เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:15:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 'ฮุนเซน'ขู่ไทยถอนทหารเที่ยงนี้ขืนท้ารบ  (อ่าน 60953 ครั้ง)
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #345 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 10:18:30 AM »

ลูกเล็กๆนั่งกันหน้าสลอน ถ้าที่นอนเรียงกันเป็นสมเด็จฮุนเซน สมเด็จทักสิน สมเด็จสมชาย ผมจะไม่เสียน้ำตาสักหยด
พี่ ครับระมัดระวัง ข้อความด้วยครับ คำว่า สมเด็จ ไม่เหมาะสมครับถ้าใช้กับบุคคลทั่วไป ต้องใช้กับเจ้าฟ้าเจ้าแผ่นดินนะครับ::014:: ไหว้
สมเด็จเขมรเป็นศักดิ์ของขุนนางในเขมรครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #346 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 07:33:56 PM »

อาการทหารไทยเจ็บจากเหตุปะทะ ยังน่าห่วง 1 นาย

โดย ผู้จัดการออนไลน์ 17 ตุลาคม 2551 12:57 น.

อาการทหารไทยที่ได้รับบาดเจ็บจากเหตุปะทะกับทหารกัมพูชาเมื่อ 2 วันก่อน ยังสาหัสอยู่ 1 นาย แพทย์ต้องดูแลใกล้ชิด
        ความคืบหน้าการรักษาอาการบาดเจ็บของทหารไทยจากเหตุปะทะบริเวณพื้นที่พิพาทปราสาทเขาพระวิหาร จังหวัดศรีสะเกษ เมื่อวันที่ 15 ตุลาคมที่ผ่านมา ยังมีสาหัสอยู่ 1 นาย คือ อาสาสมัครทหารพรานบุญญฤทธิ์ ขันตรี ถูกสะเก็ตระเบิดบริเวณศีรษะ สมองได้รับการกระทบเทือนอย่างรุนแรง ช้ำ และมีเลือดคั่งในสมอง หลังผ่าตัดยังมีเลือดออกบริเวณใต้เยื่อหุ้มสมอง ซึ่งยังไม่รู้สึกตัว แพทย์ต้องดูแลใกล้ชิด
        น.พ.มนต์ชัย วิวัฒนาสิทธิพงศ์ หัวหน้ากลุ่มงานเวชศาสตร์ฉุกเฉิน โรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์อุบลราชธานี เปิดเผยว่า อาการของอาสาสมัครทหารพรานบุญฤทธิ์ ค่อนข้างหนักและน่าเป็นห่วง แพทย์ยังต้องเฝ้าระวัง ตรวจระบบการหายใจ การไหลเวียนของเลือด และความดันโลหิตอย่างใกล้ชิด

ดูข่าว ทราบว่าท่านเสีย ชีวิตแล้ว.. เศร้า

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
pongpangone
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #347 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 07:38:43 PM »

สละชีพเพื่อชาติ ไปสู่ที่ชอบที่ชอบครับ ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว อส.ทพ.บุญฤทธิ์ ด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #348 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 07:40:05 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของพี่บุญญฤทธิ์ ขันตรี ด้วยครับ

ด้วยความเคารพ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #349 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 07:47:01 PM »

ฃอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง
และขอสดุดีในความกล้าหาญและเสียสละเพื่อชาติครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #350 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 08:16:23 PM »

ลูกเล็กๆนั่งกันหน้าสลอน ถ้าที่นอนเรียงกันเป็นสมเด็จฮุนเซน สมเด็จทักสิน สมเด็จสมชาย ผมจะไม่เสียน้ำตาสักหยด
พี่ ครับระมัดระวัง ข้อความด้วยครับ คำว่า สมเด็จ ไม่เหมาะสมครับถ้าใช้กับบุคคลทั่วไป ต้องใช้กับเจ้าฟ้าเจ้าแผ่นดินนะครับ::014:: ไหว้
สมเด็จเขมรเป็นศักดิ์ของขุนนางในเขมรครับ
รับทราบครับ
แต่ท่านทักษิณ กับท่านสมชาย เป็นคนไทยนะครับไม่เหมาะครับด้วยประการทั้งปวงครับ ยื่นยันครับพี่ นอกจากเจ้าฟ้าเจ้าแผ่นดิน
และมีประมุขของสงฆ์ที่ใช่ได้ครับ เช่นสมเด็จพระสังราช
pongpangone
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #351 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 08:48:56 PM »

ถูกต้อง สมควรถอนคำพูด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #352 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 08:58:16 PM »

ผมสังเกตุ  ดูเหมือนเขมรพึ่งจะมีอาวุธใหม่ๆ.... Huh

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #353 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 09:06:56 PM »

จริงๆด้วยรูปล่างสุดเป็นปืนอะไรครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
pongpangone
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #354 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 09:22:04 PM »

ไม่ใช่พึ่งมีครับ มีมานานแล้ว ที่เห็นใหม่ๆ เพราะพึ่งแกะกล่อง  (ได้รับบริจาคมานานแล้ว )
รูปล่างเป็นปืนกลหนัก ขนาดก็ประมาณ 12.5 มม. ภารกิจหลักยิงเครื่องบินบินต่ำ ยานยนต์ต่างๆ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #355 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 09:25:08 PM »

จริงๆด้วยรูปล่างสุดเป็นปืนอะไรครับ

น่าจะเป็นตัวนี้.. ==>DShK .. ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2008, 09:29:14 PM โดย JongRakN » บันทึกการเข้า

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #356 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 01:34:08 AM »

ไม่ใช่พึ่งมีครับ มีมานานแล้ว ที่เห็นใหม่ๆ เพราะพึ่งแกะกล่อง  (ได้รับบริจาคมานานแล้ว )
รูปล่างเป็นปืนกลหนัก ขนาดก็ประมาณ 12.5 มม. ภารกิจหลักยิงเครื่องบินบินต่ำ ยานยนต์ต่างๆ
12.7มม ครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #357 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 10:04:19 AM »

พอๆกับปืนกล93ของเรา เพียงแต่เค้าใช้ฝั่งโซเวียดเราใช้ของไอ้กัน
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #358 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 12:38:45 PM »

รับทราบครับ
แต่ท่านทักษิณ กับท่านสมชาย เป็นคนไทยนะครับไม่เหมาะครับด้วยประการทั้งปวงครับ ยื่นยันครับพี่ นอกจากเจ้าฟ้าเจ้าแผ่นดิน
และมีประมุขของสงฆ์ที่ใช่ได้ครับ เช่นสมเด็จพระสังราช

Cheesy Cheesyอิอิ  อีกไม่นานก็คงได้ลี้ภัยไปเกาะกง  คงต้องไปเป็นขุนนางที่โน่นแล้วครับ  แต่ไม่เป็นไรครับจะแก้ให้ไอ้สามตัวนี่ให้ใช้สมเด็จก็ยังไงยังไงอยู่ครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #359 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 12:51:36 PM »

แก้ข่าว ครับ...

อาการ อส.ทพ.บุญฤทธิ์ เริ่มทรุดยากรักษาชีวิต

นายแพทย์ชวลิต ลิมปวิทยากุล รองผู้อำนวยการฝ่ายการแพทย์ โรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์

อุบลราชธานี กล่าวถึงอาการของอาสาสมัครทหารพรานบุญฤทธิ์  ขันตี  สังกัดกองร้อยทหาร

พรานที่ 2302 ที่ได้รับบาดเจ็บจากการปะทะกับทหารกัมพูชาว่าอาการป่วยในบ่ายวันที่ 20

ตุลาคม ยังอยู่ในอาการโคม่า  ระดับความรู้สึกตัวอยู่ในระดับต่ำสุด  ถึงแม้หัวใจยังเต้นดีชีพจร

ยังอยู่ในเกณฑ์100  ครั้งต่อ 1 นาที แต่ความดันเริ่มจะตกลง 80-90 ต่อ60-70  โดยเมื่อวานนี้

อยู่ที่ 100-110  ต่อ 70-80  ปัสสาวะเริ่มออกน้อยลง แสดงว่าไตไม่ค่อยจะทำงานแล้ว  เนื้อตัว

บวม ผิวหนังบริเวณฝ่าเท้าเริ่มมีรอยคล้ำเป็นสีม่วงน้ำเงิน แสดงถึงการสูบฉีดเลือดมาเลี้ยงฝ่าเท้า

ไม่ค่อยดีรวมทั้งการหมุนเวียนของเลือดที่จะไปเลี้ยงร่างการเลี้ยงสมองจะไม่ดีเท่าที่ควร  โดย

ทั่วๆไปของอาการตอนนี้ถือว่ายังทรงตัวและเริ่มจะทรุดลง  โอกาสจะฟื้นหรือรอดชีวิตยาก
http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1224480157&grpid=03&catid=19

ไหว้ ไหว้ ไหว้....ขอให้ท่าน หายด้วย ครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27
  พิมพ์