เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 07:16:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปรับเรมิงตัน มาเฝ้าบ้าน เลยเอามาให้ชมครับ  (อ่าน 11076 ครั้ง)
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 03:29:33 PM »

เรียนถามเพื่อนๆ  นิดนึงครับ  พอดีเพิ่งมีลูกซองกระบอกแรก  เลยยังไม่ค่อยถนัดอะครับ  คือเวลาเราเคลียร์กระสุนออกจากปืนหมดแล้ว  เราต้องลั่นไกแห้งครั้งนึงก่อนแล้วค่อยบรรจุใหม่  หรือว่าสามารถบรรจุได้เลยครับ ขอบคุณครับ ไหว้
คือว่า เรมิงตันเนี่ยะ เล่นสนุกมากเลย แต่ว่า.....
ท่านเพิ่งซื้อมา ก็ต้องศึกษาซักหน่อยนะครับ มันจึงจะเพิ่มความสนุก และรีดศักยภาพของปืนออกมาใช้ให้สูงที่สุด สิ่งที่ต้องทำความเข้าใจก็คือ
1. ไกปืน กับ กระโจมมือ มันจะสัมพันธ์กัน ธรรมชาติของปืนปั๊มนั้น ถ้าท่านไม่ลั่นไกปืน
อันนี้ ท่านจะกระชากกระโจมมือไม่ได้
ดังนั้น มันขึ้นอยู่กับว่า คำว่า บรรจุของท่านที่ว่านั้นหมายความว่าอย่างไร

ถ้าหมายความว่า เคลียร์ปืนหมด กระชากลูกดูแล้วไม่มีในรังเพลิงแล้ว ลั่นไกทิ้ง 1 แชะ
และบรรจุลูกเข้าไป ในหลอด แบบนี้ พอจะยิง กระชากขึ้นลำแล้วยิงได้เลย

แต่ถ้าเครียร์ปืนหมด กระชากลูกดูแล้วไม่มีในรังเพลิงแล้ว ไม่ลั่นทิ้ง  และบรรจุลูกเข้าหลอดไป  แบบนี้ พอจะยิง มันจะต้องกระชาก ใช่ไหมครับ......มันจะกระชากกระโจมไม่ได้ เพราะคุณยังไม่ได้ลั่นไกทิ้งไปแต่แรก (ต้องใช้วิธีมากดปุ่มเล็กๆ หน้าโกร่งไก ผมว่า มันก็ผิดธรรมชาติไปหน่อย)

ดังนั้น เมื่อเครียร์ปืนหมด ควรลั่นไกทิ้ง แล้วบรรจุลูกในหลอด พอจะยิง หยิบขึ้นมา กระชากกระโจมบรรจุ แล้วทำการยิง จะปลอดภัยที่สุดครับ....
ไม่ทราบเข้าใจหรือเปล่าครับ ผมไม่มีภาพ ใช้ภาษาอธิบายก็แล้วกัน ...ถ้า งง ก็ขออภัยนะครับ
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 03:35:28 PM »

ปืนสวย ได้ของแถมอะไรบ้างครับ เยี่ยม
ขอบคุณครับ Cheesy ของแถมก็มี...น้ำมัน  แส้   กระสุน1กล่อง   ซองหนังใส่ปืน   ครับ  ส่วนซองแผงกระสุนสำรองที่พานท้ายนั้นซื้อเองครับ  ขอบคุณครับ  Cheesy

ปืนในฝันของผมกระบอกต่อไปก็คือตัวนี้ล่ะครับ ปี 2550 ได้ Glock 26, ปี 2551 ป. 3 ลูกกรดกึ่งอัตโนมัติออกแล้ว
รอเข้าไปรับปืน (Ruger 10/22) แน่นอนครับผมจองไว้เรียบร้อย 23k อุปกรณ์ที่แถมเหมือนกันครับผม และปีหน้า 2552
เรมิงตัน 870 นี้ใช่เลยครับ แต่ว่ามีเพื่อนเค้าเก็บเบเนลี่ออโต้เอาไว้ตอนที่ราคา 40k กำลังศึกษาระเบียบอยู่ครับว่าสามารถ
รับโอนต่อมาจากเพื่อนได้หรือไม่ ปืนสวยครับผม  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 03:35:45 PM »

งั้นป๋มต้องขออภัยท่านเต่า ไว้ด้วยครับ คริ คริ หุ หุ
ขออภัยมณีอะไรมิทราบขอรับท่าน เบญจสตู.....(ไปหาเอาเองว่า  สตู เป็นภาษาอะไร)
สวัสดีวันพฤหัสบดีที่ 9 ตุลาคม 2551

ขออภัยที่นำท่านเต่า ไปออกงานเมียงูอ่ะครับ คริ คริ

ท่านเบญจสตู อย่าคิดมากนะครับ เราเพื่อนกันครับ..... แค่เมียงูเท่านั้นเอง
อย่าถึงกับเป็นจ้ำบ๊ะ  หรือนายหรั่ง เรืองนาม ก็แล้วกัน..นะจ๊ะ...........ดีใจที่ท่านเข้ามาคุยด้วย

คริ คริ  หัดพูดภาษามลายู
แสดงว่า ท่านเต่า เตรียมตัวลงใต้ Sure  ฟันธง...
ได้เลยก๊าบบบ...เดี๋ยวป๋มกระซิบเจ้านาย....ให้ก๊าบบบ....คริ คริ
pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 04:07:28 PM »

เรียนถามเพื่อนๆ  นิดนึงครับ  พอดีเพิ่งมีลูกซองกระบอกแรก  เลยยังไม่ค่อยถนัดอะครับ  คือเวลาเราเคลียร์กระสุนออกจากปืนหมดแล้ว  เราต้องลั่นไกแห้งครั้งนึงก่อนแล้วค่อยบรรจุใหม่  หรือว่าสามารถบรรจุได้เลยครับ ขอบคุณครับ ไหว้
คือว่า เรมิงตันเนี่ยะ เล่นสนุกมากเลย แต่ว่า.....
ท่านเพิ่งซื้อมา ก็ต้องศึกษาซักหน่อยนะครับ มันจึงจะเพิ่มความสนุก และรีดศักยภาพของปืนออกมาใช้ให้สูงที่สุด สิ่งที่ต้องทำความเข้าใจก็คือ
1. ไกปืน กับ กระโจมมือ มันจะสัมพันธ์กัน ธรรมชาติของปืนปั๊มนั้น ถ้าท่านไม่ลั่นไกปืน
อันนี้ ท่านจะกระชากกระโจมมือไม่ได้
ดังนั้น มันขึ้นอยู่กับว่า คำว่า บรรจุของท่านที่ว่านั้นหมายความว่าอย่างไร

ถ้าหมายความว่า เคลียร์ปืนหมด กระชากลูกดูแล้วไม่มีในรังเพลิงแล้ว ลั่นไกทิ้ง 1 แชะ
และบรรจุลูกเข้าไป ในหลอด แบบนี้ พอจะยิง กระชากขึ้นลำแล้วยิงได้เลย

แต่ถ้าเครียร์ปืนหมด กระชากลูกดูแล้วไม่มีในรังเพลิงแล้ว ไม่ลั่นทิ้ง  และบรรจุลูกเข้าหลอดไป  แบบนี้ พอจะยิง มันจะต้องกระชาก ใช่ไหมครับ......มันจะกระชากกระโจมไม่ได้ เพราะคุณยังไม่ได้ลั่นไกทิ้งไปแต่แรก (ต้องใช้วิธีมากดปุ่มเล็กๆ หน้าโกร่งไก ผมว่า มันก็ผิดธรรมชาติไปหน่อย)

ดังนั้น เมื่อเครียร์ปืนหมด ควรลั่นไกทิ้ง แล้วบรรจุลูกในหลอด พอจะยิง หยิบขึ้นมา กระชากกระโจมบรรจุ แล้วทำการยิง จะปลอดภัยที่สุดครับ....
ไม่ทราบเข้าใจหรือเปล่าครับ ผมไม่มีภาพ ใช้ภาษาอธิบายก็แล้วกัน ...ถ้า งง ก็ขออภัยนะครับ
ขอบคุณ  คุณเต่ามากครับ  ผมเข้าใจที่คุณเต่าอธิบายมาครับ  คือยังงี้ครับ... ผมบรรจุลูกครั้งแรกโดยวิธีเข้าห้ามไกไว้  ดึงกระโจมมือเข้ามาเปิดห้องลูกเลื่อนค้างไว้  แล้วหยอดลูกลงไปในห้องลูกเลื่อน1นัดแล้วดึงกระโจมมือกลับ  แล้วบรรจุลูกในหลอดกระสุนครับ แต่ไม่ได้ยิงครับ  ทีนี้ต้องการเคลียร์กระสุนออกจากปืน  ผมก็กดปุ่มหน้าโกร่งไกแล้วสาวกระโจมมือเอาลูกออกมาจนหมด  แต่ยังไม่ได้ลั่นไกแห้งทิ้ง  และกดปุ่มหน้าโกร่งไกค้างไว้สาวกระโจมมือเข้ามาแต่ไม่ได้สาวกระโจมมือกลับ  ห้องลูกเลื่อนเปิดอยู่  ผมก็หยอดกระสุนลงไปและสาวกระโจมมือกลับ  แล้วบรรจุกระสุนในหลอดใหม่แบบเดิมอีกครั้งนึง  ซึ่งเป็นการบรรจุกระสุนแบบผิดวิธีหรือปล่าวครับ ซึ่งปกติแล้วควรลั่นไกแห้ง1ครั้งก่อนใช่ไหมครับแล้วค่อยบรรจุใหม่  และวิธีที่ผมทำนั้นน่าจะเป็นแบบ ที่เรียกว่าปืนเตรียมพร้อมยิงตลอดเวลา แค่ปลดห้ามไกก็ยิงได้เลยใช่ไหมครับ  ที่คุณเต่าแนะนำมาเป็นวิธีแบบปลอดภัยไว้ก่อนคือบรรจุกระสุนในหลอดไว้ก่อน  โดยยังไม่กระชากกระโจมมือ  จะใช้ปืนค่อยกระชากแล้วยิงใช่ไหมครับ  ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ  ขอบคุณมากครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2008, 08:39:32 AM โดย pb&glock19 » บันทึกการเข้า

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
LSD
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

PSYCHEDELIC

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 04:11:47 PM »

เรมิงมัน 870 เจ็ดนัดครับ   Cheesy

ยิงให้มันส์ไปเลย 7 นัด

รูปนี้ต้องขออภัยคุณtao bangkhaen ด้วยนะครับพอดีเป็นรูปที่ เซฟในเน็ต ไว้ก่อนหน้านี้  พอดีตอนแรกเอารูปปืนผมลงแล้วไม่ผ่าน เลยลองเอารูปนี้ทดสอบ  รูปปัจจุบันเป็นรูปปืนผมแล้วครับ  ต้องขออภัยมา ณ.โอกาศนี้ด้วยครับขอบคุณครับ
ไม่เห็นต้องขออภัยเลยครับท่าน.....
เรามันคนรักปืนเหมือนกัน
อยากจะบอกว่า แบบเรียบๆ เดิมๆ ของท่านนั่นแหละ สวย คลาสสิก เพรียวๆ ดีเสียด้วยซ้ำ
870 กระโจม พานท้ายสีดำวัสดุสังเคราะห์นี่แหละ ปืนในฝันของเต่า บางเขน

อยากจะบอกว่า ท่านได้ปืนคู่ขวัญมาไว้ในความครอบครองแล้วแหละครับ

อย่าว่าผมบ้านะ...
นี่ถ้าไปหาชุดเวส(เครื่องแบบทหารอเมริกันสีดำทั้งเสื้อและกางเกง ผมว่าหล่อกว่าชุดหมีดำ) รองเท้าคอมแบ็ทยี่ห้อสวยๆหน่อย ถุงมือหนังสีดำซักนิด ตัดปลายนิ้วให้พอทำงานถนัดๆ หน่อย   ถุงคลุมหัวสีดำซักหน่อย แว่นตากันสะเก็ดซักนิด
ซองพกปืนที่ต้นขา ถ้าใส่กล็อค 19 แล้วเท่ห์อย่าบอกใคร ซองแม็กกาซีนที่ต้นขาด้านมือที่ไม่ถนัดซัก 2-3 ซอง แบบเย็บเป็นแผ่นเดียวกันหมด
สวมเสื้อกั๊กสีดำ กระเป๋าเยอะๆหน่อย มีวิทยุสื่อสารซักอัน มีช่องใส่ลูกแดงๆ ซัก 5 นัด
แล้วก็ประทับเจ้า 870 ตัวนี้ ไว้ให้มั่นคง จ่อปากกระบอกไปที่ประตู พร้อมทำงานในห้อง
หล่อระเบิดไปเลยครับ.......
เจ้า 870 ตัวนี้แหละจะเสริมหล่อ เสริมบารมีให้แก่คนชุดดำที่ว่ามาข้างบน มากๆเลยครับ

อ่านข้อความข้างบนให้ลูกสาวฟัง
ลูกสาวบอกว่า โห อุลตร้าแมนเซเว่น
เท่ห์ระเบิด!!...5555+
ส่วนแม่บ้านของผมบอกว่า..ถ้ากลับบ้านดึกบ่อยๆ
จะสวมชุดที่คุณพี่บอกมาข้างต้น มายืนรอที่ประตู
................ฉี่ราดราดแน่เลยเรา...........จ๊ากกกส์

ฉันจะเดินทางไปทั่วโลก เพื่อเก็บฝันของชาวโลก
มาสร้างให้เป็นจริงแล้วฉันจะนำมากำนัลแด่เธอ
ถ้าเธอต้องการ ฉันจะร้องให้คร่ำครวญ
เพื่อใช้น้ำตาของฉันชะล้างรอยเปื้อนบนเท้าเธอ
และถ้าเธอต้องการ  ฉันจะควักดวงใจที่เปี่ยมล้น
ไปด้วยรักของฉันนำออกมาแบ่งเป็นสองซีก
เพื่อทำรองเท้าให้เธอสวม เธอต้องการอะไรอีกไหม
nuntanit
ยอมตายแต่ไม่ยอม เสียปืนให้โจรใต้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

ถึงไม่มั่งมี - แต่ผมก็มีมั่ง

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 06:21:47 PM »

สวยดีครับ เฝ่าบ้านได้ดีด้วยครับ  ไม่ต้องใช้หมาเฝ่าบ้านครับ ไม่ต้องเปลืองอาหาร  แต่เปลืองเงินที่จะซื้อลูกปืนครับ  { ล้อเล่นครับ }

ธ.ไทยพาณิชย์ บันชี.ออมทรัพย์ สาขา.สมุทรสาคร
เลขบัญชี  570-265086-8
ชื่อ.นาย นันทนิตร์ รถทอง
LSD
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

PSYCHEDELIC

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 08:03:15 PM »

สวยดีครับ เฝ่าบ้านได้ดีด้วยครับ  ไม่ต้องใช้หมาเฝ่าบ้านครับ ไม่ต้องเปลืองอาหาร  แต่เปลืองเงินที่จะซื้อลูกปืนครับ  { ล้อเล่นครับ }

ลูกระสุนยิงขโมยใช้แค่ลูกเดียวครับ
แต่ยิงเล่นนี่สิ..............เป็นตับ

ฉันจะเดินทางไปทั่วโลก เพื่อเก็บฝันของชาวโลก
มาสร้างให้เป็นจริงแล้วฉันจะนำมากำนัลแด่เธอ
ถ้าเธอต้องการ ฉันจะร้องให้คร่ำครวญ
เพื่อใช้น้ำตาของฉันชะล้างรอยเปื้อนบนเท้าเธอ
และถ้าเธอต้องการ  ฉันจะควักดวงใจที่เปี่ยมล้น
ไปด้วยรักของฉันนำออกมาแบ่งเป็นสองซีก
เพื่อทำรองเท้าให้เธอสวม เธอต้องการอะไรอีกไหม
icu.45
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 10:57:21 PM »

ยินดีด้วยครับ  ปืนก็สวย บ้านก็สวย Grin
เห็นด้วยอย่างแรง  ต้องฉลองครับ
pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 08:54:33 AM »

ยินดีด้วยครับ  ปืนก็สวย บ้านก็สวย Grin
เห็นด้วยอย่างแรง  ต้องฉลองครับ
อะ..ชนแก้ว Grin Grin Grin

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:06:19 AM »

ขอบคุณ  คุณเต่ามากครับ  ผมเข้าใจที่คุณเต่าอธิบายมาครับ  คือยังงี้ครับ... ผมบรรจุลูกครั้งแรกโดยวิธีเข้าห้ามไกไว้  ดึงกระโจมมือเข้ามาเปิดห้องลูกเลื่อนค้างไว้  แล้วหยอดลูกลงไปในห้องลูกเลื่อน1นัดแล้วดึงกระโจมมือกลับ  แล้วบรรจุลูกในหลอดกระสุนครับ แต่ไม่ได้ยิงครับ  ทีนี้ต้องการเคลียร์กระสุนออกจากปืน  ผมก็กดปุ่มหน้าโกร่งไกแล้วสาวกระโจมมือเอาลูกออกมาจนหมด  แต่ยังไม่ได้ลั่นไกแห้งทิ้ง  และกดปุ่มหน้าโกร่งไกค้างไว้สาวกระโจมมือเข้ามาแต่ไม่ได้สาวกระโจมมือกลับ  ห้องลูกเลื่อนเปิดอยู่  ผมก็หยอดกระสุนลงไปและสาวกระโจมมือกลับ  แล้วบรรจุกระสุนในหลอดใหม่แบบเดิมอีกครั้งนึง  ซึ่งเป็นการบรรจุกระสุนแบบผิดวิธีหรือปล่าวครับ ซึ่งปกติแล้วควรลั่นไกแห้ง1ครั้งก่อนใช่ไหมครับแล้วค่อยบรรจุใหม่  และวิธีที่ผมทำนั้นน่าจะเป็นแบบ ที่เรียกว่าปืนเตรียมพร้อมยิงตลอดเวลา แค่ปลดห้ามไกก็ยิงได้เลยใช่ไหมครับ  ที่คุณเต่าแนะนำมาเป็นวิธีแบบปลอดภัยไว้ก่อนคือบรรจุกระสุนในหลอดไว้ก่อน  โดยยังไม่กระชากกระโจมมือ  จะใช้ปืนค่อยกระชากแล้วยิงใช่ไหมครับ  ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ  ขอบคุณมากครับ ไหว้
ดีใจที่ท่านอ่านแล้วเข้าใจครับ .........
ครับผม .....0.. ผมใช้ลูกซองแต่ละที ต้องอยู่กันเป็นแก้งค์ ใช้กันหลายมือ แล้วแต่สถานการณ์  เพราะฉะนั้น ผมใช้วิธีที่ปลอดภัยที่สุดคือ ลั่นไกแห้งไว้ 1 ครั้ง แล้วสอดลูกไว้ในหลอดแค่ 4 นัด เท่านั้นเอง(ของผมมันไม่มีหลอด)
พอกรรมการเป่านกหวีดปล่อยตัว ก็กระชาก แล้วก็ทำงานทันทีครับ .........
พวกผมอยู่กันหลายคน คนมือบอนก็เยอะ คนไม่ประสาก็มี ปะปนกันไปหลายๆ ระดับ
ขึ้นในรังเพลิงเข้าเซฟไว้ ก็ยังซุกซนไปกดปลดเซฟเสียก็มี
ก็เลยปลอดภัยไว้ก่อนนะครับ ......
ผมก็เชียร์ให้ท่านปลอดภัยไว้ก่อนนะครับ........อันนี้ ไม่ว่ากันนะครับ แล้วแต่ความสมัครใจขอรับ...............ดีใจกับคนปืนสวย บ้านงาม ด้วยครับ .....
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:11:14 AM »

เรมิงมัน 870 เจ็ดนัดครับ   Cheesy

รูปนี้ต้องขออภัยคุณtao bangkhaen ด้วยนะครับพอดีเป็นรูปที่ เซฟในเน็ต ไว้ก่อนหน้านี้  พอดีตอนแรกเอารูปปืนผมลงแล้วไม่ผ่าน เลยลองเอารูปนี้ทดสอบ  รูปปัจจุบันเป็นรูปปืนผมแล้วครับ  ต้องขออภัยมา ณ.โอกาศนี้ด้วยครับขอบคุณครับ
ไม่เห็นต้องขออภัยเลยครับท่าน.....
อยากจะบอกว่า แบบเรียบๆ เดิมๆ ของท่านนั่นแหละ สวย คลาสสิก เพรียวๆ ดีเสียด้วยซ้ำ
870 กระโจม พานท้ายสีดำวัสดุสังเคราะห์นี่แหละ ปืนในฝันของเต่า บางเขน

อยากจะบอกว่า ท่านได้ปืนคู่ขวัญมาไว้ในความครอบครองแล้วแหละครับ

นี่ถ้าไปหาชุดเวส(เครื่องแบบทหารอเมริกันสีดำทั้งเสื้อและกางเกง ผมว่าหล่อกว่าชุดหมีดำ) รองเท้าคอมแบ็ทยี่ห้อสวยๆหน่อย ถุงมือหนังสีดำซักนิด ตัดปลายนิ้วให้พอทำงานถนัดๆ หน่อย   ถุงคลุมหัวสีดำซักหน่อย แว่นตากันสะเก็ดซักนิด
ซองพกปืนที่ต้นขา ถ้าใส่กล็อค 19 แล้วเท่ห์อย่าบอกใคร ซองแม็กกาซีนที่ต้นขาด้านมือที่ไม่ถนัดซัก 2-3 ซอง แบบเย็บเป็นแผ่นเดียวกันหมด
สวมเสื้อกั๊กสีดำ กระเป๋าเยอะๆหน่อย มีวิทยุสื่อสารซักอัน มีช่องใส่ลูกแดงๆ ซัก 5 นัด
แล้วก็ประทับเจ้า 870 ตัวนี้ ไว้ให้มั่นคง จ่อปากกระบอกไปที่ประตู พร้อมทำงานในห้อง
เจ้า 870 ตัวนี้แหละจะเสริมหล่อ เสริมบารมีให้แก่คนชุดดำที่ว่ามาข้างบน มากๆเลยครับ

ลูกสาวบอกว่า โห อุลตร้าแมนเซเว่น
ส่วนแม่บ้านของผมบอกว่า..ถ้ากลับบ้านดึกบ่อยๆ
จะสวมชุดที่คุณพี่บอกมาข้างต้น มายืนรอที่ประตู
................ฉี่ราดราดแน่เลยเรา...........จ๊ากกกส์
ไม่จริ้ง....ไม่จริง......อุลตร้าแมนเซเว่น นะ... มันชุดเป็นสีแดง ปนสีน้ำเงินไม่ใช่เหรอครับ
ผมว่า ชุดที่ผมว่านะ  ฟังๆไป เหมือนนิจจาญี่ปุ่นซิ ใกล้เคียงหน่อยนะ

แล้วเวลาท่านกลับดึกๆ ..... แม่บ้านแต่งชุดที่ผมว่า.... ผมว่า ไม่เวิรค์นะครับ
ต้องมีโรลม้วนผม บนศีรษะ  แต่งชุดนอน แล้วมือถือสากกะเบือ หรือปังตอ แล้วจูงเป็ดไว้ 1 ตัว ด้วย อย่างที่ผมว่า น่ากลัวกว่าชุดดำที่ว่าเยอะเลยๆๆๆๆๆๆๆๆ.........ขอบพระคุณที่เข้ามาคุยกันครับ.....
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:27:20 AM »

ส่วนผม นุ่งกางเกงบอล ผ้าขาวม้าคาดพุงไว้ ไม่ใส่เสื้อ ยืนถือ 870 และมีสายกระสุน 24 นัด พาดไหล่ ไว้ครับ

ยังไง ขอท่านเต่า ณ บางเขน ช่วยวิจารณ์ ด้วยครับ
LSD
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

PSYCHEDELIC

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:35:05 AM »

ไม่จริ้ง....ไม่จริง......อุลตร้าแมนเซเว่น นะ... มันชุดเป็นสีแดง ปนสีน้ำเงินไม่ใช่เหรอครับ
ผมว่า ชุดที่ผมว่านะ  ฟังๆไป เหมือนนิจจาญี่ปุ่นซิ ใกล้เคียงหน่อยนะ

แล้วเวลาท่านกลับดึกๆ ..... แม่บ้านแต่งชุดที่ผมว่า.... ผมว่า ไม่เวิรค์นะครับ
ต้องมีโรลม้วนผม บนศีรษะ  แต่งชุดนอน แล้วมือถือสากกะเบือ หรือปังตอ แล้วจูงเป็ดไว้ 1 ตัว ด้วย อย่างที่ผมว่า น่ากลัวกว่าชุดดำที่ว่าเยอะเลยๆๆๆๆๆๆๆๆ.........ขอบพระคุณที่เข้ามาคุยกันครับ.....

555555+.........ถือสากกะเบือ...น่ากลัวครับ
ประสบการณ์ตรงหรือปล่าวครับ..........หึหึหึ
...............................เหนือคำบรรยายจริงๆ

Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:43:39 AM »

ส่วนผม นุ่งกางเกงบอล ผ้าขาวม้าคาดพุงไว้ ไม่ใส่เสื้อ ยืนถือ 870 และมีสายกระสุน 24 นัด พาดไหล่ ไว้ครับ

ยังไง ขอท่านเต่า ณ บางเขน ช่วยวิจารณ์ ด้วยครับ
สวัสดีท่านตูรุสครับ............ท่านอย่าแกล้งแซวผมซีครับ

มีครับ ชุดแบบที่ว่านั้นก็มีครับ.0..........
เคยเห็นในอดีต เมื่อซัก 30 ปีที่แล้ว  ตอนที่ประเทศไทยยังไม่ได้ประกาศตัวเปิดประเทศเป็นประเทศส่งเสริมการท่องเที่ยว
ในพื้นที่จังหวัดที่มีการทำเหมืองแร่ดีบุกกันเยอะๆ โดยเฉพาะอำเภอที่โดน ซึนามิ เต็มๆ นั่นแหละครับ
สมัยนั้น คนทำเหมือง เมื่อได้แร่ดีบุก ก็ต้องเฝ้ากันไว้ให้ดี ก่อนที่จะนำไปขาย
บางครั้ง ชั่วข้ามคืนเท่านั้น ก็ถูกปล้นเอาไปจนหมด

ดังนั้น เขาจึงต้องจัดเวรยาม เฝ้าระวังตลอดเวลา  ก็เคยเห็นลีลาแบบนี้แหละครับ
กางเกงบอล ไม่ใส่เสื้อ ลูกซอง 870 สมัยนั้น กระโจม พานท้าย ไม้ เป็นหลัก (กระโจมแกะลายขวางๆ อ้วนๆหน่อย) คาดเอวด้วยเข็มขัดกระสุนเส้นเบ้อเริ่ม....เดินวนไปวนมา แถวๆ กงสี ที่เขาเก็บแร่ดีบุกนั่นแหละครับ
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:55:34 AM »

สมัยนั้นคงเป็น เรมิงตัน 870 วิงมาสเตอร์ ทึ่รมดำเงา และพานท้าย กระโจม ไม้ สวยคลาสสิก

และเป็นที่ค้นหาของเหล่าผู้นิยมปืนในยุคปัจจุบัน ครับ ปืนลูกซอง ควรศึกษากระสุน และเลือกใช้

ให้เหมาะสม กับเป้าหมาย และการใช้งาน ด้วยนะครับ...แต่งตัวหล่อ แต่เลือกใช้กระสุนผิด

ยังไง ก็สู้ นุ่งกางเกงบอล (ไม่นุ่งกางเกงใน) ไม่ใส่เสื้อ แต่เลือกใช้กระสุนที่เหมาะกับเป้าหมาย

การหวังผลในเป้า ย่อมแตกต่างกัน ใช่ไหมครับ ท่านเต่า ณ บางเขน สุดที่รักของกระผม
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์