เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:30:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดอย่างไรกับพวกบิดเบือนข่าวและกระจายออกไป  (อ่าน 8709 ครั้ง)
Akira
Full Member

คะแนน 41

กิ๊ว.....กิ๊ว....

« ตอบ #90 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 01:27:23 AM »

เป็นผมเองมากกว่าที่ต้องขอบคุณครับ  ขอบคุณเพื่อนๆที่ให้โอกาศผมได้ชี้แจง

อาจจะเป็นนิมิตหมายที่ดีนะครับ  ที่คนไทยจะไม่แบ่งสีกัน  ผมอยากให้เป็นอย่างนั้นครับ

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #91 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 01:31:42 AM »

ผมก็บอกแล้วไง  ไม่ต่างกันหรอกครับ  สนธิลิ้ม มันก็เคยพูด "งั้นก็ให้ ....ลาออก"  สรุปคดีนี้อัยการสั่งไม่ฟ้อง  เพื่อสมานฉันท์  ตามกฎหมายถือว่าไม่ผิดใช่ไหมครับ  แต่ไม่ใช่ว่าไม่หมืิ่น  ผู้คนก็ยังตามฟังมัน  เทียบเคียงกันก็พอๆกันแหละครับ

ตกใจ...

สอบถามจากฝ่ายตำรวจแล้ว   พนักงานอัยการสั่งไม่ฟ้องด้วยเหตุผล "พยานหลักฐานไม่พอฟ้อง"  ไม่ใช่เรื่องที่กล่าวอ้าง
big__jod - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #92 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 01:32:11 AM »

นอนดึกจังนะครับ
 Grin Grin Grin Grin
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #93 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 01:44:41 AM »

นอนดึกจังนะครับ
 Grin Grin Grin Grin

แอบนอนตอนเย็น  เพิ่งตื่นห้าทุ่มนี้เองครับ
มีงานที่ต้องวิเคราะห์เงียบ ๆ สองสามชั่วโมง  ทำงานช่วงนี้ไม่ต้องคอยรับโทรศัพท์  ราบรื่นดีครับ
Akira
Full Member

คะแนน 41

กิ๊ว.....กิ๊ว....

« ตอบ #94 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 01:58:48 AM »

http://www.thairath.co.th/online.php?section=newsthairathonline&content=26473

ข้างบนนี้คือตัวอย่างข่าว ในหลายๆข่าว ที่สร้างความสับสนว่า  "อัยการสั่งไม่ฟ้องสนธิ  เพื่อสมานฉันท์"

ตอนนั้นออกทีวีหลายๆช่องก็มีคำพูดนี้ตลอดครับ  หลายครั้งด้วยครับ  แต่ถ้าในแง่ของคดีตามเอกสาร  ผมเพิ่งทราบครับว่า "พยานหลักฐานไม่พอฟ้อง" 

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #95 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 08:44:14 AM »

http://www.thairath.co.th/online.php?section=newsthairathonline&content=26473

ข้างบนนี้คือตัวอย่างข่าว ในหลายๆข่าว ที่สร้างความสับสนว่า  "อัยการสั่งไม่ฟ้องสนธิ  เพื่อสมานฉันท์"

ตอนนั้นออกทีวีหลายๆช่องก็มีคำพูดนี้ตลอดครับ  หลายครั้งด้วยครับ  แต่ถ้าในแง่ของคดีตามเอกสาร  ผมเพิ่งทราบครับว่า "พยานหลักฐานไม่พอฟ้อง" 

Grin...   เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2008, 09:18:46 AM โดย JongRakN » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #96 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 12:46:05 PM »

ทฤษฎีสื่อสารมวลชน เรื่องหนึ่งเขาเปรียบสือสารมวลชน คือ Gatekeeper (พนักงานเปิดปิดประตู)  อธิบายง่าย ๆ คือสื่อสารมวลชนมีหน้าที่กรองเหตุการ ข่าวสารต่าง ๆ ก่อน แล้วจึงนำมาเล่าให้ประชาชนฟัง วิธีการกรองข่าว วิธีเล่าข่าว ก็มีทฤษฎีอีกว่าต้องทำยังไง(นี่แค่ข่าวนะครับ ถ้าเอาข่าวที่ได้ผนวกการประชาสัมพันธ์ กับโฆณา เข้าไปด้วยละก็ทำให้ขาวเป็นดำ ทำให้ดำเป็นขาว ให้เหตุการร้ายแรงดูไม่ร้ายแรงก็ยังได้) ถ้าจะว่ากันให้ละเอียดก็เรื่องยาวครับผมอาจต้องกลับไปเรียนใหม่อีกรอบ ชักจะลืม ๆ คืนครูไปหมดแล้ว

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์