เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 02:28:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...............คุณตายแน่ .............  (อ่าน 4397 ครั้ง)
day<รักในหลวง>
อดีตคือบทเรียน ปัจจุบันคือข้อสอบ
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 01:21:20 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 01:22:32 PM »

หลังจากอ่านจบ หลวงพี่เป็นยังไงต่อขอรับ    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  นี่ปัญหาจากการอ่าน

ต่อไปปัญหาจากการเขียนครับ  เพื่อนผมเอง ตอนเรียน มัธยม   

น.ส.เกยูร ฯ   อ่านว่า  เก-ยูน   ตอนทำรายงานกลุ่มด้วยกัน   เพื่อนคนที่ลายมือดีที่สุดในกลุ่ม

(ไม่ใช่ผม)  เขียนรายชื่อสมาชิกในกลุ่มหน้าปก  ด้วยความรีบร้อน  เสร็จกันทันตาเห็น 

ส่งอาจารย์แบบกาวยังเยิ้ม  ดันย้าย  สระอู  มาวางไว้ใต้  รอ-เรือ  ซะได้   เยาะเย้ย เยาะเย้ย 

เป็นที่กล่าวขวัญกันมาจนถึงปัจจุบันนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2005, 01:27:01 PM โดย natjoe » บันทึกการเข้า

บางโพ 5
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 01:27:12 PM »

สมัยก่อน  มีนายทหารอากาศระดับนายพลท่านหนึ่ง  (ขอสงวนตำแหน่ง และชื่อไว้ก่อน)  ท่านนามสกุล   เย็...สุดใจ  วันหนึ่งมีหนังสือเสนอเซ็นต์ มาให้ท่านลงลายมือชื่อ   เมื่อท่านตรวจทานแล้ว ถึงตกชื่อท่าน  ท่านถึงกับเซ็นต์ไม่ลง   เพราะลงชื่อท้ายหนังสือ

พล.อ.อ.  ....................       เย็...สุดใจ

แทนที่จะเป็น น.หนู      เลยมีการตั้งกรรมการสอบว่าเกิดจากความผิดพลาดอะไรหรือไม่   แต่ปรากฎว่า  เมื่อตรวจสอบแป้นคีย์บอร์ด  ด.เด็ก  และ น.หนู   มันไม่ได้อยู่ใกล้กันเลย    แต่ผมก็ไม่ทราบถึงชะตากรรมต่อไปของผู้พิมพ์เอกสารนั้นนะครับ

แต่ผมเข้าใจว่าคงไม่ได้เกิดจากความตั้งใจ  แต่คงคิดอะไรเพลินๆอยู่ นิ้วมันเลยจิ้มไปตามความคิดน่ะครับ

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 02:35:03 PM »

สงสารหลวงพี่ของท่านมะขิ่นจัง
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 02:50:56 PM »

ดูข่าวช่อง 3 เมื่อเช้านี้นิดหน่อย เจ้าของชื่อและนามสกุลเขามีแนวคิดแตกต่างไป

ไม่เข้าใจว่าประชดชีวิต หรือ ปลงตก

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 03:37:51 PM »

เคยเห็น ชื่อ "สมงิ" อ่านว่า "สม-งิ" ครับ สอบถามเจ้าตัว ได้คำตอบว่า ตั้งใจจะไปเปลี่ยนชื่อเป็น "สมิง" แต่พอได้บัตรประจำตัวประชาชนมา กลับเป็น "สมงิ"  เจ้าตัวเลยได้แต่ปล่อยให้เลยตามเลย  Grin ไม่ไปเปลี่ยนใหม่ เท่ดี  Grin

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 03:45:21 PM »

Grinชื่อแต่ละคนเราก็มีแปลก ๆ ครับ เพือนผมก็มีอยู่คน ชื่อ "ฮูชิด" อย่าคิดว่าเป็นแขกนะครับคนไทยเชื้อยสายจีนครับ คุณครูจะมีปัญหากับนายคนนี้แทบทุกคนเวลาอ่านชื่อครั้งแรกในห้องเรียนไม่อ่านผิดก็ขำแล้วพวกผมก็จะหัวเราะครูกันโดนทำโทษยกห้องก็เพราะไอ้หมอนี่แหละครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 03:48:24 PM »

เคยเห็น ชื่อ "สมงิ" อ่านว่า "สม-งิ" ครับ สอบถามเจ้าตัว ได้คำตอบว่า ตั้งใจจะไปเปลี่ยนชื่อเป็น "สมิง" แต่พอได้บัตรประจำตัวประชาชนมา กลับเป็น "สมงิ" เจ้าตัวเลยได้แต่ปล่อยให้เลยตามเลย Grin ไม่ไปเปลี่ยนใหม่ เท่ดี Grin

............................. Smileyชื่อแปลกๆยังมีอีกเยอะครับ เป็นความจริงอย่างหนึ่งที่ไม่รู้จะบอกดีไหม ตกใจ แต่เอาเถอะครับการได้นินทาแฟนเป็นความสุขของผู้ชายที่เกรงใจแฟนมากๆอย่างผม หัวเราะร่าน้ำตาริน................แฟนผมชื่อจริงชื่อยูหนิครับแต่ในบัตรประชาชนพิมพ์ว่ายุหนิ เพราะเจ้าหน้าที่พิมพ์ผิด แต่มันก็แปลกทั้งสองชื่อนั้นแหละ เคยถามว่าแปลว่าอะไร เค้าก็ไม่รู้...............คนไทยแท้ๆครับไม่ใช่ญี่ปุ่นนะครับ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 03:49:11 PM »

แฟนลูกน้อง  นามสกุล " ดอน-หำ-เหี่ย" ครับ  เจ้าตัวก็ไม่รู้สึกอาย  ใครถามก็แสดงอาการ ภูมิใจนิดๆ อีกต่างหาก  Cheesy Cheesy

....ตามล่า...อีตอแหล
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 04:08:20 PM »

เอ้ย..ย..ย...
แน่ใจว่าเเค่เหี่ย.....ไม่มี ว.แหวนตามหลัง
 Grin Grin Grin

ของผมสมัยเรียน ทำบัตรนักศึกษาใหม่ เพราะกระเป๋าตังค์หาย

ได้บัตรมา...ตรวจดู คำนำหน้าชื่อเป็น นส.อาxxxx

"เอ้ย....ผมเป็นนายพี่ ไม่ใช่นางสาว"

จนท.ทะเบียนตรวจดู แล้วกระแทกเสียง
"เธอเขียนคำร้อง ขอมีบัตรอย่างไร พี่ก็พิมพ์อย่างนั้นแหละ"

ว่าแล้วบ่นกระปอด กระแปด แล้วยึดบัตรที่พิมพ์ผิดไป แล้วบอก พรุ่งนี้มารับใหม่

ผมยืนเซ่อเลย คนบ้าที่ไหนจะเขียนคำนำหน้านามของตัวเองผิด

2ปีถัดมา ถึงเวลาเรียนจบ ต้องไปขึ้นทะเบียนบัณฑิต
ให้ชื่อ กรอกฟอร์มเรียบร้อย

พอถึงวันรับปริญญา ชื่อผมพิมพ์ผิด ตกสระ ..อาไปตัว ผมยื่นเรื่องขอแก้ไข
เค้าบอก
"เธอเขียนคำร้องขอจบอย่างไร พี่ก็พิมพ์อย่างนั้นแหละ"
ผมยืนเซ่อเลย คนบ้าที่ไหนจะเขียนชื่อของตัวเองผิด

รอนานหน่อยนะ..... ตอนนี้อธิการบดีไม่ว่างที่จะเซ็นต์
ผมบอก ดีเหมือนกัน เพราะผมเพิ่งทำงาน ไม่กล้าลางานมาก
นัดหมายเดือนครึ่งให้หลัง

ปรากฎว่า คราวนี้ วันจบการศึกษาคลาดเคลื่อนไปอีกเทอม
ผมโวย
ได้คำตอบ
"เธอเขียนคำร้องขอจบอย่างไร พี่ก็พิมพ์อย่างนั้นแหละ"

ผมนับหนึ่งถึงหลายสิบเลย...

ผมยื่นเรื่องอีกครั้ง
เฮ้อ.....เรียบร้อยในคราวนี้

ได้รับปริญญาฉบับถูกต้อง เพื่อสำเนาไปให้ที่ทำงานของผมเป็นหลักฐานเพิ่มเติมจากทรานสคริปต์
เป็นเวลา9เดือนให้หลัง

(และรุ่นนั้นมีผมคนเดียวที่มีปัญหา...คนอื่นเรียบร้อย...มาก..ก...ก....เจอหน้าเพื่อนทีไร เล่าให้ฟัง เพื่อนงง.....เรื่องของมรึง..ยังไม่จบอีกรึ)
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 04:17:04 PM »

เอ้ย..ย..ย...
แน่ใจว่าเเค่เหี่ย.....ไม่มี ว.แหวนตามหลัง
 Grin Grin Grin

ของผมสมัยเรียน ทำบัตรนักศึกษาใหม่ เพราะกระเป๋าตังค์หาย

ได้บัตรมา...ตรวจดู คำนำหน้าชื่อเป็น นส.อาxxxx

"เอ้ย....ผมเป็นนายพี่ ไม่ใช่นางสาว"

จนท.ทะเบียนตรวจดู แล้วกระแทกเสียง
"เธอเขียนคำร้อง ขอมีบัตรอย่างไร พี่ก็พิมพ์อย่างนั้นแหละ"

ว่าแล้วบ่นกระปอด กระแปด แล้วยึดบัตรที่พิมพ์ผิดไป แล้วบอก พรุ่งนี้มารับใหม่

ผมยืนเซ่อเลย คนบ้าที่ไหนจะเขียนคำนำหน้านามของตัวเองผิด

2ปีถัดมา ถึงเวลาเรียนจบ ต้องไปขึ้นทะเบียนบัณฑิต
ให้ชื่อ กรอกฟอร์มเรียบร้อย

พอถึงวันรับปริญญา ชื่อผมพิมพ์ผิด ตกสระ ..อาไปตัว ผมยื่นเรื่องขอแก้ไข
เค้าบอก
ผมยืนเซ่อเลย คนบ้าที่ไหนจะเขียนชื่อของตัวเองผิด

รอนานหน่อยนะ..... ตอนนี้อธิการบดีไม่ว่างที่จะเซ็นต์
ผมบอก ดีเหมือนกัน เพราะผมเพิ่งทำงาน ไม่กล้าลางานมาก
นัดหมายเดือนครึ่งให้หลัง

ปรากฎว่า คราวนี้ วันจบการศึกษาคลาดเคลื่อนไปอีกเทอม
ผมโวย
ได้คำตอบ

ผมนับหนึ่งถึงหลายสิบเลย...

ผมยื่นเรื่องอีกครั้ง
เฮ้อ.....เรียบร้อยในคราวนี้

ได้รับปริญญาฉบับถูกต้อง เพื่อสำเนาไปให้ที่ทำงานของผมเป็นหลักฐานเพิ่มเติมจากทรานสคริปต์
เป็นเวลา9เดือนให้หลัง

(และรุ่นนั้นมีผมคนเดียวที่มีปัญหา...คนอื่นเรียบร้อย...มาก..ก...ก....เจอหน้าเพื่อนทีไร เล่าให้ฟัง เพื่อนงง.....เรื่องของมรึง..ยังไม่จบอีกรึ)
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
............................แหมพี่คนพิเศษก้ต้องมีอะไรผิดปกติจากคนธรรมดานิ้ดดดดดดดดดดหนึ่ง หลงรัก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 04:32:37 PM »

สมัยก่อน มีนายทหารอากาศระดับนายพลท่านหนึ่ง (ขอสงวนตำแหน่ง และชื่อไว้ก่อน) ท่านนามสกุล เย็...สุดใจ วันหนึ่งมีหนังสือเสนอเซ็นต์ มาให้ท่านลงลายมือชื่อ เมื่อท่านตรวจทานแล้ว ถึงตกชื่อท่าน ท่านถึงกับเซ็นต์ไม่ลง เพราะลงชื่อท้ายหนังสือ

พล.อ.อ. .................... เย็...สุดใจ

แทนที่จะเป็น น.หนู เลยมีการตั้งกรรมการสอบว่าเกิดจากความผิดพลาดอะไรหรือไม่ แต่ปรากฎว่า เมื่อตรวจสอบแป้นคีย์บอร์ด ด.เด็ก และ น.หนู มันไม่ได้อยู่ใกล้กันเลย แต่ผมก็ไม่ทราบถึงชะตากรรมต่อไปของผู้พิมพ์เอกสารนั้นนะครับ

แต่ผมเข้าใจว่าคงไม่ได้เกิดจากความตั้งใจ แต่คงคิดอะไรเพลินๆอยู่ นิ้วมันเลยจิ้มไปตามความคิดน่ะครับ

เรื่องนี้ได้ยินเหมือนกันครับ ได้ข่าวคนพิมพ์โดน "ขัง" ครับ .........โสน้าน่า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 05:07:18 PM »

ดูข่าวช่อง 3 เมื่อเช้านี้นิดหน่อย เจ้าของชื่อและนามสกุลเขามีแนวคิดแตกต่างไป

ไม่เข้าใจว่าประชดชีวิต หรือ ปลงตก

เช้านี้ฟังเขาออกวิทยุพอดี

เขาเป็นพวกปลงตกครับ แต่เขาบอกไม่ได้อยากดังนะครับ มันเป็นการตัดกิเลสทางหนึ่งโดยสิ้นเชิง เหตุผลเขาน่าฟัง เขาบอกเกิดมาตายทุกคน พระพุทธเจ้าก็มุงไปสู่ละทิ้งทรัพย์สินท์ ครอบครัว มเหสีห์ เลยตั้งนามสกุลนั้น ปรึกษาพระ และ หน่วยราชการแล้วเขาอนุมัติเลยได้เปลี่ยน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 05:20:00 PM »

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านผมท่านมีนามสกุล ดำฮี    Grin Grin  ในโคราชมีนามสกุลแปลกเยอะครับ  เช่น  ขอแอบกลาง  หน่อกลาง  ลงท้ายกลางๆ กับ นอกๆ นี่เยอะครับ Shocked

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 07:01:48 PM »

สมัยก่อน มีนายทหารอากาศระดับนายพลท่านหนึ่ง (ขอสงวนตำแหน่ง และชื่อไว้ก่อน) ท่านนามสกุล เย็...สุดใจ วันหนึ่งมีหนังสือเสนอเซ็นต์ มาให้ท่านลงลายมือชื่อ เมื่อท่านตรวจทานแล้ว ถึงตกชื่อท่าน ท่านถึงกับเซ็นต์ไม่ลง เพราะลงชื่อท้ายหนังสือ

พล.อ.อ. .................... เย็...สุดใจ

แทนที่จะเป็น น.หนู เลยมีการตั้งกรรมการสอบว่าเกิดจากความผิดพลาดอะไรหรือไม่ แต่ปรากฎว่า เมื่อตรวจสอบแป้นคีย์บอร์ด ด.เด็ก และ น.หนู มันไม่ได้อยู่ใกล้กันเลย แต่ผมก็ไม่ทราบถึงชะตากรรมต่อไปของผู้พิมพ์เอกสารนั้นนะครับ

แต่ผมเข้าใจว่าคงไม่ได้เกิดจากความตั้งใจ แต่คงคิดอะไรเพลินๆอยู่ นิ้วมันเลยจิ้มไปตามความคิดน่ะครับ

เรื่องนี้ได้ยินเหมือนกันครับ ได้ข่าวคนพิมพ์โดน "ขัง" ครับ .........โสน้าน่า
..............ใจลอย  นิ้วพาไป......... Grin

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์