เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:15:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 27
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 'ฮุนเซน'ขู่ไทยถอนทหารเที่ยงนี้ขืนท้ารบ  (อ่าน 60946 ครั้ง)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #105 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 06:46:03 PM »

กลาโหมเขมรยันอีกรายไทยถอนทหาร 11 โมง!! <==click

เขาบอกว่า ไม่ได้ถอน ..  ดูเขมรมันกลัวหน้าแหก งอน

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #106 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 06:48:33 PM »

แล้วไม่มีใครคิดถึง  เงินกู้ที่เขมรกู้ไปตอนคนหน้าเหลี่ยมอยู่บ้าง ครับ
หลายพันล้านอยู่น่ะครับถ้าจำไม่ผิด.....
อยากจะรบกันไม่ว่า...หนี้ที่ยืมคืนมาก่อน...ไอ้แมร์
Angry Angry Angry Angry

เอาเงินกูคืนมา หาเรื่องกะชักดาบนี่หว่า  งอน งอน

มันกำลังชักดาบไอ้เหลี่ยมครับ... ฮา
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #107 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 06:48:54 PM »

ไอ้เขมรชาติหมา เกลียดมันจริงๆ Angry
ยอมรับว่ามันเห่าได้แบบไม่หน่อมแน้ม  ท่านผู้นำของเราลองขู่มันแบบไม่หน่อมแน้มแอ้บแบ๊วบ้างสิครับ ดูว่าไอ้เขมรชาติชั่วมันจะกลัวหัวหดมั้ย Angry
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #108 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 06:49:59 PM »

งั้นเปลี่ยนมารุกมันจริงๆซะเลย....แล้วอ้างว่ามันโจมตีเราก่อน.........อิอิ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #109 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 06:54:49 PM »

มันกำลังชักดาบไอ้เหลี่ยมครับ... ฮา

ผมกลับคิดว่ามันกำลังใช้หนี้ ไอ่เหลี่ยม..  Cheesy

-------------------------------------------------
เหลี่ยม : เฮย เซน เองช่วย ไอ่ สมชาย มันหน่อยซิ มันท่าจะแย่วะ..

เซน : อ้าว.. ช่วยแล้วจะให้อะไรบ้างละ

เหลี่ยม : ยกหนี้ให้.. แล้วธุรกิจไทย มึงเอาไปเลย.

เซน: โอ้ววว... คร๊าบ เหลี่ยม.. Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2008, 07:11:04 PM โดย JongRakN » บันทึกการเข้า

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #110 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 06:56:14 PM »

ขออนุญาต ออกความเห็นถึงแม้ว่ามันจะขัดใจใครบ้างก็ตาม

วัน ที่ 21 ตุลา วันอ่านคำพิพากษายุบพรรค วันนี้ 14ตุลา บวกออกไปอีกก็ 7วัน
วันที่ 21 ตุลาเช่นกัน ทางนปก. กล่าวไว้ว่า หากมีมติยุบพรรค ทาง นปก.ยืนยันว่า จะเกิด"มิคสัญญี"แน่นอน
หากมิคสัญญี  ทหารต้องออกมา เมือทหารไปยันที่ชายแดนหมด  ทหารก็ออกมาไม่ได้
นายกรัฐมนตรี นั่งกลาโหมด้วย ย่อมต้องรู้ความเคลื่อนไหวของทหาร
ทหาร หน่วยไหนที่ไม่ค่อย จะ เออ ออ  ก็ ส่งไปที่ ชายแดนไปยันเขมรไว้ หน่วยไหนที่ เชื่อง ก็คงไว้ในกรุงเทพ

สรุป ผมเชื่อว่า การมาของฮุนเซ็นงวดนี้ เกี่ยวกับการยุบพรรคของไทยแน่นอน  โยงถึงภาพถ่ายบางภาพและข่าวเรื่อง ผลประโยชน์ มันยิ่งชวนให้เชื่อ

เพื่อนสมาชิก มีความเห็นต่างหรือเห็นเพิ่ม กรุณาแลกเปลี่ยนความเห็น โดยเอาเหตุผลเป็นสำคัญ กรุณาอย่าใช้อารมณ์ ขอบคุณครับ
ผมคิดว่ากองทัพเรามีกำลังพลมากพอครับมี๓เหล่าทัพแล้วยังแบ่งเป็นกองทัพภาคแต่ละภาคก็มีหลายกองพันครับ เอากองทัพบกประจำแนวชายแดนกองทัพเรือปิดน่านน้ำของมัน กองทัพอากาศส่งฝูงบินถล่มเกาะกง,คาสิโนปอยเปด,นครวัดนครทมแค่นี้มันก็คลานมากราบตีนทหารไทยแล้วครับ ส่วนในกทม.ถ้าจะปฎิวัติก็มีอยู่หลายกองพันครับ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #111 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 07:02:04 PM »

ผมกลับคิดว่ามันกำลังใช้นี้ ไอ่เหลี่ยม..  Cheesy

-------------------------------------------------
เหลี่ยม : เฮย เซน เองช่วย ไอ่ สมชาย มันหน่อยซิ มันท่าจะแย่วะ..

เซน : อ้าว.. ช่วยแล้วจะให้อะไรบ้างละ

เหลี่ยม : ยกหนี้ให้.. แล้วธุรกิจไทย มึงเอาไปเลย.

เซน: โอ้ววว... คร๊าบ เหลี่ยม.. Grin

อย่างนี้เจ้าของบ่อนที่เพิ่งหนีคดีไปเขมร ก็ต้องขอลี้ภัย(^^)กลับมาตายในคุกเมืองไทยแน่ๆ..........555

^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #112 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 07:11:45 PM »

อ้างว่าหน่วยข่าวเราสือมาว่ามันมีอาวุธร้ายแรงแล้วให้ทหารเราบุกเลยครับ
พอจบก็บอกกับชาวโลกว่าข่าวเราผิดพลาดครับ ไหว้

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #113 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 07:13:19 PM »

อ้างว่าหน่วยข่าวเราสือมาว่ามันมีอาวุธร้ายแรงแล้วให้ทหารเราบุกเลยครับ
พอจบก็บอกกับชาวโลกว่าข่าวเราผิดพลาดครับ ไหว้

มุขนี้ไม่น่าจะใช้ได้นะ...  Grin

mod.19
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #114 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 07:14:13 PM »

รบเป็นรบตัวคนเดียวไม่มีพ่อมีแม่หรือลูกเมียให้ห่วงพร้อมแลกเสมอครับ   ผมพร้อมจะโดนต่างชาติฆ่าดีกว่าถูกคนไทยฆ่ากันเอง ยี๊ ใครมีห่วงคงต้องนั้งดูอย่างเดียวนะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #115 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 07:29:39 PM »

"ไทย-เขมร"ถอยคนละ 200เมตร ปลัดบัวแก้วต่อสายตรงถึงทูตปท.สมาชิกถาวรยูเอ็น มทภ.2เผยเสริมกำลังทหารอาวุธ

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #116 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 07:31:57 PM »

น่าจะจัดซ้อมรบ (ด้วยกระสุนจริง)ใกล้ๆชายแดนเขมรนะ เผื่อมีลูกหลงลอยไปตกที่รวมพลฝ่ายโน้นมั่ง ดูสิยังจะพูดอย่างนี้อีกไหมนะ หึหึ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
pucca
Full Member

คะแนน 18

ติดคุกยังมีวันออก แต่ตายไม่มีวันฟื้น

« ตอบ #117 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 07:36:34 PM »

สมมุติว่า.....
1. มีเสียงปืนดังขึ้นนัดแรกและตามมาอีกจนขยายวงกว้าง   ประเทศไทยจะโดนมาตราการณ์อะไรจากนานาประเทศบ้างครับ
2. การอ้างว่าเสียงปืนดังจากฝั่งเขมรก่อน เป็นข้อแก้ตัวได้มั๊ยครับในการเปิดสงครามกับเขมร
3. สมมุติทำสงครามกับเขมร ประเทศไทยจะเสียหายมากมั๊ยทางด้านการค้า หรือด้านอื่นๆ

ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #118 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 07:42:17 PM »

ใจผมก็อยากให้ใช้อำนาจกระสุนและระเบิดสั่งสอนเขมร แต่อีกใจนึงก็นึกถึงความสูญเสียทั้งเงินและกำลังคนถ้าต้องฉะกันจริงๆ
ใช้แค่ปากและการฑูตรบกันไปก่อนนะครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #119 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 07:48:07 PM »

ผมว่าถ้ารบกับเขมรก็จะเป็นเหมือนตอนร่มเกล้าอีก   เพราะอะไรน่าจะคิดได้นะครับ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 27
  พิมพ์