เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:13:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดอย่างไรกับพวกบิดเบือนข่าวและกระจายออกไป  (อ่าน 8789 ครั้ง)
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 05:50:22 PM »

xxxxxxxxxxxxxxxxxxx

ใจเย็นๆครับท่านscott...ซุปไก่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2008, 09:50:59 PM โดย RO 03 » บันทึกการเข้า
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 05:51:39 PM »

xxxxxxxxxxxxxxxxxx

Hardcore ไปหน่อยครับท่าน ใจร่มๆ ครับ
จะไปสนใจเค้าทำไมละครับ  พวกนี้ชอบให้มีคนสนใจ
ถ้าไม่มีใครสนใจก็เฉาตายไปเองแหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2008, 09:51:10 PM โดย RO 03 » บันทึกการเข้า

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 06:22:36 PM »

คาดว่าตัวป่วนจะมาแนวใหม่ครับ แจ้งท่านผู้มีหน้าที่ดูแลไปแล้วเดี๋ยวก็คงโดนแบน IP Wink

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 07:36:10 PM »

xxxxxxxxxxxxxxxxxxx

Grin  Grin   Cheesy

ช่วงนี้ระบบกรองคำชำรุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2008, 09:51:25 PM โดย RO 03 » บันทึกการเข้า
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 07:45:17 PM »

Smiley ไม่ต้องไปด่าว่าด้วยถ้อยคำหยาบคายกันหรอกครับ ที่นี่เวปสุภาพชน

Smiley ใครที่ชอบยกเมฆ หรือเอาข้อมูลเท็จมาเผยแพร่ที่นี่ อย่าลืมเตรียมคำตอบไว้ให้ดีๆแล้วกัน เวลามีคนถามช่วยตอบด้วย อย่าโพสแล้วหนีหายไปเฉยๆ เพราะที่นี่ไม่เหมือนกับเวปอื่น ถ้าหายไปเฉยๆระวังจะโดนตั้งกระทู้ถามกลางบอร์ด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2008, 10:28:23 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 08:01:04 PM »

xxxxxxxxxxxxxxxxx

Grin  Grin   Cheesy

ช่วงนี้ระบบกรองคำชำรุด
ก๊ากกกกกกกก สะใจอย่างแรง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2008, 09:51:37 PM โดย RO 03 » บันทึกการเข้า

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 08:09:20 PM »

ถ้าจะหาควายจริงๆนะครับพี่   ต้องไปแถวที่เขาทำนาปลูกข้าวครับ  ที่นั่นมีเยอะครับ  อยู่ในกรุงเทพนี่เองครับ  ไปไม่ถูกบอกนะครับ
                                                                                                                                                                                            คงจะเหลือแต่ควายที่รู้คุณแผ่นดินนี่แหล่ะที่คนเขาจะเลี้ยงไว้ทำนา   แต่ไอ้พวกควายที่คิดเองไม่เป็นชอบให้เขาเอาหญ้ามาหลอกล่อเดี๋ยวก็คงจะเดินเรียงแถวไปเข้าโรงเชือดหมด  เกิดเป็นควายไทยแต่ให้พวกเขมรจูงจมูก
cups
ฉันเกิดในรัชกาลที่ 9
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 98

ความสวยเราสร้างได้

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 08:34:06 PM »

เห็นด้วยกับคุณ Mig25(foxbat) อย่างมากครับ
ควายใช้งานนั้นมีบุญมีคุณต่อคนและแผ่นดิน ผู้เลี้ยงจะมีความผูกพันกับควายที่เขาเลี้ยงไว้ เป็นเพื่อนร่วมทุกข์ร่วมสุขกัน
ต่างจากควายที่เลี้ยงไว้เชือด เขาเอาหญ้ามาให้กินก็ชื่นชอบเขา เห็นว่าเขาดี แต่หารู้ไม่ว่าเขาจะเอาไปเชือดเพื่อเอาประโยชน์(เพื่อเงินที่เขาต้องการ)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 09:53:22 PM »

ลองไปฟังวิทยุ 97.0 Mhz ดูสิครับ .............

มันกว่าที่คิด

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
gamer
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 11:52:10 PM »

จากลิ้งค์ http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9510000120932

พิษณุโลก - “เลิศ ไม้เก่า”สำนึกได้ ประกาศหันหลังอาชีพแกนนำม็อบรับจ้าง เตือนม็อบทั่วประเทศหยุดเผาบ้านเผาเมืองแลกกับเศษเงิน แฉจ้าง 1.2 แสนบาท มอบกระเช้าให้ ผกก.เมืองสองแคว แต่เงินตกถึงแกนนำม็อบแค่ 2 หมื่น แถมต้องรับเสียงด่าระงม ขณะนักการเมืองเสนอหน้าเบิกเงินกับนายใหญ่ ล่าสุดยังมีคนอ้างชื่อจ้างชาวบ้าน 1 รถบัสไปร่วมงาน นปก.เมืองทองธานี

ที่ร้านอาหาร “นกน้อยในไร่ส้ม”นายบุญเลิศ เรืองทิม หรือ “เลิศ ไม้เก่า” ได้แถลงข่าวกับสื่อมวลชนในจังหวัดพิษณุโลก ขอยุติบทบาทการเคลื่อนไหวทางการเมืองใดๆ พร้อมกับบอกว่า นักการเมืองหักหลัง

“เลิศ ไม้เก่า”บอกว่า วันนี้บ้านเมืองไทยกำลังถูกเผาด้วยฝีมือคนไทยกันเอง บ้านเมืองกำลังหาทางลง แต่หาไม่ได้ ก็ขอให้คนไทยหันหน้าเข้าหากันเท่านั้นเอง ปัจจุบันเขาถูกแอบอ้าง เอาชื่อของไปใช้ ทั้งที่ไม่รู้เรื่องด้วย ฉะนั้นจะไม่รับผิดชอบใดๆ กรณีนักการเมืองขนคนพิษณุโลกจำนวน 1 รถบัสไปร่วมกับ นปก.ที่เมืองทองธานี กรุงเทพฯ

เขาบอกว่า สาเหตุที่แถลงข่าว ก็เพื่อประกาศยุติบทบาทการเคลื่อนไหวใดๆ และขอให้ม็อบรับจ้างทั่วประเทศ หยุดเผาบ้านเผาเมืองตัวเอง หยุดโกหกตัวเอง เพราะม็อบที่เคลื่อนไหว ได้รับเพียงเศษชิ้นเนื้อจากนักการเมือง แต่นักการเมืองในพื้นที่กลับต่อสายนักการเมืองระดับประเทศอีกครั้ง เพื่อตบทรัพย์ โดยตัดรูปหรือข่าวจากหนังสือพิมพ์ไปเบิกตังค์

"ยกตัวอย่าง การมอบกระเช้าดอกไม้ให้แก่ ผกก.เมืองพิษณุโลก ผบก.จว.พิษณุโลกเมื่อ 3 วันที่ผ่านมา เขารับกัน 120,000 บาท แต่เขาให้ผมแค่ 20,000 บาท แต่สิ่งที่ผมได้ คือ เสียงโทรศัพท์ เสียงด่าทุกวัน จนไม่อยากสู้หน้า แต่ไอ้พวกนักการเมืองในพิษณุโลกนั้นสบาย รับตังค์ เสนอหน้า เสนอข่าวไปเบิกตังค์กับนายใหญ่

"แต่เชื่อเถอะว่า วันนี้มีม็อบซ้อนม็อบ หรือ มีเลิศ รุ่น 2 แทนผม สิ่งที่ทำได้คือ บอกให้ม็อบทั่วประแทศยุติอย่าเป็นเหยื่อนักเคลื่อนไหวตบทรัพย์นักการเมือง หมดเวลาโกหกตัวเอง มองไปข้างหน้า การเมืองไทย มันไกลเกินไปกว่าม็อบชนม็อบ ควรยุติเลิกเผาบ้านตัวเองเสียที ระวังศึกนอก เขมรจะถล่มไทย"นายบุญเลิศกล่าว
sek4892
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 01:44:55 AM »

ใครเป็นคนสรุปได้ครับว่าใครบิดเบือนหรือบิดเบือนเพื่อใคร  สื่อต่างๆ ทุกวันนี้ก็บิดเบือนหรือเชียร์พวกพ้องมานานแล้วไม่ใช่เป้นเฉพาะช่วงนี้  ยุคนี้คนมีสื่อในมือย่อมได้เปรียบ   ที่พวกเราเถียงกันแทบเป็นแทบตายกันก็เพราะสื่อต่างๆ ปรุงแต่งให้เราทราบมีถึง 10% มั้ยครับที่รู้และเห็นกระบวนการต่างๆ หรือเห็นหลักฐานด้วยตาตัวเอง   ล้วนแต่ปากต่อปากสื่อต่อสื่อฆ่ากันแทบตายเพื่อชัยชนะของพวกมันไม่กี่คน  เก่งกะคนในบ้านออกไปออกไปนอกบ้านไม่มีปัญญาแม้จะเห่า   ทำไมไม่เอาชนะนอกบ้านก่อนแล้วค่อยมาสู้กับคนในบ้านล่ะครับ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 07:25:27 AM »

ตอนนี้สัตว์เดือดร้อนจังเลยมีแต่คนเอาไปเปรียบเทียบ   ผมค้างคาวแม่ไก่แต่ไม่ใช่พวกยืนอยู่ตรงกลาง  ฝั่งที่ผมเลือกถึงแม้จะไม่ดี100%แต่ก็คงดีกว่าไอ้พวกเนรคุณทั้งแผ่นดินและสถาบัน(ระวังโดนRo โยนใส่ถังขยะนะครับอดกลั้นและอดทนถ้าทนไม่ไหวก็เอาให้  สีข้างมันเลือดไหลไม่หยุดไปเลย  หวังว่ากระทู้นี้คงจะมีอายุยืนนะครับ 5555)

....... เยี่ยม............. เยี่ยม

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 07:28:44 AM »

อะไรจะยิ่งใหญ่ไปกว่าเงิน...ทักษิณ
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 07:37:05 AM »

อะไรจะยิ่งใหญ่ไปกว่าเงิน...ทักษิณ
                                                                                                                                                                                                ความจงรักษ์  ภักดี  ต่อสถาบันครับ ไหว้
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 07:49:01 AM »

ความจงรักษ์  ภักดี  ต่อสถาบันครับ ไหว้
ถูกครับ........แต่ไหงช่วงนี้มันไปรักทักษิณกันหมด
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์