เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 09:25:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุนปืนในกองทัพ  (อ่าน 7431 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 04:22:19 PM »

ผมว่าคนไม่รู้ระเบียบจะห่วยมากกว่าครับ  เอาของเตรียมปฏิบัติงานออกไปฝึก การเบิกกระสุนจากสรรพวุธไปใช้ถ้าไม่มีคำสั่งของหน่วยใช้ ใครสั่งเขาก็ไม่จ่ายดอกครับ  กระสุนที่ใช้ฝึกไม่ได้ใช้กระสุนที่เก็บไว้ที่หน่วยนะครับ  ไอ้ที่คุณมะขิ่นบอกนะมันกระสุนผิดกฎหมายชัวร์ๆ ครับ

เรียนท่าน toonac ครับ...

ใจเย็นๆค่อยๆอ่าน ค่อยๆพิมพ์ แล้วอ่านทวนข้อความอีกที ก่อนคลิ้กตั้งกระทู้นะครับ...

กองเชียร์หนาวครับ...Cheesy
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 04:25:40 PM »

อิ อิ ผมมีป๊อบคอร์นแต่โค้กใกล้หมดแล้ว แต่เดี๋ยวคุณโอ๊ค,คุณพร้อมกะพี่โอมคงหิ้วเข้ามาแหละ ขานั้นเค้าไม่พลาดหรอก  คิก คิก

ฮี่ๆๆ พี่หมอมาแล้ว ปิดมือถือยังก่?
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 04:26:23 PM »

ไม่ค่อยห่วงแล้วครับ ศัลยแพทย์มือหนึ่งเย็บใบหน้าได้สบายๆ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 04:29:44 PM »

เจ๊เป็นอีแอบอ่ะจ้า ดูซักระยะแล้ว คิก คิก

ชักเริ่มหนาวบ้าง ใครจะให้เจ๊ซบอกบ้างจ๊ะ น้ำลายหก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 04:31:38 PM »

อิ อิ ผมมีป๊อบคอร์นแต่โค้กใกล้หมดแล้ว แต่เดี๋ยวคุณโอ๊ค,คุณพร้อมกะพี่โอมคงหิ้วเข้ามาแหละ ขานั้นเค้าไม่พลาดหรอก  คิก คิก

ฮี่ๆๆ พี่หมอมาแล้ว ปิดมือถือยังก่?

ขอมาด้วยคนค่ะ แต่ไม่ซุกผ้าห่มกับใครนะ ขอกินป๊อบคอร์นด้วยคะ
น้ำเดี๋ยวค่อยหาทีหลัง หวังว่าคงมีมาแน่ๆ .

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 04:34:57 PM »

หนาวนักซบผมก็ได้ นั่งแถวหน้าตรงกลางเหมือนกันครับ ส่วนผมขอปิดตากางนิ้วแอบดูก่อน

.....555.....อย่างนั้นผมขอแอบอยู่ข้างหลังพี่นะครับ เอาแบบแถวตอนนะครับไม่เอาแบบหน้ากระดาน...

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 04:35:30 PM »

เจ๊เป็นอีแอบอ่ะจ้า ดูซักระยะแล้ว คิก คิก

ชักเริ่มหนาวบ้าง ใครจะให้เจ๊ซบอกบ้างจ๊ะ น้ำลายหก

ซบแผ่นหลังผมได้ฮะ...

มาซบข้างหน้าบัง เดี๋ยวดูไม่ทัน...คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 04:37:07 PM »

ซบแผ่นหลังผมได้ฮะ...

มาซบข้างหน้าบัง เดี๋ยวดูไม่ทัน...คิก คิก

พี่หมอเคอะ งั้นโอแอบดูแบบข้ามไหล่พี่ก็ได้เค่อะ ยิ้มีเลศนัย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 04:38:47 PM »

หนาวนักซบผมก็ได้ นั่งแถวหน้าตรงกลางเหมือนกันครับ ส่วนผมขอปิดตากางนิ้วแอบดูก่อน

.....555.....อย่างนั้นผมขอแอบอยู่ข้างหลังพี่นะครับ เอาแบบแถวตอนนะครับไม่เอาแบบหน้ากระดาน...

อึ๋ย จะอยู่ตรงหลังผมพอดีเลยเหรอครับ ผมกลัวนะ 

เวลาตกใจอย่ากรี๊ดดังมากนะครับ เดี๋ยวผมช๊อก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 04:38:53 PM »

ผมว่าคนไม่รู้ระเบียบจะห่วยมากกว่าครับ  เอาของเตรียมปฏิบัติงานออกไปฝึก การเบิกกระสุนจากสรรพวุธไปใช้ถ้าไม่มีคำสั่งของหน่วยใช้ ใครสั่งเขาก็ไม่จ่ายดอกครับ  กระสุนที่ใช้ฝึกไม่ได้ใช้กระสุนที่เก็บไว้ที่หน่วยนะครับ  ไอ้ที่คุณมะขิ่นบอกนะมันกระสุนผิดกฎหมายชัวร์ๆ ครับ

อ่านดูให้ชัดๆก่อนนะครับ ...........

ประการที่ 1 ผมเขียนว่าต้อง"ขออนุมัติ" หมายถึงต้องมีอนุมัติจากผู้มีอำนาจถึงจะทำได้ .................ไม่ใช่นึกจะทำก็ทำ ............. ไม่ทราบว่าอ่านแล้วเข้าใจไหมครับ คำว่า "ขออนุมัติ"

ประการที่ 2ในการออกทำงาน ใช้การเบิกกระสุนออกจากคลังของหน่วยเอง เพราะเบิกมาเก็บไว้ที่หน่วยสำหรับเตรียมพร้อม มานานแล้ว ตามคำสั่งอนุมัติให้เบิกมาเตรียมพร้อม...........ไม่ใช่เบิกจากสรรพาวุธเพื่อเอาไปปฏิบัติงานตอนนั้น (จะไปทันกินที่ไหน) ............เรื่องนี้ ไม่น่า ที่จะไม่รู้

ประการที่ 3 เครดิตกระสุนฝึกประจำปี .............. เบิกจากคลังสรรพาวุธ ณ พื้นที่นั้นๆ  มาสำหรับทำการฝึกตามวงรอบ ซึ่งระเบียบทางเดินของการเบิกกระสุนฝึก ก็ไม่ได้เอากระสุนในคลังของตัวเองมาใช้ฝึก..............

ประการที่ 4 การใช้กระสุนไม่ว่าจะที่คลังไหน การเบิก...........ต้องได้รับอนุมัติทั้งสิ้น

ผมกล่าวถึงการหมุนเวียนกระสุนฝึก กับกระสุนคงคลัง "ด้วยการขออนุมัติ" ............ ซึ่งถ้า"ไม่อนุมัติ" ก็ไม่สามารถทำการหมุนเวียนได้ แต่ผมไม่ได้กล่าวไว้ เนื่องจากคิดว่า คงอ่านแล้ว"คิดได้เอง"..................

อ่านข้อความให้แตกฉานก่อนที่จะวิจารณ์เสียหายๆ................ และมากล่าวว่ากระสุนที่ผมกล่าวถึงเป็นกระสุนผิดกฎหมายชัวร์ๆนั้น

ผมขอถามว่า ผิดยังไง ถ้ามี"อนุมัติ" .......... ขอเหตุผลประกอบด้วยนะครับ

ตอบมาครับ..........

ปล. ลืมไป ที่หน่วยเก่าของผมเขาบอก ว่าเรื่องแบบนี้คนระดับ"ผบ.หน่วย" กับฝ่ายอำนวยการที่ขยันๆ เขาคิดกัน ............ระดับล่างๆ มักจะต่อต้าน เพราะด้วยความสันหลังยาว..............

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2008, 04:50:16 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 04:59:28 PM »

เหอะๆ ตอนแรกพี่มะขิ่นตอบ คิดว่าจบแล้ว... ขอนั่งศึกษาด้วยคนครับ  Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 05:25:43 PM »

เดี๋ยวค่ำๆมาอ่านต่อนะครับ...

น้องโอ ไปซบต้นต้นเสารอพี่ก่อนนะจ๊ะ...หลงรัก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 06:16:18 PM »

เดี๋ยวค่ำๆมาอ่านต่อนะครับ...

น้องโอ ไปซบต้นต้นเสารอพี่ก่อนนะจ๊ะ...หลงรัก

อ๋าว พี่ไปไหน โอไปด้วยค่ะ Grin

Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:35:28 PM »

ตามเขามาอ่านตอนแรกคิดจะจองแถวหน้า แต่ตอนนี้ขออยู่หลังๆครับ
งานนี้มีเสียวแน่... ตกใจ
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 01:46:47 AM »

ผมแอบยืนดูอยู่ห่างๆครับ Grin

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์