เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 03:44:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วีนอล & พ่นทราย  (อ่าน 4567 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 10:14:05 AM »

Cheesy เมื่อวานลองเอาน้ำยาวีนอลที่ใช้ขัดสแตนเลสขัดผิวปืนคิมเบอร์เป็นไรหรือเปล่าครับ

ไม่ค่อยมั่นใจเคยแต่เห็นเค้าขัดผิวสแตนเลสเงาๆกัน

แต่ก็ขัดไปแล้วผิวมันใสๆขึ้นมาอย่างเห็นได้ชัดเลยครับตอนขัดก็มีสีดำๆติดออกมากับผ้าด้วยขัดเท่าไรก็ไม่หมดมีมาเรื่อยๆ

ก็เลยเลิกขัดไปซะก่อนกลัวว่าขัดไปแล้วจากด้านๆจะเงาจนส่องเห็นหน้าตัวเอง ตกใจ

ท่านใดเคยใช้ขัดแล้วขอประสบการณ์ด้วยครับ Cheesy

รูปนี้ยังไม่ได้ขัดครับเอามาให้ดูว่าผิวแบบนี้ขัดได้หรือเปล่า.............ที่ผมขัดก็เพราะว่าเห็นมันหมองๆครับเลยลองดู หัวเราะร่าน้ำตาริน

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2005, 08:40:23 AM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 10:24:29 AM »

ใช้ได้ดีกับผิวแบบเงาๆครับ............ถ้าผิวแบบยิงทรายมา ห้ามใช้เพราะผิวจะสึกลายยิงทรายจะดูด่างๆไปเลย

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 11:06:54 AM »

ตกใจ ซวยเลยเรา ตกใจ ไม่น่าซนเลย Undecided

มิน่าขัดแล้วดูเหมือนชุบฮาร์โครม หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 11:13:18 AM »

Grin ก็วีนอลมันสำหรับใช้ขัดเงานี่ครับคุณวรกฤษ แต่ท่าทางคงขัดไม่มาก ไม่เป็นไรหรอกครับ;D

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 11:26:09 AM »

ขัดไปแล้วนี่ครับไม่เป็นไรหรอก   ผมก็ใช้ขัด RUGER  SP101เป็นประจำละครับผมใช้นิดเดียวเองไม่มากหรอก    แต่แวววาวเลยเวลายิงปืนนี่ถ้าโดนแสงหน่อยแสบตาครับแสงสะท้อนเข้าตายิงยากครับ(ไม่น่าขัดเลยเรา) เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย ตอนนี้ก็ชินแล้วละ
วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 11:28:19 AM »

Grin ก็วีนอลมันสำหรับใช้ขัดเงานี่ครับคุณวรกฤษ แต่ท่าทางคงขัดไม่มาก ไม่เป็นไรหรอกครับ;D

Grin ก็เห็นมันหมองๆครับพี่ก็เลยลองดูไม่คิดว่าจะทำให้ผิวมันสึกอ่ะ ตกใจ

ขัดมากเหมือนกันครับตรงหน้าด้ามเห็นรูพรุนในผิวเลยเเต่ก็เงาขึ้นเป็นกอง หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมกลัวอย่างเดียวน้องหนิมจะถามหาครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 11:31:15 AM »

ซน   Grin Grin Grin Grin 

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 12:05:37 PM »

Grin ก็เห็นมันหมองๆครับพี่ก็เลยลองดูไม่คิดว่าจะทำให้ผิวมันสึกอ่ะ ตกใจ
ขัดมากเหมือนกันครับตรงหน้าด้ามเห็นรูพรุนในผิวเลยเเต่ก็เงาขึ้นเป็นกอง หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมกลัวอย่างเดียวน้องหนิมจะถามหาครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin กลัวน้องหนิมก็หมั่นเอาผ้าชื้นน้ำมันเช็ดบ่อย ๆ สิ วีนอลมีส่วนของผงขัดเยอะครับ แต่แค่นี้ยังไม่ถือว่าเสียหายหรอก Grin
 Grin หรือจะแต่งหน้าด้ามไปเลย ประหยัดหน่อยก็เอาแผ่นกันลื่น 3M มาแปะ หรืออยากสวยงามก็ส่งช่างแกะเชคเกอร์ (555 ยุให้เสียเงิน เยาะเย้ย) Grin

ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 12:59:27 PM »

ความรู้ใหม่ครับ Wink Wink

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 01:13:28 PM »

คุณวรกฤษครับ จำไว้ว่าสิ่งที่นำมาขัดเงาได้ 99.99% ส่วนมากจะทำให้เกิดการสึกหรอทั้งสิ้นครับแล้วแต่ว่ามากหรือน้อยครับ เดี๋ยวจะเสียเงินค่าชุบอีก โดยเฉพาะปืนที่ผิวปืนพ่นทรายครับ เช่น Kimber ตัวเก่งนะอาจจะมีผิวปืนเงาบ้างพ่นทรายบ้าง....55555....เก๋ไปอีกแบบครับ.....แต่ว่า.....คราวหลังอย่าซน....คราวหลังอย่าซน

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 01:26:42 PM »

ขัดซะเสียหมดเลย..แล้วอย่างนี้จะมีหน้าไปอวดใครได้อีก...จะทิ้งก็เสียดาย.....มะ..เอามาขายผมถูกๆแล้วไปซื้อใหม่ซะ...อิอิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2005, 01:29:57 PM โดย ต้อม » บันทึกการเข้า

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 01:49:17 PM »

Grin Grin
ผิดเป็นครูครับ....แต่ผิดบ่อยๆ ครูก็ช่วยไม่ได้นะ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 02:36:34 PM »

หวังว่า ท่านวรกฤษคงไม่เปลี่ยนจาก วีนอลเป็นบราสโซ่นะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 02:44:46 PM »

Grin Grin
ผิดเป็นครูครับ....แต่ผิดบ่อยๆ ครูก็ช่วยไม่ได้นะ Grin

ผมว่าถ้าผิดบ่อยและหนักๆ คงได้เป็นครูใหญ่เลยนะ 555

Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 03:31:43 PM »

Grin Grin

ผมว่าถ้าผิดบ่อยและหนักๆ คงได้เป็นครูใหญ่เลยนะ 555

Grin Grinมิน่า....ถึงมีคนผิดบ่อยๆ รวมทั้งผมด้วย
เอ...แล้วเมื่อไหร่จะได้เป็นอาจารย์เสียทีล่ะ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์