เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:28:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตีนตบ  (อ่าน 7952 ครั้ง)
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 11:06:37 AM »

ความสามารถมันมีแค่นี้ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แล้วรึจะเล่นการเมือง ไอ้ส้นTEEN (เหลือไม่ถึง 19 ล้านเสียงแล้ววววว)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 11:07:36 AM »

ผมขำครับ...

ขำมากด้วย... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมก็ด้วยครับคุณหมอ....

เมื่อนั่งฟังข่าว....แทบไม่เชื่อหูตัวเองว่าพวกนี้คงมุ่งมั่นจะต่อต้านพธม.มากจนหูอื้อตาลาย....เลยคิดอะไรๆแบบนี้ออกมาได้...

น่าเอาไปตรวจเซลส์สมองดู....เอ ไม่ทราบมีเครื่องมือตรวจนับมั๊ยครับ...
พี่ถามหมอ แต่คนเคยเรียนโฆษณาขอตอบมั่งนะครับ    ลักษณะนี้เขาเรียกว่าหมดมุข หมดไอเดียครับ  ไม่ได้หมายความว่าไม่ฉลาดนะครับ แต่ไม่สามารถประยุกต์วิชาความรู้ ประสบการณ์  มาแก้โจทย์  คนพวกนี้หากถามทฤษฎีอาจสามารถตอบได้แบบที่ว่า อยู่ในหนังสือเล่มไหน หน้าที่เท่าไหร่ บรรทัดที่เท่าไหร่  แต่พอถามอะไรก็ตามที่นอกตำรา  คนพวกนี้ไม่สามารถตอบได้หรือจำเป็นที่จะต้องเอาสีข้างเข้าถูเพื่อเอาตัวรอด  หรืออาจจะอธิบายแบบคนสมัยใหม่ที่เขาเรียกว่าคิดนอกกรอบไม่เป็น  อาจจะเกิดจากการเลี้ยงดู  การอบรม  ต้องทำตามคำสั่ง  และไม่สามารถเสนอความคิดใด ๆ ได้เลยต่อผู้ออกคำสั่ง  เรียกง่าย ๆ ว่าผู้ออกคำสั่งเผด็จการ  ข้านี้ถูกอยู่ผู้เดียว  ทำให้ผู้รับคำสั่งไม่มีความสุขในการทำงาน  และพาลทำให้ตัวเองคิดว่าข้านี้ก็ถูก  เจอบ่อย ๆ  ซ้ำ ๆ สมองฝ่อครับ คำแนะนำคือลาออกจากงานที่ทำ   พักผ่อนให้แยะ  ๆ  แสวงหาความรู้ใหม่ ๆ เพื่อเป็นอาหารสมองมั้ง  อาจจะพอพลิกฟื้นอาการได้ครับ  เชื้อผมสิ ผมอาจไม่ได้จบหมอ  แต่พี่ผมเป็นหมอ เชื่อผมเหอะ  ความรู้มันออสโมซิสได้ Grin

นึกภาพออกเลยครับ.....เข้าใจละว่าพวกนี้ตอนเด็กคุณพ่อ-คุณแม่มัวแต่ทํางานหาเลี้ยงลูก...เลยไม่ค่อยมีเวลา...น่าสงสารเนอะ...

+1สําหรับคําตอบที่ผมถามคุณหมอครับ....เกี่ยวมั๊ยเนี่ยะ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 11:15:40 AM »

สงสัยเอาไว้ตบให้นายมันที่อยู่ลอนดอน
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 11:53:31 AM »

ยกขึ้นมาตบ  เกิดพลาดโดนปากตัวเอง  เขาเรียก  ตีนตบปาก  นะ นปก คิก คิก

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 12:38:48 PM »

ถ้าจะเอาตบหัวตัวเองน่าจะทำให้หายเมื่อยนะครับ ป้าคนรักเชียงใหม่ 555555555555555555

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 01:01:36 PM »

ก๊าก.....เจอกัน ยิ้ม แล้วยกตรีนใส่กัน... Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 02:18:00 PM »

นายวีระ มุสิกพงศ์ พิธีกรรายการ"ความจริงวันนี้"กล่าวว่า การรวมตัวการชุมนุมเพื่อเป็นการประเมินกำลังของกลุ่มบุคคลที่ไม่เห็นด้วยกับกลุ่มพันธมิตรว่ามีจำนวนมากน้อยเพียงไร รวมถึงกลุ่มพลังเงียบที่ไม่เห็นด้วยกับกลุ่มพันธมิตร ยืนยันว่าจะชุมนุมอย่างสันติ ที่ผ่านมาการชุมนุมของ นปช. ไม่เคยมีการพกพาอาวุธไปที่ใด

สงสัยลืมตอนนี้

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
xiehua dun
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 02:24:16 PM »

นายวีระ มุสิกพงศ์ พิธีกรรายการ"ความจริงวันนี้"กล่าวว่า การรวมตัวการชุมนุมเพื่อเป็นการประเมินกำลังของกลุ่มบุคคลที่ไม่เห็นด้วยกับกลุ่มพันธมิตรว่ามีจำนวนมากน้อยเพียงไร รวมถึงกลุ่มพลังเงียบที่ไม่เห็นด้วยกับกลุ่มพันธมิตร ยืนยันว่าจะชุมนุมอย่างสันติ ที่ผ่านมาการชุมนุมของ นปช. ไม่เคยมีการพกพาอาวุธไปที่ใด

สงสัยลืมตอนนี้

ไม่ใช่อาวุธครับ แต่เป็นอุปกรณ์แสดงความถ่อยของพวกมันครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
koi
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 03:34:41 PM »

ประเทศเรากำลังพัฒนา  ซึ่งเป็นค่าเฉลี่ยของประเทศครับ  มีกลุ่มคนที่พัฒนาแล้ว  กลุ่มคนที่กำลังพัฒนา  และกลุ่มที่ยังไม่พัฒนาครับ
กลุ่มหลังนี้ต้องรออีกหลายชั่วคนครับ (ประมาณ F4)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 04:20:35 PM »

ชื่อเครื่องมือบอกสกุลแล้วไม่ต้องพูด

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 04:46:55 PM »

ผมขำครับ...

ขำมากด้วย... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมก็ด้วยครับคุณหมอ....

เมื่อนั่งฟังข่าว....แทบไม่เชื่อหูตัวเองว่าพวกนี้คงมุ่งมั่นจะต่อต้านพธม.มากจนหูอื้อตาลาย....เลยคิดอะไรๆแบบนี้ออกมาได้...

น่าเอาไปตรวจเซลส์สมองดู....เอ ไม่ทราบมีเครื่องมือตรวจนับมั๊ยครับ...

น่าจะทำได้นะครับ...

ทำแบบตรวจพิษสุนัขบ้า...

ตัด...แช่น้ำแข็ง ไปตรวจหาเชื้อไวรัส...คิก คิก
ยูจีน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 56

ทุกอย่างมีสองด้านเสมอ

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 05:14:21 PM »

ทำออกจำหน่ายด้วย ไม่รู้เอาอะไรคิด ถ้าไม่ใช่....

อันสตรี       ไม่มีศีล     ก็สิ้นสวย
บุรุษด้วย     ไม่มีศีล     ก็สิ้นศรี
อันนักบวช  ไม่มีศีล      ก็สิ้นดี
ข้าราชการ   ศีลไม่มี     ก็เลวทราม
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 06:32:58 PM »

น้ำลายหก
ครับ
กลุมผลประโยชน์ทั้งน้าน
เวรกรรมจริง
ใครทำอะไร ได้รับแน่นอน
 น้ำลายหก

flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 07:00:20 PM »

พันธมิตร....ฟังปราศัยบนเวที...คนพูดพูดถูกใจ........ยกมือปรบ...... เป็นมารยาทสากล
นปก. ........ฟังปราศัยบนเวที...คนพูดพูดถูกใจ........ยกตีนปรบ.......เป็นมารยาทสมัยใหม่ (ไม่รู้เหมือนกัน..ประเทศไหนทำ) คนพูดมันจะคิดยังไงว่ะ!!

เวลาไม่พอใจ...พันธมิตร....เอามือโบกไล่
เวลาไม่พอใจ...นปก..........เอาตีนโบกไล่....

เวลาร้อน...พันธมิตร....เอามือพัดให้คลายร้อน
เวลาร้อน...นปก..........เอาตีนพัดเพื่อคลายร้อน (ถ้าเล็บขบ...ได้น้ำหอมกลิ่นใหม่)!!!

เจ้านายมันมาจากลอนดอน..ไปรับที่สนามบิน..นายมันมา...ทั้งยกตีนตบ..ยกตีนโบก..โคตรเจ๋ง

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 07:03:57 PM »

เออ.หัวหน้าแกนนำมันออกมาพูดพวกสะถุนก็พากันชูซงติน
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์