เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 02:20:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมขาจึงขาด  (อ่าน 30423 ครั้ง)
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #105 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 03:13:42 PM »

ลูกปิงปอง  (เพื่อนสนิทกับปะทัดสามเหลี่ยม)   ทำให้ต้นกล้วยขนาดขาน้องแพนเค๊ก  พับได้ครับ  แต่ไม่ขาด เคยเล่นกับต้นกล้วยชาวบ้าน   แต่ว่าผมเอามีดเจาะต้นกล้วยแล้วเอาลูกปิงปองฝังเข้าไปครึ่งนึง
ส่วนเหตุการณ์ที่เราพูดถึงนั้น
  ผมว่าเปล่าประโยชน์ที่จะไปถกเถียงกับคนที่วางเฉย  ไม่รู้หนาวรู้ร้อน  ธุระไม่ใช่ แม่ง  คุยกับหมาดีกว่า

ขอเน้นครับ

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม+1

ผมขอ + อีก 1 ครับผม  เยี่ยม

น้องมิลค์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #106 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 03:48:12 PM »

Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2008, 03:52:15 PM โดย tk_mpt » บันทึกการเข้า
cups
ฉันเกิดในรัชกาลที่ 9
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 98

ความสวยเราสร้างได้

« ตอบ #107 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 03:56:14 PM »

Huh
จากรูปมีแต่สัตว์ที่ยืนอยู่แถวนั้น ถึงไม่คิดจะปฐมพยาบาลผู้บาดเจ็บเลย
ไอ้พวกชาติชั่วเอ้ย
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #108 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 04:13:04 PM »

Huh
จากรูปมีแต่สัตว์ที่ยืนอยู่แถวนั้น ถึงไม่คิดจะปฐมพยาบาลผู้บาดเจ็บเลย
ไอ้พวกชาติชั่วเอ้ย
รถพยาบาลยังไม่ให้เข้าไปเลยครับ  พี่คนนี้นั่งอยู่กว่าครึ่งชม. กว่าที่จะได้รับการช่วยเหลือ 
ใจเกิน 200 แน่นอนครับ
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #109 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 04:15:34 PM »

เห็นความเสียสละของคุณชูว์แล้ว ผมมอบให้อีกแต้มครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
cups
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #110 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 04:22:38 PM »

ผมในฐานะศัลยแพทย์ ดูจากรูป ถ้าผู้บาดเจ็บไม่แข็งแรงจริงๆ มีหวังตายจากการเสียเลือดมากแน่นอน ผมแนะนำให้ผู้บาดเจ็บใช้รูปถ่ายนี้ฟ้องศาลกับเจ้าหน้าที่ในรูปที่เพิกเฉยและไม่ใยดีต่อการให้การปฐมพยาบาลเบื้องต้นแก่ผู้บาดเจ็บ
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #111 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 06:18:46 PM »

ผมในฐานะศัลยแพทย์ ดูจากรูป ถ้าผู้บาดเจ็บไม่แข็งแรงจริงๆ มีหวังตายจากการเสียเลือดมากแน่นอน ผมแนะนำให้ผู้บาดเจ็บใช้รูปถ่ายนี้ฟ้องศาลกับเจ้าหน้าที่ในรูปที่เพิกเฉยและไม่ใยดีต่อการให้การปฐมพยาบาลเบื้องต้นแก่ผู้บาดเจ็บ

ผมดูจากรูปถ่ายแล้ว น่าจะมีคนเข้าไปช่วยห้ามเลือดให้พี่เค้าหน่อย คนตั้งหลายคน เพราะผมเคยเจอกับตัวเองมาแล้วไม่
ไม่ต้องขาขาดขนาดพี่ที่อยู่ในรูปภาพหรอกครับ แค่พักผ่อนน้อยกับไม่ได้ทานหารค่ำกับอาหารเช้า ทานแค่อาหารกลางวัน
แต่มีความจำเป็นต้องใช้เลือดกรุ๊ปที่ผมมี เพราะเพื่อนที่ทำงานต้องผ่าตัดด่วนเลือดที่โรงพยาบาลขาด กะว่าจะบริจาคแค่ 250 ซีซี
แต่เลือดที่ไหลเข้าไปในถุงจริงประมาณ 400 ซีซี แต่พยาบาลเดินไปที่อื่น ขณะที่กำลังนอนอยู่บนเตียงมีรู้สึกว่าหน้ามืด และเริ่มหนาว
ก่อนที่จะหมดสติทำได้แค่เพียงยกมือขึ้น พยาบาลเดินกลับมารีบถอดเข็มออก ไม่งั้นสงสัยขั้นต่อไปคงช็อคครับ พยาบาลพูดแค่เพียง
อุ๊ย เต็มเร็วจังเลย  ตกใจ แต่ก็คุ้มครับ ผู้เข้ารับการผ่าตัดปลอดภัย  ไหว้

นายไข่เจียว
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #112 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 11:11:29 PM »

ผมไม่แปลกใจเลยที่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ ยังไงก็ต้องเกิด เพราะแกนนำต้องการแบบนี้อยู่แล้ว เพื่อให้ทหารปฏิวัติ ซึ่งวิธีการแบบนี้แต่ก่อนเคยใช้ได้ผล
แต่เขาไม่บอกให้พี่น้องที่ไปชุมนุมรู้หรอกครับ มันก็เหมือนการรบนั่นแหละครับ ฝ่ายเสนาธิการวางแผนอะไร ไพร่ราบพลเลวไม่ต้องรู้
ผมชื่นชมบรรดาพี่น้องที่ไปชุมนุมด้วยอุดมการณ์ และเข้าใจพี่น้องที่ไปเพราะมีค่าตอบแทน
แต่ต้องทำใจนะครับว่าท่านเป็นเบี้ยตัวหนึ่งที่เขาจะใช้แลกขุน การบาดเจ็บและล้มตายของพี่น้องเป็นหนึ่งในวิธีการที่ฝ่ายวางแผนคิดไว้แล้ว
พี่น้องครับ มันเป็นชะตากรรมของประเทศไทย การเมืองไทยมันจะเป็นอย่างนี้ไปเรื่อยๆ ไม่ว่าจะสูตรไหน เพราะคนไทยส่วนใหญ่มีนิสัยอย่างนี้ ชอบผู้แทนลักษณะแบบนี้
ทหารปฏิวัติ ร่างรัฐธรรมนูญ เลือกตั้ง (ซื้อเสียง ขายเสียง) พรรคเก่าพรรคแก่ ซึ่งชอบเอาทองปิดหน้าผากตัวเองว่าไม่ซื้อเสียง ก็ซื้อครับ เพียงแต่ซื้อแล้วสู้ไม่ได้
มีอย่างเดียวครับ ต้องผ่าตัดดัดแปลงพันธุกรรมคนไทยถึงจะไม่ซื้อเสียง ขายเสียง
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #113 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 11:21:44 PM »

อ่าน ๆดูน่าสนใจครับ ...... ผมว่าการเมืองไทยเริ่มจากทุกคนรู้หน้าที่และสิทธิ์ ของตนเองก่อน ........   อย่าเห็นแก่เงินที่ได้รับแจกมา ......เริ่มแรกก็คงต้องให้ความรู้ครับ เป็นสิ่งสำคัญ ควบคู่ไปกับการปลูกฝังจริยธรรม  ......  ปล่อยนักการเมืองรุ่นแก่ ๆที่ยากเกินแก้ให้มันตายจากไป เพิ่มบทลงโทษสำหรับนักการเมืองขี้ช่อ  ให้หนัก ๆขึ้น  ถ้าโกงกิน หมดสิทธิ์ลงการเมืองตลอดชีวิต ...... ปรับเปลี่ยนเลือดให้ขึ้นมา .......  รวม ๆแล้วคงนานครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #114 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 07:18:13 AM »

ผมเศร้าเลยครับ เช้าวันที่8ตั้งขบวนแล้วทราบว่ายกเลิกเลยกลับเข้าทำเนียบ แต่จันท์นี้กะจะไปถ้ามตำรวจเช่นกันครับ ว่าทำไมขาจึงขาด...
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #115 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 08:54:54 AM »

ผมไม่แปลกใจเลยที่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ ยังไงก็ต้องเกิด เพราะแกนนำต้องการแบบนี้อยู่แล้ว เพื่อให้ทหารปฏิวัติ ซึ่งวิธีการแบบนี้แต่ก่อนเคยใช้ได้ผล
แต่เขาไม่บอกให้พี่น้องที่ไปชุมนุมรู้หรอกครับ มันก็เหมือนการรบนั่นแหละครับ ฝ่ายเสนาธิการวางแผนอะไร ไพร่ราบพลเลวไม่ต้องรู้
ผมชื่นชมบรรดาพี่น้องที่ไปชุมนุมด้วยอุดมการณ์ และเข้าใจพี่น้องที่ไปเพราะมีค่าตอบแทน
แต่ต้องทำใจนะครับว่าท่านเป็นเบี้ยตัวหนึ่งที่เขาจะใช้แลกขุน การบาดเจ็บและล้มตายของพี่น้องเป็นหนึ่งในวิธีการที่ฝ่ายวางแผนคิดไว้แล้ว
พี่น้องครับ มันเป็นชะตากรรมของประเทศไทย การเมืองไทยมันจะเป็นอย่างนี้ไปเรื่อยๆ ไม่ว่าจะสูตรไหน เพราะคนไทยส่วนใหญ่มีนิสัยอย่างนี้ ชอบผู้แทนลักษณะแบบนี้
ทหารปฏิวัติ ร่างรัฐธรรมนูญ เลือกตั้ง (ซื้อเสียง ขายเสียง) พรรคเก่าพรรคแก่ ซึ่งชอบเอาทองปิดหน้าผากตัวเองว่าไม่ซื้อเสียง ก็ซื้อครับ เพียงแต่ซื้อแล้วสู้ไม่ได้
มีอย่างเดียวครับ ต้องผ่าตัดดัดแปลงพันธุกรรมคนไทยถึงจะไม่ซื้อเสียง ขายเสียง
ท่านนายไข่เจียวเป็นแกนนำหรือร่วมวางแผนด้วยหรือครับถึงกล้ากล่าวเช่นนี้  ท่านเคยมาสัมผัสกับพธม. มั้ยครับว่าพวกเขาเป็นคนอย่างไร

การที่ท่านว่าเราไม่รู้ว่าเขาวางแผนยังไง ผมว่าคุณดูถูกพธม.มากไปหน่อยครับ  บังเอิญเราไม่ใช่ทหารที่เขาหลอกให้มาตายครับ  ถ้าครั้งแรกที่ปะทะกับ ตร. และ นปก.เราไม่เข้าใจว่าเรากำลังสู้กับใคร  ผมแน่ใจว่าพธม. ที่ไปหลังจากนั้น  ในจำนวนที่มากกว่าเดิมเข้าใจครับว่าเขาสู้กับสิ่งที่ไม่ใช่คน

พธม. เรียกร้องให้ทหารทำอย่างเดียวคือปกป้องสถาบันสูงสุดจากการจาบจ้วงของฝ่ายที่จ้องทำลาย  แต่เขาวางเฉย ถ้าเรากระจายเสียงทาง ASTV ว่าทหารอย่าออกมาปฎิวัตินะเพราะประชาชนจะไม่ยอมรับและไม่ยอมให้ทหารทำแบบนี้  แปลเป็นภาษาคุณว่าให้ทหารออกมาปฎิวัติ  ผมก็ไม่มีอะไรต้องอธิบายให้คุณฟังอีก 

ผมเป็นเบี้ยที่เดินตามขุนแน่นอน  แต่ขุนของผมคือคนที่เดินอยู่หน้าผมและสู้กับสิ่งที่ไม่ถูกต้องครับ ถ้าคุณอยากจะเข้าใจพธม. ต้องมาสัมผัสเองครับ ฟัง ASTV และพิสูจน์ที่เขาพูดว่าไม่จริง  เอาหลักฐานมาแฉแล้วผมจะเชื่อคุณ

ถ้าคุณเคยดู Star Trek พธม.เรียนรู้และมีใจเดียวกันเหมือนพวก Borg น่ะแหละครับ เรา assimilate ข้อมูลและการเรียนรู้ครับ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2008, 12:38:34 PM โดย chew » บันทึกการเข้า
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #116 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:08:16 AM »

เงินและอำนาจแท้ๆทำให้ตำรวจทำไปโดยไม่คิดเลยว่าฝ่ายที่ตายและบาดเจ็บก็คือพี่น้องประชาชนคนไทยด้วยกันครับ ยี๊

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
cups
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #117 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:20:45 AM »

คุณไข่เจียวกรุณากินไข่เจียวกับข้าว อย่ากินไข่เจียวกับหญ้าครับ พูดอะไรให้มันมีหลักฐานหรือหลักการบ้าง
อย่าลืมกินปลาทะเลบ้างนะครับ เพื่อได้รับไอโอดีนและโอเมก้า3ไปบำรุงอวัยวะบางอย่างบ้างครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #118 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:22:59 AM »

ขอบวกให้คุณ cups 1 คะแนนครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
SasapSig รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #119 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:41:58 AM »

ลย.(ลูกระเบิดยิง) แกสน้ำตา  มีซื้อจากหลายประเทศ
ของอังกฤษ กับอเมริกา  ราคาประมาณนัดละหนึ่งพันบาท  ยิงแล้วจะระเบิดเบา ๆ พอให้เปลือกฉีกออก  คือเป็นแบบที่ สตช.เอามายิงสาธิตให้ดู
ส่วนของจีน ราคาถูกมาก (แต่ตอนจ่ายเงิน ราคาไหน ไม่ทราบเหมือนกัน ต้องถาม สตช.กันเอง)   เวลายิงไปแล้วจะระเบิดรุนแรง  แบบที่เห็นในภาพข่าว  ตกลงสนามหญ้า ก็ระเบิดดิน หญ้ากระจุยกระจาย  ไประเบิดที่ตัวคน ถ้าถูกแขน ขา ก็เบาหน่อย  แค่พิการ   แต่ถ้าระเบิดที่หน้าอก  ก็คงเป็นแบบน้องโบว์

ขออนุญาตอ้างจากท่านผู้การนะครับ 
ฟังจากข่าว เห็นว่า ซื้อจากจีน   ก็เลยนึกสงสัยไปถึงสมัยเหตุการณ์ที่ เทียน อัน เหมิน ครับ คงแบบเดียวกัน
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 14
  พิมพ์