เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 02:22:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมขาจึงขาด  (อ่าน 30434 ครั้ง)
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #90 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 07:44:12 AM »

...สังเกตว่า ระเบิดแกสน้ำตาที่ตำรวจเอามาสาธิตให้นักข่าวดู การระเบิดและควันจะน้อยกว่าที่เอาไปใช้สลายการชุมนุม...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #91 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 08:41:05 AM »

ลย.(ลูกระเบิดยิง) แกสน้ำตา  มีซื้อจากหลายประเทศ
ของอังกฤษ กับอเมริกา  ราคาประมาณนัดละหนึ่งพันบาท  ยิงแล้วจะระเบิดเบา ๆ พอให้เปลือกฉีกออก  คือเป็นแบบที่ สตช.เอามายิงสาธิตให้ดู
ส่วนของจีน ราคาถูกมาก (แต่ตอนจ่ายเงิน ราคาไหน ไม่ทราบเหมือนกัน ต้องถาม สตช.กันเอง)   เวลายิงไปแล้วจะระเบิดรุนแรง  แบบที่เห็นในภาพข่าว  ตกลงสนามหญ้า ก็ระเบิดดิน หญ้ากระจุยกระจาย  ไประเบิดที่ตัวคน ถ้าถูกแขน ขา ก็เบาหน่อย  แค่พิการ   แต่ถ้าระเบิดที่หน้าอก  ก็คงเป็นแบบน้องโบว์

ชัดเจนที่สุด...

ขอบคุณครับ ไหว้

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #92 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 08:43:07 AM »

ผมเห็นกิ่งไม้หักลงมา... กับยางรถยนต์กระเด็น..

ผมสรุปด้วยตัวผมเองว่า ตำรวจ โกหก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #93 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 09:16:33 AM »

ตร แหล ได้ใจจริง - -* (ไม่ได้ว่าทั้งหมด ว่าไอที่เลวๆ)

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #94 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 09:24:29 AM »

..ทำไมถึงขาขาด..อืมม........ปกติ.เล่นกัน.4.คน.บังเอิ๊ญ.เมียมันมาตาม.ขาเลยขาดไป.1.ขาครับ... คิก คิก... คิก คิก

................................. Grin.......................ครายเคลียดครับ....................... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
COYOTE
สตรีคือศัตรู...
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #95 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 10:04:00 AM »

..ทำไมถึงขาขาด..อืมม........ปกติ.เล่นกัน.4.คน.บังเอิ๊ญ.เมียมันมาตาม.ขาเลยขาดไป.1.ขาครับ... คิก คิก... คิก คิก

................................. Grin.......................ครายเคลียดครับ....................... Grin

ไม่สนุกครับ  Tongue

ประตูภาคใต้ ไหว้เสด็จในกรม ชมไร่กาแฟ แลหาดทรายรี ดีกล้วยเล็บมือ ขึ้นชื่อรังนก........
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #96 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 10:11:10 AM »

ไม่สนุกครับ  Tongue

คลายเครียดน่ะท่าน อย่าคิดมาก

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #97 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 10:20:19 AM »

วันหลังต้องเรียกผมไปสมทบครับ(ฮา) Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #98 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 10:31:38 AM »

..ธรณีนี้เป็นพยาน กูก็ศิษย์มีอาจารย์หนึ่งท่าน กูไม่ผิดมึงมาล้าง ดาบนั้นคืนสนอง.. ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #99 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 10:33:55 AM »

ระเบิดมันอยู่ในกระเป๋ากางเก่ง  ตอนที่โดนสลายม็อบ คงเกิดระเบิด คงเป็นระเบิดแสวงเตรื่องทำเดง และน่าจะเป็นระเบิดปิงปอง กะสร้างสถานะการ 

เอ่อ ระเบิดปิงปองนี่ขาขาดเป็นชิ้นๆเลยหรือครับ รุนแรงน่าดู สมัยเรียนทำไปหลายลูก ชักกลัว

เอาอย่างนี้ดีมั๊ยครับ ถ้าระเบิดปิงปองตัดขาคนได้จริง ลองเอาต้นกล้วยขนาดขาคน แล้วเอาระเบิดปิงปองมัดกับต้นกล้วย
แล้วลองจุดดู จะต้องใช้ระเบิดปิงปองกี่ลูกครับผม ต้นกล้วยถึงจะขาด แล้วถ้าขาคนเนี่ย ทั้งกระดูก เอ็น เนื้อ และผิวหนังทั้ง
สองชั้นอีก  ตกใจ เวลาพูดอะไรยังต้องระวังไม่ให้ไปหมิ่นประมาทคนอื่น  เศร้า แต่ที่ออกมาแถลงการณ์ไม่ได้อิงกับหลักความ
เป็นจริงเลย เศร้าใจครับผม ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่ศูนย์เสียทั้งชีวิต และร่างกาย รวมทั้งผู้บาดเจ็บทั้งสองฝ่ายด้วยครับผม  ไหว้
ลูกปิงปอง  (เพื่อนสนิทกับปะทัดสามเหลี่ยม)   ทำให้ต้นกล้วยขนาดขาน้องแพนเค๊ก  พับได้ครับ  แต่ไม่ขาด เคยเล่นกับต้นกล้วยชาวบ้าน   แต่ว่าผมเอามีดเจาะต้นกล้วยแล้วเอาลูกปิงปองฝังเข้าไปครึ่งนึง
ส่วนเหตุการณ์ที่เราพูดถึงนั้น   ผมว่าเปล่าประโยชน์ที่จะไปถกเถียงกับคนที่วางเฉย  ไม่รู้หนาวรู้ร้อน  ธุระไม่ใช่ แม่ง  คุยกับหมาดีกว่า

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #100 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 11:17:01 AM »

เห็นแล้วหน้าเศ้ราใจสงสาร คิดทำกันลงไปได้ยังไงกันไม่นึกถึงหน้าตาประเทศไทยว่าจะเป้นยังไง พอๆยุติกันได้แล้วอยากได้อะไรก็คุยกันเป้นถึงผู้ใหญ่กันทุกๆคนมีการศึกษากันทุกคนขนาดนี้เรายังศูนย์เสียกันไม่พออีกหรือครับ
ต้องให้นายหลวงออกมาพูดก่อนเหรอครับค่อยยุติกันครับ จำได้ไหมครับปีสองปีที่ผ่านมาประเทศเราพึ่งมีการเฉลิมฉลองงานครบรอบการครองราชย์ 60ปีในหลวงและงานฉลองพระชนมมยุครบ 80 พรรษาเราๆท่านๆทุกคนคงจำได้ครับเราต่างปลืมปิติกันทุกคนทั่วประเทศและต่างประเทศเข้ามายินดีกันมากมายแต่กลับมาไม่นานก็พระพี่นางได้สรรคตลงทุกคนต่างเสียใจกันทั่วประเทศและตอนนี้คนไทยด้วยกันเองกับจะมาทำร้ายกันมันยังเสียใจกันไม่พออีกหรือครับต้องให้ประเทศเสียหายผู้คนล้มตายมีซากศพเกลื่อนกลาดทั่วประเทศก่อนถึงจะพอใจทุกคนเหรอครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #101 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 11:25:15 AM »

ผมเข้าใจความรู้สึกคุณ โจ๊ก

แต่คุณโจ๊กลองถามตัวเองจริงๆ

ว่า ผู้บังคับบัญชาทีสั่งการ และโกหกตอแหลออกสื่อแบบนี้

ยังเหมาะสมที่จะปฏิบัติตามหรือไม่

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #102 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 11:27:49 AM »

ลูกปิงปอง  (เพื่อนสนิทกับปะทัดสามเหลี่ยม)   ทำให้ต้นกล้วยขนาดขาน้องแพนเค๊ก  พับได้ครับ  แต่ไม่ขาด เคยเล่นกับต้นกล้วยชาวบ้าน   แต่ว่าผมเอามีดเจาะต้นกล้วยแล้วเอาลูกปิงปองฝังเข้าไปครึ่งนึง
ส่วนเหตุการณ์ที่เราพูดถึงนั้น
  ผมว่าเปล่าประโยชน์ที่จะไปถกเถียงกับคนที่วางเฉย  ไม่รู้หนาวรู้ร้อน  ธุระไม่ใช่ แม่ง  คุยกับหมาดีกว่า

ขอเน้นครับ

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม+1

Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #103 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 12:16:59 PM »

ผมได้ลูกหมาพันธมิตร ที่เกิดในเต้นท์การ์ด จ.2 ฝั่งคุรุสภา มาตัวหนึ่ง   โทรคุยกันเกือบทุกวัน 

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #104 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 03:08:44 PM »

ระเบิดมันอยู่ในกระเป๋ากางเก่ง  ตอนที่โดนสลายม็อบ คงเกิดระเบิด คงเป็นระเบิดแสวงเตรื่องทำเดง และน่าจะเป็นระเบิดปิงปอง กะสร้างสถานะการ 

เอ่อ ระเบิดปิงปองนี่ขาขาดเป็นชิ้นๆเลยหรือครับ รุนแรงน่าดู สมัยเรียนทำไปหลายลูก ชักกลัว

เอาอย่างนี้ดีมั๊ยครับ ถ้าระเบิดปิงปองตัดขาคนได้จริง ลองเอาต้นกล้วยขนาดขาคน แล้วเอาระเบิดปิงปองมัดกับต้นกล้วย
แล้วลองจุดดู จะต้องใช้ระเบิดปิงปองกี่ลูกครับผม ต้นกล้วยถึงจะขาด แล้วถ้าขาคนเนี่ย ทั้งกระดูก เอ็น เนื้อ และผิวหนังทั้ง
สองชั้นอีก  ตกใจ เวลาพูดอะไรยังต้องระวังไม่ให้ไปหมิ่นประมาทคนอื่น  เศร้า แต่ที่ออกมาแถลงการณ์ไม่ได้อิงกับหลักความ
เป็นจริงเลย เศร้าใจครับผม ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่ศูนย์เสียทั้งชีวิต และร่างกาย รวมทั้งผู้บาดเจ็บทั้งสองฝ่ายด้วยครับผม  ไหว้
ส่วนเหตุการณ์ที่เราพูดถึงนั้น   ผมว่าเปล่าประโยชน์ที่จะไปถกเถียงกับคนที่วางเฉย  ไม่รู้หนาวรู้ร้อน  ธุระไม่ใช่ แม่ง  คุยกับหมาดีกว่า

ขอบคุณครับที่บอกผลของการระเบิดให้ฟัง ผมเคยเล่นแต่บ้องไม้ไผ่ใส่แก๊สแล้วเอาน้ำหยดแล้วก็จุดไฟแหย่เข้าไปในบ้องไม้ไผ่ครับ
เสียงระเบิดดังเอาเรื่องเหมือนกันครับผม  ตกใจ

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 14
  พิมพ์