เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:20:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สล้าง บุนนาค ประกาศระดมกำลังตร.เก่าจะยึดทำเนียบฯจากพธม.  (อ่าน 13000 ครั้ง)
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 01:05:56 AM »

เกรงว่าก่อนที่คุณตาทั้งหลายจะมายึดทำเนียบ ผมคงไปยึด สตช. ก่อนแล้ว
555

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
Autumn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 63

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 03:36:57 AM »

สงครามข่าวสารยุคนี้น่ากลัวจริง

ใครจะเสนอข่าวอย่างไรก็ได้ มีสื่อให้เสนอ  เรื่องจริงเป็นอย่างไร อีกประเด็นหนึ่ง

ตอนเรียนมัธยม เคยฟังมาว่าการเสีียกรุงแต่ละครั้งมาจากความแตกแยกของคนในชาติ

ไม่มีใครรู้ว่าตำรวจแต่ละคนที่ออกมาปฎิบัติงานนั้น ใจจริงเขาอยากทำอย่างนั้นไหม

มีแต่คนบอกว่า คนนั้นไม่ดี คนนี้ไม่ดี 

ไม่มีใครเสนอทางออกที่ทุกฝ่ายรับได้เลย มีแต่ด่าว่ากัน ตำหนิกัน

ประเทศไำทยจงเจริญ

rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 06:20:48 AM »

เมื่อคืนบังเอิญเปิดไปเจอรายการความเท็จวันนี้ทางNBT อีกแล้ว มีผู้ดำเนินรายการคนนึงบอกว่า "ผมเบื่อ ผมอยากจะลาออกจากการเป็นคนไทย " ผมฟังแล้วถ้าอยู่ใกล้ๆอยากบอกว่าพวกผมภูมิใจในการเป็นคนไทย หากพวกคุณและรัฐบาลไม่อยากเป็นคนไทย อยากไปลอนดอน ไม่ต้องลาออกจากการเป็นคนไทยหรอก ..แต่กูไล่ออก เสียดายมันอยู่ไกล แต่ไม่เป็นไรผมค่อยไปบอกพ่อมันแทนก็ได้อยู่ใกล้ๆกันแถวพังงา เดี๋ยวผ่านไปค่อยไปคุยกับพ่อมัน
ไม่เห็นต้องลาออกจากการเป็นคนไทยเลยครับ เพียงแค่นั่งลงเฉยๆ และทุกคนก็พร้อมจะถีบท่านออกไปจากประเทศไทยเอง Grin

ผมภูมิใจที่เกิดเป็นคนไทย ใต้เบื้องพระยุคลบาท ไหว้ หลงรัก

และรู้สึกอับอายกับความเป็นไทย ที่มีผู้นำประเทศเช่นนี้ อับอายมาตั้งแต่สมัยนายใหญ่แล้วครับ แลบลิ้น แบร่ กิ๊วก๊าว อ๋อย บู่

แปลว่าถีบหัวส่งใช่ไหมครับ...

เพราะถ้าหากถีบธรรมดาคงไม่ต้องให้นั่งลง... ขำก๊าก

ส่วนที่เหลือของประโยค นับถือครับบาร์ท... เยี่ยม
เห็นด้วยกับทั้งสองท่าน   และวันนี้ตัวแดงสามตัวนี้ร่วมกับพวกไปเปิดเวทีที่เมืองทอง ท่านใดมีเวลาพอจะไปเป็นสายสืบ นำความเท็จ บิดเบือนหน้าด้านๆมาถ่ายทอดได้บ้างครับ  อยากรู้พวกไม่แดงแค่หางมันกำลังทำอะไร Angry ไหว้ขออภัยทุกท่านถ้าคำพูดไม่เหมาะสม ผมไม่ยอมแก่แล้วแก่เลย ไหว้

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 06:39:38 AM »

บาร์ท ผมรู้จักคุณมาตั้งนาน เห็นทุกทีก็ กโปโล แต่วันนี้มันทำให้ผมชื่นชมคุณมากเลยนะ พูดได้โดนใจผมมาก เยี่ยมเลย จากใจจริง
อ้าว กรรมเลยเรา Grin

ขอบคุณครับ ไหว้

แปลว่าถีบหัวส่งใช่ไหมครับ...

เพราะถ้าหากถีบธรรมดาคงไม่ต้องให้นั่งลง... ขำก๊าก

ส่วนที่เหลือของประโยค นับถือครับบาร์ท... เยี่ยม
ทำนองนั้นครับ ถีบส่ง Grin

ขอบคุณมากครับ ไหว้

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 07:36:28 AM »

...สงสัย "ไอ้ล่าง" จะไปสมัครเข้าพรรคเพื่อไทย รอเป็นใหญ่เป็นโต.. ยี๊

..ออกมาพูดให้เสื่อมเสีย "สกุล" หมด... ยี๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2008, 07:38:08 AM โดย visith » บันทึกการเข้า

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 07:49:37 AM »

...ไม่มีราคา...แค่อยากดัง.แก่แล้วเลอะเลือน.สงสัยไม่มี.หลาน..ให้เลี้ยง.... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 08:46:33 AM »

มันจ่ายมรึงมาเท่าไหร่....
ScaRECroW
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 09:06:29 AM »

ใครปล่อยไดโนเสาร์ออกมาเพ่นพ่านเนี่ย

הִנֵּה מַה טוֹב וּמַה נָּעִים שֶׁבֶת אָחִים גַּם יַחַד
Hine(y) ma tov u’manayim Shevet akh-im gam ya-khad
"How good and pleasant it is when brothers live together in harmony."
http://www.youtube.com/watch?v=8DmvdcZfS4c
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 09:11:28 AM »

ภาวะกาลของชาติเราต้องทบทวนกันบ้างแล้ว จากพระราชนิพนธ์ในพระบาทสมเด็งพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว

ชาติใดไร้รักสมัครสมาน
จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล
แม้นชาติย่อยยับอับจน
บุคคลจะสุขอยู่อย่างไร

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 09:30:38 AM »

และก็มาเป็นประชา่ชนเหมือนกัน.. คนมีปืนเหมือนกัน ต้นทุนเท่ากันซะแล้ว

แก่แล้ว แก่เลย..  ใช้คำนี้เหมาะสมเลยครับ และเป็นสัจธรรม.ด้วยซิ  เยี่ยม

ถึงเวลาล้างตาแล้วพี่  ไอ้ตร. ที่นอนอยู่ริมรั้วมธ. ถือ1911 หันไปทางผู้ชุมนุม แล้วก็คีบบุหรี่ในมือไปด้วย
กรรมกำลังตามมาติดๆแล้วไอ้ล่าง
DON27 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 09:31:56 AM »

...ไม่มีราคา...แค่อยากดัง.แก่แล้วเลอะเลือน.สงสัยไม่มี.หลาน..ให้เลี้ยง.... Grin

หลานคงไม่ยอมให้เลี้ยง กลัวจะติดนิสัยเล..... ววววว ทำให้เสียชื่อวงศ์ตระกูล ขำก๊าก
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 09:35:40 AM »

เมื่อวานผมดูข่าว NBT ช่วง1ทุ่มเลยเจอพอดีท้ายๆข่าวลุงแกยังบอกว่า พธม.ได้กว้านซื้อปืนที่วังบูรพาเป็นจำนวนมากด้วย แกรู้ได้ยังไงครับว่าคนซื้อใครเป็น พธม. หรือ นปช......ใครไม่เชื่อไปดูข่าวย้อนหลังได้ครับ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 10:23:42 AM »

เมื่อวานผมดูข่าว NBT ช่วง1ทุ่มเลยเจอพอดีท้ายๆข่าวลุงแกยังบอกว่า พธม.ได้กว้านซื้อปืนที่วังบูรพาเป็นจำนวนมากด้วย แกรู้ได้ยังไงครับว่าคนซื้อใครเป็น พธม. หรือ นปช......ใครไม่เชื่อไปดูข่าวย้อนหลังได้ครับ

ขอบคุณมากครับคุณ NOOM 19 .

ข่าวนี้.. เจตนาให้ข่าวว่า พธม.เป็นพวกต้องการความรุนแรง. และชุมนุมโดยมีอาวุธปืน
สาระของสื่อรัฐ..  เพื่อต้องการบิดเบือนสร้างข้อเท็จจริง เพื่อให้เกิดความชอบธรรม ในการจะใช้. กำลังเข้าปราบปรามของฝ่ายรัฐ.  และหลอกได้เฉพาะพวกมาร เท่านั้น.

พธม. ตรวจค้น และห้ามการนำอาวุธเข้าร่วมชุมนุมอย่างเด็ดขาด .. เพราะตรงนี้คือเงื่อนไขสำคัญ ทางกฎหมา่ยและเป็นหลักปฎิบัติทางสากล ทั่วโลก ที่ประชาชน มีสิทธิชุมนุมคัดค้านการกระทำของรัฐ โดยสงบและปราศจากอาวุธ. และรัฐจะเข้าปราบปรามไม่ได้

อาวุธในความหมายนี้ คืออาวุธโดยสภาพ.. ไม่ใช่หมายถึงการหยิบฉวยสิ่งของอื่นใด มาใช้เป็นอย่างอาวุธ.

ถ้าเกิดการปราบปราม และใช้ความรุนแรงจากฝ่ายที่กุมอำนาจรัฐ. ในประเด็นนี้ แม้ฝ่ายรัฐจะอ้างเหตุผลอย่างใดเพื่อปราบปราม. บรรดาคำอ้าง ย่อมตอแหลทั้งสิ้น
และเป็นเรื่องที่ไม่ชอบด้วยกฎหมาย ซะด้วย

ประชาชนที่ถูกปราบปราม ย่อมเกิดสิทธิในการปกป้องตนเอง .ได้ตาม ป.อาญา ม.๖๘
และผู้ที่เห็นด้วยและอยู่ฝ่ายเดียว กับ พธม. ซึ่งไม่ได้เข้าร่วมชุมนุม ไม่ได้อยู่ในความหมายของการร่วมชุมนุม . ย่อมเกิดบรรดาลโทษะ จะใช้วาระนั้น .. ออกไปปกป้อง และจัดการกับพวกมาร
แบบ ต่างตอบแทน ให้สาสม ได้เช่นเดียวกัน

เว้นแต่จะมีการประกาศภาวะฉุกเฉินเพื่อใช้ พรก. หรือประกาศกฎอัยการศึก ที่ฝ่ายทหารจะถือเป็นเจ้าพนักงานที่มีอำนาจในการักษาความสงบ .. 
ซึ่งเป็นเรื่องยาก จะต้องมีสถานการณ์ รุนแรงเลวร้ายต่อประเทศชาติถึงจะเข้าเงื่อนไข

ขอระบุลายแทงให้ทราบอีกครั้งถึง นัยยะ ที่ทำไม นาย ๒๓ จึงจะต้องคิืดยึดอาวุธปืน
จากพลเืมือง.. ในประเทศนี้
คงต้องถึงคราวที่จะต้องกระทำในสิ่งที่ นาย ๒๓ ได้มองกาลไกลนี้ไว้เมื่อปี ๒๕๔๕
ว่าความคิดนั้นเป็นความจริง ถูกต้องทุกประการ.. แต่ก็หาได้ทำสำเร็จไม่   เยี่ยม

ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 10:30:32 AM »

มันจ่ายมรึงมาเท่าไหร่....
อยู่ที่ความเลวครับ  เลวมากจ่ายมาก  เลวน้อยจ่ายน้อย คิก คิก

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 10:32:48 AM »

..ข่าว NBT สมุนทรราชโดยแท้..
..อย่างก่อนวันที่แกนนำพันธมิตรจะไปมอบตัวก็ออกข่าวว่า..
..แกนนำพันธมิตรจะเข้ามอบตัว และนำกลุ่มพันธมิตรไปกดดันหากตำรวจไม่ยอมให้ประกันตัว..

..ดูข่าวช่องนี้..นอกจากบิดเบือนข่าวแล้ว ยังเบื่อหน้าคนอ่านข่าวหญิงที่ปีนรั้วหนีจริง ๆ .. ยี๊

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 9
  พิมพ์