เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 11:34:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 27
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 'ฮุนเซน'ขู่ไทยถอนทหารเที่ยงนี้ขืนท้ารบ  (อ่าน 61221 ครั้ง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #90 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 04:15:44 PM »

ทหารไทยสู้ๆๆๆครับ

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 04:16:52 PM »

ปล่อยให้เขายึดไปเถอะครับ สมานฉัน

หวังให้เป็นคำประชดนะครับ

ใครราน ใครรุก ด้าวแดนไทย
ไทยรบจนสุดใจ ขาดดิ้น

ครับ  Cheesy
watchrapong(รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #92 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 04:36:25 PM »

นานมาแล้วก่อนข่าวช่องไหนผมจำไม่ได้ เป็นภาพคนเขมรหลั่งไหลหนีตายเข้าชายแดนไทย บางคนข้ามเขตมาแล้วก้มลงกราบทหารไทย
     ผมว่าน่าจะนำภาพเหล่านั้นส่งกลับไปให้มันพวกมันดู   แล้วดูพวกมันทำกับคนไทยผมยังไม่หายเจ็บใจเรื่องที่มันเผาสถานทูตเลย ยังมาเรื่องเขา
     พระวิหารอีก แล้วยังมีหน้ามาท้ารบกับเราอีก   ถ้าเป็นไปได้ผมอยากให้อัดมันให้หนักสักรอบ ไอ้ฮุนเซนมันเห่านานเกินไปแล้ว Angry
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #93 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 04:36:54 PM »

"อย่างไรก็ตาม มดสามารถสร้างความรำคาญให้แก่ช้างที่กำลังหลับได้เหมือนกัน พวกเขาอาจจะเหยียบหัวแม่เท้าของผมได้ แต่จะเหยียบหัวผมไม่ได้" นายกฯ กัมพูชากล่าวทางโทรทัศน์ ในกิริยาที่เกรี้ยวกราด <==click

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #94 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 04:40:10 PM »

มี ทีวีช่องหนึ่งบอกสถานการณ์ ร้อนขึ้นเพราะฮุนเซนให้ทหารไทยยุ่งๆๆเพื่อไม่มีเวลารัฐประหาร จริงหรือเปล่างงนะครับ

p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #95 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 05:21:24 PM »

คน ๆ เดียว   ทำให้บ้านเมืองเราวุ่นวายได้ถึงขนาดนี้    ผมพร้อมบริจาคลงขัน......  ครับ 
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #96 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 05:38:44 PM »

Cool จริงผมก็อยากไห้บ้านเราสงบสุข  Smileyแต่พอดูสถานการณ์ แล้ว เป้นใครก็ไม่ยอม ขนไปเยอะๆ ครับ ปืนใหญ่อะครับ รถถังที่เอาโชววันเด็กเอาไปไห้หมด ครับ ปากดีมานานแล้ว โดนสะทีสิเขมร  อารมณ์ขึ้น ๆ ๆ   Angry Angry Angry 

สู้ ๆ ครับ พี่ๆทหาร พระคุ้มครอง มีชัยกลับบ้าน

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #97 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 05:41:12 PM »

คน ๆ เดียว   ทำให้บ้านเมืองเราวุ่นวายได้ถึงขนาดนี้    ผมพร้อมบริจาคลงขัน......  ครับ 
ถ้ามีคนคิดตามกันเยอะๆ แบบจริงๆจังๆ

จะโดนจับข้อหาสมคบคิด จ้างวาน...ไหมครับเนี่ย...
ณัฏฐวุฒิ โชติสนธิ์ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #98 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 05:45:59 PM »

ถ้ารบกันจริงผมว่าวันเดียวเราก็ไปกินข้าวที่พนมเปรได้นะครับ

ชีวิตนี้ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
khaophanom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #99 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 05:49:39 PM »

คน ๆ เดียว   ทำให้บ้านเมืองเราวุ่นวายได้ถึงขนาดนี้    ผมพร้อมบริจาคลงขัน......  ครับ 

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีดร่วมด้วย คน ครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Jesada_w
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

อยู่หลังปืน

« ตอบ #100 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 05:55:43 PM »

เครื่องบินรบที่บินซ้อมรบแถวบ้านผม ไปบินใกล้ๆชายแดนเขมรได้หรือเปล่าครับ ด้วยความเคารพ
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #101 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 06:19:13 PM »

...กว่าจะรบกันผมว่าทหารเขมรคงเป็นหวัดตายหรือกระสุนด้านก่อน เพราะตัวชุ่มไปด้วยน้ำลายของฮุนเซนครับ...

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #102 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 06:19:46 PM »

ขออนุญาต ออกความเห็นถึงแม้ว่ามันจะขัดใจใครบ้างก็ตาม

วัน ที่ 21 ตุลา วันอ่านคำพิพากษายุบพรรค วันนี้ 14ตุลา บวกออกไปอีกก็ 7วัน
วันที่ 21 ตุลาเช่นกัน ทางนปก. กล่าวไว้ว่า หากมีมติยุบพรรค ทาง นปก.ยืนยันว่า จะเกิด"มิคสัญญี"แน่นอน
หากมิคสัญญี  ทหารต้องออกมา เมือทหารไปยันที่ชายแดนหมด  ทหารก็ออกมาไม่ได้
นายกรัฐมนตรี นั่งกลาโหมด้วย ย่อมต้องรู้ความเคลื่อนไหวของทหาร
ทหาร หน่วยไหนที่ไม่ค่อย จะ เออ ออ  ก็ ส่งไปที่ ชายแดนไปยันเขมรไว้ หน่วยไหนที่ เชื่อง ก็คงไว้ในกรุงเทพ

สรุป ผมเชื่อว่า การมาของฮุนเซ็นงวดนี้ เกี่ยวกับการยุบพรรคของไทยแน่นอน  โยงถึงภาพถ่ายบางภาพและข่าวเรื่อง ผลประโยชน์ มันยิ่งชวนให้เชื่อ

เพื่อนสมาชิก มีความเห็นต่างหรือเห็นเพิ่ม กรุณาแลกเปลี่ยนความเห็น โดยเอาเหตุผลเป็นสำคัญ กรุณาอย่าใช้อารมณ์ ขอบคุณครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #103 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 06:30:44 PM »

น้ำลายหก
ครับ
ต้องตามสถานการณ์
เวรกรรมมีจริง
 หลงรัก
เรื่องของเพื่อนบ้านที่นิสัยน่ารัก
เป็นแบบนี้ประจำ
 แบร่

Kwan -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

BU14 (9โมง)

« ตอบ #104 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 06:40:19 PM »

แล้วไม่มีใครคิดถึง  เงินกู้ที่เขมรกู้ไปตอนคนหน้าเหลี่ยมอยู่บ้าง ครับ
หลายพันล้านอยู่น่ะครับถ้าจำไม่ผิด.....
อยากจะรบกันไม่ว่า...หนี้ที่ยืมคืนมาก่อน...ไอ้แมร์
Angry Angry Angry Angry

เอาเงินกูคืนมา หาเรื่องกะชักดาบนี่หว่า  งอน งอน

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 27
  พิมพ์