เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:15:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครได้ฟังรายการ "เดอะ นิวส์ โชว์ กับ คุณปลื้ม" บ้างครับ  (อ่าน 8099 ครั้ง)
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 09:12:58 AM »

ผมอยากรู้ว่าเขาพูดอย่างนี้จริงมั้ยครับ  Angry Huh  ผมไม่ได้ฟังเอง  แต่ถ้า ม.ล. คนนี้พูดแบบนี้ ก็คงหมดอนาคตทางการเมืองในกทม. แน่นอน

>>>>>>>
วานนี้ (9 ต.ค) ในรายการวิทยุชื่อ “เดอะ นิวส์ โชว์ กับ คุณปลื้ม” ดำเนินรายการโดย ม.ล.ณัฏฐกรณ์ เทวกุล ที่ออกอากาศทางคลื่น 97.0MHz ในช่วงเวลาประมาณ 13.00-14.00 น. ม.ล.ณัฏฐกรณ์ ได้หยิบแถลงการณ์ของสภาเพื่อสิทธิมนุษยชนและการพัฒนาแห่งเอเชียและสำนักงานสิทธิมนุษยชนศึกษา ม.มหิดล ที่ออกมาแสดงความไม่เห็นด้วย กรณีอาจารย์ในโรงเรียนแพทย์ 8 สถาบัน และสถาบันจิตเวชศาสตร์เจ้าพระยา ที่ออกมาประกาศว่าจะไม่รับรักษา คณะรัฐมนตรี และ ส.ส.พรรคร่วมรัฐบาล และ เจ้าหน้าที่ตำรวจที่แต่งเครื่องแบบ และแจ้งยศชั้น เพื่อตอบโต้การกระทำรุนแรงต่อประชาชนของตำรวจในวันอังคารที่ 7 ต.ค. จนทำให้มีผู้ได้รับบาดเจ็บกว่า 400 คน และเสียชีวิต 2 คน ยกเว้นในกรณีฉุกเฉิน

ม.ล.ณัฏฐกรณ์ กล่าวด้วยว่า แถลงการณ์ดังกล่าวได้เรียกร้องให้แพทยสภาและคณะกรรมการสิทธิมนุษยชนเข้าสอบจริยธรรมและมาตรฐานทางการแพทย์ของ อาจารย์แพทย์ 8 สถาบันโดยทันที

“เรื่องนักบินที่ไม่ยอมขับเครื่องบินให้กับ ส.ส.พรรคพลังประชาชน ซึ่งจริงๆ ควรจะถูกไล่ออกในกรณีบริษัทปกติเนี่ย เรื่องนั้นกลายเป็นเรื่องเล็กไปเลยพอมาเจอหมอที่โรงพยาบาลจุฬาฯ ที่ไม่ยอมรักษาตำรวจ คือ ก่อนอื่นตำรวจเขาถูกโจมตีชัดเจนอยู่แล้ว พันธมิตรฯ ใช้รถวิ่งทับเจ้าหน้าที่ตำรวจสองรอบอ่ะ เอาเสาธงมาแทงหน้าอกทะลุปอดฮะ เอาปืนมาวิ่งไล่ยิงตำรวจ เอาระเบิดปิงปองขว้างเข้าใส่เจ้าหน้าที่ตำรวจ และคุณจะไม่รักษาเขาได้อย่างไร”

“ก่อนอื่นเลย ฝ่ายที่รุกก่อนคือพันธมิตรฯ ฝ่ายที่รับแค่ประคองสถานการณ์ให้ผ่านช่วงนี้ให้ได้ก็คือฝ่ายตำรวจ สอง ต่อให้ตำรวจเป็นฝ่ายร้าย ซึ่งไม่ได้เป็นความจริง คุณก็ต้องรักษาเขาอยู่ดี คุณก็ต้องรักษาเขาอยู่ดี” ม.ล.ณัฏฐกรณ์ กล่าวบิดเบือนแถลงการณ์ของแพทย์

“คุณเป็นแพทย์อีท่าไหนบอกว่าไม่รักษาเจ้าหน้าที่ตำรวจ อันนี้เป็นการเมืองใหม่หรือเปล่าฮะ เป็นการเมืองใหม่หรือเปล่าฮะ ... ไม่รู้จะพูดยังไงจริงๆ ฮะ เอาแค่เรื่องนี้ผมก็ล่อได้เป็นครึ่งชั่วโมง แต่บางเรื่องผมรับไม่ได้ คุณยังมีความเป็นมนุษย์อยู่หรือเปล่าฮะคุณหมอ” บุตรชายของ ม.ร.ว.ปรีดิยาธร เทวกุล กล่าว พร้อมพาดพิงไปถึง อาจารย์แพทย์ท่านหนึ่งของ ร.พ.จุฬาฯ ที่ออกมาให้สัมภาษณ์ถึงแถลงการณ์แพทย์ 8 สถาบัน พร้อมกันนี้ได้กล่าวปรักปรำด้วยว่า สาเหตุที่อาจารย์แพทย์ท่านนี้ออกมาเคลื่อนไหวก็เพราะ อาจารย์ของอาจารย์แพทย์ท่านนี้ซึ่งบุตรสาวสูญเสียนิ้วเท้าไปจากเหตุการณ์เมื่อวันที่ 7 ต.ค. อยู่เบื้องหลัง

สำหรับประเด็นที่ ม.ล.ณัฐกรณ์ ได้กล่าวบิดเบือนนั้นคือในประเด็นที่ว่า อาจารย์แพทย์ 8 สถาบันนั้นแสดงปฏิกิริยาปฏิเสธ “ตำรวจ” ในเชิงสัญลักษณ์เท่านั้น เพราะทั้งหมดได้ชี้แจงหากเป็นกรณีฉุกเฉินแพทย์ก็ยังคงให้การรักษาอย่างดีที่สุด แต่หากเป็นกรณีไม่ฉุกเฉินแพทย์ก็มีสิทธิ์ปฏิเสธให้การรักษาได้ หรือ ถ้าอยากรับการรักษากับแพทย์คนนั้นก็ต้องไม่ใส่เครื่องแบบและไม่ระบุชั้นยศในการเข้ารับการรักษาเท่านั้น

เกือบหมิ่นศาลสงสัยเจรจาพันธมิตรฯ

ต่อมา ม.ล.ปลื้มยังได้กล่าวแสดงความไม่พอใจกรณีที่ศาลอุทธรณ์เพิกถอนหมายจับคดีกบฎของแกนนำพันธมิตรฯ 9 คน ด้วยว่าเกิดจาการเจรจาระหว่างศาลและพันธมิตรฯ และกล่าวด้วยว่า สิ่งที่เกิดขึ้นวานนี้อาจหมายความว่า มีการแทรกแซงกระบวนการยุติธรรม

“บอกตรงๆ นะวันนี้เป็นวันที่ผมหมดศรัทธา หมดศรัทธากับบ้านเมือง ผมก็เลยตั้งชื่อยุคนี้ไงว่า 2551 อันธพาลครองเมือง”

ปรักปรำ พธม. ตายเพราะขนระเบิดมาถล่มรัฐสภา

หลังจากนั้น ม.ล.ณัฐกรณ์ยังได้กล่าวอีกว่า เหตุรถจี๊ปเชอโรกีที่ระเบิดบริเวณหน้าพรรคชาติไทยในช่วงเย็นของวันที่ 7 ต.ค. จนทำให้ พ.ต.ท.เมธี ชาติมนตรี หรือ “สารวัตรจ๊าบ” ประธานกลุ่มยามเฝ้าแผ่นดินบุรีรัมย์เสียชีวิตนั้นเกิดจากการที่กลุ่มพันธมิตรฯ มีความประสงค์ที่จะเอาระเบิดใส่รถจี๊ปมาระเบิดรัฐสภา แต่เกิดเหตุระเบิดขึ้นเสียก่อน และยังพยายามกล่าวเชื่อมโยงด้วยว่า พ.ต.ต.เมธีนั้นเป็นน้องเขยของนายการุณ ใสงาม อดีต ส.ว. และผู้ออกมาเคลื่อนไหวกับกลุ่มพันธมิตรฯ

จากนั้นผู้ดำเนินรายการคนนี้ยังกล่าวด้วยว่า ตนคิดว่า กลุ่มพันธมิตรฯ พยายามยึดรถประจำทางเพื่อขนระเบิดเข้าไปถล่มกองบังคับการตำรวจนครบาล (บช.น.) และบอกว่าการกระทำเช่นนี้ของพันธมิตรฯ เป็นมาตรฐานใหม่ของ “อนารยะมวลชน”

สำหรับคำพูดดังกล่าวของ ม.ล.ณัฏฐกรณ์นั้นถือว่าเป็นการบิดเบือนอย่างร้ายแรงอีกครั้งหนึ่ง เพราะ ช่วงค่ำของวันที่ 8 ต.ค. หลังจากเกิดเหตุดังกล่าวขึ้นแกนนำพันธมิตรฯ ได้ยืนยันว่า ไม่ได้เป็นการกระทำของพันธมิตรฯ เพราะพันธมิตรฯ ไม่มีความจำเป็นต้องทำเช่นนั้นและประกาศยืนยันว่า ขสมก. สามารถมานำรถกลับไปได้ตลอดเวลา

ต่อมา บุตรชายของ ม.ร.ว.ปริดิยาธร เทวกุลกล่าวด้วยว่า เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเป็นปัญหาที่เกิดจาการเผชิญหน้าระหว่างอนารยะมวลชนกับรัฐบาลที่มาจากเลือกตั้ง พร้อมทั้งกล่าวโจมตีด้วยว่า ทหารกำลังฉวยโอกาสด้วยการไม่ช่วยตำรวจในการปราบปรามพันธมิตรฯ

“ผมก็เป็นกำลังใจให้เจ้าหน้าที่ตำรวจต่อไปก็แล้วกัน” ม.ล.ณัฏฐกรณ์กล่าว พร้อมกับกล่าวหาด้วยว่า สาเหตุที่ นายสนธิ ลิ้มทองกุล ออกมาระบุว่า พล.อ.อนุพงศ์ เผ่าจินดา ผู้บัญชาการทหารบกไม่ยืนข้างประชาชน จึงออกมาบอกว่า พล.อ.อนุพงศ์อยู่ฝ่ายทักษิณ เนื่องจาก ผบ.ทบ.ไม่ยอมทำการปฏิวัติรัฐประหาร โดยข้อมูลดังกล่าวเขาอ้างอิงมาจากหนังสือพิมพ์บางฉบับ โดยเฉพาะหนังสือพิมพ์ประชาทรรศน์ ซึ่งเป็นสื่อในระบอบทักษิณ ภายใต้เงินทุนของกลุ่มการเมืองของนายเนวิน ชิดชอบ

ช่วงท้ายรายการ ม.ล.ณัฏฐกรณ์ระบุด้วยว่า วันนี้ตนหมดศรัทธากับระบบจริงๆ แต่ก็เชื่อว่าสงครามครั้งนี้จะยาว 5 ปี 10 ปี และตนก็จะสู้ต่อไป

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 09:28:31 AM »

พ่อดัน.. แต่พ่อไม่ได้สอน..

ปล่อยให้อยู่กับหมาที่บ้าน... มันเลย "ปากหมา"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2008, 09:33:46 AM โดย JongRakN » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 09:42:36 AM »

เอาอะไรกับเด็กปากเสีย
วันก่อนบอกว่าจะสมัครชิงผู้ว่าฯกทมกับเขา เอาจริงกับไม่กล้ากลัวเสียเงิน

อเสวนา จะ พาลานัง
rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:02:22 AM »

กับไอ้คนๆนี้นะ ผมไม่เคยให้ราคามันมาตั้งนานแล้ว ดีแต่ขี้โม้ ทำแอ๊ค นักเรียนนอกเท่านั้น มีแค่นั้นจริงๆ ถ้าไม่มีบารมี คุณพ่อคอยหนุนส่งนะ ความสามารถจริงๆมีอะไร โธ่เอ๊ย ................อนาถ

ตอนเย็น ช่อง 3 ข่าวมาถึงช่วงมันเมื่อไร รีโมท ครับ เรียกหาทันที
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:19:46 AM »

ปล่อยให้อยู่กับหมาที่บ้าน... มันเลย "ปากหมา"
  ขำก๊าก เยี่ยม

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:53:34 AM »

นายคนนี้เก่งแต่ปากครับ ตอนแรกบอกจะลงผู้ว่าฯ ไม่เห็นลงเลย ถ้าลงจริง คะแนนผมว่าน้อยกว่า ลีน่าจังอีก
อวดอ้างตัวว่าเก่งจบเมืองนอกเมืองนา ฟังการพูดจา ก็รู้ว่าสติปัญญามีแค่ไหน

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:54:03 AM »

Smiley เสียดายชาติตระกูลจริงๆ แสดงให้เห็นได้ว่าคนที่จบถึงเมืองนอก ก็โง่ได้เหมือนกัน (อาจแกล้งโง่ หรือโง่จริง)

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 11:12:32 AM »

คนแบบมันไม่ควรเสนอหน้าออกมาให้คนเกลียดได้บ่อยๆนะครับ
ไม่เคยให้ราคาเหมือนกันครับ ช่วงรายการมันผมก็กดรีโมททันทีเช่นกัน
   เหลือเชื่อว่ามันไม่รู้เลยหรือ ว่าชาวบ้านเกลียดมันขนาดไหน

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
พัทธ์--รักในหลวง--
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 11:13:06 AM »

ปากหมาเเบบนี้พ่อเเม่ไม่สั่งสอนครับ........ไม่ควรทำอะไรดีดีเพื่อประเทศชาติ........
.........ขอให้กำลังใจอาจารย์เเพทย์เเละเเพทย์ประจำบ้าน เเพทย์ใช้ทุน ในโรงเรียนเเพทย์ทั้ง 8 สถาบันที่ทำหน้าช่วยเหลือประชาชนผู้บริสุทธ์ที่ได้รับบาดเจ็บเเละเสียชีวิตในเหตุการณ์ครั้งนี้ครับ
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 11:15:06 AM »

Smiley เสียดายชาติตระกูลจริงๆ แสดงให้เห็นได้ว่าคนที่จบถึงเมืองนอก ก็โง่ได้เหมือนกัน (อาจแกล้งโง่ หรือโง่จริง)

จะเอาอะไรกับไอ้พวกซักกางเกงในไม่เป็นครับ ยี๊

โคตรเหง้าไม่ได้ช่วยอะไร แลบลิ้น
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 11:28:46 AM »

แล้วตกลง 'เขาพูดอย่างนี้จริงมั้ยครับ?'  ถ้าท่านใดได้ยินมาเอง  ผมรบกวนให้ข้อมูลหน่อยนะครับ
ขอบพระคุณครับ  เรื่องอื่นผมไม่แคร์  แต่ได้ยินมาว่า "เขาโทษพ่อ แม่น้องโบว์ ที่พาน้องไปตาย" 

อันนี้ยอมไม่ได้ครับ ดูถูกครอบครัวของคนที่พึ่งสูญเสียอย่างมากขนาดนี้ แต่ก่อนที่ผมจะดำเนินการประณามคนๆนี้
ผมต้องหาก่อนว่าจริงหรือเปล่า

รบกวนท่านที่ได้ยินมาเองนะครับผม
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 11:32:45 AM »

นี่ครับพี่ chew
http://www.managerradio.com/radio/DetailRadio.asp?program_no=1026&mmsID=1026/1026-2466.wma&program_ID=18383

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 11:37:23 AM »

ขอบพระคุณครับผม
charoen
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 11:44:06 AM »

หมายังช่วยเจ้าของเฝ้าบ้าน
 คนนี้ผมว่าน่าจะเปรียบเทียบ
  กับสัตว์ที่ต่ำกว่าหมานะครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 11:57:30 AM »

หมายังช่วยเจ้าของเฝ้าบ้าน
 คนนี้ผมว่าน่าจะเปรียบเทียบ
  กับสัตว์ที่ต่ำกว่าหมานะครับ

เห็นด้วยครับ   Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์