เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:14:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดอย่างไรกับพวกบิดเบือนข่าวและกระจายออกไป  (อ่าน 8794 ครั้ง)
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 08:56:39 AM »

จากลิ้งค์ http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9510000120932

พิษณุโลก - “เลิศ ไม้เก่า”สำนึกได้ ประกาศหันหลังอาชีพแกนนำม็อบรับจ้าง เตือนม็อบทั่วประเทศหยุดเผาบ้านเผาเมืองแลกกับเศษเงิน แฉจ้าง 1.2 แสนบาท มอบกระเช้าให้ ผกก.เมืองสองแคว แต่เงินตกถึงแกนนำม็อบแค่ 2 หมื่น แถมต้องรับเสียงด่าระงม ขณะนักการเมืองเสนอหน้าเบิกเงินกับนายใหญ่ ล่าสุดยังมีคนอ้างชื่อจ้างชาวบ้าน 1 รถบัสไปร่วมงาน นปก.เมืองทองธานี

ที่ร้านอาหาร “นกน้อยในไร่ส้ม”นายบุญเลิศ เรืองทิม หรือ “เลิศ ไม้เก่า” ได้แถลงข่าวกับสื่อมวลชนในจังหวัดพิษณุโลก ขอยุติบทบาทการเคลื่อนไหวทางการเมืองใดๆ พร้อมกับบอกว่า นักการเมืองหักหลัง

“เลิศ ไม้เก่า”บอกว่า วันนี้บ้านเมืองไทยกำลังถูกเผาด้วยฝีมือคนไทยกันเอง บ้านเมืองกำลังหาทางลง แต่หาไม่ได้ ก็ขอให้คนไทยหันหน้าเข้าหากันเท่านั้นเอง ปัจจุบันเขาถูกแอบอ้าง เอาชื่อของไปใช้ ทั้งที่ไม่รู้เรื่องด้วย ฉะนั้นจะไม่รับผิดชอบใดๆ กรณีนักการเมืองขนคนพิษณุโลกจำนวน 1 รถบัสไปร่วมกับ นปก.ที่เมืองทองธานี กรุงเทพฯ

เขาบอกว่า สาเหตุที่แถลงข่าว ก็เพื่อประกาศยุติบทบาทการเคลื่อนไหวใดๆ และขอให้ม็อบรับจ้างทั่วประเทศ หยุดเผาบ้านเผาเมืองตัวเอง หยุดโกหกตัวเอง เพราะม็อบที่เคลื่อนไหว ได้รับเพียงเศษชิ้นเนื้อจากนักการเมือง แต่นักการเมืองในพื้นที่กลับต่อสายนักการเมืองระดับประเทศอีกครั้ง เพื่อตบทรัพย์ โดยตัดรูปหรือข่าวจากหนังสือพิมพ์ไปเบิกตังค์

"ยกตัวอย่าง การมอบกระเช้าดอกไม้ให้แก่ ผกก.เมืองพิษณุโลก ผบก.จว.พิษณุโลกเมื่อ 3 วันที่ผ่านมา เขารับกัน 120,000 บาท แต่เขาให้ผมแค่ 20,000 บาท แต่สิ่งที่ผมได้ คือ เสียงโทรศัพท์ เสียงด่าทุกวัน จนไม่อยากสู้หน้า แต่ไอ้พวกนักการเมืองในพิษณุโลกนั้นสบาย รับตังค์ เสนอหน้า เสนอข่าวไปเบิกตังค์กับนายใหญ่

"แต่เชื่อเถอะว่า วันนี้มีม็อบซ้อนม็อบ หรือ มีเลิศ รุ่น 2 แทนผม สิ่งที่ทำได้คือ บอกให้ม็อบทั่วประแทศยุติอย่าเป็นเหยื่อนักเคลื่อนไหวตบทรัพย์นักการเมือง หมดเวลาโกหกตัวเอง มองไปข้างหน้า การเมืองไทย มันไกลเกินไปกว่าม็อบชนม็อบ ควรยุติเลิกเผาบ้านตัวเองเสียที ระวังศึกนอก เขมรจะถล่มไทย"นายบุญเลิศกล่าว

อันนี้ก็ไม่รู้ตัวอะไร แต่เคยกินหญ้า มาตอนนี้เพิ่งนึกได้ จะเลิกกินหญ้าแล้ว ดีใจด้วย

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 08:58:47 AM »

อะไรจะยิ่งใหญ่ไปกว่าเงิน...ทักษิณ
                                                                                                                                                                                                ความจงรักษ์  ภักดี  ต่อสถาบันครับ ไหว้
ถูกครับ........แต่ไหงช่วงนี้มันไปรักทักษิณกันหมด
ก็เขาไม่รู้จักพอนะสิครับ อยากมีอีหนู ก็ต้องเลี้ยงอีหนู อยากมีบ้านหลังโต ๆ ก็ต้องเปลืองค่าใช้จ่ายภายในบ้าน อยากมีรถคันโก้ ค่าเชื้อเพลิงค่าอะไหล่ก็มิใช้น้อย อยากมีเงินทอง ก็อาจต้องแลกกับบางสิ่งบางอย่างในชีวิต  ถ้ารู้จักคำว่าพอ ต่อให้พ่อทักษิณเอาเงินมากองอยู่ตรงหน้า เขาก็ไม่เอา Smiley
ปล.ผมก็ไม่รู้จักพอ เลยต้องออกมาไล่จับควายอยู่นี่ไงละครับ ฮา (ยื่มมุขหน่อยนะครับพี่สมชาย) Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 09:33:15 AM »

อะไรจะยิ่งใหญ่ไปกว่าเงิน...ทักษิณ
                                                                                                                                                                                                ความจงรักษ์  ภักดี  ต่อสถาบันครับ ไหว้
ถูกครับ........แต่ไหงช่วงนี้มันไปรักทักษิณกันหมด
ก็เขาไม่รู้จักพอนะสิครับ อยากมีอีหนู ก็ต้องเลี้ยงอีหนู อยากมีบ้านหลังโต ๆ ก็ต้องเปลืองค่าใช้จ่ายภายในบ้าน อยากมีรถคันโก้ ค่าเชื้อเพลิงค่าอะไหล่ก็มิใช้น้อย อยากมีเงินทอง ก็อาจต้องแลกกับบางสิ่งบางอย่างในชีวิต  ถ้ารู้จักคำว่าพอ ต่อให้พ่อทักษิณเอาเงินมากองอยู่ตรงหน้า เขาก็ไม่เอา Smiley
ปล.ผมก็ไม่รู้จักพอ เลยต้องออกมาไล่จับควายอยู่นี่ไงละครับ ฮา (ยื่มมุขหน่อยนะครับพี่สมชาย) Grin

ถ้าเทียบกับเงินมหาศาลที่มี .............ใช้แค่เศษเสี้ยวนิดหน่อยครับ สำหรับจัดตั้งสมุนทาสที่จงรักภักดีแบบสุดๆ.........ก็แค่

หยิบขึ้นมาจากคนในสื่อ ที่สื่อด้วยกันไม่เอาด้วย ............ ให้โอกาสออกหน้า ตามสื่อต่างๆไปเรื่อยๆ ให้ชาวบ้านคุ้น ว่ากลับมาแล้วนะ

เคลียร์หนี้สินให้หมด ...........

ซื้อบ้านให้หลังหนึ่งราคา สัก 10-15 ล้าน

ให้รถยนต์ใช้สักสองคัน

เงินพิเศษสักแสนกว่าๆต่อเดือน ไม่นับ job พิเศษเฉพาะกิจ

ให้ตำแหน่งสำคัญนิดหน่อยทางการเมือง ให้ยกหางได้ด้วยตัวเอง

แค่นี้ก็เรียกคนให้ว่าพ่อแล้วครับ ............ พ่อข้าใครอย่าแตะ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 09:52:03 AM »

พธม.ไปเพื่อชาติไม่ต้องจ้างคับ
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 10:13:46 AM »

ถ้าเทียบกับเงินมหาศาลที่มี .............ใช้แค่เศษเสี้ยวนิดหน่อยครับ สำหรับจัดตั้งสมุนทาสที่จงรักภักดีแบบสุดๆ.........ก็แค่

หยิบขึ้นมาจากคนในสื่อ ที่สื่อด้วยกันไม่เอาด้วย ............ ให้โอกาสออกหน้า ตามสื่อต่างๆไปเรื่อยๆ ให้ชาวบ้านคุ้น ว่ากลับมาแล้วนะ

เคลียร์หนี้สินให้หมด ...........

ซื้อบ้านให้หลังหนึ่งราคา สัก 10-15 ล้าน

ให้รถยนต์ใช้สักสองคัน

เงินพิเศษสักแสนกว่าๆต่อเดือน ไม่นับ job พิเศษเฉพาะกิจ

ให้ตำแหน่งสำคัญนิดหน่อยทางการเมือง ให้ยกหางได้ด้วยตัวเอง

แค่นี้ก็เรียกคนให้ว่าพ่อแล้วครับ ............ พ่อข้าใครอย่าแตะ
คำว่าเศษเสี้ยวของพี่ พาลให้ผมเศษอาหารครับ สมัยก่อนเขาเลี้ยงสุนัขด้วยเศษอาหาร และสุนัขมันก็จะเห่ากรรโชก และพร้อมกัด คนทุกคนที่ไม่ใช้เจ้าของหรือคนคุ้นเคย Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 12:25:41 PM »

คนแบบนี้ ไม่ใช่หมาครับ........

เพราะหมาเราเลี้ยงด้วยความรักความเอาใจใส่

เศษอาหารที่หมาได้ ยังแยกออกว่าเป็นอะไร

แต่คนแบบนี้ มันเหมือน.......หมู....

เอาเศษอาหารที่เขาทิ้งมาเทรวมกันเป็นกระป๋อง

แล้วราดไปในรางให้กิน.....................

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 01:12:36 PM »

เลว  แบร่

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 01:25:30 PM »

คนแบบนี้ ไม่ใช่หมาครับ........

เพราะหมาเราเลี้ยงด้วยความรักความเอาใจใส่

เศษอาหารที่หมาได้ ยังแยกออกว่าเป็นอะไร

แต่คนแบบนี้ มันเหมือน.......หมู....

เอาเศษอาหารที่เขาทิ้งมาเทรวมกันเป็นกระป๋อง

แล้วราดไปในรางให้กิน.....................
คิก คิก

big__jod - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 03:38:29 PM »

ผมอยากทราบว่าคุณ Akira และคุณ deore XT มีความคิดต่อสถาบันอย่างไร
ช่วยตอบหรือ PM มาก็ได้ครับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

และถ้ามีคนมุ่งหวังล้มล้างสถาบันเพื่อกำจัดสิ่งยึดเหนี่ยว
เพื่อที่ตนเองจะได้มาแทนที่
โดยเลือกทำประโยชน์ให้กับคนกลุ่มเดียว
ซึ่งเป็นคนส่วนใหญ่ของประเทศ
แล้วชอบพูดว่าพื้นที่ไหนเลือก สส ของตัวเอง จะพิจารณางบให้ก่อน
นี่หรือเปล่าครับคือผู้จุดชนวนความแตกแยกตัวจริง
 เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
คุณว่าคนแบบนี้เหมาะสมที่คุณจะเทิดทูนเขาหรือเปล่า
ขอบคุณล่วงหน้านะครับถ้าจะกรุณาตอบ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 04:12:23 PM »

สมาชิกหลายท่านในนี้ อยู่ในเหตุการณ์ตั้งแต่ต้นจนจบ

สามารถถ่ายทอดเรื่องราวได้ละเอียดยิ่งกว่าภาพข่าวที่คุณเห็น

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 04:16:43 PM »

ผมอยากทราบว่าคุณ Akira และคุณ deore XT มีความคิดต่อสถาบันอย่างไร

และถ้ามีคนมุ่งหวังล้มล้างสถาบันเพื่อกำจัดสิ่งยึดเหนี่ยว
โดยเลือกทำประโยชน์ให้กับคนกลุ่มเดียว
แล้วชอบพูดว่าพื้นที่ไหนเลือก สส ของตัวเอง จะพิจารณางบให้ก่อน
นี่หรือเปล่าครับคือผู้จุดชนวนความแตกแยกตัวจริง
คุณว่าคนแบบนี้เหมาะสมที่คุณจะเทิดทูนเขาหรือเปล่า
ขอบคุณล่วงหน้านะครับถ้าจะกรุณาตอบ

ตรรกะของพวกพันธมิตรคือ คิดเอาเองว่าใครไม่เข้าข้างพันธมิตรแปลว่าไม่จงรักภักดี 
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 04:19:18 PM »

ตรรกะของคนบางจำพวก ข้าจงรักภักดีอยู่ในใจ

ใครจะดูหมิ่นก็ช่างมัน ไม่ใช่เรื่องของข้า

ขอเลือกตั้งเอาไว้ก่อน

๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 04:19:47 PM »

ตรรกะของพวกพันธมิตรคือ คิดเอาเองว่าใครไม่เข้าข้างพันธมิตรแปลว่าไม่จงรักภักดี 

งั้นก็ช่วยแสดงให้เห็นหน่อยได้มั๊ยครับ คุณ ดิออร์ 28

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
Akira
Full Member

คะแนน 41

กิ๊ว.....กิ๊ว....

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 08:59:15 PM »

ขอลอกคำตอบคุณ deore XT ครับ

เรื่องความจงรักภักดีเนี่ยเป็นจุดหลักๆที่มาโจมตีกันเสมอ  ผมเคยตอบไปแล้วว่า "ผมจงรักภักดีเหมือนคนไทยเกือบทั้งประเทศนั่นแหละ"  แต่ก็มองอย่างไม่เชื่อก็ไม่เป็นไรครับ  เพราะผมไม่สามารถเอาความจงรักภักดีมาชั่งน้ำหนักให้ดูได้   หัวเราะร่าน้ำตาริน

เพราะผมจงรักภักดีเนี่ยแหละครับ  ผมถึงไม่พูดไม่อยากเถียงเรื่องนี้  ไม่โจมตีใครเรื่องนี้  ยิ่งเอาเรื่องนี้มาเล่นมาก  "สถาบันจะยิ่งเสื่อม"  สถาบันสูงสุดไม่ใช่เครื่องมือใช้แอบอ้างเพื่อทำลายล้างฝั่งตรงข้ามครับ หรือเพื่อหาความชอบธรรมโดยการแอบอ้างสถาบัน  ขอในฐานะคนไทยด้วยกันครับ  อย่าผูกขาดความจงรักภักดีฝ่ายเดียวเลย  ให้คนอื่นเขาได้จงรักภักดีบ้าง

ถ้ายังไม่ลืม  เหตุการณ์ 6ตุลา ก็มีตัวอย่างมาแล้ว

ทำไมไม่มาคุยเรื่องที่เป็นรูปธรรม เช่น ประชาธิปไตย 70/30  หรือตุลาการภิวัฒน์  ดีกว่ามั๊ยครับ  ผมเข้ากระทู้นี้มาคุยเรื่อง จรรยาบรรณเท่านั้นครับ  โดนลากมาเรื่องสภาบันได้ไงเนี่ย Grin

ปล...วันก่อนได้คุยกับเพื่อนที่เป็น เจ้าของโรงแรมครับ  เศร้าแทนเขานะ มี 500ห้อง  มีแขกพัก7ห้อง ต้องให้พนักงานสลับกันทำงาน  นี่แค่เศษเสี้ยวของตัวอย่างสำหรับผู้ที่ต้องเสียสละเพื่อชาติตามแนวทางของพันธมิตรครับ 

foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 09:34:48 PM »

ทำไมคุณ  Akira ถึงคิดว่ามีการใช้สถาบันแอบอ้างโจมตีผู้อื่น ผมขอถามง่ายๆกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นมาแล้วทั้งนั้นในความคิดคุณ คุณคิดอย่างไรกับเหตุการณ์เหล่านั้น  เรื่องแรก  ไอ้ชั่วโชติศักดิ์ มันรณรงค์ไม่ให้ยืนถวายความเคารพเพลงสรรญเสริญพระบารมีเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นจริงมั้ยคุณรู้หรือว่ารู้แล้วทำเป็นไม่รู้    เรื่องที่สอง  อีเพ็ญ พูดบรรยายทั้งที่เมืองไทยและเมืองนอก ว่าการยึดอำนาจครั้งที่แล้วมีผู้อยู่เบื้องหลังที่อยู่สูงกว่า พล. อ  เปรม  คุณว่ามันหมายถึงใคร  แล้วคุณว่ามันพูดจริงๆหรือมีใครเมคขึ้นมาเพื่อใช้โจมตีพวกมันอย่าบอกนะว่าคุณไม่เคยเห็นและเคยได้ยิน                                                                                                                                                                                                         ความจงรักษ์  ภักดี  ไม่มีใครผูกขาดเอาไว้ได้หรอกครับแต่พฤติกรรมที่แสดงออกเท่านั้นที่จะเป็นเครื่องพิสูจน์                                                                                                                                                                                                   ปล...อเมริกาไม่เห็นมีพันธมิตรไปยึดทำเนียบแต่ทำไมมันพาทั่วโลกเจ๊งกันเป็นแถวๆๆ  มองอะไรก็ให้มันเลยปลายจมูกตัวเองบ้างก็ดีนะ  รักนะจึงคุยด้วย
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์