เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:22:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมขาจึงขาด  (อ่าน 30509 ครั้ง)
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #150 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 11:18:20 AM »

คุณไข่เจียวกรุณากินไข่เจียวกับข้าว อย่ากินไข่เจียวกับหญ้าครับ พูดอะไรให้มันมีหลักฐานหรือหลักการบ้าง
อย่าลืมกินปลาทะเลบ้างนะครับ เพื่อได้รับไอโอดีนและโอเมก้า3ไปบำรุงอวัยวะบางอย่างบ้างครับ
คนเห็นต่างก็ยัดเยียดความ"ไม่เป็นคน"ให้ เก่งแต่พวกตน โอ้อวดความฉลาดแต่ธาตุแท้ก็อัตตา..รู้จักฟังแล้วคิดบ้างซิครับ..

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
cups
ฉันเกิดในรัชกาลที่ 9
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 98

ความสวยเราสร้างได้

« ตอบ #151 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 11:30:23 AM »

คุณgms คนเห็นต่างกันได้ ไม่ได้โง่อะไร แต่การกล่าวหาโดยลอยๆไม่ข้อมูลหลักฐานอะไรมันถูกหรือ คุณคิดอย่างไรกับตำรวจไทยและการกระทำของตำรวจวันที่7ตค.
ถ้าคุณลองถามคนทั่วไปซิว่าเขาคิดอย่างไรกับตำรวจไทย คุณจะได้คำตอบคล้ายๆกัน
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #152 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 11:35:25 AM »

คุณgms คนเห็นต่างกันได้ ไม่ได้โง่อะไร แต่การกล่าวหาโดยลอยๆไม่ข้อมูลหลักฐานอะไรมันถูกหรือ คุณคิดอย่างไรกับตำรวจไทยและการกระทำของตำรวจวันที่7ตค.
ถ้าคุณลองถามคนทั่วไปซิว่าเขาคิดอย่างไรกับตำรวจไทย คุณจะได้คำตอบคล้ายๆกัน
ตำรวจไทยทำตามหน้าที่ครับ..ม้อบขัดขวางการจราจร..อำนาจจากปวงชนคือการทำหน้าที่ของสภา ยึดทำเนียบของอำนาจบริหาร จะยึดสภาอำนาจนิติบัญญัติ..ถ้าตำรวจไม่ทำหน้าที่ก็เข้าข่ายละเว้น..แล้วประเทศไทยจะเหลืออะไรครับ..ส่วนคนทั่วไปจะคิดอย่างไรก็เป็นสิทธิส่วนตัว..ทุกคนมีสิทธิคิดได้..ตามแรงกระตุ้นต่างๆนานา รวมทั้งสื่อ..สุดท้ายจะคิดอย่างไร ขอให้ได้เข้าคูหากาบัตรเลือกตั้ง..ถ้าเห็นด้วยกับม้อบ..เลือกมาเป็นผู้แทนของอำนาจประชาชน เข้าไปนั่งทำเนียบ เข้าไปนั่งในสภา..ก็เชิญตามสบายครับ..

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #153 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 12:13:46 PM »

คุณgmsถ้าตำรวจทำตามหน้าที่จริงป่านนี้บ้านเมืองสงบสุขไปแล้วครับ จับคนขายชาติ จับคนที่จาบจ้วงดูหมิ่นเบื้องสูงเข้าคุกไปแล้ว

ตอนที่น.ป.ชมันทำลายข้าวของขวางการจราจร ดูหมิ่นเบื้องสูงจนถึงทุกวันนี้ ทำไมตำรวจไม่ทำหน้าที่เหมือนที่ทำวันที่7บ้างล่ะครับ

ที่ประชาชนเข้าไปยึดทำเนียบเป็นการไม่เหมาะแน่นอนผิดกฎหมาย แต่เหตุเพราะไอ้ตัวที่มันกุมอำนาจบริหารกุมกฎหมายใว้ในมือมันทำผิดกฎหมายซะเอง
ประชาชนจะสู้ตามกฏได้ยังไงในเมื่อไอ้ตัวคุมกฏมันโกงเล่นนอกกฏหมายตลอด ใช้ช่องทางช่วยเหลือคนให้เงินให้อำนาจ แทนที่จะเอาเวลาไปช่วยประชาชนตาดำๆ
โต
Full Member

คะแนน 6

ให้เสียงโดย พันธมิตร

« ตอบ #154 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 03:47:46 PM »

คุณgmsถ้าตำรวจทำตามหน้าที่จริงป่านนี้บ้านเมืองสงบสุขไปแล้วครับ จับคนขายชาติ จับคนที่จาบจ้วงดูหมิ่นเบื้องสูงเข้าคุกไปแล้ว

ตอนที่น.ป.ชมันทำลายข้าวของขวางการจราจร ดูหมิ่นเบื้องสูงจนถึงทุกวันนี้ ทำไมตำรวจไม่ทำหน้าที่เหมือนที่ทำวันที่7บ้างล่ะครับ

ที่ประชาชนเข้าไปยึดทำเนียบเป็นการไม่เหมาะแน่นอนผิดกฎหมาย แต่เหตุเพราะไอ้ตัวที่มันกุมอำนาจบริหารกุมกฎหมายใว้ในมือมันทำผิดกฎหมายซะเอง
ประชาชนจะสู้ตามกฏได้ยังไงในเมื่อไอ้ตัวคุมกฏมันโกงเล่นนอกกฏหมายตลอด ใช้ช่องทางช่วยเหลือคนให้เงินให้อำนาจ แทนที่จะเอาเวลาไปช่วยประชาชนตาดำๆ

ถูกใจ มากๆ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

<<< ONE SHOT - ONE KILL=
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #155 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 04:18:37 PM »

ตำรวจทุกวันนี้ไม่ใช่ตำรวจ ตำรวจที่แท้จริงต้องพิทักษ์สันติราช รับใช้และปกป้องประชาชน
แต่ตำรวจส่วนใหญ่เลือกที่จะรับใช้นักการเมืองและผู้มีอำนาจ เพื่อความก้าวหน้าในอาชีพการงานของตัวเอง
เท่านั้นยังไม่พอยังใช้อำนาจและกฏหมายหาประโยชน์เข้ากระเป๋าตนเอง
  ตำรวจดี ๆ ก็ยังพอมีครับแต่ทานอำนาจของตำรวจเลวไม่ได้
อย่าเหมารวมเลยครับ
   สำหรับเรื่องแกนนำนั้นคุณไข่เจียว อาจจะมองในมุมว่าเขาใช้มวลชนอย่างไร
แต่ผมอยากให้คุณไข่เจียวลองมองอีกมุมว่า มวลชนใช้แกนนำอย่างไร
บรรดามวลชนที่ยอมรับในตัวแกนนำ เพราะแกนนำพูดในสิ่งที่มวลชนอยากพูด กระตุ้นให้มวลชนทำในสิ่งที่ตนอยากทำ ทำให้มวลชนที่คิดเหมือนกันมารวมตัวกัน

ปล. ศึกษาแค่สามก็ก อย่างเดียวไม่พอครับต้องศึกษาชุนชิว จ้านกว๋อ ประวัติศาสตร์ราชวงถัง จิ๋นซีฮ่องเต้
สงครามโลกทั้ง 2 ครั้ง ศึกษาเหตุที่มาที่ไป ให้เข้าใจ และถ้าจะให้สมบูรณ์ ศึกษาพุทธและเต๋า รวมถึงเซ็น เพื่อให้เข้าใจในหลักการดำรงชีวิต ถึงจะใกล้เคียงคำว่า ปราชญ์

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #156 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 04:30:33 PM »

เยี่ยม เยี่ยม

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
khaophanom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #157 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 05:13:28 PM »

เยี่ยม เยี่ยม
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

JC357
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #158 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 06:04:45 PM »

คิดเห็นต่างก็เป็นวัวเป็นควายในทันที  ขอบคุณครับ   พอดีไปอ่านเจอในเวป เรื่องแฉความไม่ชอบกลฝายแม้ว   มีคนเข้าไปเขียนด่ากันว่า
แม้วโกงชาติ ชั่วช้า   แต่พออ่านให้จบแล้วไม่มีอะไรเกี่ยวกับคุณทักษิณเลย   มีการตั้งงบสร้างฝายฉลอน้ำ ในเขตอุทยาน  งบ 770 ล้าน
มีการสร้างในราคา จุดละ 5000 บาท ซึ่งราคาไม่ควรถึง  และมีการเอาป้ายไปปักในจุดที่เอกชน ชาวบ้าน เขาทำไว้ แล้วถ่ายรูปเอาไปเบิกงบ
สรุป เป็นการโกงของข้าราชการครับ  แล้วมันเกี่ยวกันไหมครับ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #159 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 06:07:41 PM »

ตำรวจไทยทำตามหน้าที่ครับ..ม้อบขัดขวางการจราจร..อำนาจจากปวงชนคือการทำหน้าที่ของสภา ยึดทำเนียบของอำนาจบริหาร จะยึดสภาอำนาจนิติบัญญัติ..ถ้าตำรวจไม่ทำหน้าที่ก็เข้าข่ายละเว้น..แล้วประเทศไทยจะเหลืออะไรครับ..ส่วนคนทั่วไปจะคิดอย่างไรก็เป็นสิทธิส่วนตัว..ทุกคนมีสิทธิคิดได้..ตามแรงกระตุ้นต่างๆนานา รวมทั้งสื่อ..สุดท้ายจะคิดอย่างไร ขอให้ได้เข้าคูหากาบัตรเลือกตั้ง..ถ้าเห็นด้วยกับม้อบ..เลือกมาเป็นผู้แทนของอำนาจประชาชน เข้าไปนั่งทำเนียบ เข้าไปนั่งในสภา..ก็เชิญตามสบายครับ..
ขัดขวางการจราจร ตำรวจก็เลยฆ่าประชาชนเหรอครับ  อย่างนี้ต้องให้เจอลูกนักการเมืองที่ลืมชื่อพ่อมันในผับ ค่อยสมน้ำสมเนื้อกันหน่อย
ขวัญชัย - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 212

« ตอบ #160 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 09:22:06 PM »

ม็อบไม่ได้ยึดทำเนียบครับ พวกเค้าแค่ปิดถนนทางเข้า

การสลายม๊อบมีหลายวิธีไม่จำเป็นต้องทำให้ขาขาด มือขาด เท้าขาด ก็ได้

แล้วที่ตำรวจโดนทำร้ายบาดเจ็บมันก็เป็นช่วงหลังจากที่ประชาชนได้รับบาดเจ็บแล้ว

พวกเค้าก็ต้องเอาคืนบ้าง ถ้าตำรวจไม่ทำร้ายประชาชนก่อน เค้าจะทำร้ายตำรวจเหรอ (ยกเว้นพวกมือที่สามสวมรอยครับ)

ใครที่ต่อว่าผู้ชุมนุมช่วยคิดด้วย
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #161 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 08:03:03 AM »

คิดเห็นต่างก็เป็นวัวเป็นควายในทันที  ขอบคุณครับ   พอดีไปอ่านเจอในเวป เรื่องแฉความไม่ชอบกลฝายแม้ว   มีคนเข้าไปเขียนด่ากันว่า
แม้วโกงชาติ ชั่วช้า   แต่พออ่านให้จบแล้วไม่มีอะไรเกี่ยวกับคุณทักษิณเลย   มีการตั้งงบสร้างฝายฉลอน้ำ ในเขตอุทยาน  งบ 770 ล้าน
มีการสร้างในราคา จุดละ 5000 บาท ซึ่งราคาไม่ควรถึง  และมีการเอาป้ายไปปักในจุดที่เอกชน ชาวบ้าน เขาทำไว้ แล้วถ่ายรูปเอาไปเบิกงบ
สรุป เป็นการโกงของข้าราชการครับ  แล้วมันเกี่ยวกันไหมครับ

สวัสดีครับ ชาวโลกยินดีต้อนรับ

อเสวนา จะ พาลานัง
JC357
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #162 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 08:15:33 AM »

ยินดีครับ ผู้เจริญด้วยสติปัญญา... ไหว้
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #163 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 08:27:28 AM »

พวกนี้จะหาย จากกระทู้ หนึ่ง แล้ว มาโผล่ อีกกระทู้ หนึ่ง.. ทิ้งสิ่งที่ควรตอบไว้...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #164 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 11:48:00 AM »

คิดเห็นต่างก็เป็นวัวเป็นควายในทันที  ขอบคุณครับ   พอดีไปอ่านเจอในเวป เรื่องแฉความไม่ชอบกลฝายแม้ว   มีคนเข้าไปเขียนด่ากันว่า
แม้วโกงชาติ ชั่วช้า   แต่พออ่านให้จบแล้วไม่มีอะไรเกี่ยวกับคุณทักษิณเลย   มีการตั้งงบสร้างฝายฉลอน้ำ ในเขตอุทยาน  งบ 770 ล้าน

คิดต่างไม่เป็นวัวควายหรอกครับ  แต่เอาสีข้างเข้าถู ไม่ใช้เหตุผลมาโต้แย้งกันมันก็ใกล้เคียงครับ
ข้าราชการประจำไม่กล้าโกงหรอกครับ ถ้าข้าราชการการเมืองไม่ผงกหัว  ผมเคยเดินตามข้าราชการการเมืองบางคนที่ถูกซื้อเข้าทรท.มาก่อน พอจะเคยเห็นหรอกครับ
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14
  พิมพ์