เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 09:32:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมผมไม่อยากมีเมีย (หลบการเมืองมาก๊ากกันครับ)  (อ่าน 5951 ครั้ง)
ลูกไพร
 อยากรวย ให้ทำงาน อยากสวยให้รักษาศีล อยากดี ให้หมั่นเจริญภาวนา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 06:17:19 PM »

หาเมีย
ต้นทุนระหว่างจีบ         = 100,000 up
ต้นทุนดาวน์                = 300,000 บาท up
ค่าที่ อยู่อาศัยให้             = 1,500,000 up
ค่าพาหนะ                  = 600,000 up
ค่าบำรุง รายเดือน           = 50% ของเงินเดือน up
ไม่รวมค่าเสียเวลาและประสาทเสียจากการแทรกแซง
และการไร้คุณภาพเป็นพักๆของ ผลิตภัณฑ์

นี้แปลว่าพี่ จะพาหนีช่ายปะครับ ไม่แต่งงานเลยหรอ  ถ้าแต่ง + อีกเป็น ล้านนะครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ทำไมลงทุนแพงจังเลยครับฮ่าๆๆ ผมไม่ถึงแสนเลยครับ ขำก๊าก ขำก๊าก

ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 07:10:53 PM »

ขำก๊าก หัวเราะร่าน้ำตาริน ขำก๊าก หัวเราะร่าน้ำตาริน ขำก๊าก หัวเราะร่าน้ำตาริน ขำก๊าก หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
Jeeb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 07:45:49 PM »

ชั่งคิดจริงนะ เยี่ยม  คิก คิก

พูดไม่เก่ง แต่ จริงใจนะ
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 08:27:37 PM »

ผมก็เพิ่งจะมารู้(หลังจากแต่งงานมาได้ 8-9 ปี)ครับ  ว่า มันมีอะไรตั้งหลายอย่างในชีวิตที่ผู้ชายอยู่ด้วยแล้วมีความสุขมากกว่าอยู่กับผู้หญิงครับ

******เช่นตอนนี้ลูกปิดเทอม ผมส่งเมียกับลูกไปอยู่กับพ่อตา แม่ยาย (อ้างว่างานยุ่งเลยไม่ได้ไปด้วย)กว่าจะกลับก็ปลายอาทิตย์ โห! กลับมาโสดอีกครั้งนี่ไม่อยากให้ผ่านไปเลยครับ คิดถึงก็แต่ลูกครับถ้าอยู่ด้วยสองคนพ่อลูกนี่ คง ฮาน่าดู*******
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 12:02:57 AM »

พี่ครับ  อย่าลืมว่าพอรวมทั้งหมดแล้ว พออยู่ด้วยกันไปจะมี Depreciation แบบอัตราก้าวหน้าด้วยนะครับ

แถมเอาไปขายไม่ได้ เทิร์นใหม่ก็ไม่ได้

อันนี้แถมๆ

10 You can trade an old 44 for a new 22.
คุณสามารถไปแลกปืนจาก 44 เป็น 22 ได้

9 You can keep one guna at home and have another for when youre on the road
คุณสามารถมีปืนอันนึงที่บ้าน อีกอันนึงข้างนอกได้

8 If you admire your friends gun and tell him so, he'll probably let you try it out a few times
ถ้าคุณชมเพื่อนคุณว่าปืนของเค้าเจ๋ง เค้าอาจจะให้คุณลองยิงดูซักครั้งสองครั้งก็ได้

7 Your primary gun doesnt mind if you keep another gun for backup
ปืนหลักไม่โกรธถ้าคุณจะมีปืนสำรอง

6 Your gun will stay with you even if you run out of ammo
ปืนจะอยู่กับคุณเสมอแม้เวลาคุณหมดกระสุน (กระสุนอะไรหว่า.....)

5 A gun doesnt take up alot of closet space
ปืนไม่ต้องการการใกล้ชิดมากนัก

4 Guns function normally every day of the month
ปืนทำงานปกติเสมอในทุก ๆ เดือนของวัน

3 A gun doesnt ask "Do these new grips make me look fat"
ปืนไม่เคยถามว่า "ชุดนี้ทำให้ชั้นดูอ้วนหรือเปล่า"

2 A gun doesnt mind if you go to sleep after you use it
ปืนไม่เคยบ่นถ้าคุณจะหลับหลังใช้มันเสร็จ

And the number one reason....
และเหตุผลสำคัญที่สุดข้อแรกคือ

1 YOU CAN BUY A SILENCER FOR A GUN!
คุณสามารถซื้อที่เก็บเสียงสำหรับปืนได้

ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2008, 12:10:24 AM โดย helldiver » บันทึกการเข้า

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 12:33:13 AM »

ขอค่าปิดปากด้วยพี่ปู ไม่งั้นมีเฮแน่หลักฐานชิ้นสำคัญ

ได้ครับน้าดา ..... เจอกันที่มิตติ้ง จะเอาปากปะกบเพื่อปิดปากเราให้สนิทแนบแน่นเลย ....... อิ อิ

ขออนุญาตครับ ...

บรื๋ออออออออ  ตกใจ

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
officerLudlow
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 01:33:31 AM »

ที่คนชอบมีภรรยาก็เพราะว่า    กฏหมายระบุไว้ว่า

ประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 276 บัญญัติว่า

"ผู้ใดข่มขืนกระทำชำเราหญิงซึ่งมิใช่ภริยาของตนโดยขู่เข็ญด้วยประการใด ๆ โดยใช้กำลัง ประทุษร้าย โดยหญิงอยู่ในภาวะที่ไม่สามารถขัดขืนได้ หรือโดยทำให้หญิงเข้าใจผิดว่าตน เป็นบุคคลอื่น ต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่สี่ปีถึงยี่สิบปี และปรับตั้งแต่แปดพันบาทถึงสี่หมื่นบาท

เพราะฉะนั้นคนเลยอยากมีภรรยาเป็นของตนเอง   เพื่อ.... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พูดเล่นๆนะครับ       หากไม่เหมาะสมต้องขอโทษด้วยนะครับ

เชื่อว่าทุกคนเคยแพ้ เชื่อว่าทุกคนเคยล้มเหลว
           แต่คนแพ้ไม่ใช่คนที่ล้มเหลว

คนล้มเหลวคือ...คนที่ล้มเลิกต่างหาก

ความสำเร็จเป็นของทุกคน...ขอแค่อย่ายอมแพ้
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 07:18:33 AM »

Grin...ไม่มีอะไรครับ...แค่เข้ามาขำ... คิก คิก... ขำก๊าก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 09:31:27 AM »

ขอค่าปิดปากด้วยพี่ปู ไม่งั้นมีเฮแน่หลักฐานชิ้นสำคัญ

ได้ครับน้าดา ..... เจอกันที่มิตติ้ง จะเอาปากปะกบเพื่อปิดปากเราให้สนิทแนบแน่นเลย ....... อิ อิ

แบบนี้ใช่ใหมครับลุงปู.....

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 09:34:53 AM »

16 ปีที่แล้ว ราคาไม่แรงขนาดนี้ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 09:36:19 AM »

ภาพนั้น ...... แหวะ   โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก อ๋อย อ๋อย อ๋อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2008, 09:38:14 AM โดย PU45 » บันทึกการเข้า

Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 10:10:35 AM »

เอา แล๊ว ๆ ๆ  พี่ดาโดนแน่ 555555555  ขำก๊าก ขำก๊าก

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 10:45:23 PM »

เอา แล๊ว ๆ ๆ  พี่ดาโดนแน่ 555555555  ขำก๊าก ขำก๊าก

พี่ยกให้ต้อม ไม่ใช่แนวถนัดพี่ อิอิ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 08:48:12 AM »

ไม่รู้ว่าลุงปู  ชอบแบบนี้ 555555 คิก คิก คิก คิก คิก คิก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 08:53:46 AM »

ไม่รู้ว่าลุงปู  ชอบแบบนี้ 555555 คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ตอนนี้ทุกคนไหวตัวหมดแล้วครับน้าเอ็ม ....... เพราะวันก่อนจุ๊บนังมิ๋นมันทีเดียว ..... วัน ทู โก เครื่องตก ...... ตายเลย ....... เห้ออออออออ

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์