เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 02:27:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหลือเชื่อ...จนท.รัฐ ให้สัมถาษณ์ว่า..พธม.ที่ตายเพราะระเบิดที่พกมาเอง...  (อ่าน 10294 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 02:21:18 PM »

ตอนนี้ชาว อวป เริ่มมีความเห็นไม่ตรงกันแล้ว กลัวว่าพูดเรื่องการเมืองมากๆ จะทำให้เสียเพื่อนที่ชอบอะไร เหมือนๆกัน ผมอายุ 28 ได้แต่อ่านความเห็นไม่กล้าออกความเห็น เพราะความที่นับถือพี่ๆทุกท่าน

ให้ความเห็นได้ครับ แต่ก็อยากให้ยอมรับความคิดเห็นของเพื่อนๆ และเคารพความคิดเห็นซึ่งกันและกัน เปิดใจให้กว่างครับ

ตัวผมเองบางครั้งก็เห็นด้วยกับพันธมิตร บางครั้งก็ไม่เห็นด้วย บางครั้งก็ไม่เห็นและเห็นด้วยด้วยกับรัฐบาล ผมมองว่าทุกคนเป็นคนไทยเหมือนกันครับ  ผมชอบเวปนี้เพราะถึงแม้ว่าบางทีเราจะคิดไม่เหมือนกัน แต่เราก็เป็นพี่น้องกัน ถึงแม้ว่าจะมาจากคนละพ่อแม่ แต่เราก็รักใน ปืน เหมือนกัน

Cheesy Cheesy Cheesy
ในครรลองของความเป็นเพื่อน.. สำเนียง การใช้ถ้อยคำ ดูกันออก ครับ.
ผมจะดีกับคนที่คิด กับผมอย่างเพื่อนเสมอ.  Cheesy

ส่วนไอ้ลูกเต่า ไม่ว่ามันจะใหญ่โต มาจากไหน ผมไม่สน อย่ามากร่างขวา่งทางกันก็แล้วกัน  Huh

kookkik
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 03:00:20 PM »

เท็จจริงแล้ว ดูแต่ในข่าวเห็นรูปประชาชนโดนทำร้าย นึกสงสาร  พอเห็นรูปเจ้าหน้าที่โดนทำร้ายก็สงสาร ขอเป็นคนนึงที่อยู่ตรงกลาง ไม่ว่าใครถูกใครผิด ไม่อยากเห็นเลือดคนไทยครับ
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 03:40:41 PM »

ไม่มีอะไรหรอกครับ  แค่โกหกจนเคยชิน  เป็นสันดานแล้ว
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 04:27:40 PM »

ผมชอบข้อความของท่านพญาจงอางจริงๆ   ยิ้มีเลศนัย  รู้จริงไม่มั่ว สำหรับตำรวจที่ไม่มีสามัญสำนึก

จากชื่อท่านพญาจงอาง พอเดาได้ว่าอยู่แถวไหน......

พี่ใบ้ให้ขนาดนี้ผมเดาว่าทำงานสถานเสาวภา แน่นอนครับ คิก คิก
ด้วยความเคารพครับพี่พญาจงอาง ไหว้
ปล.กราบลาเป็นการด่วน ไม่อยากฟังsonic boom Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 04:35:52 PM »

อ้างถึง
พอดีช่วงนี้ได้งานใน รพ.วชิระพอดี วันนี้(9 ตค.) ได้เข้าไปทำงาน เจอพนักงานเวรเปล ได้คุยทั่วไป และถามถึงเหตุการณ์วันที่ยิงแก๊สนำตา พนักงานเวรเปลบอกว่า เขาขึ้นไปดูบนดาดฟ้า เห็นมีตำรวจ 5 คน ยําครับว่าตำรวจ อยู่บนดาดฟ้าอาคารอื่น แล้วโยนอะไรไม่ทราบลงมาที่กลุ่มชุมนุม แล้วก็วิ่งหนีไป และเขายืนยันว่า ผู้บาดเจ็บที่เข้ามา มีแผลจากสะเก็ดระเบิดจริงๆครับ
ไม่ได้ต้องการให้แตกแยก หรือมาเติมเชื้อให้ไฟในรุ่นเรานะครับ เพียงแต่ได้รับรู้มา ก็มาเล่าสู่กันฟัง ความจริงคนที่ทำเท่านั้นที่รู้อยู่แก่ใจ เราอย่ามาเถียงหรือทะเลาะกันเลยนะครับ ขอว่ามาแชร์ความรู้สึก และประสบการณ์ครั้งหนึ่งในชีวิตกัน

แล้วก็ขอแสดงความนับถือเพื่อนๆ และคนไทย ที่ไปร่วมชุมนุมครับ
ผมไม่ขอตัดสินละกันว่าถูกหรือผิดในเวปนี้ แต่ท่านได้ทำหน้าที่คนไทยแทนหลายๆคนที่ไม่ได้ออกไปร่วม ผมคนนึงละที่อยากไป แต่ไม่กล้า บอกเลยครับ ไม่กล้าไปกลัวตาย หากไม่มีพวกท่านผู้เสียสละ หลายๆคนรวมทั้งผมคงไม่มีวันทราบในหลายๆเรื่อง ขอบคุณ และขอไว้อาลัยและเสียใจต่อผู้บาดเจ็บและเสียชีวิตครับ

เพื่อนผมได้รับฟังมาแบบนี้ครับ...

ส่วนเรื่องในกระทู้ยังไม่ได้อ่าน...ขอโพสต์ก่อน
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 07:18:37 PM »

ตำรวจเอามาเอง...........ยัดข้อหาอีกแล้ว............

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
big__jod - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 10:05:34 PM »

จนท.รัฐ ให้สัมถาษณ์ว่า..พธม.ที่ตายเพราะระเบิดที่พกมาเอง

ผู้พูด รู้สึกสมเพศตัวเองบ้างหรือเปล่า

ใครรู้ช่วยตอบที

เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 10:50:00 PM »

..ผมเชื่อว่า...คนเราถ้าทำอะไรอย่างมุ่งมั่น....

...ต้องมีแรงขับอะไรสักอย่าง...ถึงจะสามารถยืนหยัด...ต่อสู้...ตามวิถีของตนได้...

...ถามว่า....

...กลุ่มที่กำลังต่อสู้อยู่ขณะนี้...เขาได้แสดงจุดยืนที่ชัดเจน...ว่าเข้าสู้เพื่อ...สิ่งใด...

...แต่กลุ่มที่อยู่ตรงข้าม...เขายืนหยัดเพื่ออะไร...เพื่อใคร...

...ดังนั้น...ผมจึง...เป็นแนวร่วมทางความคิด...กับ...พธม.  ครับ...

...และเชื่อว่า...กรุงศรีอยุธยาไม่สิ้นคนดี....และไม่อาวรณ์...อาลัย...กับ...ทักษิณ...

...เขาสมควรที่จะหมดยุค...หมดวาระไปแล้ว...หรือยัง...เหลืออะไร...ที่ต้องปฎิบัติการอยู่อีก...

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 01:33:49 AM »

ตอบง่ายมากครับ เงินหลายหมื่นล้านที่โดยอายัดอยู่ และคดีที่รอเข้าตะรางอีกหลายคดี
แค่เอากล่องขนมสักหนึ่งคันรถ มาขับเคลื่อน มองยังไงก็คุ้มครับ

..ผมเชื่อว่า...คนเราถ้าทำอะไรอย่างมุ่งมั่น....

...ต้องมีแรงขับอะไรสักอย่าง...ถึงจะสามารถยืนหยัด...ต่อสู้...ตามวิถีของตนได้...

...ถามว่า....

...กลุ่มที่กำลังต่อสู้อยู่ขณะนี้...เขาได้แสดงจุดยืนที่ชัดเจน...ว่าเข้าสู้เพื่อ...สิ่งใด...

...แต่กลุ่มที่อยู่ตรงข้าม...เขายืนหยัดเพื่ออะไร...เพื่อใคร...

...ดังนั้น...ผมจึง...เป็นแนวร่วมทางความคิด...กับ...พธม.  ครับ...

...และเชื่อว่า...กรุงศรีอยุธยาไม่สิ้นคนดี....และไม่อาวรณ์...อาลัย...กับ...ทักษิณ...

...เขาสมควรที่จะหมดยุค...หมดวาระไปแล้ว...หรือยัง...เหลืออะไร...ที่ต้องปฎิบัติการอยู่อีก...

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 07:51:12 AM »

ผมว่ายิ่งนายตำรวจเลวๆ ออกมาพูดโกหกป้ายสีเพื่อเอาใจนักการเมืองเลวๆ
ยิ่งทำให้ตำรวจชั้นผู้น้อย หรือตำรวจดีๆ พลอยอยู่ในสังคมลำบากด้วย
ฉะนั้นตำรวจควรจะรีบจัดการผ่าตัดกันเองภายในสตชครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
พัทธ์--รักในหลวง--
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:56:33 AM »

เจ้าหน้าที่ตำรวจเลวๆ  กล้าทำเเต่ไม่กล้ารับ.......ไร้ศักดิ์ศรี......
คอยดูต่อไปนะครับ เรื่องเลวร้ายต่อประชาชนที่ไร้อาวุธยังไม่จบเเค่นี้ 
คอยดูความชั่วน้องเขยหน้าเหลี่ยมคนนี้ให้ดีครับ  น้ำนิ่งไหลลึก ....ทำตัวเรียบร้อย  นุ่มนวล...............................
เเต่อย่างไรก็ตามเเววตาก็ไม่สามารถซ้อนเร้นความชั่วในใจได้
       คอยสังเกตเวลาออกที่โทรทัศน์ให้ดีครับ   เเววตาอำมหิตในสายตา............พูดน้อยต่อยหนัก......หมาเห่าไม่กัด หมากัดไม่เห่า.....
         พูดมาก ปากไวอย่างสมัครยังไม่ทำอะไรรุนเเรงขนาดนี้.....ถ้านายก ไม่สั่งตำรวจจะกล้าทำขนาดนี้หรือ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 11:06:15 AM »

Smiley ตอนนี้สังคมกำลังลงโทษพวกโกหกพวกนี้ ทุกวันยิ่งต้องโกหกมากขึ้น เพื่ออุดรอยที่ตัวเองกระทำไว้ ในที่สุดก็กลายเป็นคนตอแหล

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 11:18:59 AM »

เจ้าหน้าที่ตำรวจเลวๆ  กล้าทำเเต่ไม่กล้ารับ.......ไร้ศักดิ์ศรี......
คอยดูต่อไปนะครับ เรื่องเลวร้ายต่อประชาชนที่ไร้อาวุธยังไม่จบเเค่นี้ 
คอยดูความชั่วน้องเขยหน้าเหลี่ยมคนนี้ให้ดีครับ  น้ำนิ่งไหลลึก ....ทำตัวเรียบร้อย  นุ่มนวล...............................
เเต่อย่างไรก็ตามเเววตาก็ไม่สามารถซ้อนเร้นความชั่วในใจได้
       คอยสังเกตเวลาออกที่โทรทัศน์ให้ดีครับ   เเววตาอำมหิตในสายตา............พูดน้อยต่อยหนัก......หมาเห่าไม่กัด หมากัดไม่เห่า.....
         พูดมาก ปากไวอย่างสมัครยังไม่ทำอะไรรุนเเรงขนาดนี้.....ถ้านายก ไม่สั่งตำรวจจะกล้าทำขนาดนี้หรือ

มันพูดว่า...

"ภูมิใจและขอขอบคุณเจ้าหน้าที่ตำรวจที่ได้เสียสละในการรักษาความสงบของบ้านเมืองที่เกิดจาก"ผู้ที่ไม่หวังดีกับบ้านเมือง"

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 11:43:37 AM »

ผมอยากจะถามว่า
ระหว่าง ประชาชน(เด็ก คนชรา ผู้หญิง)โดนทำร้าย  กับ ตำรวจที่ถือกฎหมาย ถืออาวุธโดนทำร้ายอย่างไหนน่าสงสารกว่ากันครับ
ที่เพื่อนสมาชิกบอกว่ากลัวความเห็นจะแตกแยก ผมคิดว่าถ้าแตกแยกไปข้างที่ดี  ก็ไม่เป็นไรครับ
แต่อย่าแตกแยกไปเข้าข้างคนชั่วแล้วกันครับ  Angry

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 12:35:04 PM »

Smiley ตอนนี้สังคมกำลังลงโทษพวกโกหกพวกนี้ ทุกวันยิ่งต้องโกหกมากขึ้น เพื่ออุดรอยที่ตัวเองกระทำไว้ ในที่สุดก็กลายเป็นคนตอแหล
ฟ้ามีตา อีกหน่อยเวรกรรมจะตามพวกสารเลวจอมแหลไปครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์