณคิดดูว่าถ้าทั้งสองฝ่ายมีอาวุธเท่าเทียมกันจะเกิดอะไรขึ้น แต่เท่าที่ผมเห็นตอนนี้ฝ่ายนึงเหมือนจะโดนกระทำ โดยแทบจะไม่มีทางตอบโต้เลย
doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 10:15:26 PM »

ล่าสุดเมื่อเย็นนี้ เห็นข่าวว่ามีการโยนไปหลายลูกจนมีคนตาย ที่กำลังพิสูจน์หลักฐานอยู่ว่าโดยอะไร อย่างนี้เรียกว่าเป็นการปราบโดยชอบธรรมหรือ... มันคืออะไร Huh

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2008, 10:21:19 PM โดย doud » บันทึกการเข้า
tinykhing
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 10:33:29 PM »

อยากหาความจริงครับทุกวันนี้อะไรเป็นจริงเป็นเท็จพวกเล่นยำกันจนคนเดินดินงงไปหมดแล้ว
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 10:38:26 PM »

เมื่อไหร่มันจะจบ จุดจบจะเป็นแบบไหน คิดต่อไปแล้วจบแบบไหนก็เศร้าอยู่ดี

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
Patthanan
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 10:41:22 PM »

ล่าสุดเมื่อเย็นนี้ เห็นข่าวว่ามีการโยนไปหลายลูกจนมีคนตาย ที่กำลังพิสูจน์หลักฐานอยู่ว่าโดยอะไร อย่างนี้เรียกว่าเป็นการปราบโดยชอบธรรมหรือ... มันคืออะไร Huh

ระเบิดชัดๆเลยครับ น่ากลัวนะเนี่ย
tinykhing
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 10:47:55 PM »

ผมว่าจะจบเมื่อไหร่จบยังไงคนไทยก็รับกรรมอยู่ดี ทำไมไม่คุยกันดีๆ ตั้งแต่แรกพอแย่แล้วจะแก้ยังไงก็มีแต่เสีย  เศร้า
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 11
  พิมพ์