เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:13:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 27
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 'ฮุนเซน'ขู่ไทยถอนทหารเที่ยงนี้ขืนท้ารบ  (อ่าน 60918 ครั้ง)
pucca
Full Member

คะแนน 18

ติดคุกยังมีวันออก แต่ตายไม่มีวันฟื้น

« ตอบ #120 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 07:51:27 PM »

ใจผมก็อยากให้ใช้อำนาจกระสุนและระเบิดสั่งสอนเขมร แต่อีกใจนึงก็นึกถึงความสูญเสียทั้งเงินและกำลังคนถ้าต้องฉะกันจริงๆ
ใช้แค่ปากและการฑูตรบกันไปก่อนนะครับ
ผมคิดว่าเราเสียเงินให้กับนักการเมืองชั่วๆเยอะกว่า งานนี้ไม่จบง่ายๆ รู้สึกว่าปีนี้เขมรมันเหมือนเมาค้าง หลายครั้งแล้วมันทำกับเหมือนเราทำไรไม่ได้ แหย่แล้วแหย่อีกเสร็จแล้วก็ออกข่าวกันสนุกปาก  หากวิเคราะห์แล้วความเสียหายอย่างอื่นสามารถซ่อมแซมได้แต่คำว่าศักศรีมันเอาคืนไม่ได้   ผมคิดถึงทหารที่ปฎิบัติงานแถวเขาพระวิหารจังเวลาที่ทหารเขมรมันมองหน้าทหารเราแล้วมันคิดอย่างไรกับพวกเรา  หากวันนี้เราไม่ทำไรบ้างไม่กี่วันมันก็ลอบกัดเราอีก  ไม่เชื่อคอยดูเถอะครับ
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #121 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 07:53:49 PM »

น้ำลายหก

หลงรัก
เรื่องของเพื่อนบ้านที่นิสัยน่ารัก
เป็นแบบนี้ประจำ
 แบร่

เขาเห็นเรากำลังจะง่วงครับ      เลยสะกิดเสียหน่อย.............. Grin

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #122 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 07:54:23 PM »

มทภ.2 ลั่นพร้อมปะทะเขมร/ไม่ถอยแม้ก้าวเดียว-ประสานผู้ว่าฯเตรียมอพยพ ปชช.

“มาถึงวินาทีนี้ สถานการณ์โดยรวมของชายแดนไทย-กัมพูชา ถือว่าน่าเป็นห่วง แต่เรามั่นใจว่าทหาร พร้อมเต็มที่ในการปฏิบัติหน้าที่รักษาอธิปไตยของไทย ซึ่งจากการประชุมหารือผ่านระบบวิดีโอคอนเฟอเรนซ์กับผู้บัญชาการทหารบกเมื่อเช้านี้ ท่านได้ให้กำลังใจและให้เพิ่มเติมอาวุธยุทโธปกรณ์ พร้อมแสดงความห่วงใยต่อกำลังพลที่มีการเผชิญหน้ากันอยู่ นอกจากนี้ เราก็ได้ประสานทางกองทัพอากาศในการเตรียมพร้อมกำลังทางอากาศด้วย” พล.ท.วิบูลย์ศักดิ์ กล่าว

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #123 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 07:56:21 PM »

ผมว่าถ้ารบกับเขมรก็จะเป็นเหมือนตอนร่มเกล้าอีก   เพราะอะไรน่าจะคิดได้นะครับ

ผมกลับ คิดว่าไม่เหมือน.. ครับ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #124 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 07:56:59 PM »

ขออนุญาต ออกความเห็นถึงแม้ว่ามันจะขัดใจใครบ้างก็ตาม

วัน ที่ 21 ตุลา วันอ่านคำพิพากษายุบพรรค วันนี้ 14ตุลา บวกออกไปอีกก็ 7วัน
วันที่ 21 ตุลาเช่นกัน ทางนปก. กล่าวไว้ว่า หากมีมติยุบพรรค ทาง นปก.ยืนยันว่า จะเกิด"มิคสัญญี"แน่นอน
หากมิคสัญญี  ทหารต้องออกมา เมือทหารไปยันที่ชายแดนหมด  ทหารก็ออกมาไม่ได้
นายกรัฐมนตรี นั่งกลาโหมด้วย ย่อมต้องรู้ความเคลื่อนไหวของทหาร
ทหาร หน่วยไหนที่ไม่ค่อย จะ เออ ออ  ก็ ส่งไปที่ ชายแดนไปยันเขมรไว้ หน่วยไหนที่ เชื่อง ก็คงไว้ในกรุงเทพ

สรุป ผมเชื่อว่า การมาของฮุนเซ็นงวดนี้ เกี่ยวกับการยุบพรรคของไทยแน่นอน  โยงถึงภาพถ่ายบางภาพและข่าวเรื่อง ผลประโยชน์ มันยิ่งชวนให้เชื่อ

เพื่อนสมาชิก มีความเห็นต่างหรือเห็นเพิ่ม กรุณาแลกเปลี่ยนความเห็น โดยเอาเหตุผลเป็นสำคัญ กรุณาอย่าใช้อารมณ์ ขอบคุณครับ

ในความเห็นผม   นายกรัฐมนตรี และนั่งกลาโหมด้วย    นาทีนี้ไม่น่าจะสั่งทหารได้...........

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #125 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 07:59:42 PM »

Angry  ต้นเหตุ..มาจากใครครับ..ท่าน นปช.ทั้งหลาย   เศร้า
นปช. เปลี่ยนชื่อเป็นม๊อบ ตีน ....... ตบ แล้วครับ

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #126 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 08:01:41 PM »

ผมว่าถ้ารบกับเขมรก็จะเป็นเหมือนตอนร่มเกล้าอีก   เพราะอะไรน่าจะคิดได้นะครับ

ถ้าไม่เหมือนก็ดีครับ  กลัวแต่นักการเมืองชั่วนี่สิครับ  จะทำให้เราแพ้อีก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #127 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 08:01:52 PM »

ความเห็นผม  ตอนนี้ยังไม่ต้องพูดอะไรกับมัน แต่เสริมกำลังทหาราบเข้าไปซัก4-5กองร้อย เอาคอบร้าไปบินเล่น ย้ายจุดวางกำลัง F16 ผมอยากจะรู้ว่าพวกมันจะทำยังไงต่อ
pucca
Full Member

คะแนน 18

ติดคุกยังมีวันออก แต่ตายไม่มีวันฟื้น

« ตอบ #128 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 08:06:27 PM »

ขออนุญาต ออกความเห็นถึงแม้ว่ามันจะขัดใจใครบ้างก็ตาม

วัน ที่ 21 ตุลา วันอ่านคำพิพากษายุบพรรค วันนี้ 14ตุลา บวกออกไปอีกก็ 7วัน
วันที่ 21 ตุลาเช่นกัน ทางนปก. กล่าวไว้ว่า หากมีมติยุบพรรค ทาง นปก.ยืนยันว่า จะเกิด"มิคสัญญี"แน่นอน
หากมิคสัญญี  ทหารต้องออกมา เมือทหารไปยันที่ชายแดนหมด  ทหารก็ออกมาไม่ได้
นายกรัฐมนตรี นั่งกลาโหมด้วย ย่อมต้องรู้ความเคลื่อนไหวของทหาร
ทหาร หน่วยไหนที่ไม่ค่อย จะ เออ ออ  ก็ ส่งไปที่ ชายแดนไปยันเขมรไว้ หน่วยไหนที่ เชื่อง ก็คงไว้ในกรุงเทพ

สรุป ผมเชื่อว่า การมาของฮุนเซ็นงวดนี้ เกี่ยวกับการยุบพรรคของไทยแน่นอน  โยงถึงภาพถ่ายบางภาพและข่าวเรื่อง ผลประโยชน์ มันยิ่งชวนให้เชื่อ

เพื่อนสมาชิก มีความเห็นต่างหรือเห็นเพิ่ม กรุณาแลกเปลี่ยนความเห็น โดยเอาเหตุผลเป็นสำคัญ กรุณาอย่าใช้อารมณ์ ขอบคุณครับ

ในความเห็นผม   นายกรัฐมนตรี และนั่งกลาโหมด้วย    นาทีนี้ไม่น่าจะสั่งทหารได้...........
ผมคิดว่าด้วยเทคโนโลยีและการฝึกฝนของกองทัพไทยไม่น่าจะต้องใช้กองกำลังทหารที่มากจนไม่มีกำลังคงไว้ ณ  ที่ตั้งบริเวณเมืองหลวงจนไม่เหลือทหารที่ไม่เออ ออ ด้วยจนหมด เฉพาะทหารเขมรบริเวณเขาพระวิหารคงไม่ใช้เวลามากนัก กองกำลังแถวๆอีสานคงเอาอยู่ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #129 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 08:07:42 PM »

ถ้าไม่เหมือนก็ดีครับ  กลัวแต่นักการเมืองชั่วนี่สิครับ  จะทำให้เราแพ้อีก

ครับ..

ถ้ารบกันจริงๆ...ผมคิดว่าญาติทางเมีย ฮุนเซน คงมาช่วย...

และห่วง... ว่านาๆชาติ จะเห็นว่าเรารังแกเขมร...

black_thonburi
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #130 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 08:18:10 PM »

สันดาน..เขมร.ครับพี่น้อง...อ่านในประวัติศาตร์ทีไรก็เจอทุกที...พอไทยเริ่มมีปัญหาภายใน มันก็กร่าง...อีกแล้ว...แต่ว่าคราวนี้ท่าทางมัน...จะมีวิตามินหนับหนุน...ลองไปบึ้มเกาะกง มันซักที...สงสัยวิตามินจะหายไปอยู่แถวหมู่เกาะ.... Angry Angry Angry
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #131 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 08:19:59 PM »

ครับ..

ถ้ารบกันจริงๆ...ผมคิดว่าญาติทางเมีย ฮุนเซน คงมาช่วย...

และห่วง... ว่านาๆชาติ จะเห็นว่าเรารังแกเขมร...

ไทยต้องหาคนเก่งมานั่งกระทรวงต่างประเทศ  จะได้สู้ด้านการประชาสัมพันธ์กับเขมรได้  

เพราะตอนนี้ผมคิดว่าเราเป็นรองเรื่องการประชาสัมพันธ์ของเขมรอยู่ครับ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
pucca
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #132 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 08:20:54 PM »

แต่ข่าวเขมรวันนี้กลบข่าวผลพิสูจน์แก๊สน้ำตาของจีนที่ทำให้คุณโบว์เสียชีวิตได้เยอะเลย  อืม "ศัตรูของศัตรูคือมิตรข้า"
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #133 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 08:26:14 PM »

1. ถ้าตีกันเอง 2 ชาติเวียตนามไม่ช่วยจีนไม่ยุ่งมะกันไม่โวย ( ซึ่งเสือกแน่เพราะผลประโยชน์อื้อ ) เขมรอ้วก  ตกใจหน้าซีด

2. ถ้าเป็นไปตามข้อ 1 แต่ทำไม นร.ฮุนเซน ขำก๊าก ยังกล้าขนาดนี้ก็เพราะมันรู้ว่ายังไงซะก็ไม่โดนตีหรอก ผอ.สมหญิง จูบบบบ ซึ่งเป็นญาติกับ ท่านแม้ว น้ำลายหก กำลังจะไปขุดน้ำมันในบ่อน้ำบ้านมัน  แถม อจ.รร.ไทยแลนด์ แลบลิ้น แบร่ อ๋อย บู่ บางคนก็เปิดบ่อนอยู่ที่บ้าน นร.ฮุนเซน ด้วย  เอากันมันสิ Huh

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
pucca
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #134 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 08:32:10 PM »

1. ถ้าตีกันเอง 2 ชาติเวียตนามไม่ช่วยจีนไม่ยุ่งมะกันไม่โวย ( ซึ่งเสือกแน่เพราะผลประโยชน์อื้อ ) เขมรอ้วก  ตกใจหน้าซีด

2. ถ้าเป็นไปตามข้อ 1 แต่ทำไม นร.ฮุนเซน ขำก๊าก ยังกล้าขนาดนี้ก็เพราะมันรู้ว่ายังไงซะก็ไม่โดนตีหรอก ผอ.สมหญิง จูบบบบ ซึ่งเป็นญาติกับ ท่านแม้ว น้ำลายหก กำลังจะไปขุดน้ำมันในบ่อน้ำบ้านมัน  แถม อจ.รร.ไทยแลนด์ แลบลิ้น แบร่ อ๋อย บู่ บางคนก็เปิดบ่อนอยู่ที่บ้าน นร.ฮุนเซน ด้วย  เอากันมันสิ Huh
แสดงว่าการข่าว  และการวิเคราะห์ของเขมรแน่นอนกว่าของไทยเรา เพราะเขมรเห่าแล้วเห่าอีก แล้วก็ไปหัวเราะคนไทยกับพวกมันเอง"แย้วๆเห็นมั๊ยไทยไม่กล้า เอาอีกๆ พรุ่งนี้ไปแหย่มันเล่นอีก หนุกๆ  เดี๋ยวมีคนซื้อหนมมาให้จากลอนดอน เย้ๆ "ผมว่าฮุนเซนคงประชุม ครม.แบบนี้แน่ๆ
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 27
  พิมพ์