เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 05:29:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ทำได้แค่นี้เอง  (อ่าน 2850 ครั้ง)
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 04:24:37 PM »

Grin  วันนี้วันพุธ ถือว่าเป็นกีฬาของหน่วยทหารทั่วไป  ผมจึงไปยิงปืนที่สนาม  ร.๑  รอ. มา  ช่วงเวลาซักบ่ายโมงครึ่งเห็นจะได้  สนามเงียบมาก มีคนยิงรวมทั้งผม ๒ คน  หลังจากการห่างเหินและไม่ได้ยิงปืนมาเป็นเวลา ซักประมาณ ๘  เดือนเห็นจะได้  ก็เลยไปซื้อลูกที่สนาม ๒๕  นัด  ผมเอาลูกจริงไปเอง ๒๕  นัด  รวม ๕๐ นัด   จากการที่ไม่ได้ยิงมา ๘ เดือน เลยตั้งเป้าที่ระยะ ๗  เมตร  เพราะกลัวยิงไม่ถูก ก็เลยเอาใกล้ ๆ ไว้ก่อน  ผลออกมาเป็นอย่างชมรูปนะครับ  ยิงแค่  ๒ เป้านะครับ  (เป้าแรกไม่กล้าให้ดู)  ดูเป้าเดียวแล้วกันนะครับ  วันนี้ทำได้แค่นี้เอง  (ทนดูหน่อยนะครับ เพราะไม่ค่อยแม่น)   Grin   พอถู ๆ  ไถ่ ๆ   ไปวัดไปวาได้ไหมครับ   Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 04:26:21 PM »

เยี่ยมเลยครับ  Grin Grin Grin Grin  แค่นี้ก็ป้องกันครอบครัวและทรัพย์สินได้แล้วครับ  Grin Grin Grin Grin 

แต่ปืนค้างสไลด์ไม่ปลดแม็คหรือครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 04:28:05 PM »

Grin ยิงได้ขนาดนี้ หากมีเรื่องราวจริง ๆ ก็ต้องขึ้นศาลกันเหนื่อยล่ะครับ Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 04:41:27 PM »

ฝีมือใช่ย่อยนะเรา  Wink Wink

ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 04:42:51 PM »

ยิงเกาะกลุ่มได้ดีครับพี่ ขนาดไม่ได้ยิงมา 8 เดือน ถ้ายิงทุกวันจะเป็นยังงัยน้อ Wink Wink

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 04:45:46 PM »

ยิงเกาะกลุ่มได้ดีครับพี่ ขนาดไม่ได้ยิงมา 8 เดือน ถ้ายิงทุกวันจะเป็นยังงัยน้อ Wink Wink

ยิงทุกวันกระสุนจะหมดครับ  โดนชก โดนชก

บางโพ 5
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 04:47:49 PM »

เยี่ยมเลยครับ Grin Grin Grin Grin แค่นี้ก็ป้องกันครอบครัวและทรัพย์สินได้แล้วครับ Grin Grin Grin Grin

แต่ปืนค้างสไลด์ไม่ปลดแม็คหรือครับ

Grin  ลืมเอาแม็คออกครับ  เพราะกลับมาถ่ายรูปที่ทำงานครับ  ลูกยิงหมดไปแล้ว  อยู่คนเดียวด้วยเลยเอาเสียไว้

Grin ยิงได้ขนาดนี้ หากมีเรื่องราวจริง ๆ ก็ต้องขึ้นศาลกันเหนื่อยล่ะครับ Grin
              Grin  ทำไม่ต้องขึ้นศาลเหนื่อยละครับพี่ NaiMai

ฝีมือใช่ย่อยนะเรา Wink Wink
              Grin  ขอบคุณครับพี่ PU45  วันหลังจะพยายามให้ดีกว่านี้ครับ   อ่อนซ้อมครับ  พี่ ๆ เพื่อนๆ ในนี้ต่างก็แม่น ๆ กันทั้งนั้นครับ

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 04:51:35 PM »

ยิงทุกวันกระสุนจะหมดครับ โดนชก โดนชก
                    Grin  ตังค์หมดด้วยครับพี่  แถมโดนเมียตีตายแน่ ๆ  ดีไม่ดีเอาปลอกกระสุนมาต้มให้กินแทนข้าวแน่ครับ Grin

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 06:05:36 PM »

ทำได้ดีครับ....... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 06:10:41 PM »

...พอถู ๆ  ไถ ๆ   ไปวัดไปวาได้ไหมครับ...
ถ้าเป้านี้เป็นคนจริงๆ  นายเป้าคนนี้คงได้ไปวัดแน่ๆครับ  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 06:29:31 PM »

Cheesy เป้านี้เป็นผลจากการยิงเร็วด้วยหรือเปล่าครับ
ถ้าเป็นการยิงเร็ว ผมขอยกตำแหน่ง "จอมปืน" ให้เลย
ยิ่งถ้าคุณ nung P-13 บอกว่าทั้งยิงเร็วและยิงมือเดียว
เอา "ขั้นเทพ" ไปจากผมได้เลยครับ นับถือ นับถือ  Cheesy

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 06:57:38 PM »

ไม่ได้ยิงเร็วครับ ค่อย ๆ ยิงครับ บรรจุครั้งละ ๒ - ๓ นัดครับ  เพราะไม่ได้ยิงมานานครับ

NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 07:00:33 PM »

เก่งมากครับ ข้าผู้น้อยขอคารวะ
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 08:29:15 PM »

Grin Grinผมว่าแค่นี้ถ้าเป็นคนจริงๆ ก็เรียบร้อยแล้วละครับ Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
Padet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2005, 08:32:44 PM »

ไม่ได้ยิงเร็วครับ ค่อย ๆ ยิงครับ บรรจุครั้งละ ๒ - ๓ นัดครับ เพราะไม่ได้ยิงมานานครับ
[/qu
   ote        Smiley Smiley Smiley  ซ้อมบ่อย ๆ เดี๋ยวก็เข้าที่ครับ   Grin Grin Grin

Have guns  will  travel
หน้า: [1] 2
  พิมพ์