เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 12:57:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...............คุณตายแน่ .............  (อ่าน 4382 ครั้ง)
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 07:23:56 PM »

นามสกุลมาเยอะๆ แถวแม่ฟ้าหลวงมีแยะไปครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 07:28:25 PM »

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านผมท่านมีนามสกุล ดำฮี Grin Grin ในโคราชมีนามสกุลแปลกเยอะครับ เช่น ขอแอบกลาง หน่อกลาง ลงท้ายกลางๆ กับ นอกๆ นี่เยอะครับ Shocked

ผมเคยเจอ...มุ่งกระแทกกลาง

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 09:03:03 PM »

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านผมท่านมีนามสกุล ดำฮี Grin Grin ในโคราชมีนามสกุลแปลกเยอะครับ เช่น ขอแอบกลาง หน่อกลาง ลงท้ายกลางๆ กับ นอกๆ นี่เยอะครับ Shocked
[/quo

[/quote

จ๊ากกก !!!!!!!!

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 09:54:52 PM »

ผมเจอะนามสกุลนักกีฬาไทยคนหนึ่ง "จ่อสาว"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 12:31:37 PM »

"มุ่งกระแทกกลาง"

"จ่อสาว"

เอิ๊ก..ก..ก...ก...
จาเป็นลม
 โดนชก โดนชก โดนชก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 12:35:00 PM »

"มุ่งกระแทกกลาง"

"จ่อสาว"

เอิ๊ก..ก..ก...ก...
จาเป็นลม
 โดนชก โดนชก โดนชก

จาเป็นลม......

นามสกุลคนอื่น แล้วซับน้อยจะขอใช้มั่งได้ยังไงเนี่ย?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 02:24:47 PM »

Grin ตาคนเนี๊ยะ คือ Colonel Heath Bottomly - Wing Commander 355th TFW - Takhli RTAFB June 1969-June 1970 Grin

Grin หน้าตาแกดูเฮี๊ยบเนอะ Grin

Grin มี ly ต่อท้ายแบบนี้จะแปลอย่างไรครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2005, 02:31:24 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 02:28:51 PM »

เคยเห็นนามสกุลฝรั่ง Younghusband ครับ

กันเมียบ่นว่าแก่ อิ อิ

Thou shalt not rely on help from the stranger.
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 06:37:11 PM »

แล้วมีลูกสิงห์แดงท่านนึงใช้นามสกุล แจ้-งก-ลีบ ด้วยง่ะ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 08:00:02 PM »

"ปลดเปลื้อง" อย่างผมนี่เป็นธรรมดาไปเลย ตกใจ Grin

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 09:40:50 PM »

.........................นามสกุลลูกจ้างที่บริษัทผมขอรับไม่รู้แปลกมั๊ย     ดอกลวง ให้ทายขอรับว่าอ่านยังไง

.........................เฉลย  เป็นไปตามนั้นขอรับ ดอ-กลวง ตอนผมอ่านทีแรกผมอ่านว่า ดอก-ลวงครับ

.........................แต่ไอ้น้องเค้าท้วงทันที่เลยครับว่าไม่ใช่ และเค้าก็ออกเสียงดังที่ได้เห็นข้างบนแหละขอรับ

........................ไม่รู้ว่าผมควรอายที่อ่านผิดรึเปล่า แต่ที่แน่ๆ อดไม่อยู่ครับ ปล่อยก๊ากออกมาชุดใหญ่ขอรับ

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 02:31:04 PM »

ว่าแล้วขอนินทาลูกค้ามั่ง
ผมทำงานกะคน เจอเยอะเหมือนกัน
เดี๋ยว ขอนึกก่อน
:Smiley :Smiley

อันแรก Grin... สีสาว... Grin

เอ้อ...สอง...เมื้อนหมา...
นามสกุลที่สองเล่าให้ใครฟังก็ไม่เชื่อ แต่มีจริงๆ (แต่ห้ามเขียนผิดเด็ดขาด)
ตอนพรี-เช็คอิน สาวๆการบินไทยเห็นพาสปอร์ตแล้วหัวเราะกันคิกคักๆ
 Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 02:34:30 PM »

อ้อ....สมัยหัดเล่นเน็ต เข้าบอร์ดสนทนาแห่งหนึ่ง
มีอยู่คนใช้นามแฝง

องคฌาฏ เช่นอาชา

หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 02:49:22 PM »

Grin Grin Cheesy Cheesy Cheesy

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2005, 02:56:39 PM »

ติดตามงานเขียนของท่าน อ. แจ้งกลีบ มาแต่เด็กแล้วครับ อิ อิ

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์