เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 02:27:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหลือเชื่อ...จนท.รัฐ ให้สัมถาษณ์ว่า..พธม.ที่ตายเพราะระเบิดที่พกมาเอง...  (อ่าน 10296 ครั้ง)
Akira
Full Member

คะแนน 41

กิ๊ว.....กิ๊ว....

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 12:44:52 PM »

นี่เลยครับ  ทำร้ายคนไม่มีทางสู้

http://video.mthai.com/player.php?id=6M1223563392M0

ส่วนอันนี้ก็ใช้ความรุนแรงเกินกว่าเหตุ

http://www.youtube.com/watch?v=EclHSHBJeaA&eurl=http://thaienews.blogspot.com/

่่the justice
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 03:54:36 PM »

ต้องรอการสอบสวนก่อน
         ยังไม่แน่ว่าฝีมือใคร
         อย่าเพิ่งด่วนตัดสินครับ

แต่มีข้อเท็จจริงที่รับฟังยุติแล้วคือ
1. ฝ่ายผู้ชุมนุมปิดล้อมรัฐสภามิให้ฝ่ายนิติบัญญัติปฏิบัติหน้าที่ได้
2. ฝ่ายเจ้าหน้าที่เจรจาให้เปิดทาง แต่ไม่รับความร่วมมือ
3. มีการสลายการชุมนุม โดยเจ้าหน้าที่อ้างว่าเป็นไปตามหลักสากล (ใช้แก๊ซน้ำตา)
4. ฝ่ายผู้ชุมนุมมิได้ชุมนุมโดยสงบปราศจากอาวุธ(มีอาวุธ)
5. มีผู้ได้รับบาดเจ็บ ซึ่งมิใช่เกิดจากการใช้แก๊ซน้ำตาเท่านั้น เกิดจากอาวุธระเบิดชนิดอื่น อาวุธปืน
6. มีฝ่ายเจ้าหน้าที่ถูกอาวุธปืนยิงด้วยเช่นกัน

แต่ข้อเท็จจริงที่ยังรับฟังไม่ยุติ ยังโต้เถียงกันอยู่ คือ
1. ฝ่ายเจ้าหน้าที่เป็นฝ่ายใช้อาวุธอื่น ระเบิด หรือ อาวุธปืน
2. ผู้ได้รับบาดเจ็บขาขาด หรือ นิ้วขาด หรือ เสียชีวิต เกิดจากการกระทำของฝ่ายเจ้าหน้าที่ หรือ มิได้เกิดจากการกระทำของเจ้าหน้าที่
สรุป ยังตัดสินไม่ได้ รอข้อเท็จจริงให้มากกว่านี้ก่อนค่อยตัดสินผิดถูก
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 04:01:40 PM »

ส่วนตัวผมไม่ต้องรอสอบสวนก่อนครับ

มันที่อ้างตัวว่าเป็น จนท. กระทำต่อประชาชน แบบนี้

มันผิดตั้งแต่ต้นแล้วละครับ

dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 04:26:06 PM »

สอบสวนไปทำไม สอบแล้วได้อะไรขึ้นมาครับ แค่อยากรู้ว่าใครผิดใครถูกหรือ... ความสูญเสียมันเกิดแล้ว... ผมไม่ถามว่าใครผิดใครถูกครับ แต่ความรับผิดชอบมีกันหรือไม่ครับ
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 04:36:39 PM »

click==>> เปลวสีเงิน ... เขียนโดนใจอีกแล้ว... เยี่ยม

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 04:41:01 PM »

สอบสวนไปทำไม สอบแล้วได้อะไรขึ้นมาครับ แค่อยากรู้ว่าใครผิดใครถูกหรือ... ความสูญเสียมันเกิดแล้ว... ผมไม่ถามว่าใครผิดใครถูกครับ แต่ความรับผิดชอบมีกันหรือไม่ครับ

รับชอบครับ ไม่รับผิด เพราะพวกกรูเยอะ หน้าหนา และสถุนเป็นอาจินอยู่แล้ว
ผมประชดนะครับ อนาจกับนักการเมืองและตำหนวดไทย

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 05:07:08 PM »

ทองแท้ไม่แพ้ไฟ คนจัญไรเอาเงินเป็นที่ตั้ง

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 06:12:42 PM »

แต่มีข้อเท็จจริงที่รับฟังยุติแล้วคือ
1. ฝ่ายผู้ชุมนุมปิดล้อมรัฐสภามิให้ฝ่ายนิติบัญญัติปฏิบัติหน้าที่ได้
2. ฝ่ายเจ้าหน้าที่เจรจาให้เปิดทาง แต่ไม่รับความร่วมมือ(เจรจาที่ไหนมาถึงพวกก็ยิงแก๊สก่อนเลย ยี๊)
3. มีการสลายการชุมนุม โดยเจ้าหน้าที่อ้างว่าเป็นไปตามหลักสากล (ใช้แก๊ซน้ำตา)(แล้วพก ปืนสั้น ปืนยิงเร็ว mp5มาอวดสาวหรือไง )
4. ฝ่ายผู้ชุมนุมมิได้ชุมนุมโดยสงบปราศจากอาวุธ(มีอาวุธ)
5. มีผู้ได้รับบาดเจ็บ ซึ่งมิใช่เกิดจากการใช้แก๊ซน้ำตาเท่านั้น เกิดจากอาวุธระเบิดชนิดอื่น อาวุธปืน
6. มีฝ่ายเจ้าหน้าที่ถูกอาวุธปืนยิงด้วยเช่นกัน

แต่ข้อเท็จจริงที่ยังรับฟังไม่ยุติ ยังโต้เถียงกันอยู่ คือ
1. ฝ่ายเจ้าหน้าที่เป็นฝ่ายใช้อาวุธอื่น ระเบิด หรือ อาวุธปืน
2. ผู้ได้รับบาดเจ็บขาขาด หรือ นิ้วขาด หรือ เสียชีวิต เกิดจากการกระทำของฝ่ายเจ้าหน้าที่ หรือ มิได้เกิดจากการกระทำของเจ้าหน้าที่
สรุป ยังตัดสินไม่ได้ รอข้อเท็จจริงให้มากกว่านี้ก่อนค่อยตัดสินผิดถูก

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 06:38:19 PM »

2. ฝ่ายเจ้าหน้าที่เจรจาให้เปิดทาง แต่ไม่รับความร่วมมือ(เจรจาที่ไหนมาถึงพวกก็ยิงแก๊สก่อนเลย ยี๊)
3. มีการสลายการชุมนุม โดยเจ้าหน้าที่อ้างว่าเป็นไปตามหลักสากล (ใช้แก๊ซน้ำตา)(แล้วพก ปืนสั้น ปืนยิงเร็ว mp5มาอวดสาวหรือไง )

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

คิดว่า คุณ plo.. คงออมอาการ อย่างที่สุดแล้ว ..

"ข้อเท็จริงที่รับฟังว่ายุติแล้ว" คนที่จะใช้คำพูดนี้ ทราบไหม ว่าเป็นใคร. และพูดกันที่ไหน.  Grin

cups
ฉันเกิดในรัชกาลที่ 9
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 98

ความสวยเราสร้างได้

« ตอบ #84 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 08:18:13 PM »

2. ฝ่ายเจ้าหน้าที่เจรจาให้เปิดทาง แต่ไม่รับความร่วมมือ
3. มีการสลายการชุมนุม โดยเจ้าหน้าที่อ้างว่าเป็นไปตามหลักสากล (ใช้แก๊ซน้ำตา)

ผมว่าคุณควรหลับตานึกภาพเด็กผู้หญิงคนหนึ่ง เดินมากับแม่และน้องของเธอ  ในมือคงมีแต่มือตบและผ้าขนหนูชุบน้ำเพื่อใช้ป้องกันแก๊สน้ำตา  เธอเดินกลับมาจากบริเวณหน้ารัฐสภาเพื่อมาที่ทำเนียบฯ  ระหว่างทาง เธอถูกกลุมคนที่อ้างว่าเป็นผู้พิทักษ์สันติราฏษร์ระดมยิ่งด้วยอะไรบ้างไม่ทราบ แต่มีคน(ผมว่าไม่น่าเรียกว่าคน)ออกมาบอกว่าเป็นแก๊สน้ำตา ใส่ร่างของเธอจนเป็นรูโหว่ เธอเป็นเด็กผู้หญิงที่ไม่มีพิษมีภัยกับใคร แต่ก็มีไอ้ชั่วมันยิงเธอจนเธอต้องตาย ลองนึกดูคุณarmy53 ถ้าเธอคนนั้นเป็นแฟนของคุณซึ่งกำลังจะแต่งงานกันต้นปีหน้า หรือเธอคนนั้นเป็นลูกสาวที่คุณรัก คุณจะรู้สึกอย่างไร อาวุธที่ใช้ป็นแก๊สน้ำตาอย่างนั้นหรือ คุณใช้ชื่อว่า Army53แสดงว่าคุณคงเป็นทหาร(ถ้าไม่ใช่ก็ขอโทษทหารด้วย) คุณคงรู้เรื่องอาวุธและบาดแผลจากอาวุธเป็นอย่างดี คงพอจะรู้ว่าบาดแผลที่เกิดนั้นเกิดจากอะไร คุณรู้สึกอย่างไรที่มีไอ้ชั่วออกมาบอกว่าเธอพกระเบิดไปเอง  คุณลองหาดูรูปเธอที่วางไว้หน้าศพของเธอ ดูซิว่า เด็กผู้หญิงหน้าตาแบบนี้ เรียนจบ ABAC ที่บ้านขายของอยู่ที่คลองถม จะเป็นผู้ที่พกเอาระเบิดติดตัวมาอย่างนั้นหรือ  เธอทำไมถึงไปที่นั่น ถ้าอยู่บ้านคงไม่ตายแล้ว เหมือนที่มีไอ้เลวบางคนออกมาพูดวิจารณ์  เธอไปที่นั่นเพราะเธอรักชาติ  เธอรักพระเจ้าอยู่หัวและพระราชินี เธอเกลียดพวกขี้โกงและพวกขายชาติ  เพราะคนที่ควรจะออกมาทำหน้าที่นี้ อย่างพวกคุณ(ซึ่งผมคิดว่าเป็นทหาร)ควรจะออกมาทำหน้าที่นี้แทนเธอ  แต่ก็ไม่ทำ
คุณArmy53 ถ้าไม่ทำอะไรที่เป็นประโยชน์ก็อย่าเอาเท้าลาน้ำ เที่ยวอ้างนี่ อ้างนั้น แล้วไม่ทำอะไร น่าสมเพสในความคิดเสียจริงๆ รอวันที่ฝ่ายไหนชนะก็เป็นอันว่าฝ่ายนั้นถูกหรืออย่างไร  สงสารประเทศไทยที่มีคนอย่างพวกคุณอยู่มาก  ถ้ามีคนอย่างน้องโบว์ให้มากกว่านี้ บ้านเมืองเราคงน่าอยู่ น่าอายไหมครับสู้น้ำจิตน้ำใจเด็กผู้หญิงตัวเล็กๆคนนี้ก็ไม่ได้
ยูจีน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 56

ทุกอย่างมีสองด้านเสมอ

« ตอบ #85 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 08:50:02 PM »

นอกจากไม่มีสามัญสำนึกของตำรวจแล้วยังไม่มีสามัญ สำนึกของความเป็นคนอีก ขอไว้อาลัยให้น้องโบว์อีกรอบ  ไหว้

อันสตรี       ไม่มีศีล     ก็สิ้นสวย
บุรุษด้วย     ไม่มีศีล     ก็สิ้นศรี
อันนักบวช  ไม่มีศีล      ก็สิ้นดี
ข้าราชการ   ศีลไม่มี     ก็เลวทราม
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #86 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 07:46:09 AM »

...จากการพิสูจน์ของคุณหญิงหมอพรทิพย์...

...รองโฆษก สตช. น่าจะแสดงความรับผิดชอบในคำพูดของตัวเองหน่อย..
...ถ้าเป็นลูกผู้ชาย ชาติตำรวจ จริง...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #87 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 11:21:51 AM »

สมชาย  นายกฆาตกร ยี๊

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
ROJ.KT
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

รักประเทศไทย

« ตอบ #88 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 11:26:55 AM »

ต้องดูกันต่อไปครับ ท่านผู้ชม รู้สึกว่าหนังมันจะยาวววววววววววว  แน่ แน่ เลยครับ พี่ ๆ ชาว อวป.

.......สิ่งที่สอน . คนเราไม่ใด้  ก็คือ " สามัญสำนึก "  

พอใจเท่าที่มี    ยินดีเท่าที่ใด้
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #89 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 11:54:28 PM »

สมชาย  นายกฆาตกร ยี๊
เลือดเย็น
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์