เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:37:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมขาจึงขาด  (อ่าน 30565 ครั้ง)
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #120 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:47:09 AM »

คุณไข่เจียวกรุณากินไข่เจียวกับข้าว อย่ากินไข่เจียวกับหญ้าครับ พูดอะไรให้มันมีหลักฐานหรือหลักการบ้าง
อย่าลืมกินปลาทะเลบ้างนะครับ เพื่อได้รับไอโอดีนและโอเมก้า3ไปบำรุงอวัยวะบางอย่างบ้างครับ

1 แต้มครับ พูดได้ถูกใจ

nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #121 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:49:42 AM »

คุณไข่เจียวกรุณากินไข่เจียวกับข้าว อย่ากินไข่เจียวกับหญ้าครับ พูดอะไรให้มันมีหลักฐานหรือหลักการบ้าง
อย่าลืมกินปลาทะเลบ้างนะครับ เพื่อได้รับไอโอดีนและโอเมก้า3ไปบำรุงอวัยวะบางอย่างบ้างครับ

เดี๋ยวเละสมกับชื่อไข่เจียว 555+
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #122 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:50:30 AM »

เห็นรูปพากใส่หน้ากากจมูกหมู ถือโล่ พวกนี้ แล้วขยะแขยงจริงๆ Huh
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #123 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:55:32 AM »

ลย.(ลูกระเบิดยิง) แกสน้ำตา  มีซื้อจากหลายประเทศ
ของอังกฤษ กับอเมริกา  ราคาประมาณนัดละหนึ่งพันบาท  ยิงแล้วจะระเบิดเบา ๆ พอให้เปลือกฉีกออก  คือเป็นแบบที่ สตช.เอามายิงสาธิตให้ดู
ส่วนของจีน ราคาถูกมาก (แต่ตอนจ่ายเงิน ราคาไหน ไม่ทราบเหมือนกัน ต้องถาม สตช.กันเอง)   เวลายิงไปแล้วจะระเบิดรุนแรง  แบบที่เห็นในภาพข่าว  ตกลงสนามหญ้า ก็ระเบิดดิน หญ้ากระจุยกระจาย  ไประเบิดที่ตัวคน ถ้าถูกแขน ขา ก็เบาหน่อย  แค่พิการ   แต่ถ้าระเบิดที่หน้าอก  ก็คงเป็นแบบน้องโบว์

ขออนุญาตอ้างจากท่านผู้การนะครับ 
ฟังจากข่าว เห็นว่า ซื้อจากจีน   ก็เลยนึกสงสัยไปถึงสมัยเหตุการณ์ที่ เทียน อัน เหมิน ครับ คงแบบเดียวกัน
ลย.(ลูกระเบิดยิง) แกสน้ำตา  มีซื้อจากหลายประเทศ
ของอังกฤษ กับอเมริกา  ราคาประมาณนัดละหนึ่งพันบาท  ยิงแล้วจะระเบิดเบา ๆ พอให้เปลือกฉีกออก  คือเป็นแบบที่ สตช.เอามายิงสาธิตให้ดู
ส่วนของจีน ราคาถูกมาก (แต่ตอนจ่ายเงิน ราคาไหน ไม่ทราบเหมือนกัน ต้องถาม สตช.กันเอง)   เวลายิงไปแล้วจะระเบิดรุนแรง  แบบที่เห็นในภาพข่าว  ตกลงสนามหญ้า ก็ระเบิดดิน หญ้ากระจุยกระจาย  ไประเบิดที่ตัวคน ถ้าถูกแขน ขา ก็เบาหน่อย  แค่พิการ   แต่ถ้าระเบิดที่หน้าอก  ก็คงเป็นแบบน้องโบว์

ขออนุญาตอ้างจากท่านผู้การนะครับ 
ฟังจากข่าว เห็นว่า ซื้อจากจีน   ก็เลยนึกสงสัยไปถึงสมัยเหตุการณ์ที่ เทียน อัน เหมิน ครับ คงแบบเดียวกัน

รู้แต่ว่า ถ้าอยู่เมืองจีน People Republic of China ผมไม่ไปประท้วงอะไรแน่ๆ ครับ ขนาดชุมนุมเื่รื่องต่อต้านต่างชาติรัฐยังส่งเจ้าหน้าที่ไปดูและสืบทราบตัวบุคคลทั้งนั้น รู้ไว้ก่อนว่าใครชุมนุมเป็น..

อือม์ วันนี้ไต้หวัน Republic of China เลี้ยงปาร์ตี้วันชาติพอดี

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #124 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:59:51 AM »

Smiley ของจากจีนขนาดแบตเตอรี่มือถือยังระเบิดได้รุนแรงเลยครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
SasapSig รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #125 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 11:01:29 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับผู้สูญเสียทุกท่านครับ  เหตุการณ์รุนแรงไม่น่าเกิดขึ้นในเมืองไทยเลย แท้จริงแล้วต้นเหตุเป็นเพราะความคิดและอุดมการณ์ที่แตกต่างกัน ไม่ยอมรับในกฎกติกา เอาเหตุผลของตนเองและพวกพ้องเป็นใหญ่ ทำให้คนส่วนใหญ่ในประเทศเดือดร้อนกันไปหมด    สุดท้าย...ขอให้เหตุการณ์สงบโดยไวครับเป็นกำลังใจให้ทุกฝ่ายเพราะทุกคนมีหน้าที่และอุดมการณ์ที่แตกต่างกันครับจะถูกหรือผิดขึ้นอยู่กับคุณนำไปใช้หรือพูดกับพวกไหน

ด้วยความเคารพทุกความเห็น  ผมเห็นด้วยกับท่านครับ แต่ไม่ทุกประเด็น โดยเฉพาะเรื่อง "อุดมการณ์" ครับ  ความวุ่นวายในบ้านเมืองช่วงที่ผ่านมา ไม่ใช่เรื่องอุดมการณ์ครับ อุดมการณ์เป็นเรื่องสวยงาม แม้อุดมการณ์ของคอมมิวนิสต์ก็ตาม แต่เรื่องของบ้านเราเป็นเรื่อง "จริยธรรม คุณธรรม ความดี ความชั่ว" ครับ บังเอิญเรามีคนหัวหมอเยอะครับ สร้างกติกา เล่นกับแง่มุมของกติกา หรือจุดโหว่ของมัน อาศัยความไม่รู้ การไม่ใส่ใจในความเป็นไปของสังคม และความมีพื้นฐานจิตใจอันดีของคนไทย "เอาน่ะ เดี๋ยวมันก็ดีเอง" "ใครทำกรรม เดี๋ยวมันก็ได้รับกรรมไปเอง" ประนีประนอมกับคนชั่ว และความชั่ว คนชั่วมันก็ได้ใจครับ เพราะมันคิดว่าเดี๋ยวคนไทยก็ลืม มันจึงมักจะเอารัดเอาเปรียบเราอยู่ตลอดเวลา
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #126 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 11:07:04 AM »

วันนี้อ่านข่าว + ฟังคนที่เขาเข้าไปช่วย "น้องโบว์ "เล่าเรื่อง ที่หน้า บชน.แล้ว เศร้าใจจริงๆ  และบวกกับการแถลงข่าวของ สมาคมตำรวจ  โดยเฉพาะการให้สัมภาษณ์ ของ ผบ.สตช. และการออกมาโวยวายของ รอง บชน. บางคน กรณีลูกน้องตัวเองเข้าไปหาข่าว ในพันธมิตรแล้วเซ่อซ่า โดนจับได้ ( อ่านข่าวนี้ ตลกที่สุด.. Cheesy )  แล้วอย่าคาดหวังอะไร?เลยกับตำรวจ ประเภทนี้   ถ้ายังมีความคิดอย่างที่ออกมาแถลงข่าว  ผมว่าน่ากลัวครับกับวิธีคิดของคนที่อ้างตัวเองว่าเป็นผู้พิทักษ์สันติราษฏร์   บทจะคิดอะไร?ไม่ออก มันก็ไปกันแบบน้ำขุ่นอย่างนี้เลยหรือ?  ...ผมว่าถ้าไม่พูดเสียเลยและปิดปากให้สนิทยังจะดีกว่า น่ะ

ฝากลิงค์ของ Manger online ให้อ่านเพื่อเป้นข้อมูลสำหรับท่านที่ยังไม่ได้อ่านครับ..เกี่ยวกับอาวุธ ที่ใช้ในอีกด้านหนึ่ง

http://www.manager.co.th/Daily/ViewNews.aspx?NewsID=9510000120349

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #127 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 11:08:17 AM »

Smiley ของจากจีนขนาดแบตเตอรี่มือถือยังระเบิดได้รุนแรงเลยครับ

ของเขาถูก และ (ระเบิด)... ดีจริงๆ ตกใจ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #128 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 11:17:58 AM »

เฉพาะระเบิดสังหารที่มีแก๊สน้ำตาเป็นผลพลอยได้ ผมว่าไม่ได้ผิดเพราะทำจากจีนหรอก  ฟังๆดูเหมือนจีนทำไม่ได้คุณภาพซะงั้น
ลองสังเกตปืนนอริงโก้ที่จีนก็อบจากยุโรปมา   หน้าตา กลไก ก็แทบจะพิมพ์เดียวกัน 
ของพวกนี้มันมีสูตร   สเป็ค  ปริมาณ   ไม่ใช่เอามือทำ  เอามือตวงนี่ครับ
ถ้าจีนก็อบปี้กระสุนแก๊ซน้ำตามาแล้ว  ผิดพลาดคลาดเคลื่อนได้ขนาดนี้   แล้วตอนเราซื้อมาไม่มีการทดลองก่อน  หรือเพิ่งมาลองเมื่อวันที่ 7 ต.ตค. ยังงี้ก็ไม่รู้จะพูดอย่างไรแล้ว
เจ้านายผมไปร่วมในเหตุการณ์ดังกล่าว  ผมถามแค่คำเดียวว่า   
ตอนมันยิงมา  มีลูกไหนที่มีควันน้อยๆ  แรงอัดเยอะๆมั๊ยพี่ 
เจ้านายผมตอบว่า
มี 
ผมก็ได้คำตอบแระว่า  แม่งมึงเล่นระเบิดสังหารเลยนะ  จะเอ็ม 79   หรือเอ็มร้อย  ก็แล้วแต่ว่ะ
ผมอยากให้  เจ้าหน้าที่รัฐ ที่เป็นตัวการ   และผู้ปฏิบัติ  รับผิดชอบเรื่องนี้ตามขั้นตอนกฏหมาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2008, 12:23:21 PM โดย Chayanin » บันทึกการเข้า

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #129 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 12:18:02 PM »

1 แต้มครับ พูดได้ถูกใจ
ยินดีต้อนรับ คุณไข่เจียวครับ สมาชิกเฉพาะกิจ

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #130 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 12:39:36 PM »

1 แต้มจากผมครับ  ด้วยความคารวะจากพธม. คนนึงครับ
นายไข่เจียว
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #131 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 01:22:06 PM »

เตรียมใจไว้แล้วครับว่า ถ้าแสดงความคิดความเห็นต่างออกไปต้องโดนแน่ๆ
แต่ไม่โกรธครับ เพราะไม่ได้ชื่นชอบรัฐบาลนี้
แต่แกนนำพันธมิตรบางคนก็จอมลวงโลกเหมือนกัน
นำมวลชนทีไร จะต้องมีคนเจ็บคนตาย ตัวเองอยู่รอดปลอดภัยทุกที
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #132 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 01:37:39 PM »

เฉพาะระเบิดสังหารที่มีแก๊สน้ำตาเป็นผลพลอยได้ ผมว่าไม่ได้ผิดเพราะทำจากจีนหรอก  ฟังๆดูเหมือนจีนทำไม่ได้คุณภาพซะงั้น
ลองสังเกตปืนนอริงโก้ที่จีนก็อบจากยุโรปมา   หน้าตา กลไก ก็แทบจะพิมพ์เดียวกัน 
ของพวกนี้มันมีสูตร   สเป็ค  ปริมาณ   ไม่ใช่เอามือทำ  เอามือตวงนี่ครับ
ถ้าจีนก็อบปี้กระสุนแก๊ซน้ำตามาแล้ว  ผิดพลาดคลาดเคลื่อนได้ขนาดนี้   แล้วตอนเราซื้อมาไม่มีการทดลองก่อน  หรือเพิ่งมาลองเมื่อวันที่ 7 ต.ตค. ยังงี้ก็ไม่รู้จะพูดอย่างไรแล้ว
เจ้านายผมไปร่วมในเหตุการณ์ดังกล่าว  ผมถามแค่คำเดียวว่า  
ตอนมันยิงมา  มีลูกไหนที่มีควันน้อยๆ  แรงอัดเยอะๆมั๊ยพี่ 
เจ้านายผมตอบว่า
มี 
ผมก็ได้คำตอบแระว่า  แม่งมึงเล่นระเบิดสังหารเลยนะ  จะเอ็ม 79   หรือเอ็มร้อย  ก็แล้วแต่ว่ะ
ผมอยากให้  เจ้าหน้าที่รัฐ ที่เป็นตัวการ   และผู้ปฏิบัติ  รับผิดชอบเรื่องนี้ตามขั้นตอนกฏหมาย
ตอนสาธิตให้สื่อมวลชนดู ให้โฆษก  สตช.ถูกยิงเล็งตรงดูก็จะรู้ว่าเป็นอย่างไรถึงจะรู้ว่าไม่อันตรายครับ

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #133 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 02:01:32 PM »

เตรียมใจไว้แล้วครับว่า ถ้าแสดงความคิดความเห็นต่างออกไปต้องโดนแน่ๆ
แต่ไม่โกรธครับ เพราะไม่ได้ชื่นชอบรัฐบาลนี้
แต่แกนนำพันธมิตรบางคนก็จอมลวงโลกเหมือนกัน
นำมวลชนทีไร จะต้องมีคนเจ็บคนตาย ตัวเองอยู่รอดปลอดภัยทุกที

Smiley คงไม่ใช่อย่างที่คุณเข้าใจหรอกครับ เพียงแต่ว่าการแสดงความคิดนั้นเป็นความคิดส่วนตัว หรือว่าอ้างข้อเท็จจริง ถ้าอย่างแรกคงไม่มีใครโต้แย้ง แต่ถ้าเป็นอย่างหลังต้องรู้ให้จริงครับ ไม่เช่นนั้นก็จะเป็นการดูแคลนเพื่อนสมาชิกในเวปนี้

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
อัศวินเจได
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #134 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 02:06:13 PM »

แตกต่างด้านความคิด แต่ไม่แตกแยกครับ..
.... พี่น้อง ...
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 14
  พิมพ์