เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 11:26:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ .357 ที่ไม่ใช่สมิธฯหน่อยสิครับ  (อ่าน 7458 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 05:37:02 AM »

Grin ต่างจากผมนิดหน่อยครับ ผมนอนเช้าทีเดียวเลยครับป๋า Grin

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 07:13:36 AM »

คุณบ้านชายหาดครับ .... รู้จักคุณที่กำลังคุยกับผมในรูปไหม

ไม่ทราบจริงๆครับคุณอาSundance....คุณอาเจอที่ไหนครับ
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 07:33:44 AM »

กำแพงแบบนี้...ป้ายห้องน้ำแบบนี้  คงจะ  ร.1 รอ.ละครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 08:06:14 AM »

น่าจะลองเสธมะขิ่น หรือ PexShotgun ดู   เป็นรูปมีตติ้งที่ ร.๑ รอ. ครั้งแรก ๆ วันนั้นป๋าSundance พกฟรีด้อมอาร์มไป  น้ำลายหก

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 08:59:21 AM »

ที ร.1 รอ. ครับ........แต่ผมก็จำไม่ได้เหมือนกันว่าเป็นท่านใด..............

พบกันครั้งนั้นครั้งเดียวแล้วไม่ได้พบกันอีกเลย

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 02:34:11 PM »

ท่านผู้นี้บอกผมว่าเป็นท่านบ้านชายหาดครับ สถานที่ก็หน้าห้องน้ำ ร.1 รอ. ท่านผู้นี้มาคนเดียว มี 1911 สวยทีเดียวมา 2 กระบอก ก่อนจะกลับ เปิดให้ผมดู ถามผมว่าสวยไหม ผมตอบไม่ได้ คุณมะขิ่น คุณ Sting และคงมีคุณ Pex ด้วย ยังนั่งคุยกันอยู่ คนอื่นกลับกันหมดแล้ว ผมบอกว่าต้องถามกลุ่มที่นั่งอยู่ ผมตอบไม่ได้หรอก (ถ้า Single Action Revolver ละก็พอได้) ผมไม่นิยมปืนแบบประกายแวบ มีสีสรรค์ หรือเป็นทอง

ก่อนวันนั้น มีหลายท่านที่เข้ามาใน Web และมีอาการไม่สบายใจว่าจะเข้ามาร่วมดีไหม เช่น "เด็กอายุ 17" ... "เด็กลูกครึ่ง" ... บางคนบอกว่า มาแล้วไปยืนห่างๆ ไม่กล้าพูดกับใคร ... ผมบอกให้ทักผมได้ (ผมน่าจะบอกลักษณะเด่นของผมไป  Grin กลับไปบอกว่าใส่หมวกดำมีอักษร Fernley เสียนี่ บอกว่าอ้วน หัวล้านก็หมดเรื่อง  Grin ) ผมก็เลยทักคนที่เข้าข่ายไปหมด ... คุณเด็กอายู 17 ใช่ไหม ... ไม่ใช่ครับ ผมอายุ 33 ... คุณเด็กลูกครึ่งใช่ไหม ... ใช่ครับ ผมลูกครึ่ง ... ชื่ออะไร ... Robert ครับ ... (ท่านผู้นี้ทำให้ผมคิดว่าเป็นคุณ Bobby) ปรากฎว่าชื่อ Peter เพื่อนคุณ Law Enforcement ... ทุกคนที่ผมทัก ผมจับมายิงปืนผมหมด รวมทั้งญี่ปุ่น 3 คน ที่ชอบ Colt 1911A1 WWII Reproduction มาก ขอซื้อ (กระบอกที่ครูดำบอกว่าหลวมน่ะครับ)

คุณคนหลังสุด ขาวๆ ก็ไปทักว่า "ลูกครึ่ง" ท่านบอกว่าท่านใช้ชื่อ "บ้านชายหาด" ใน Web และทำเฟอร์นิเจอร์ ผมก็เอา Sig P228 ให้ยิง ผมเดินไปเดินมาตลอด เรียกคนมายิงปืน วันหลังจะได้เข้ามาทักกันได้ ดีใจที่ได้ทำเช่นนั้น ทีนี้เมื่อได้เห็นรูปคุณบ้านชายหาดใน Web เข้า ก็ตกใจ เพราะเป็นคนละคน

พูดถึงคนกล้า ต้องคุณ Turus ... "ผมตูรุสครับ" แนะนำตัวเอง เมื่อเจอะกัน แบบคนอเมริกันเลย ไม่อาย ไม่เขิน

ผมนึกว่าคุณบ้านชายหาดต้องรู้จักท่านนี้ นี่ถ้าผมได้สัมผัสท่าน แล้วมือผมผ่านร่างท่านได้ ก็จะได้ประสบการณ์ที่ไม่เคยพบ

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 10:00:58 AM »

ท่านผู้นี้บอกผมว่าเป็นท่านบ้านชายหาดครับ สถานที่ก็หน้าห้องน้ำ ร.1 รอ. ท่านผู้นี้มาคนเดียว มี 1911 สวยทีเดียวมา 2 กระบอก ก่อนจะกลับ เปิดให้ผมดู ถามผมว่าสวยไหม ผมตอบไม่ได้ คุณมะขิ่น คุณ Sting และคงมีคุณ Pex ด้วย ยังนั่งคุยกันอยู่ คนอื่นกลับกันหมดแล้ว ผมบอกว่าต้องถามกลุ่มที่นั่งอยู่ ผมตอบไม่ได้หรอก (ถ้า Single Action Revolver ละก็พอได้) ผมไม่นิยมปืนแบบประกายแวบ มีสีสรรค์ หรือเป็นทอง

ก่อนวันนั้น มีหลายท่านที่เข้ามาใน Web และมีอาการไม่สบายใจว่าจะเข้ามาร่วมดีไหม เช่น "เด็กอายุ 17" ... "เด็กลูกครึ่ง" ... บางคนบอกว่า มาแล้วไปยืนห่างๆ ไม่กล้าพูดกับใคร ... ผมบอกให้ทักผมได้ (ผมน่าจะบอกลักษณะเด่นของผมไป Grin กลับไปบอกว่าใส่หมวกดำมีอักษร Fernley เสียนี่ บอกว่าอ้วน หัวล้านก็หมดเรื่อง Grin ) ผมก็เลยทักคนที่เข้าข่ายไปหมด ... คุณเด็กอายู 17 ใช่ไหม ... ไม่ใช่ครับ ผมอายุ 33 ... คุณเด็กลูกครึ่งใช่ไหม ... ใช่ครับ ผมลูกครึ่ง ... ชื่ออะไร ... Robert ครับ ... (ท่านผู้นี้ทำให้ผมคิดว่าเป็นคุณ Bobby) ปรากฎว่าชื่อ Peter เพื่อนคุณ Law Enforcement ... ทุกคนที่ผมทัก ผมจับมายิงปืนผมหมด รวมทั้งญี่ปุ่น 3 คน ที่ชอบ Colt 1911A1 WWII Reproduction มาก ขอซื้อ (กระบอกที่ครูดำบอกว่าหลวมน่ะครับ)

คุณคนหลังสุด ขาวๆ ก็ไปทักว่า "ลูกครึ่ง" ท่านบอกว่าท่านใช้ชื่อ "บ้านชายหาด" ใน Web และทำเฟอร์นิเจอร์ ผมก็เอา Sig P228 ให้ยิง ผมเดินไปเดินมาตลอด เรียกคนมายิงปืน วันหลังจะได้เข้ามาทักกันได้ ดีใจที่ได้ทำเช่นนั้น ทีนี้เมื่อได้เห็นรูปคุณบ้านชายหาดใน Web เข้า ก็ตกใจ เพราะเป็นคนละคน

พูดถึงคนกล้า ต้องคุณ Turus ... "ผมตูรุสครับ" แนะนำตัวเอง เมื่อเจอะกัน แบบคนอเมริกันเลย ไม่อาย ไม่เขิน

ผมนึกว่าคุณบ้านชายหาดต้องรู้จักท่านนี้ นี่ถ้าผมได้สัมผัสท่าน แล้วมือผมผ่านร่างท่านได้ ก็จะได้ประสบการณ์ที่ไม่เคยพบ

น่าจะเป็นคนละชายหาดกันแน่ครับ.. Grin....วันนั้นผมก็ไปครับ...แต่เห็นในรูปไม่ทราบว่าที่ไหน..ถ้าเป็นที่ร1รอ..ผมจำได้
เป็นตอนต้นปี47ครับ...มีสมาชิกไปกันเยอะ...วันนั้นคุณอาSundance ได้ซื้อโค๊กมาให้ทุกท่านทาน
พร้อมกับกระสุน44แม็กนั่มมาให้ลองยิงในปืนซิงเกิ้ลแอ็คชั่นสุดสวย...ตอนที่ตั้งโต๊ะเรียงปืน
จำได้ว่ามีโต๊ะนึงที่วางเฉพาะของคุณอา...น่าจะใช่วันนั้นนะครับ

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 10:07:06 AM »

คนขาประจำนี่หาด "โคปาคาบาน่า" มั่งครับ..... อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 10:21:22 AM »

คนขาประจำนี่หาด "โคปาคาบาน่า" มั่งครับ..... อิ อิ

โธ่..ท่านL/E......ก็...... Grin..เราก็ไปด้วยกันน่ะแหล่ะ...

วันนั้นที่ร้านอาภามีคนรีบหนีกลับ...ไม่รู้ว่าใคร...เห็นแอบไปจองน้องคิม..อิอิ
ขอแสดงความยินดีล่วงหน้าด้วยครับคุณต๊อก...(ปืนสวยมาก) Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 10:27:49 AM »

อิ อิ โดยสะกดรอยที่หาด เอ๊ย ที่ร้านปืน

Thou shalt not rely on help from the stranger.
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 10:30:15 AM »

เรียนคุณบ้านชายหาด ... ที่ ร.1 รอ. ครับ ... หน้าห้องน้ำ ... ชื่อบ้านชายหาด ไม่ใช่ชื่อธรรมดาด้วย โอกาศซ้ำ ยาก ผมน่ะนึกว่าคุณบ้านชายหาดต้องรู้จักแน่ๆ อาจเป็นญาติ หรือคนรู้จัก ต้องเป็นคนแน่ๆ เพราะกล้องถ่ายติด  คุณมะขิ่นก็จำได้
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 10:36:50 AM »

.........บรื๋อ......... ตกใจ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 10:38:37 AM »

แถมคับ น้ำลายหก

ปล. ถ้าผมตั้งชื่อปืนตามดาราเมื่อไรต้องมีชื่อคนนี้แน่ๆ หลงรัก

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 10:40:19 AM »

เรียนคุณบ้านชายหาด ... ที่ ร.1 รอ. ครับ ... หน้าห้องน้ำ ... ชื่อบ้านชายหาด ไม่ใช่ชื่อธรรมดาด้วย โอกาศซ้ำ ยาก ผมน่ะนึกว่าคุณบ้านชายหาดต้องรู้จักแน่ๆ อาจเป็นญาติ หรือคนรู้จัก ต้องเป็นคนแน่ๆ เพราะกล้องถ่ายติด คุณมะขิ่นก็จำได้

อ่านแล้วนึกถึงตอนปี2531ผมไปเที่ยวที่น้ำตกพริ้วจังหวัดจันทบุรี..ถ่ายรูปหมู่หน้าอนุสาวรีย์อะไรสักอย่างนึง
..พอรูปนี้ล้างเสร็จมีคนสูงอายุสองคนติดมาในภาพด้วยผู้ชายสูงเกินสองเมตรศรีษะใหญ่มาก..ผู้หญิงนุ่งโจงกระเบนผมสั้น..
ทั้งสองท่านดูอายุมากกว่าเจ็ดสิบปีขึ้นไป.....ยังหาคำตอบไม่ได้จนถึงทุกวันนี้ครับ

Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 10:53:35 AM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์