เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 11:28:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวปืนแก๊สน้ำตา  (อ่าน 19104 ครั้ง)
modtanoy_pol
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 10:49:00 PM »

ถึงเวลาหรือยังที่เราจะต้องเลือกข้าง

............ขอโทษครับคุณanuchart........ทำไมต้องเลือกข้างครับ..........ผมขอเป็นกลางได้มั้ยครับ....คนไทยด้วยกันครับ...... ไหว้ ไหว้ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2008, 11:30:42 PM โดย modtanoy_pol » บันทึกการเข้า
Tigger21-รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

เกิดมาต้องทดแทน บุญคุณแผ่นดิน

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 10:58:26 PM »

คงไม่ใช่เอ็ม ๗๙ หรอกครับ อาวุธสงครามแบบน่รัศมีอันตราย ๕ เมตร ถ้ายิงไม่ยั้งแบบนั้นคงตายกันเป็นเบือ
แต่ถ้าเป็นอย่างอื่นก็ไม่รู้นะครับ โดยเฉพาะไอ้ลูกกลมๆ น่ะ  มันลูกอะไรหว่า ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ทำ และ ธรรม......ดีที่สุด
lim4,
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 49

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:01:09 PM »

ประเทศชาติ....เป็นผู้แพ้     เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:15:56 PM »

ไหว้ อยากกราบวิงวอนขอให้ลดการเผชิญหน้า ไม่ว่าจะเป็นตำรวจหรือพันธมิตร โดยเฉพาะการใช้อาวุธที่รุนแรงเช่นนี้ ขอเพื่อคนไทยทุกคน ... ถ้าเค้ายังเป็นคนไทย  ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2008, 11:20:13 PM โดย doud » บันทึกการเข้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 01:59:26 AM »

คงไม่ใช่เอ็ม ๗๙ หรอกครับ อาวุธสงครามแบบน่รัศมีอันตราย ๕ เมตร ถ้ายิงไม่ยั้งแบบนั้นคงตายกันเป็นเบือ
แต่ถ้าเป็นอย่างอื่นก็ไม่รู้นะครับ โดยเฉพาะไอ้ลูกกลมๆ น่ะ  มันลูกอะไรหว่า ตกใจ ตกใจ ตกใจ

Stun grenade ครับ พี่ USP40 เล่าไว้ในหน้าหลังแนวแล้วครับ...
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 02:02:27 AM »

Stun grenade ครับ พี่ USP40 เล่าไว้ในหน้าหลังแนวแล้วครับ...
หมอรุตครับ  ผมคิดว่าผมดูผิด  กลับไปดูอีกที  จากจอคอมที่ใหญ่กว่าถึงเห็นว่ามีสีขาวๆอยู่ในกำมือตำรวจ
พี่สุพินท์บอกว่าคงเป็น Tear gas grenade  คงใช่ครับเพราะพวกตำรวจใส่ gas mask  ครับ
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:52:50 AM »

เเล้วคนไทยด้วยกันก็ต้องมาฆ่ากันเอง ชาติไทยเจริญจริงๆ ต่างฝ่ายต่างยอมกันหาตัวแทนทั้ง 2 ฝ่ายจับมือคุยกันตกลงแก้ไขหาทางออกทุกเรื่องก็จะไม่เกิดปัญหาความรุนแรง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2008, 03:55:36 AM โดย Terk Kung » บันทึกการเข้า
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 07:55:32 AM »

คนที่เห็นบ้านเมืองไม่มีขื่อมีแป ก็โดนไปมั่งครับ ถ้าไม่บุกเข้าไปตำรวจก็ไม่ทำอะไรให้หรอกครับ ประเทศไทยเป็นบ้านป่าเมืองเถื่อนไปแล้วหรือยังไง
น่าจะเลิกชุมนุมกลับบ้านทำมาหากินกัน ระบบเศรษฐกิจของประเทศจะได้เดินหน้าต่อไป ไม่ใช่เค้าเข้ามายังไม่ได้ทำงานอะไรเลย ก็ไปกล่าวหาเค้าแล้ว กรรมจริง ๆ เศร้า

ตำรวจสามารถใช้วิธีฉีดน้ำไล่ก็ได้ แต่ทำไมต้องใช้ระเบิดทำร้ายด้วยละครับ
หากยังมีนายตำรวจหรือนายทหารที่รับใช้นักการเมืองชั่วๆ ความอำมหิตทำได้ทุกอย่าง
ไม่ต้องห่วงเศรษฐกิจของประเทศหรอกครับ มันพังไปแล้วเงินส่วนใหญ่โดนพวกนักการเมือง
เอาไปแล้ว พวกตำรวจทหารชาวบ้านกินแค่กากที่มันส่งมาให้ ไว้สู้กับคนที่ต่อต้านพวกมัน
หวังว่าตอนนี้คงตาสว่างขึ้นบ้างนะครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
Sleeper
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 08:08:31 AM »

ใครรู้ที่ Post ร้องเรียนบ้าง ผมอยากร้องให้

หน่วยงานที่เกี่ยวข้องเอารูปร่างของอาวุธต่างที่อนุญาตให้ใช้ในการสลายม็อบครั้งนี้ออกมาโชว์ครับ
ปืนยิงแก๊สน้ำตา หน้าตาเป็นอย่างไร
กระสุนแก๊สน้ำตาสำหรับเครื่องยิง หน้าตาเป็นอย่างไร
แก๊สน้ำตาชนิดขว้าง หน้าตาเป็นอย่างไร
แล้วเอาไปทดสอบดูว่าถ้ามันระเบิดใกล้คนแล้วเป็นอย่างไร ขาดไหม? ตายไหม?

แต่คนของภาครัฐคนไหน? หรือ หน่วยไหน?
ละครับที่ยังพอมีความน่าเชื่อถือหลงเหลืออยู่ พอที่จะให้ประชาชนวงนอกอย่างพวกเราเชื่อถือได้

ผมเชื่อ พวก พธม. นอกคอกก็มีบ้าง
พวกตำรวจนอกคอกที่กินเงินเดือนจากภาษีของพวกเรา ก็ 90%ของที่มีอยู่ได้มั้ง
ไม่เคยมีความศรัธทาตำรวจไทยรู้แล้วครับ
โดนมากะตัว มีช่องให้มันเมื่อไหร่ มันปิดเราให้แห้งยิ่งกว่าใช้เครื่องซักผ้าปั่นแห้งสัก 3 รอบอีก

ผมก็ไม่ชอบที่ พธม. พาคนมาเจ็บ มาตาย
แต่ก็ไม่ชอบที่รัฐ(โดยคนบางคน) เห็นผมประโยชน์ของกลุ่มตนมาก,นักการเมืองเห็นแก่เงินที่ได้รับ มากกว่า ผลประโยชน์ของชาติ

วิกฤตเศรฐกิจของสหรัฐนี่ไงละครับ ที่แสดงให้เห็นผลของการแปลงสินทรัพย์เป็นทุน.
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 08:09:36 AM »

357 หรือเปล่า ครับ นั้น !

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
army48
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 08:38:22 AM »

เอาเป็นว่าอย่าทำให้คนอื่นเดือดร้อนก็พอครับ ผมก็ไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ แต่ประชาชนที่อยู่บริเวณนั้นจะเดือดร้อนกันครับ
tle in betong
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 11:13:01 AM »

ตำรวจถูกยิงสาหัสไป 2 โดนแทงปางตาย 1 ขับรถทับอีก 1 ย้ำ ถอยมาทับนะครับ แล้ว ตำรวจเค้าไม่มีลูกเมียรึไงครับ

ส่วนตัวก้อไม่ชอบทักษิน แต่ก้อเกลียด พันธมิตร มากขึ้นทุกวัน  ทำไมถึงรู้สึกอย่างนี้ก้อไม่รู้
กันตภณ
เมื่อยังมีลมหายใจ ก็ต้องยังมีความหวัง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 11:37:12 AM »

ข้างไหนก็พี่น้องคนไทยด้วยกันทั้งนั้น...
สุดท้ายไม่มีใครชนะ...

แล้วจะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง...
ลิ้นช้าง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 11:45:25 AM »

รุ่นอะไรครับเนี่ย

"อันมนุษย์สุดดีอยู่ที่ปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ"
tomkansas
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 12:03:45 PM »

พวกประเทศเพื่อนบ้านเรา เห็นข่าวคนไทยซัดกันเองแบบนี้มันคงหัวเราะชอบใจใหญ่
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 11
  พิมพ์