เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 11:30:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดอย่างไรกับพวกบิดเบือนข่าวและกระจายออกไป  (อ่าน 8719 ครั้ง)
cups
ฉันเกิดในรัชกาลที่ 9
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 98

ความสวยเราสร้างได้

« เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 11:02:47 AM »

คิดอย่างไรกับพวกบิดเบือนข่าวและกระจายข่าวนั้นออกไป เช่น
1.ข่าวผู้บาดเจ็บกำของไว้ในมือข้างซ้ายแล้วบอกว่าเป็นระเบิด
2.ข่าวของสำนักข่าว AP ที่มีผู้นำออกเผยแพร่โดยไม่นำเสนอทั้งหมดของข่าวทั้งคำถามและคำตอบทั้งหมด แต่นำเสนอเฉพาะบางส่วนและแปลความไม่ครบ และแปลแบบเป็นการชี้นำความคิดไปในอีกด้านหนึ่ง
ผมว่าสือมวลชนบางส่วนไม่มีจรรยาบรรณในอาชีพ ทำตัวเป็นขี้ข้านักการเมืองปั่นข่าว บิดเบือนข่าวถึงขนาดนี้
ทำไมสภาวิชาชีพถึงปล่อยประละเลยถึงขนาดนี้
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 12:21:45 PM »

เรื่องไม่มีจรรยาบรรณในอาชีพนี่  สมัยนี้คงเป็นเรื่องธรรมดาแล้วมั๊งครับ

ขนาดหมอ ปฎิเสธการรักษา ยังมีคนชื่นชมทั่วบ้านทั่วเมือง

เรื่องไม่รับผิดชอบในหน้าที่  ก็เป็นเรื่องปกติครับ

ขนาดนักบินปฎิเสธผู้โดยสารด้วยเหตุผลความเชื่อส่วนตัว  ก็ยังได้รับการชมเชยเลย

ชั่วโมงนี้ทุกอย่างมันเพี้ยนๆไปหมดแล้วครับ  ผมทำใจรับได้ตั้งเยอะแล้ว 

ที่ต้องเพิ่ม คือเราจำต้องอยู่ ต้องชินให้ได้กับสารพัดคำขู่  ไม่ว่าจะเป็น  ขู่ตัดน้ำ  ขู่ตัดไฟ  ขู่หยุดรถไฟ  ขู่หยุดเรือ  ขู่ปิดถนน  ขู่ปิดสนามบิน  ขู่ไม่จ่ายภาษี  ขู่จะปฎิวัติ  ขู่บ้านเมืองลุกเป็นไฟ(ข้อนี้ผมไม่กลัวครับ  เพิ่งทำประกันอัคคีภัย  ถ้าลุกเป็นไฟจริงก็รับเละครับ)  ขู่นายก  ขู่ทหาร  ขู่ตำรวจ  ฯลฯ

เดี๋ยวนี้เล่นกันแรง ขู่กันแรงครับ  เมื่อก่อนขู่กันเบาะๆแค่  ขู่อดอาหาร  แต่แค่น่ารักๆครับ  เพราะอดเท่าไหร่ก็ไม่ตายซะทีครับ  (เขาว่ากันว่าแอบหม่ำไวตามิ้ล  อิอิอิ) 

เราต้องเปิดใจกว้างรับวัฒนธรรมใหม่  การเมืองใหม่  ประชาธิปไตยแบบ70/30  ตุลาการภิวัฒน์ 

เรามีนักเคลื่อนไหว  ที่เห็นคุณค่ากีฬา  อย่างที่ไม่เคยมีมาก่อน  ไม่ว่าจะเป็น กอร์ฟ หรือเบสบอล(แล้วลูกกอร์ฟ  ลูกเบสบอลไม่ต้องมีก็ได้  ไม่จำเป็น)

เรามีอดีตนายก  ที่ต้องหนีหัวซุกหัวซุน ออกนอกประเทศ  ซึ่งก็แปลก  ตอนเขาอยู่ในตำแหน่งก็อยากให้เขาไป  พอเขาไปก็อยากให้เขากลับมา

เราเคยมี อดีตรมต.คลัง  ที่เป็นหมอมาตลอดชีวิต  ไม่รู้ว่าเวลาสเตทเมนท์แบงค์มา ท่าน รมต.จะคิดดอกเบี้ยแบงค์เป็นหรือปล่าว

เรามีอดีตนายก  ที่หลุดจากตำแหน่งเพราะทำกับข้าวไม่อร่อย(ผมเข้าใจผิดหรือปล่าว  ถ้าผิดรบกวนแก้ไขให้ด้วยครับ)

เรามีพรรคฝ่ายจับผิด  มาแทนพรรคฝ่ายค้านเดิม

เรามีแก๊สน้ำตาผสมเมลามีนจากจีน  ที่คนโดนยิงแล้วอาจเป็นนิ่วตาย(ขำๆ)

เรามีผู้สมัครชิงตำแหน่งผู้ว่าหมัดหนัก  ที่อยากเล่นหนังองค์บาก3 แทนโทนี่ จา

ทั้งหมดนี้แค่ขำๆนะครับพี่  อย่าเครียดเลย  ว่างๆพี่ไปนั่งดื่ม  ไปชมโคโยตี้เต้นพริ้วๆ ดื่มไปเมาท์เรื่องปืนไป  ตาดูน้องๆเต้นดุ๊กดิ๊กๆกับผมดีกว่า  จบตีสอง  พี่ไปชุมนุมต่อ  ผมไปต่อกับน้องๆ Win-Win  อุดมการณ์อยู่ครบทั้งคู่  อิอิอิ 
มาต่อให้ครับเพื่อความสมบูรณ์ เพราะมีพวกสมองหมา ปัญญาควาย อยู่เยอะครับ จึงยังมีคนที่คิดจะบิดเบือนและพยามกระจายข่าวที่ผิด ๆ ออกไป โดยมีควายบางตัวพยามยกระดับตัวเองเป็นจ่าฝูง พยามทำตัวควาย ๆ ใช้สมองแบบควาย ๆ รับข่าวสารและคิดว่าตนเองนั้นเก่งซะเหลือหลายไม่ใช้ควายอีกต่อไปแล้ว  หารู้ไม่ทั้งคนที่เขาให้ข่าวบิดเบือน และคนที่เขาไม่เชื่อข่าวนั้น  ก็ยังมองว่าควายเหมือนเดิม
ปล.ผมรักควายครับ ปู่ผมก็เคยใช้ควายไถนา  เพื่อที่ทำงานมีฝูงควาย นี่เพื่อก็วานให้มาหาควายเพิ่ม นัยว่าช่วงนี้ควายหาง่าย ราคาถูก ใครพบเจอควายหลงฝูงแจ้งผมทางข้อความส่วนตัวด้วยนะครับ จะไปต้อนควายมาขายเพื่อน:)

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 12:27:29 PM »

บิดเบือน เพราะถูกสั่งให้บิดเบือน
หรือไม่ต้องสั่ง  รู้อยู่แล้วว่าทำอย่างไรให้ถูกใจพระคุณท่าน
เกิดไม่บิดเบือน อาจถูกเด้ง

คนสั่ง หรือคนที่ต้องการให้บิดเบือนต่างหากที่ควรให้ความสนใจว่า
เขายังไม่ยอมแพ้  ทั้งๆที่มองไม่เห็นโอกาสชนะ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 12:30:12 PM »

Cheesy ก๊อปปี้ไว้ก่อนลบเลยนะคุณ.สน อันนี้กันบิดเบือนด้วยหรือเปล่า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 12:40:08 PM »

Cheesy ก๊อปปี้ไว้ก่อนลบเลยนะคุณ.สน อันนี้กันบิดเบือนด้วยหรือเปล่า
แล้วพี่เจอควายมั่งหรือเปล่าครับ ช่วงนี้เงินเดือนผมชักหน้าไม่ถึงหลังครับ เลยต้องหาลำไพ่ออกตามควาย Grin
บิดเบือน เพราะถูกสั่งให้บิดเบือน
หรือไม่ต้องสั่ง  รู้อยู่แล้วว่าทำอย่างไรให้ถูกใจพระคุณท่าน
เกิดไม่บิดเบือน อาจถูกเด้ง

คนสั่ง หรือคนที่ต้องการให้บิดเบือนต่างหากที่ควรให้ความสนใจว่า
เขายังไม่ยอมแพ้  ทั้งๆที่มองไม่เห็นโอกาสชนะ

รักพี่ซับฯจังวันนี้ จูบบบบ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 12:50:15 PM »

แล้วพี่เจอควายมั่งหรือเปล่าครับ ช่วงนี้เงินเดือนผมชักหน้าไม่ถึงหลังครับ เลยต้องหาลำไพ่ออกตามควาย Grin

Grin เห็นหลังไวๆ ไม่รู้ไปไหนแล้ว

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 12:54:29 PM »

Grin เห็นหลังไวๆ ไม่รู้ไปไหนแล้ว

บ๊ะ ไวจริง ๆ ไม่ทัน ไม่ทัน Smiley
ปล.ขออภัยพี่ cups ด้วยนะครับที่ผมดันมาทะลึงตามควายในกระทู้ของพี่ Grin

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 12:57:14 PM »

.. ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Akira
Full Member

คะแนน 41

กิ๊ว.....กิ๊ว....

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 01:15:46 PM »

ถ้าจะหาควายจริงๆนะครับพี่   ต้องไปแถวที่เขาทำนาปลูกข้าวครับ  ที่นั่นมีเยอะครับ  อยู่ในกรุงเทพนี่เองครับ  ไปไม่ถูกบอกนะครับ

ChatKLF-รักในหลวง
Glock ไม่ขึ้นลำไว้ ปลอดภัยกว่า
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 01:16:56 PM »

เรื่องไม่มีจรรยาบรรณในอาชีพนี่  สมัยนี้คงเป็นเรื่องธรรมดาแล้วมั๊งครับ

ขนาดหมอ ปฎิเสธการรักษา ยังมีคนชื่นชมทั่วบ้านทั่วเมือง

เรื่องไม่รับผิดชอบในหน้าที่  ก็เป็นเรื่องปกติครับ

ขนาดนักบินปฎิเสธผู้โดยสารด้วยเหตุผลความเชื่อส่วนตัว  ก็ยังได้รับการชมเชยเลย

ชั่วโมงนี้ทุกอย่างมันเพี้ยนๆไปหมดแล้วครับ  ผมทำใจรับได้ตั้งเยอะแล้ว  

ที่ต้องเพิ่ม คือเราจำต้องอยู่ ต้องชินให้ได้กับสารพัดคำขู่  ไม่ว่าจะเป็น  ขู่ตัดน้ำ  ขู่ตัดไฟ  ขู่หยุดรถไฟ  ขู่หยุดเรือ  ขู่ปิดถนน  ขู่ปิดสนามบิน  ขู่ไม่จ่ายภาษี  ขู่จะปฎิวัติ  ขู่บ้านเมืองลุกเป็นไฟ(ข้อนี้ผมไม่กลัวครับ  เพิ่งทำประกันอัคคีภัย  ถ้าลุกเป็นไฟจริงก็รับเละครับ)  ขู่นายก  ขู่ทหาร  ขู่ตำรวจ  ฯลฯ

เดี๋ยวนี้เล่นกันแรง ขู่กันแรงครับ  เมื่อก่อนขู่กันเบาะๆแค่  ขู่อดอาหาร  แต่แค่น่ารักๆครับ  เพราะอดเท่าไหร่ก็ไม่ตายซะทีครับ  (เขาว่ากันว่าแอบหม่ำไวตามิ้ล  อิอิอิ)  

เราต้องเปิดใจกว้างรับวัฒนธรรมใหม่  การเมืองใหม่  ประชาธิปไตยแบบ70/30  ตุลาการภิวัฒน์  

เรามีนักเคลื่อนไหว  ที่เห็นคุณค่ากีฬา  อย่างที่ไม่เคยมีมาก่อน  ไม่ว่าจะเป็น กอร์ฟ หรือเบสบอล(แล้วลูกกอร์ฟ  ลูกเบสบอลไม่ต้องมีก็ได้  ไม่จำเป็น)

เรามีอดีตนายก  ที่ต้องหนีหัวซุกหัวซุน ออกนอกประเทศ  ซึ่งก็แปลก  ตอนเขาอยู่ในตำแหน่งก็อยากให้เขาไป  พอเขาไปก็อยากให้เขากลับมา

เราเคยมี อดีตรมต.คลัง  ที่เป็นหมอมาตลอดชีวิต  ไม่รู้ว่าเวลาสเตทเมนท์แบงค์มา ท่าน รมต.จะคิดดอกเบี้ยแบงค์เป็นหรือปล่าว

เรามีอดีตนายก  ที่หลุดจากตำแหน่งเพราะทำกับข้าวไม่อร่อย(ผมเข้าใจผิดหรือปล่าว  ถ้าผิดรบกวนแก้ไขให้ด้วยครับ)

เรามีพรรคฝ่ายจับผิด  มาแทนพรรคฝ่ายค้านเดิม

เรามีแก๊สน้ำตาผสมเมลามีนจากจีน  ที่คนโดนยิงแล้วอาจเป็นนิ่วตาย(ขำๆ)

เรามีผู้สมัครชิงตำแหน่งผู้ว่าหมัดหนัก  ที่อยากเล่นหนังองค์บาก3 แทนโทนี่ จา

ผมว่า......คิดได้แบบนี้นี่......ยิ่งกว่าควายอีกครับ......ควายมันยังรู้ว่าตามใครไปแล้วได้กินหญ้า .....แต่นี่ตามใครก็ไม่รู้ พาไปลงเหว ก็ยังจะตามไป.....แปลกมากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2008, 01:18:42 PM โดย ChatKLF » บันทึกการเข้า
gamer
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 02:18:22 PM »

อย่าไปให้ค่าให้ราคาพวกนี้เลยครับ บางทีก็รับจ้างมาด่า มาโพส โดยเฉพาะก็มี อย่าด่าควายเลยครับ พวกนี้ยิ่งกว่าอีก....ไม่รู้จะจัดอยู่spiciesไหนเลย ไม่ลืมหูลืมตา แยกผิดชอบชั่วดีไม่ออก พอพวกมันได้เปรียบ มันก็ว่าดีๆมีจรรยาบรรณ พอพวกมันโดนบ้าง มันก็ว่าไม่มีจรรยาบรรณ มันคงไม่รู้ว่าเหนือจรรยาบรรณ คือมโนสำนึกในการดำรงชีวิต
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 02:36:43 PM »

แบร่

foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 04:14:58 PM »

ตอนนี้สัตว์เดือดร้อนจังเลยมีแต่คนเอาไปเปรียบเทียบ   ผมค้างคาวแม่ไก่แต่ไม่ใช่พวกยืนอยู่ตรงกลาง  ฝั่งที่ผมเลือกถึงแม้จะไม่ดี100%แต่ก็คงดีกว่าไอ้พวกเนรคุณทั้งแผ่นดินและสถาบัน(ระวังโดนRo โยนใส่ถังขยะนะครับอดกลั้นและอดทนถ้าทนไม่ไหวก็เอาให้  สีข้างมันเลือดไหลไม่หยุดไปเลย  หวังว่ากระทู้นี้คงจะมีอายุยืนนะครับ 5555)
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 04:55:58 PM »

ถ้าจะหาควายจริงๆนะครับพี่   ต้องไปแถวที่เขาทำนาปลูกข้าวครับ  ที่นั่นมีเยอะครับ  อยู่ในกรุงเทพนี่เองครับ  ไปไม่ถูกบอกนะครับ

+1 ครับ
scott
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 05:42:12 PM »

xxxxxxxxxxxxx
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2008, 09:50:24 PM โดย RO 03 » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์