เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 02:30:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การปลด สส.หรือรัฐบาลออกอย่างถูกกฏหมายมีวิธีการอย่างไร  (อ่าน 1204 ครั้ง)
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 07:36:39 AM »

Cheesy คือถ้าเราเลือกตั้งแล้ว บุคคล ที่เราเลือกไปนั้นได้เป็น สส.แล้วไม่ว่าจะเป็นฝ่ายค้านหรือเป็นฝ่ายรัฐบาล แล้วเกิดทำงานผิดพลาด โกงกินกันเกินขอบเขต อย่างเห็นได้ชัด แต่หลักฐานอาจไม่เพียงพอ แต่เจตนาชัดเจน เราจะปลดหรือถอดถอนให้หมดความเป็นสส.หรือเป็นถอดรัฐบาลออกได้อย่างไร
   อย่างในกรณีปัจจุบัน  การประท้วงโดยการ ปิดถนน ยึดสถานที่ราชการ เป็นเรื่องผิดกฏหมายแน่นอน แต่มันมีทางเลือกอื่นไหมครับ ที่ประชาชนจะทำได้โดยไม่ผิดกฏหมาย   Coolและองค์กรใดจะเป็นฝ่ายตัดสินครับ
ไหว้ รบกวนพี่ๆด้วยครับ เรื่องข้อกฏหมายนี่ไม่ถนัดจริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

กิ๊วก๊าวผมว่าจะศึกษากฏหมายอย่างจริงจังๆซะทีแต่อ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจความหมาย ในเนื้อความเท่าไหร่ ไม่เหมือนอ่านหนังสือปืนน่ะ::011::
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2008, 07:58:54 AM โดย EAK1980 » บันทึกการเข้า

Long Live The King

flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 08:09:44 AM »

ในทางปฏิบัติแล้ว ยากครับ ถึงแม้ว่าจะเข้าชื่อรวมกันไม่ต่ำกว่า 50,000 รายชื่อ...ต้องใช้เวลาตรวจสอบอีก

จะให้เร็ว....จ้างสิบล้อเบรคแตกทิ่มใส่...รับรองเรียบร้อยครับ มันดื้อมาก..ติดคุก..เปลืองข้าวสุก..

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 08:14:56 AM »

ในทางปฏิบัติแล้ว ยากครับ ถึงแม้ว่าจะเข้าชื่อรวมกันไม่ต่ำกว่า 50,000 รายชื่อ...ต้องใช้เวลาตรวจสอบอีก

จะให้เร็ว....จ้างสิบล้อเบรคแตกทิ่มใส่...รับรองเรียบร้อยครับ มันดื้อมาก..ติดคุก..เปลืองข้าวสุก..

................................. ตกใจ........... ขำก๊าก.......... ขำก๊าก.................... เยี่ยม

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 08:30:16 AM »

ตกใจ....โหดแหะ  ยิ้มีเลศนัย
มีวิธีเดียวหรือพี่ คือต้องรวมรายชื่อถอดถอน50,000คนเท่านั้นหรือ

Long Live The King

flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 09:17:49 AM »

ตกใจ....โหดแหะ  ยิ้มีเลศนัย
มีวิธีเดียวหรือพี่ คือต้องรวมรายชื่อถอดถอน50,000คนเท่านั้นหรือ

ส่งเรื่องให้ ปปช. ตรวจสอบการฉ้อราษฎรบังหลวง.............
แต่มันช้าครับ....กว่าจะเสร็จสิ้นเงินที่มันงาบมาหมดแล้ว................

เอาอย่างที่เขียนครั้งแรกครับ มาเร็ว...เคลมเร็ว..ตายทรมาณ....
สิบล้อเบรคแตก..ดีที่สุด..ค่าจ้างถูกที่สุด.. คนขับโดนแค่..ขับรถโดยประมาททำให้ผู้อื่นถึงแก่ความตาย...สารภาพลดโทษกึ่งหนึ่ง....เหลือจำคุกสามปี..แต่เนื่องจากจำเลยไม่เคยมีความผิดและสารภาพเป็นประโยชน์ต่อคดี...ศาลให้รอลงอาญาเป็นเวลาสองปี...และให้ไปบำเพ็ญประโยชน์กับสังคน 40 ชั่วโมง

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
หน้า: [1]
  พิมพ์