เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:31:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สล้าง บุนนาค ประกาศระดมกำลังตร.เก่าจะยึดทำเนียบฯจากพธม.  (อ่าน 12954 ครั้ง)
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:18:11 PM »

ดีวุ๊ย...  เมื่อวานก็มีกรณี นปก. กับ นักศึกษาและคณาจารย์บางส่วนจากจุฬาฯ  ..วันนี้ยอมให้อดีตตำรวจฉาว มาใช้เป็นที่แถลงข่าว  มันทำเหมือนกับว่าบ้านนี้ เมืองนี้ไม่มีกฎหมายแล้วนึกอยากจะทำอะไร?ก็ทำ  นึกอยากประกาศอะไร? มันก็ประกาศ  แล้วตัว "ส.ต.ต.ณัฐวุฒิ จันทร " เขาไม่มีหัวหน้าโดยตรงนำมาหรือครับ?   ทำไม?ต้องให้อดึตตำรวจบางคน นำมาเปิดตัว ที่สำคัญมาประกาศในสถานที่ราชการเสียอีก ...งงครับ!!    อย่าบอกนะว่าพรุ่งนี้จะให้...นายสุรชัย แซ่ด่าน  อีกคนมาแถลงระดมพลอีก ผมว่าไม่แปลกหรอกครับถ้า สตช. จะเสียหายและเสียศักดิ์ศรี...ก็มันเป็นกันเสียแบบนี้นี้เองนี่ครับจะมัวไปโทษคนนอกอยู่ทำไม? ในเมื่อพวกท่านทำอะไร?เคยแคร์ความรู้สึกประชาชนบ้างไหม ....เศร้าครับ  เศร้า เศร้า

ชื่อนี้คุ้นๆ เหมือนเคยอ่านเจอว่า เกี่ยวข้องกับเหตุการณ์ ๖ ตุลา ๑๙

มีชื่อนี้ขึ้นมาอีกคน นอกจากเรื่องที่สนามบินแล้วไม่ต้องห่วงหรอกครับ ยังมีคนที่คิดถึงเขาอีกแยอะ  คู่หูแนวร่วมเดือนตุลา 19  ของคนที่ดันอยากไปนอนที่โรงพยาบาลเสียก่อนติกคุก  ส่วนคู่ซี้ที่เหลือที่เกื้อกูลกันมา ได้ดิบได้ดีในรัฐบาลนี้เสียด้วย จบ ดร.จริงหรือเปล่าไม่แน่ใจ.... Tongue    นอกจากนี้ยังมีเรื่องเล่าต่ออีกว่าอย่าลืมนายตำรวจบางคน ที่สอพลอผู้มีอำนาจสมัยก่อน พ.ค. 35 จนได้ดิบได้ดี และในช่วงปี 48 -49 ที่ชอบออกมาบ่นว่า มีผู้ชุมนุมแล้วตำรวจเหนื่อย จำไม่ได้แล้วว่า คนนี้หรือเปล่าที่รณรงค์ให้ขับรถดับไฟตอนกลางคืน..เอ้ย !! เปิดไฟตอนกลางวัน.. เพื่อประท้วงเหตุการ์ณการเมืองขณะนั่น !!!??

นอกจากนี้ที่อ่านตามข่าวมาก่อนหน้านี้ เขาโม้ต่อว่า ยังมีนายพลอย่างหนาอีกหนึ่งคนโดยเฉพาะขอเสี่ยงไม่ติดคุกตอนแก่ดีกว่า อาจจะร่วมอยู่ในแก็งนี้ด้วย ถ้าถามความคิดเห็นส่วนตัวผมค่อนข้างเชื่อกับข้อมูลตรงนี้  โดยเฉพาะนายพลที่มีชื่อบางคนเห็นพฤติกรรมตั้งแต่ รสช.แล้ว ที่เหลือไม่ต้องพูดถึง  อยู่เฉยๆติกคุกแน่นอน

ถ้าคิดว่าแน่ก็ขอให้เป็นจริงเถอะ เคยกินอยู่ด้วยกันมาแตกคอเพราะระบอบทักษิณ ดั้นมาด่าเขาตอนนี้ ระวังให้ดีเถอะจะโดนแฉแบบไอ้ปลื้ม..แต่ผมไม่ปลื๊ม มันว่ะ!!   ถ้ายังไม่เลิก.....แก่แล้วแก่เลย

หมายเหตุ :   ผมอ่านเจอมา ก็นำมาถ่ายทอดครับ ใช้วิจารณญาณกันเองแล้วกัน

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
pucca
Full Member

คะแนน 18

ติดคุกยังมีวันออก แต่ตายไม่มีวันฟื้น

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:21:43 PM »

รู้สึกหดหู่กับตำรวจแก่ๆกลุ่มนี้ ทำเป็นนับกำลังพลอย่างกะจะไปยกพวกตีกัน เหมือนเด็กๆ  เพื่ออะไร  ......
ถ้ามาบุกทำเนียบอย่าลืมนำเอาหมากกับยาดมด้วยนะ  ...แหม ทำไปได้
  อายุแก่ขนาดนี้แล้วคะนองแบบนี้แถวบ้านไอ้ฟูเค้าเรียก แก่แวนส์  

ถือได้ว่าเป็นบุลคลที่เด็กแวนส์ ให้ความเคารพนับถือ เพราะเป็นต้นแบบของเด็กแวนส์ในปัจจุบัน

ถ้าแก่แวนส์ชุดนี้ได้ รวบรวมคนได้ถึง 1000 คน ตามที่ได้บอกแล้วมาสมทบกับ นักรบกล้วยตากที่สนามหลวงเมื่อไหร

รับรอง ฮาแตก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:32:37 PM »

จากข้อความที่ว่า "มีตำรวจมาพูดกับผมว่าตอนนี้ตำรวจไม่กล้าทำงานเพราะผู้ใหญ่ไม่กล้าตัดสินใจ ผมจึงคิดกับเพื่อนตำรวจนอกราชการที่อดีตเคยเป็นครูตชด. ปจ. คอมมานโด กองปราบปราบ ตั้งกองกำลังกู้ทำเนียบรัฐบาล โดยจะเสนอรัฐบาลว่าจะเข้าไปยึดทำเนียบคืนเอง เบื้องต้นรวบรวมตำรวจนอกราชการได้กว่า 1 พันนาย ซึ่งถ้าหากตำรวจในราชการอยากร่วมด้วยก็ขอให้ไปลาราชการมาร่วมกันทำงาน ส่วนชาวบ้านทั่วไปก็มาร่วมได้แต่ให้มาทำงานในส่วนอื่นเพราะไม่ได้รับการฝึกมา ซึ่งกองกำลังสามารถรวบรวมได้ภาย ใน 5 วัน ส่วนเรื่องเงินทุนถ้าไม่มีใครบริจาคสนับสนุน จะขายทรัพย์สินส่วนตัวซึ่งเป็นเหรียญที่มีค่าที่ตนเองเก็บไว้มานาน จะมีการประมูลขายใครสนใจสนับสนุนก็ให้ติดต่อมาได้"

ปุกระดมเหรอครับ ผมเชื่อว่าท่านไม่แก่ตายแน่ครับ แล้วไว้ถ้านรกมีจริง ท่านกับผมไปเจอกันที่นั่นละกัน  ไหว้

เยี่ยม

ผมเห็นด้วยเกือบทุกอย่าง...

ยกเว้นอย่างเดียว...

ไม่น่าเรียกคนอย่างนี้ว่าท่าน...
yaris
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:42:04 PM »

จากข้อความที่ว่า "มีตำรวจมาพูดกับผมว่าตอนนี้ตำรวจไม่กล้าทำงานเพราะผู้ใหญ่ไม่กล้าตัดสินใจ ผมจึงคิดกับเพื่อนตำรวจนอกราชการที่อดีตเคยเป็นครูตชด. ปจ. คอมมานโด กองปราบปราบ ตั้งกองกำลังกู้ทำเนียบรัฐบาล โดยจะเสนอรัฐบาลว่าจะเข้าไปยึดทำเนียบคืนเอง เบื้องต้นรวบรวมตำรวจนอกราชการได้กว่า 1 พันนาย ซึ่งถ้าหากตำรวจในราชการอยากร่วมด้วยก็ขอให้ไปลาราชการมาร่วมกันทำงาน ส่วนชาวบ้านทั่วไปก็มาร่วมได้แต่ให้มาทำงานในส่วนอื่นเพราะไม่ได้รับการฝึกมา ซึ่งกองกำลังสามารถรวบรวมได้ภาย ใน 5 วัน ส่วนเรื่องเงินทุนถ้าไม่มีใครบริจาคสนับสนุน จะขายทรัพย์สินส่วนตัวซึ่งเป็นเหรียญที่มีค่าที่ตนเองเก็บไว้มานาน จะมีการประมูลขายใครสนใจสนับสนุนก็ให้ติดต่อมาได้"

ปุกระดมเหรอครับ ผมเชื่อว่าท่านไม่แก่ตายแน่ครับ แล้วไว้ถ้านรกมีจริง ท่านกับผมไปเจอกันที่นั่นละกัน  ไหว้

เยี่ยม

ผมเห็นด้วยเกือบทุกอย่าง...

ยกเว้นอย่างเดียว...

ไม่น่าเรียกคนอย่างนี้ว่าท่าน...

เรียกตามยศที่เคยมีครับพี่ ไหว้ ปกติผมมีคนรู้จักเป็นนายตร. แต่ท่านที่ผมรู้จักล้วนมีมโนสำนึกครับ ผมก็เลยเรียกติดปากมา ขอถอนคำพูดก็ได้ครับ ขำก๊าก
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 10:54:50 PM »

และก็มาเป็นประชา่ชนเหมือนกัน.. คนมีปืนเหมือนกัน ต้นทุนเท่ากันซะแล้ว

แก่แล้ว แก่เลย..  ใช้คำนี้เหมาะสมเลยครับ และเป็นสัจธรรม.ด้วยซิ  เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2008, 11:16:48 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

pucca
Full Member

คะแนน 18

ติดคุกยังมีวันออก แต่ตายไม่มีวันฟื้น

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 11:11:14 PM »

เมื่อคืนบังเอิญเปิดไปเจอรายการความเท็จวันนี้ทางNBT อีกแล้ว มีผู้ดำเนินรายการคนนึงบอกว่า "ผมเบื่อ ผมอยากจะลาออกจากการเป็นคนไทย " ผมฟังแล้วถ้าอยู่ใกล้ๆอยากบอกว่าพวกผมภูมิใจในการเป็นคนไทย หากพวกคุณและรัฐบาลไม่อยากเป็นคนไทย อยากไปลอนดอน ไม่ต้องลาออกจากการเป็นคนไทยหรอก ..แต่กูไล่ออก เสียดายมันอยู่ไกล แต่ไม่เป็นไรผมค่อยไปบอกพ่อมันแทนก็ได้อยู่ใกล้ๆกันแถวพังงา เดี๋ยวผ่านไปค่อยไปคุยกับพ่อมัน
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 11:14:55 PM »

เมื่อคืนบังเอิญเปิดไปเจอรายการความเท็จวันนี้ทางNBT อีกแล้ว มีผู้ดำเนินรายการคนนึงบอกว่า "ผมเบื่อ ผมอยากจะลาออกจากการเป็นคนไทย " ผมฟังแล้วถ้าอยู่ใกล้ๆอยากบอกว่าพวกผมภูมิใจในการเป็นคนไทย หากพวกคุณและรัฐบาลไม่อยากเป็นคนไทย อยากไปลอนดอน ไม่ต้องลาออกจากการเป็นคนไทยหรอก ..แต่กูไล่ออก เสียดายมันอยู่ไกล แต่ไม่เป็นไรผมค่อยไปบอกพ่อมันแทนก็ได้อยู่ใกล้ๆกันแถวพังงา เดี๋ยวผ่านไปค่อยไปคุยกับพ่อมัน

เอ้า ความคิดเดียวกัน งั้นผมยอมเสียสละให้สามเกลอหัวขวด และเจ้านาย ย้ายสำมะโนครัวก่อน

พวกผมที่เคยคิดจะไปจะได้อยู่ต่อ 55555555555

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 11:17:10 PM »

ไม่เห็นต้องลาออกจากการเป็นคนไทยเลยครับ เพียงแค่นั่งลงเฉยๆ และทุกคนก็พร้อมจะถีบท่านออกไปจากประเทศไทยเอง Grin

ผมภูมิใจที่เกิดเป็นคนไทย ใต้เบื้องพระยุคลบาท ไหว้ หลงรัก

และรู้สึกอับอายกับความเป็นไทย ที่มีผู้นำประเทศเช่นนี้ อับอายมาตั้งแต่สมัยนายใหญ่แล้วครับ แลบลิ้น แบร่ กิ๊วก๊าว อ๋อย บู่

krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 11:21:27 PM »

ไม่เห็นต้องลาออกจากการเป็นคนไทยเลยครับ เพียงแค่นั่งลงเฉยๆ และทุกคนก็พร้อมจะถีบท่านออกไปจากประเทศไทยเอง Grin

ผมภูมิใจที่เกิดเป็นคนไทย ใต้เบื้องพระยุคลบาท ไหว้ หลงรัก

และรู้สึกอับอายกับความเป็นไทย ที่มีผู้นำประเทศเช่นนี้ อับอายมาตั้งแต่สมัยนายใหญ่แล้วครับ แลบลิ้น แบร่ กิ๊วก๊าว อ๋อย บู่

บาร์ท ผมรู้จักคุณมาตั้งนาน เห็นทุกทีก็ กโปโล แต่วันนี้มันทำให้ผมชื่นชมคุณมากเลยนะ พูดได้โดนใจผมมาก เยี่ยมเลย จากใจจริง

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 11:27:27 PM »

ใครจะระดมอะไรระดมเลยไม่ต้องท้า แต่อย่าเอาตราแผ่นดินที่อยู่บนหน้าหมวกมาเป็นอุปกรณ์เสริม

ยศฐาบรรดาศักดิ์ ที่เจ้าเหนือหัวประทานให้ เอาใส่พานเก็บไว้บนหิ้งที่บ้านเหอะ สติปัญญาอย่างงี้ ไม่คู่ควรที่จะสวมเครื่องแบบเพราะมันไรซึ่งเกียรติ สวมไปก็ประจานตัวเองและสถาบันเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2008, 11:30:51 PM โดย krajong » บันทึกการเข้า

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 11:33:55 PM »

แปลว่าถีบหัวส่งใช่ไหมครับ...

เพราะถ้าหากถีบธรรมดาคงไม่ต้องให้นั่งลง... ขำก๊าก

ส่วนที่เหลือของประโยค นับถือครับบาร์ท... เยี่ยม
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2008, 11:56:24 PM »

ความเห็นผมนะผมไม่ให้ราคาพวกนี่หรอก   ออกมาพูดระดมลูกน้องตัวเองเป็นใคร   สั่งการได้ยังงั้นเชียวลูกน้องก็เออออไปด้วยระดมได้คนละ200-300คน   เก่งจริงๆพวกสตึนี่

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 12:05:08 AM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

แปลว่าถีบหัวส่งใช่ไหมครับ...

เพราะถ้าหากถีบธรรมดาคงไม่ต้องให้นั่งลง... ขำก๊าก

ส่วนที่เหลือของประโยค นับถือครับบาร์ท... เยี่ยม

Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 12:12:05 AM »

ผมคนหนึ่งล่ะที่กลัวพวกนี้จริงๆ

กลัวจะมาเป็นลมเป็นแล้งไปซะก่อนจะได้ยึดกันจริงๆ
พาให้สาวๆพันธมิตรต้องมาลำบากให้ยาดมอีก....มันเปลืองยา

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 12:19:36 AM »

เกรงว่าก่อนที่คุณตาทั้งหลายจะมายึดทำเนียบ ผมคงไปยึด สตช. ก่อนแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2008, 01:10:02 AM โดย gupod1 » บันทึกการเข้า

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 9
  พิมพ์