เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 02:21:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหลือเชื่อ...จนท.รัฐ ให้สัมถาษณ์ว่า..พธม.ที่ตายเพราะระเบิดที่พกมาเอง...  (อ่าน 10273 ครั้ง)
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 07:55:07 AM »

...รองโฆษก สตช. ออกมาให้ข่าวบัดซบมาก...
... อย่างน้อยก็ควรให้เกียรติผู้เสียชีวิต และความรู้สึกของญาติของเขาและเธอ..

...ออกมาพูดเหมือนกับจะให้เกิดความวุ่นวายอีกครั้ง..

..ขอแสดงความไว้อาลัย แสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้เสียชีวิตทั้งสองท่านครับ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 07:56:47 AM »

Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 07:59:32 AM »

เห็นหน้าตำรวจสองสามท่านที่ออกมาให้สัมภาษณ์ให้ร้ายผู้บาดเจ็บและเสียชีวิตแล้วบอกได้เลยว่าเลิกตั้งความหวังเกี่ยวกับความยุติธรรมจากตำรวจแล้วครับ  มีการตั้งข้อสังเกตุว่าที่ตำรวจบอกว่าพันธมิตรพกระเบิดปิงปองไปก่อเหตุแล้วเกิดระเบิดเพราะโดนแรงปะทะจากแก๊ซน้ำตาที่ยิง ถ้าเขามีระเบิดปิงปองจริงทำไมตำรวจไม่มีการขาขาดจากแรงระเบิดหรือโดนละเบิดเลย อย่าบอกว่าพันธมิตรพกไปเพื่อให้ระเบิดใส่ตัวเองเพื่อสร้างสถานการณ์นะครับ
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 08:00:27 AM »

ตำรวจ191 ใช่มัยครับ คุณสมชาย(ฮา)
ถ้าใช่ อย่าจอดรถนอนหลับให้เห็นนะ Grin

อเสวนา จะ พาลานัง
Firing Pin
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 08:01:31 AM »

ลูกกลมๆที่อยู่ในมือเจ้าหน้าที่คืออะไรครับ ขอผู้รู้ช่วยดูวิเคราห์แล้วช่วยออกความเห็นหน่อย
โดยส่วนตัวแล้วภาพชัดขนาดนี้น่าจะเป็น ก้อนดินเหนียวตากแห้งแล้วพ่นสี ปืนก็เป็นปืนBB
ที่เจ้าหน้าที่ทำมาหลอกให้ตกใจเล่นครับ เท่านั้นเองจริงๆครับ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 08:11:55 AM »

..ให้สำภาษณ์.ได้ดี.. ยี๊

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 08:32:32 AM »

..ให้สำภาษณ์.ได้ดี.. ยี๊
                                                                                                                                                                                                         ถูกใจแล้วทำไมต้องทำหน้าแบบนั้นด้วยเล่าเฮียพงษ์ คิก คิก
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 08:54:38 AM »

ขอคารวะต่อผู้เสียสละ ครับ
ตั้งบำเพ็ญกุศลตามพิธีจีน ที่วัดศรีประวัติ อ.บางกรวย จ.นนทบุรี  นะครับ
ไม่ว่าน้องจะชอบหรือไม่ชอบรัฐบาล  เขาก็ไม่ควรจะเสียชีวิตขณะที่เดินจูงมือคุณแม่เฉยๆแบบนี้

ผมบอกได้ว่าการที่ตร. อ้างว่ามีคน 500 คนไปบุก บชน. เป็นเรื่องโกหกทั้งเพ  เราได้รับคำสั่งให้กลับเข้าทำเนียบ
และทุกๆคนก็เดินกลับมาจากสภาผ่านทางลานพระรูปฝั่งวัดเบญฯ   ผมพึ่งข้ามแยกเมื่อเกิดเสียงระเบิดลูกแรกลงกลางแยก  หลังจากนั้นตร. ก็ออกมาจาก บชน.ระดมยิงไม่หยุดทั้งอย่างกระทบแตก  และ ระเบิดกลางเวลา เราไม่ได้เข้าใกล้ บชน. เลยครับอย่าว่าแต่จะบุก มีรถกระบะขนลำโพงจอดอยู่กลางแยก 1 คันเพื่อถ่ายทอดเสียงเท่านั้นเอง   น้องเขายังอยู่แถวลานพระรูปตอนที่ตร. ระดมยิงมาทางพวกเรา 

ขอแสดงความเสียใจกับน้องโบว์ที่เสียชีวิตในที่นี้นะครับ  ถ้าเข้าใจไม่ผิดคุณแม่น้องยังรักษาตัวอยู่ศิริราชนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2008, 09:33:24 AM โดย chew » บันทึกการเข้า
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 08:56:19 AM »

ผู้พิทักสันติราษฎร์ ตัวจริง

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 09:21:16 AM »

....อย่าว่าตำรวจไทยมากนักครับเพราะตำรวจไทยเราที่จริงแล้ว เราฝึกเพียง คุมบ่อนคุมซ่อง ทวงหนี้ ตีประชา หาเหตุ พันธมิตร พิชิตกาหรี่ ตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จ เอ็ดเมียเพื่อน เลื่อนงานประจำ ขย้ำโลกีย์ หนีงาน พลาญชาติ ขี้ขลาดเป็นนิสัย หัวใจสัตว์ รวบรัดคดี ซี้นาย คิก คิก แลบลิ้น..ตำรวจน้ำดีบ่ต้องเดือดร้อนนะครับ.. เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 09:27:00 AM »

....อย่าว่าตำรวจไทยมากนักครับเพราะตำรวจไทยเราที่จริงแล้ว เราฝึกเพียง คุมบ่อนคุมซ่อง ทวงหนี้ ตีประชา หาเหตุ พันธมิตร พิชิตกาหรี่ ตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จ เอ็ดเมียเพื่อน เลื่อนงานประจำ ขย้ำโลกีย์ หนีงาน พลาญชาติ ขี้ขลาดเป็นนิสัย หัวใจสัตว์ รวบรัดคดี ซี้นาย คิก คิก แลบลิ้น..ตำรวจน้ำดีบ่ต้องเดือดร้อนนะครับ.. เยี่ยม

Absolutely... ตกใจ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 09:34:17 AM »

1 แต้มครับ เยี่ยม Cheesy
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 09:44:07 AM »

Grin

xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 09:55:17 AM »

ถูกต้อง

อย่างไรผมก็ขอสนับสนุนตำรวจดีๆครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
fflluukk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 09:55:53 AM »

พอๆครับ เห็นแต่ละกระทู้แล้วสงสารพี่ตำรวจครับ  สนับสนุนการนับถือเป็นรายบุคคลเหมือนท่านสมาชิกว่า
รา

แล้วยังสงสัยว่า  แก๊สน้ำตามีแบบจุดด้วยไฟแช๊ครึเปล่าครับ เห็นการสลายชุนนุมตอนเช้าวันนั้นมีคนใส่ฮูด คลุมหัวมิดชิด จุดแก๊สน้ำตาด้วยไฟแช๊คขว้างใส่ผู้ชุมนุม
เดี๋ยวจะหาภาพมาลงบ้าง

ตลกที่ท่านแถลงจังเลยครับ  ให้คนว่ามาสาธิตยิงแก๊สน้ำตา แหงนซะ 60 องศา  แต่ในข่าว ยิงวิถีราบอัดคนที่กำลังมอบเลยนะครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์