เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 11:35:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดอย่างไรกับพวกบิดเบือนข่าวและกระจายออกไป  (อ่าน 8756 ครั้ง)
Akira
Full Member

คะแนน 41

กิ๊ว.....กิ๊ว....

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 02:54:49 PM »

มีคำให้สัมภาษณ์หนึ่ง จักรภพพูดเป็นภาษาไทย คงไม่ต้องให้ผู้เชี่ยวชาญแปล
ว่า "เราเตรียมกำลังไว้สู้กับคุณเปรม แต่รัฐประหารครั้งนี้มีคนที่สูงกว่าคุณเปรมสนับสนุน"

อาจไม่ตรงทุกอักษร แต่แปลได้ตามนี้แน่นอน ภาษาไทยนะครับ ลองหามาดู

อย่าขยายความเรื่องนี้เลยนะครับ  มันตีความออกได้ 2แนวทาง 
แนวทางแรกคือ จักรภพผิดจริง  อันนี้มันชัวร์อยู่แล้ว
อีกแนวทางคือ พวกที่ไม่จงรักภักดีมาอ่านข้อความของท่านแล้วพูดว่า  สิ่งที่จักรภพพูดออกมานั้นเป็น...........................ผมไม่พูดดีกว่าเดี๋ยวกลายเป็นผมหมิ่นซะเอง  หวังว่าคงเข้าใจนะครับ  ที่ผมไม่อยากให้ขยายความต่อ

เอาเป็นว่าผมเข้าใจเจตนาของท่านว่า  มันจะตีความอะไรกันมากมาย  มันจะช้าอะไรกันขนาดนี้  แค่ฟ้องคดีที่ผิดเห็นๆ  พดไทยออกมาโต้งๆ  อันนี้ผมก็ทราบข้อมูลครับ  แต่มาถามผมว่าทำไมดำเนินคดีช้า  ผมจะไปตอบท่านได้อย่างไรหล่ะครับ  ผมไม่ใช่ผู้เกี่ยวข้องกับคดีนี่ครับ  แต่จะให้ไปเรียกร้องพร้อมกับพันธมิตร  ผมก็ไม่เอาครับ  เพราะเชื่อว่าอย่างไรซะคดีต้องไปถึงศาล  คนผิดต้องได้รับโทษ

cups
ฉันเกิดในรัชกาลที่ 9
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 98

ความสวยเราสร้างได้

« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 04:16:39 PM »

พระพุทธเจ้าสอนไว้ว่า คนเรามีสี่จำพวกเปรียบเทียบได้กับบัวสี่จำพวกคือ
บัวในตม บัวใต้น้ำ บัวปริ่มน้ำและบัวเหนือน้ำ คนเราเมื่อมีความรู้แจ้งเห็นจริงมากขึ้นก็จะเปลี่ยนจากบัวในตมเป็นบัวใต้น้ำ จากบัวใต้น้ำเป็นบัวปริ่มน้ำ และจากบัวปริ่มน้ำเป็นบัวเหนือน้ำ แต่ผมว่าในสังคมไทยยังมีบัวอีกประเภทหนึ่งคือ บัวในตมที่ถูกก้อนหินใต้น้ำทับไว้ บัวประเภทนี้แม้จะได้รับความรู้มากเท่าไหร ก็ไม่มีโอกาสโผล่พ้นจากโคลนตมได้เลย
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 06:29:26 PM »

มีคำให้สัมภาษณ์หนึ่ง จักรภพพูดเป็นภาษาไทย คงไม่ต้องให้ผู้เชี่ยวชาญแปล
ว่า "เราเตรียมกำลังไว้สู้กับคุณเปรม แต่รัฐประหารครั้งนี้มีคนที่สูงกว่าคุณเปรมสนับสนุน"

อาจไม่ตรงทุกอักษร แต่แปลได้ตามนี้แน่นอน ภาษาไทยนะครับ ลองหามาดู

อย่าขยายความเรื่องนี้เลยนะครับ  มันตีความออกได้ 2แนวทาง 
แนวทางแรกคือ จักรภพผิดจริง  อันนี้มันชัวร์อยู่แล้ว
อีกแนวทางคือ พวกที่ไม่จงรักภักดีมาอ่านข้อความของท่านแล้วพูดว่า  สิ่งที่จักรภพพูดออกมานั้นเป็น...........................ผมไม่พูดดีกว่าเดี๋ยวกลายเป็นผมหมิ่นซะเอง  หวังว่าคงเข้าใจนะครับ  ที่ผมไม่อยากให้ขยายความต่อ

เอาเป็นว่าผมเข้าใจเจตนาของท่านว่า  มันจะตีความอะไรกันมากมาย  มันจะช้าอะไรกันขนาดนี้  แค่ฟ้องคดีที่ผิดเห็นๆ  พดไทยออกมาโต้งๆ  อันนี้ผมก็ทราบข้อมูลครับ  แต่มาถามผมว่าทำไมดำเนินคดีช้า  ผมจะไปตอบท่านได้อย่างไรหล่ะครับ  ผมไม่ใช่ผู้เกี่ยวข้องกับคดีนี่ครับ  แต่จะให้ไปเรียกร้องพร้อมกับพันธมิตร  ผมก็ไม่เอาครับ  เพราะเชื่อว่าอย่างไรซะคดีต้องไปถึงศาล  คนผิดต้องได้รับโทษ

แล้วการเชิญจักรภพเป็นแขกพิเศษในงานชุมนุม นปก. ที่เมืองทองธานีมั้งถ้าจำไม่ผิดเมื่อ วันสองวันก่อน
มีนัยยะอย่างไรครับ คนทั้งหมดนั่นชื่นชมจักรภพใช่หรือไม่

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
Akira
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 08:37:37 PM »

แล้วการเชิญจักรภพเป็นแขกพิเศษในงานชุมนุม นปก. ที่เมืองทองธานีมั้งถ้าจำไม่ผิดเมื่อ วันสองวันก่อน
มีนัยยะอย่างไรครับ คนทั้งหมดนั่นชื่นชมจักรภพใช่หรือไม่

ผมก็บอกแล้วไง  ไม่ต่างกันหรอกครับ  สนธิลิ้ม มันก็เคยพูด "งั้นก็ให้ ....ลาออก"  สรุปคดีนี้อัยการสั่งไม่ฟ้อง  เพื่อสมานฉันท์  ตามกฎหมายถือว่าไม่ผิดใช่ไหมครับ  แต่ไม่ใช่ว่าไม่หมืิ่น  ผู้คนก็ยังตามฟังมัน  เทียบเคียงกันก็พอๆกันแหละครับ

foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 09:31:36 PM »

ได้ความรู้ทางกฏหมายเพิ่มใหม่  อัยการมีแทงเรื่องสั่งไม่ฟ้องเพราะต้องการสมานฉันท์ก็มีด้วยหรือครับ  เวลาแม่โขมยซาลาเปา7-11ให้ลูกกินเพราะไม่มีเงินซื้อและสงสารลูกว่าลูกหิว  อัยการคงต้องสั่งไม่ฟ้องเพราะเพื่อมนุษยธรรมแน่ๆ  บ้านเมืองที่ยุ่งอยู่ทุกวันนี้ก็เพราะกระบวนการยุติธรรมเราเป๋ไปก็เป๋มา  กฏหมายมีเอาไว้เอาผิดกับฝ่ายตรงข้ามเสมอโดยเฉพาะหน่วยงานแรกที่เริ่มต้นของกระบวนการยุติธรรม  คุณเคยเห็นนักการเมืองที่รวยๆติดคุกมั้ย  อย่างนายรักเกียติร์  ที่ติดคุกก็เพราะอยากติดเองอยู่ข้างนอกก็โดนไถจนหมดตูดก็เลยไปจ๊อกกิ้งข้างๆโรงพักมันซะงั้น   เอาอย่างงี้มั้ยคุณไปลากคอทักษิณกลับมาฟังคำพิพากษาเพราะมันตั้งใจหนี  แล้วเดี๋ยวผมจะไปขอร้องให้คุณสนธิมอบตัวสู้คดี(อ้อไม่ใช่ซินะเพราะเขามอบตัวไปแล้วนี่)คนสองคนนี้ถ้าเอาใจมาวัดกันแล้วผมก็ขอนับถือในความเป็นลูกผู้ชายกล้าสู้ความจริงของคุณสนธิมากกว่า   สนธิติดคุกผมก็เฉยๆเพราะไม่ใช่ญาติผมแต่ทักษิณติดคุกผมจะดีใจมากเพราะต่อไปจะไม่มีนักการเมืองคนใหนกล้าโกงบ้านกินเมืองให้เสียหายอีกเพราะจะต้องถูกการเมืองภาคประชาชนตรวจสอบอย่างเข้มข้น   ในเมืองไทยผมว่ายังมีคนที่เก่งกว่าทักษิณอีกเยอะอย่าไปยึดติดกับตัวบุคคลนักเลย  ปกครองและบริหารประเทศถ้าค้าขายเก่งแต่ไม่มีธรรมมาภิบาลมันก็ต้องมีคนออกมาไล่แบบนี้แหล่ะ
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 09:40:30 PM »

ผมก็บอกแล้วไง  ไม่ต่างกันหรอกครับ  สนธิลิ้ม มันก็เคยพูด "งั้นก็ให้ ....ลาออก"  สรุปคดีนี้อัยการสั่งไม่ฟ้อง  เพื่อสมานฉันท์  ตามกฎหมายถือว่าไม่ผิดใช่ไหมครับ  แต่ไม่ใช่ว่าไม่หมืิ่น  ผู้คนก็ยังตามฟังมัน  เทียบเคียงกันก็พอๆกันแหละครับ

ตกใจ...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 10:27:54 PM »

ตกใจ...

หึ หึ  ตกใจ  ตกใจ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 01:18:59 AM »

คดีนี้เท่าที่ทราบ  มีการให้สัมภาษณ์หลังจากการปฎิวัติ  แล้วก็มีการขุดกันขึ้นมาหลังรับตำแหน่ง  ใช่ไหมครับ  ในเบื้องต้นก็มีปัญหากันทั้งการตีความเป็นภาษาไทย  ว่าเข้าข้อกฎหมายไหม  จากนั้นเขาก็ลาออกใช่ไหมครับ  แล้วก็ส่งคดีให้ตำรวจใช่ไหมครับ  ในชั้นสอบสวนนี่ผมไม่ทราบได้ว่าขั้นตอนจะเป็นเช่นไร  จะต้องตีความโดยผู้เชี่ยวชาญทางภาษาอีกครั้งหรือไม่  จะต้องดูว่าผิดจริงตามกระบวนการหรือไม่  จากนั้นส่งอัยการใช่ไหมครับ  ขั้นตอนนี้ก็อีกชั้นนึง  แล้วก็ส่งเข้าสู่ศาลใช่ไหมครับ  อย่างไรซะความผิดได้เสร็จสิ้นสมบูรณ์แล้ว  มันต้องถึงศาลอยู่ดีนะครับ  ผมไม่รู้ว่าควรนานเท่าไหร่  ผมไม่รู้ว่าเขายกข้อต่อส้อะไรมาค้าน  เพราะเท่าที่ทราบเจ้าตัวปฎิเสธข้อกล่าวหา ใช่ไหมครับ(ในตอนแรก แต่ไม่แน่ใจว่าตอนนี้เป็นอย่างไร)  บางทีขณะนี้ตำรวจอาจจะทำคดีอย่างเต็มที่เพื่อให้ดิ้นไม่หลุดก็ได้นะครับ  อันนี้ไม่ใช่เข้าข้างใคร  แต่ต้องมองระบบในแง่ดีบ้างนะครับ

ถ้าดึงกันจนคดีขาดอายุความก็เกินไปแล้วหล่ะครับ  คนผิดต้องชดใช้ครับ  ผมบอกไปแล้วไงว่าผมไม่ได้เทิดทูนคนๆนี้  ในกระทู้ก่อนหน้านี้แล้วนะครับ

ส่วนเรื่องเบื้องหลังเขานี่ผมไม่ทราบข้อเท็จจริงทั้งหมดครับ  เพราะคดีนี้เป็นคดีที่มีจำเลยคนเดียว  ไม่ใช่ร่วมกันหมิ่นพระบรมฯนี่ครับ  ผมจะคุยในแง่ข้อเท็จจริงที่เห็นก่อนนะครับ

ส่วนในแง่เบื้องหลังจะมีการสมคบคิดกันโค่นล้มหรือไม่   ผมอาจจะความรู้สึกช้ากว่าคุณที่ไม่ทราบว่ามีตั้งแต่กรณีคุณจักรภพ(คุณจักรภพหน่ะใช่แน่  แต่ผู้สมคบคิดนั้นผมยังไม่เชื่อในตอนนั้น...ย้ำครับ  ในตอนนั้น) 

แต่จากเหตุการณ์เมื่อวานนี้ผมเชื่อแล้วครับว่ามีแน่ๆ  และก็รุนแรงด้วย  ถ้าคุณทราบตื้นลึกหนาบาง  ช่วยให้ความกระจ่างผมด้วยนะครับ  ไม่สะดวกทางนี้ก็ทาง PM ก็ได้ครับ 

และขอยืนยันอีกทีว่า "ผมไม่ได้กระอักกระอ่วนใจระหว่าง ความจงรักภักดีต่อสถาบัน กับความศรัทธาในตัวอดีตนายกครับ  ผมรักพระองค์ท่านไม่น้อยกว่าคุณแน่ครับ"  แต่ยังคงไม่เห็นด้วยกับแนวทาง ทางการเมืองงของพันธมิตรครับ 

ผมตอกย้ำความเจงรักภักดีหลายๆครั้งแล้วนะครับ เพียงแต่ผมเอามาชั่งน้ำหนักให้ดูไม่ได้   และเชื่อว่าคนไทยอีกไม่น้อยที่เพิ่งทราบอย่างชัดแจ้งก็เมื่อวานนี้เองครับ

เพิ่มเติมนะครับ

จะสังเกตได้ว่า  ผมพูดเสมอว่า พันธมิตรแอบอ้างสถาบัน  ผมมีความเชื่อเช่นนั้นมาตลอด  เพราะโดยสามัญสำนึก  ไม่ควรมีใครเอาสถาบันมาแอบอ้างเพื่อบรรลุประโยชน์  ในครั้งแรกที่ผมได้ยินคือ  โจมตีอดีตนายก  กรณีวัดพระแก้ว  สุดท้ายทางวัง(ผมจำไม่ได้ว่าหน่วยงานไหน)  มีหนังสือตอบมาว่าไม่ได้ละเมิด  นั่นคือมูลเหตุ ณ.ตอนนั้น  ที่ทำให้ผมเชื่อได้ว่า  มีการแอบอ้างเอาสถาบันมาเพื่อทำลาย

เมื่อวานนี้แหละครับ ชัดเจน ผมทราบแล้วว่าหลายๆท่านในนี้สู้อยู่กับอะไร  

Undecided คุณ.Akira  อธิบายที่ผมขีดเส้นใต้ตัวสีแดงไว้หน่อยครับ คุณย้ำข้อความนี้สองประโยคแล้ว

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 01:41:57 AM »

Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2008, 01:46:58 AM โดย nick » บันทึกการเข้า
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #84 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 10:24:47 AM »

วันนี้คุณ Akira คงเข้าใจความรู้สึกของคนที่ไม่ชอบ สนธิ แหยงมหาจำลอง

แต่ลงไปเดินอยู่ใกล้ๆ เพราะจุดมุ่งหมายเหมือนกัน........

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #85 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 02:01:46 PM »

วันนี้คุณ Akira คงเข้าใจความรู้สึกของคนที่ไม่ชอบ สนธิ แหยงมหาจำลอง

แต่ลงไปเดินอยู่ใกล้ๆ เพราะจุดมุ่งหมายเหมือนกัน........
คิดว่าน่าจะเข้าใจแล้วละมังครับ ดีใจจริง ๆ  Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Akira
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #86 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 12:11:17 AM »

ก่อนอื่นขอตอบคุณวัฒน์ก่อนนะครับ

อย่าได้คิดมากเลยครับ  ตัวแดงที่ท่านเน้น  ผมเข้าใจครับว่าคุณยังคงระแวง  หรือมองในมุมที่ยังสงสัยครับ

เชื่อว่าคนไทยอีกไม่น้อยที่เพิ่งทราบอย่างชัดแจ้งก็เมื่อวานนี้เองครับ

เมื่อวานนี้แหละครับ ชัดเจน ผมทราบแล้วว่าหลายๆท่านในนี้สู้อยู่กับอะไร   

ผมจะตอบทีเดียว 2ข้อเลยแล้วกันนะครับ

ผมหมายความว่า  ผมได้อธิบายไปแล้วว่า  ก่อนหน้านี้ผมมีความเคลือบแคลงในกลุ่มพันธมิตร  ในเรื่องสถาบันมาก แม้แต่ในนี้  ผมยังเคยสวนไปเลยว่า "อย่าเอาสถาบันมาแอบอ้างข้างตัวเพื่อทำลายผู้อื่น"   สำหรับเรื่องนี้ "ผมขอโทษครับ"  ทำให้ผมคิดว่ากลุ่มคนพวกนี้มันเอาสถาบันมาอ้าง(การทำเช่นนี้ยิ่งทำให้สถาบันเสื่อม)  แต่ในวันก่อนเป็นสิ่งที่ชี้ชัดครับว่า  มีกลุ่มคนที่จ้องทำลายสถาบันจริงๆครับ  และผมคิดว่าคงมีคนไทยหลายๆคนอาจจะเพิ่งทราบข้อเท็จจริงอย่างชัดเจนตามข้อความข้างต้นครับ

ถ่้าไม่ถึงที่สุด  หรือประชาชนมีโอกาศที่จะบาดเจ็บล้มตายเพิ่มอีก หรืออาจเกิดสงครามกลางเมืองขึ้นก็ได้  พระองค์ท่านไม่ออกมาเช่นนี้แน่ๆครับ  แต่หลังจากพระองค์ท่านออกมา  ดีกรีความรุนแรงอาจจะค่อยๆทุเลาลง   อุดมการณ์ทางการเมือง  คนละเรื่องกับความจงรักภักดัครับ

ไม่ทราบว่าคุณวัฒน์  ได้ไปดูที่เวปพันทิป ไหมครับ มันหมิ่นกันกระจายเลย  ผมพูดกับตัวเองว่า "อย่าให้เจอนะไอ้พวกนี้  มียิงกรอกปากแน่"  นั่นแหละครับ  ที่ผมทราบแล้วว่า "หลายๆท่านในนี้กำลังสู้อยู่กับ(สัตว์นรก)อะไร"  เครียร์มั๊ยครับ 

ในส่วนข้อความของคุณทัดมาลา และคุณ Zeus นั้น  ผมเข้าใจแล้วครับ  และก็เข้าใจด้วยว่า  ก่อนนี้ทำไมผมถึงได้รับการต้อนรับ(อบอ้าว)เช่นนั้น Grin  ตัวผมเองโดนเรื่อง "ไม่จงรักภักดี"  หลายครั้งมาก  โกรธเหมือนกันนะครับ  ข้อหานี้มัน คือด่ากันว่า  "ไม่ใช่คนไทย"  โดยที่ผมเองก็ไม่รู้ตัวเลย(ด้วยความสัตย์จริง  ที่ผ่านมาเจตนาผมพูดแค่เรื่องการเมืองเท่านั้นครับ)  แต่มาคิดเอาว่า  ถ้าเป็นผมนะ "ผมก็ต้อนรับเช่นนั้นเหมือนกัน"

ปล....ผมเป็นคนหนึ่งที่ร่วมต่อสู้ในเหตุการณ์ "พฤษภาทมิฬ"  อุดมการณ์ด้าน  ประชาธิปไตย  ไม่เอาเผด็จการ ไม่เอาปฎิวัติ  ฝังอยู่ในความคิดครับ(ผมมีเพื่อนที่จากไปอย่างไม่มีวันกลับ ในเหตุการณ์ครั้งนั้นด้วย) 
แต่สิ่งที่มากกว่านั้นคือ  วันสุดท้ายของเหตุการณ์  ที่ทั้งสองฝ่ายเข้าเฝ้าในหลวง  แล้วคนไทยทั้งชาติก็กลับมาสงบเพื่อพระองค์ท่าน  เป็นสิ่งที่ฝังในจิตใจ  และจิตใต้สำนึกครับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2008, 12:34:56 AM โดย Akira » บันทึกการเข้า

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #87 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 12:42:42 AM »

ไหว้ ขอบคุณ และขอโทษ คุณ.Akira  ครับ

Smiley ที่ผมคิดมากเพราะเมื่อวานได้เข้าไปในเวปพันทิพย์ และมีหลายคนชอบพูดประโยคเดียวกันกับคุณ.Akira  แต่ความหมายตรงกันข้ามกันนะครับ เพื่อนคอปืนถ้าขัดแย้งกันเรื่องอุดมคติทางการเมือง ยอมกันได้ครับด้วยเหตุและผล แต่ถ้าก้าวล่วงละเมิท เหมือนพวกเวรในเวปนั้น ยอมกันไม่ได้ครับ ขอบคุณ คุณ. Akira อีกครั้งที่ช่วยเคลียส์ปัญหาคาใจ นับถือและยินดีครับ +1 เยี่ยม

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
big__jod - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #88 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 01:00:41 AM »

ถึงคุณ Akira

พอดีว่าไม่ได้เข้ามาดูหลายวันเลยใช้เวลาอ่านอยู่นาน
ก่อนอื่นผมต้องขอโทษคุณ  Akira เป็นอย่างมากที่เคยตั้งคำถามเหมือนดูหมิ่น
และหวังว่าคงเข้าใจว่าทำไมผมถึงถามเช่นนั้น และขอ +1 ให้ครับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ส่วนเรื่องการเมืองใหม่ ถ้ามีเรื่องการแต่งตั้งเข้ามาเกี่ยวข้อง
ผมค่อนข้างไม่เห็นด้วยครับ  Grin Grin Grin Grin

ปล. ยังมีคุณ deore XT นะครับ
ที่ยังไม่ออกมาตอบ   Huh Huh Huh
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #89 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 01:04:08 AM »

Grin Grin Grin
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์