เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:27:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สล้าง บุนนาค ประกาศระดมกำลังตร.เก่าจะยึดทำเนียบฯจากพธม.  (อ่าน 12936 ครั้ง)
ScaRECroW
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #90 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 09:22:33 AM »

หากมีโอกาศอยากจะเรียนท่านพล.ตร.อ.สล่างว่า   สกุลบุญนาคของท่านนั้น..............ต้นตระกูลท่านเป็นชาวปเปอร์เซียที่เข้ามาพึ่งพระบรมโพธิสมภารในสมัยกรุงศรีอยุธยา...........ต้นสกุลท่านได้คุณประโยชน์ให้แก่บ้านเมืองมากมาย...................คุณงามความดีนั้นทำให้เป็นที่ไว้วางพระราชหฤทัยให้ปฏิบัติหน้าที่สำคัญในหลายยุคหลายสมัย.............ตำแหน่งที่ถือว่าเป็นเกียติยศแห่งสกุลคือผู้สำเร็จราชการแผ่นดิน..................เสียดายครับที่มีลูกหลานระยำมันมาทำให้สกุลบุญนาคต้องมัวหมองเสื่อมเสียชื่อเสียง............คุณงามความดีที่บรรพบุรุษได้เคยประกอบไว้อาจพลันมลายหายสิ้น เพราะผู้สืบเชื้อสายระยำเช่นท่านเพียงคนเดียว เสียดายครับ เสียดาย Undecided

ผมว่าคุณเตช บุนนาค ท่านก็เป็นคนดีคนหนึ่งนะครับ แล้วผมว่าถึงคุณสล้างจะไม่ใช่คนดี มันก็คงไม่ได้ทำให้คนอื่น ๆ ในตระกูลบุนนาค ต้องพลอยเสียชื่อเสียงไปด้วย สังคมไทยได้เดินหน้ามาพอสมควร พอจะแยกแยะในเรื่องกรรมเลวของปัจเจกบุคคลออกจากคนหมู่มากได้แล้วน่ะครับ
ครับ ก่อนที่ผมจะโพสข้อความ ผมนึกถึงหน้าเพื่อนผมคนหนึ่ง เขาก็นามสกุลบุญนาค(แต่อาจจะปลาย ๆ แถว) อาจจะขี้เมา(เหมือนผม)ไปซะหน่อย จวบจนถึงปัจจุบัน(ณ.ขณะที่ผมโพส)  ผมก็ไม่ได้รู้สึกว่าเขาและนามสกุลเขาเป็นคนไม่ดีครับ ยังยิ้มอย่างมีความสุขเสมอเมื่อนึกถึงมัน(แม้จะขาดการติดต่อกันไปหลายปีแล้ว) Grin แต่ทั้งนี้และทั้งนั้นผมก็ถูกพ่อ แม่ และญาติผู้ใหญ่สั่งสอนว่า จะทำอะไรให้นึกถึงหน้าพ่อ แม่ และบรรพบุรุษมั่ง อย่าไปทำอะไรที่ไม่ดีให้คนอื่นเขาขุดเอาโครตเง้ามาโขกสับ อย่าให้เขาด่าได้ว่า ไอ้ลูกพ่อ-แม่ไม่สั่งสอน หากข้อความของผมทำให้คนในสกุลบุญนาคไม่สบายใจ ผมก็ขอโทษไว้ ณ ที่นี้ ครับ ไหว้

ขอบคุณคุณ Zeus ครับ ที่เข้าใจเจตนาของผม

הִנֵּה מַה טוֹב וּמַה נָּעִים שֶׁבֶת אָחִים גַּם יַחַד
Hine(y) ma tov u’manayim Shevet akh-im gam ya-khad
"How good and pleasant it is when brothers live together in harmony."
http://www.youtube.com/watch?v=8DmvdcZfS4c
kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #91 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 10:04:42 AM »

พวกชอบความรุนแรงครับ หลงรัก หลงรัก

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #92 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 10:13:46 AM »

ถูกคือถูก  ผิดคือผิด   ไม่ใช่ผู้เสียหายจะต้องถูก  ผู้กระทำจะผิดเสมอไป
ผมพูดไปจะเชื่อหรือไม่เชื่อแล้วแต่บุคคล  ไม่ใช่อะไรที่แตกต่างไปก็จะชั่ว จะเลวไปซะหมด

ลองขาขาด หรือ ตายบ้างมัยครับ แล้วไม่ต้องมาเรียกร้องหาความยุติธรรม
น่าจะใช้ปัญญาทบทวนว่าใครเริ่มใช้กำลังทำร้ายก่อน
ผมไม่โทษตำรวจชั้นผู้น้อยหรอกนอกจากนายตำรวจหรือนักการเมืองเลวๆ
ผู้สั่งการครั้งนี้ครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #93 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 11:26:24 AM »

ถูกคือถูก  ผิดคือผิด   ไม่ใช่ผู้เสียหายจะต้องถูก  ผู้กระทำจะผิดเสมอไป
ผมพูดไปจะเชื่อหรือไม่เชื่อแล้วแต่บุคคล  ไม่ใช่อะไรที่แตกต่างไปก็จะชั่ว จะเลวไปซะหมด

ลองขาขาด หรือ ตายบ้างมัยครับ แล้วไม่ต้องมาเรียกร้องหาความยุติธรรม
น่าจะใช้ปัญญาทบทวนว่าใครเริ่มใช้กำลังทำร้ายก่อน
ผมไม่โทษตำรวจชั้นผู้น้อยหรอกนอกจากนายตำรวจหรือนักการเมืองเลวๆ
ผู้สั่งการครั้งนี้ครับ

สนับสนุนครับ +1 ครับพี่bigbang

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #94 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 12:01:12 PM »

มีด่าออกอากาศด้วยครับ

ท้าให้ออกซะด้วย..........  ไม่มีดูด

มีระดับ ไม่มีระดับ ดูชม กันเอง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
pimol prompradit
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #95 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 12:16:51 PM »

ท่านครับประเทศเรากำลังแตกสลายเพราะอะไร ใครเป็นผู้กระทำ ทำเพื่ออะไร ใครได้ประโยชน์  แล้วที่พวกเรามาวิพากวิจารณ์อยู่นี้ท่านรู้ข้อเท็จจริงแน่หรือ ไม่ใช่ฟังเขาว่ามา  ท่านลองดูอุบัติการณ์ที่เกิดขึ้นอยู่ขณะนี้มันแปลกๆอยู่ใหม มันเกิดขึ้นเพราะอะไรลองย้อนกลับไปที่ต้นตอ ไฟที่จุดขึ้นเมื่อ 8 - 9ปีที่แล้วใครเป็นคนจุดนั่นแหละเราจะรู้ใครเป็นคนทำให้เกิดอุบัติการณ์นี้  คนผู้นี้แหละที่ทำให้ประเทศชาติฉิบหายเพื่อประโยชน์ของพวกเขาเอง ท่านลองทายดู
วิธีคิดง่ายๆ.....ท่านรู้เรื่องรวาต่างๆได้อย่างไร จากที่ใด  เพราะเรื่องราวต่างๆที่ท่านรู้มาท่านลองนำมาวิเคราะห์ตามหลักการและเหตุผลดูแล้วท่านจะรู้ว่าท่านโดนหลอก   ถ้าท่านตั้งคำถามว่า เรื่องที่ว่าจริงหรือ?  แต่ที่แน่ๆผู้ที่กำลังกระทำการทำลายบ้านเมืองอยู่ขณะนี้หยุดเสีย ท่านรู้ใหมยังมีคนอีกมากมายที่กำลังดูท่านอยู่และกำลังตัดสิ้นใจจะขัดขวางท่านด้วยวิธีการที่ท่านคาดไม่ถึง
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #96 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 12:28:30 PM »

ตำรวจนอกราชการก็คนธรรมดา มีเอกสิทธิ์ อภิสิทธิ์อันใด

จะขออนุมัตินายกรัฐมนตรี...........

อยากให้อนุมัติจัง จะได้ติดคุกไม่ต้องมีข้อแก้ตัว

เอาอำนาจหน้าที่ใด ตั้งประชาชนมาทำร้ายประชาชน

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #97 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 12:29:53 PM »

ท่านครับประเทศเรากำลังแตกสลายเพราะอะไร ใครเป็นผู้กระทำ ทำเพื่ออะไร ใครได้ประโยชน์  แล้วที่พวกเรามาวิพากวิจารณ์อยู่นี้ท่านรู้ข้อเท็จจริงแน่หรือ ไม่ใช่ฟังเขาว่ามา  ท่านลองดูอุบัติการณ์ที่เกิดขึ้นอยู่ขณะนี้มันแปลกๆอยู่ใหม มันเกิดขึ้นเพราะอะไรลองย้อนกลับไปที่ต้นตอ ไฟที่จุดขึ้นเมื่อ 8 - 9ปีที่แล้วใครเป็นคนจุดนั่นแหละเราจะรู้ใครเป็นคนทำให้เกิดอุบัติการณ์นี้  คนผู้นี้แหละที่ทำให้ประเทศชาติฉิบหายเพื่อประโยชน์ของพวกเขาเอง ท่านลองทายดู
วิธีคิดง่ายๆ.....ท่านรู้เรื่องรวาต่างๆได้อย่างไร จากที่ใด  เพราะเรื่องราวต่างๆที่ท่านรู้มาท่านลองนำมาวิเคราะห์ตามหลักการและเหตุผลดูแล้วท่านจะรู้ว่าท่านโดนหลอก   ถ้าท่านตั้งคำถามว่า เรื่องที่ว่าจริงหรือ?  แต่ที่แน่ๆผู้ที่กำลังกระทำการทำลายบ้านเมืองอยู่ขณะนี้หยุดเสีย ท่านรู้ใหมยังมีคนอีกมากมายที่กำลังดูท่านอยู่และกำลังตัดสิ้นใจจะขัดขวางท่านด้วยวิธีการที่ท่านคาดไม่ถึง

ผมมีข้อมูลวงในมากพอที่จะแยกแยะได้ว่า ใคร ทำ เพื่อ อะไร เพื่อใคร และ จุดมุ่งหมายใด........

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #98 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 12:56:06 PM »

Smiley เมื่อวานออกมาแก้ตัวทางรายการข่าว 3 มิติ ว่าไม่ได้พูดอย่างที่เข้าใจกัน แถมบีบน้ำตาร้องไห้ โธ่..เอ๊ย คนเค้าเข้าใจทั้งประเทศแล้ว นี่ล่ะน่า...น้ำตาจรเข้

Smiley ขยายความหน่อย คำว่า "น้ำตาจรเข้" คืออาการที่เมื่อจรเข้งับเหยื่อ แล้วน้ำตาไหลออกมา ทำให้คนเข้าใจผิดคิดไปว่า จรเข้สงสารเหยื่อที่กำลังถูกตนงับ แต่ตนต้องกินเพื่อความอยู่รอด

เปรียบเปรยได้กับคนที่เอาเปรียบผู้อื่น แล้วเสแสร้ง ร้องไห้ออกมาเพื่อแสดงให้เห็นว่า สิ่งที่ผู้อื่นกำลังตกระกำลำบากนั้น ตนมีความเสียใจอย่างสุดซึ้ง ซึ่งแท้ที่จริงแล้ว ตนเองกระทำไปเพื่อกลบเกลื่อนการเอาเปรียบดังกล่าว

ดั่งจรเข้ที่ร้องไห้จริงๆ แล้วไม่ใช่เพราะสงสารเหยื่อ แต่จริงๆ แล้วกระดูกขากรรไกรนั้นไปบีบต่อมน้ำตา ทำให้น้ำตาไหลออกมาอย่างช่วยไม่ได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2008, 12:58:45 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #99 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 01:00:52 PM »

ออกสื่อขนาดนั้น
เอามาเทียบประโยค ต่อประโยค เลยดีมั้ย

คนนี้ เอามากี่คน
คนนั้น เอามากี่คน
คนโน้น เอามากี่คน
รวมคนในกี่วัน
ตำรวจในราชการ เอามั้ย  เอา ลาออกมาร่วม
ประชาชน เอามั้ย  เอามาอยู่ร่วม แต่ไม่อยู่แนวหน้า
เพราะไม่ได้ฝึกมา

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #100 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 01:14:44 PM »

ฟังหูไว้หูครับ แต่ที่แน่ๆขอให้ความขัดแย้งนี้ยุติเสียที่ครับบ้านเมืองจะได้สงบ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #101 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 01:23:00 PM »

แอบ ๆ ไปมอง  รายการ ทางช่อง NBT  ขำกลิ้ง ลิงสามตัว  เมื่อไหรจะมี มือดีจัดการสักที

ตอนนี้เอาไอ้ตลก สภาโจ๊กไปเป็นโฆษกรัฐบาล เอาลิงตัวใหม่มาแทน  โดนชก จีบปากจีบคอพูด  คิก คิก

เกลียดพวกนี้ แต่บางที่ผมก็ดู ดูไปหงุดหงิดไป  แต่ก็ดูเพราะความหงุดหงิดถึงดู  งงรึเปล่าครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #102 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 01:38:12 PM »

หึหึ ไอ้น้อง ถ้าน้องรู้ว่าข่าวต่าง ๆ มาจากที่ใด แหล่งข่าวคือใคร พี่ว่าน้องจะเยี่ยวแตกซะเปล่า ๆ น้องคิดหรือว่าฝั่งพี่ยังไม่ได้ตัดสินใจ ไอ้วิธีที่น้องว่าคาดไม่ถึงนะขอให้มันคาดไม่ถึงจริง ๆ นะน้องเพราะไม่งั้นพวกน้องหลับยาวแน่ เซอไพรพวกพี่ให้ได้ก็แล้วกัน...... Cool

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

« ตอบ #103 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 02:47:33 PM »

ผมรอฟังข่าวในพระราชสำนักเท่านั้น.........

Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #104 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 03:34:50 PM »

ผมรู้เรื่อง ผลประโยชน์ทับซ้อนและทุจริตเชิงนโยบาย  โดยพฤติกรรมที่พวกมันทำให้เห็นอยู่ทุกวัน  จากทุกสื่อ

ผมรู้เรื่อง การเล่นพรรคเล่นพวกและจัดสรรผลประโยชน์   จากการตั้งคณะรัฐมนตรีและทีมทำงาน(ที่ไม่มีความสามารถ)  โดยการประกาศของพวกมันเอง

ผมรู้เรื่อง ทุจริตประมูลที่ดินรัชดา   จากข่าวทั่วโลก และคำพิพากษาของศาล

ผมรู้เรื่องเงินสินบนในกล่องขนม ที่ขนวนการยุติธรรมไม่เล่นด้วย จนทำให้มันต้องระเห็จออกไปเห่าหอนอยู่นอกประเทศ  จากข่าวทั่วโลก

ผมรู้เรื่องความพยายามที่จะสร้างรัฐสภาแห่งใหม่มูลค่าหลายหมื่นล้านให้พวกของมันได้ไล่งับผลประโยชน์ ไล่ที่ชุมชนและสถานที่สำคัญดั่งเดิมออกไปโดยไม่เห็นว่าประเทศชาติจะได้อะไร   จากการแถลงนโยบายของพวกมัน

ผมได้ยินนายมันบีบน้ำตาพูดว่าบกพร่องโดยสุจริต จนศาลเมตตาพิพากษาให้มันไม่ผิดด้วยเสียงคาบเส้น  แล้วมันก็ยังทำอีก จนกระทั่งเดี๋ยวนี้   จากที่ผมเห็น

ผมรู้เรื่องนายมันวางท่าจองหองพองขนประกาศด่าโจรกระจอก แล้วใช้วิธีปราบปรามรุนแรง  จนบานปลายเป็นผู้ก่อการร้ายแบ่งแยกดินแดนจนกระทั่งบัดนี้   จากที่ผมเห็น

ผมรู้เรื่องการโอนและขายหุ้นชินคอร์ปโดยวิธีกรรมอำพรางอย่างช่ำชอง เพื่อเลี่ยงภาษีที่จะต้องให้แก่ประเทศชาติ จนตัวมันต้องคดีค้างคาในศาล   จากสื่อทุกสื่อทั่วโลก

ผมรู้เรื่อง การตัดขายแผ่นดินชาติแลกผลประโยชน์ส่วนตัว ด้วยการไปเซ็นรับรองหลักฐานให้ฝ่ายตรงข้ามโดยรัฐมนตรีที่เป็นพวกของมัน   จากสื่อทุกสื่อ

ผมรู้เรื่องประธานสภาที่สง่าเหมือนคางคกและเป็นคนของพวกมัน  ดึงดันจะเปิดประชุมแฉลงนโยบายที่รัฐสภา ทั้งที่ได้รับคำแนะนำให้ชลอไว้หรือเปลี่ยนที่แถลงก็ได้  จากที่ผมเห็น

ผมรู้เรื่องมันเอาน้องเขย มาเป็นนายก สานต่อความชั่วร้ายของมัน  จากที่ผมเห็น

ผมรู้เรื่องสมาชิกบ้าน 111 ยังเข้าไปประชุมยุทธศาสตร์ของพรรคมัน  และเลือกสมุนของมันมาเป็นนายของเรา   จากที่ผมเห็น

ผมรู้เรื่องการใช้อาวุธและความรุนแรงเพื่อสลายการชุมนุม แล้วยังออกมาจัดฉากโกหกหน้าด้านๆใส่ร้ายผู้ชุมนุม   จากสื่อทุกสื่อ ยกเว้น NBT

ผมรู้เรื่องสนามบินสุวรรณภูมิมูลค่าหลายหมื่นล้าน เละเป็นโจ๊กทั้งการจัดการพื้นที่และวัสดุรันเวย์ โดยการบริหารและโกงกินของพวกมัน   จากข่าวทั่วโลกและที่ผมเห็น

ผมรู้เรื่องความพยายามที่จะอยู่รุมทึ้งงบประมาณประเทศ ที่จะจัดทำแผนงบประมาณเร็วๆนี้  เพื่อถอนทุนและใช้เป็นดินดำซื้อเสียงในการเลือกตั้งครั้งต่อไป   จากการวิเคราะห์ของผู้รู้ผ่านสื่อทุกสื่อ รวมทั้งตัวผมเอง

ผมรู้เรื่องการใช้เงินปลุกระดมตั้งกลุ่มเสื้อแดงให้ออกมาเป็นหน่วยเชลียร์ เมื่อเงินหมดก็สลายรอเรียกใหม่ด้วยเงินก้อนใหม่   จากผู้นำชุมชนต่างจังหวัดและผู้ร่วมชุมนุมต่างจังหวัดที่ตอบซื่อๆ
และล่าสุด  http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9510000120932   มีชื่อจริงตัวจริงครับ

ผมรู้เรื่องการใช้สื่อของรัฐอันเกิดจากเงินภาษีอากรของพวกผม มาออกละครลิง 3 ตัว   จากที่ผมเห็น

ผมเห็นสมุนของมันยังลอยหน้าลอยตา จีบปากจีบคอพูดโจมตีสถาบันและให้ร้ายองคมนตรี   จากทุกสื่อ

................. ฯลฯ .....................

แล้วคุณล่ะครับ   รู้อะไรบ้าง ?  จากที่ไหน ?

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9
  พิมพ์