เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 12:49:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...............คุณตายแน่ .............  (อ่าน 4377 ครั้ง)
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 09:21:49 AM »

....หลังจากอ่านและดูข่าว  มีคนชื่อนาย ตายแน่  นามสกุล มุ่งมาจน   รู้สึกว่ามันส์มาก    มีโลกส่วนตัวที่แปลกไปกว่าคนอื่น   และไม่ใช่คนเดียวยังมีอีกหลายคนที่ชื่อมันส์ๆเช่น     นาย อสุระจิ  พุ่งโชก   นายชนะผี  นายขยันยอม     จำไม่ผิดรู้สึกว่าหลายคนอยู่ในสำนักราชธานีอโศก       คุณตายแน่ ได้ให้สัมภาษณ์ในรายการเรื่องเล่าเช้านี้ว่า    อยากมีชื่อที่มีคำไทยโดยแบบไม่ต้องแปลเหมือนคำบาลีหรือสันสกฤษ      ใครมีข้อมูลเกี่ยวกับ  สำนักราชธานีอโศก   ช่วยแนะนำด้วยอยากรู้แนวทางของเขาครับ.......... หลงรัก( ไม่รู้เขียนชื่อสำนักถูกหรือเปล่า ขอนับถือในความแปลก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2005, 01:02:23 PM โดย ป - ปั้น » บันทึกการเข้า

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
INTEND
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

Skeet Lover

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 09:40:22 AM »

เมื่อเช้าดูรายการ .. เรื่องเล่า  เช้านี้ ..

ผมว่าเขามีวิธีคิด แปลก ๆ ดีเหมือนกัน Cheesy

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 09:42:32 AM »

สิทธิส่วนบุคคลครับ ผมมิบังอาจไปก้าวล่วงความคิดท่านเหล่านั้น
ขอแสดงความนับถือ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 10:11:21 AM »

ชื่อ ตายแน่ นามสกุล มุ่งมาจน

เช้านี้ได้ยินทางวิทยันะครับชื่อที่เขาไปเปลี่ยนในทะเบียนบ้าน เกี่ยวกับการเตือนสติและวิธี ลด ละ เลิก กิเลสครับ เป็นนักปฎิบัติ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 10:19:01 AM »

ไม่ได้ดูครับ เรื่องราวเป็นอย่างไร อยากรู้ครับ
MK 4
Sr. Member

คะแนน 12

ชีวิตต้องดำเนินต่อไป

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 10:49:13 AM »

Cheesyผมก็เคยเจอครับชื่อแปลกตอนไปอำเภอชื่อแก นายดึกดำบรรพ์ Cheesy

จริง..ตัวเดียวสำเร็จ
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 11:51:18 AM »

มีเรื่องเล่าว่าชายคนหนึ่ง มีนามสกุลว่า ฟักมี (แปลว่ามีฟักแฟงแตงโมเยอะประมาณนี้) แต่วันดีคืนร้ายแกไปเมืองนอกขึ่นมา ฝาหรั่งตม. เขาบอกว่าเอาชื่อทีสุภาพหน่อย  แกก็เลยต่อให้สุภาพขึ้นว่า "ฟักมีพลีส"  ...... สุภาพจัง เป็นประโยคเชิงอ้อนวอนซะด้วย

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 11:53:37 AM »

มีเรื่องเล่าว่าชายคนหนึ่ง มีนามสกุลว่า ฟักมี (แปลว่ามีฟักแฟงแตงโมเยอะประมาณนี้) แต่วันดีคืนร้ายแกไปเมืองนอกขึ่นมา ฝาหรั่งตม. เขาบอกว่าเอาชื่อทีสุภาพหน่อย แกก็เลยต่อให้สุภาพขึ้นว่า "ฟักมีพลีส" ...... สุภาพจัง เป็นประโยคเชิงอ้อนวอนซะด้วย
Grin Grin.....สุดยอดครับ.... Grin Grin

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
M629
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 12:02:17 PM »

ผมเจอบนดอยครับ ที่อำเภอแม่จัน
นาย จะเอา นามสกุล หมื่นที ครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 12:12:02 PM »

Grin เจอที่พิษณุโลกครับ นามสกุล "กูเจ๋ง" นักเลงน่าดู Grin

ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 12:42:01 PM »

ผมเจอทางอีสาน นามสกุล โคตรน่ากลัว น่าตาแกก็น่ากลัวด้วย ฮิฮิ Wink Wink

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 12:49:16 PM »

พวกผมคนหนึ่งชื่อ      โฮเต็ล      และเคยเจอ    เป็นผู้หญิงชื่อ    รรรรรร   อ่านว่า  ระรันรอน

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 12:57:05 PM »

พวกผมคนหนึ่งชื่อ โฮเต็ล และเคยเจอ เป็นผู้หญิงชื่อ รรรรรร อ่านว่า ระรันรอน

แค่ชื่อก็เล้าใจแล้วพี่ ระรันรอน Wink Wink

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 01:15:01 PM »

เคยเจอนามสกุลหนึ่ง อ่านแล้วก็ดูพื้นๆ.............แต่ถ้าอ่านผิดก็ฮากันกลิ้ง..........

ผมเจอตอนไปทอดผ้าป่า ตจว.ครับ...........หลวงพี่ที่เต๊นท์รับบริจาค อ่านรายชื่อผู้บริจาค
ดันอ่านนามสกุลนี้เป็น "สามพยางค์" แทนที่จะอ่าน "สองพยางค์"

นามสกุล  หีบ-นอก ครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
นายป๋อง
...ครูไม่ใหญ่...
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 01:20:55 PM »

Grin Grin  อยู่อีสานแถบบ้านผม มีนามสกุล "บาดตาสาว"  และ  "กางมุ้งรอ" ครับ.....
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์