เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 11:33:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบ 10/22  (อ่าน 8069 ครั้ง)
GUNG_GG ผมรักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

ใจสู้ชะอย่าง เป้าหมายที่หวังไว้ไม่ไกลเกินเอื้อม

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 11:15:45 PM »

23,000 ฿ ครับ(ไม่เอากระสุน ซองปืน)     หลงรัก หลงรัก         วันนี้ครับแต่รุ้นใหม่นะ  เศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน  ไม้22,000 ฿ ครับ    ไหว้

จงอ่อนน้อมต่อผู้ที่อาวุโสกว่า   เพราะประสบการณ์คือสิ่งที่ควรค่าแก่การเคารพ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 01:13:16 PM »

พี่ครับ 10/22 นี่เราแต่งไกเองได้หรือป่าวครับ ไหว้ ไหว้

แต่งได้ครับ ให้ขัดเงาชิ้นส่วน 3 ชิ้น คือ นก เชียร์ และดิสก์คอนเน็กเตอร์ครับ

อุปกรณ์ก็
กระดาษทรายเบอร์สัก 600 และ 1000
ครีมขัดเงาวีนอล
ผ้า
ไม่บรรทัด ไว้พันกระดาษทรายขัดตามซอกเล็ก ๆ ครับ

วิธีการก็
๑.ขัดสีตามส่วนที่วงกลมสีน้ำเงินออก ด้วยกระดาษทรายเบอร์ หยาบ
๒.ขัดบริเวณเดิมซ้ำด้วยกระดาษทรายเบอร์ 1000
๓.ขัดเงาด้วยครีมวีนอล และผ้าครับ

ปล. มีบางท่านปรับมุมองศาของร่องบนนกสับ และลักษณะรูของแกนนกสับ พร้อมเปลี่ยนสปริง ดิสก์คอนเน็กเตอร์และสปริงนกสับ ครับ แต่ผมใช้วิธีขัดเงาอย่างเดียวครับ

pichet 11
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 07:24:25 AM »

ขอบคุณครับพี่THANAPONG รบกวนพี่อีกนิดนะครับคือผมยังไม่เคยถอด10/22เลยครับ แล้วผมต้องระวังส่วนใดเป็นพิเศษบ้างครับ ขอบคุณครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 09:03:14 AM »

ขอบคุณครับพี่THANAPONG รบกวนพี่อีกนิดนะครับคือผมยังไม่เคยถอด10/22เลยครับ แล้วผมต้องระวังส่วนใดเป็นพิเศษบ้างครับ ขอบคุณครับ

ตอนถอดลูกเลื่อนระวังลูกเลื่อนตอนใส่ครับ เพราะบางกระบอกยากตอนใส่ครับ  แล้วก็ ตัวเซฟ ครับ อย่าถอดครับ (ผมเองถอดแล้วใช้เวลา 2 วัน ถึงจะใส่ได้ครับ)

pichet 11
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 05:14:16 PM »

พี่ tanapong ครับผมลองทำตามที่พี่บอกแล้วครับแต่ยังไม่ลื่นขึ้นเลยครับ ตอนถอดออกมาเสียวมากพอถอดจนเหลือด้านล่างแล้วสปริงอะไรไม่รู้ดีดออกมาเลยครับใส่อยู่ 2 ชั่วโมงอะครับแต่ก็เรียบร้อยดีครับติดอยู่ตรงที่ไกยังแข็งอยู่ครับตอนนี้คิดว่าอยากจะเปลี่ยนชิ้นส่วนครับ ไม่ทราบว่าหาซื้อได้ที่ใหนครับ เรื่องถอดไม่กลัวแล้วครับซ้อมอยู่หลายรอบครับขอบคุณมากครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 08:56:37 PM »

พี่ tanapong ครับผมลองทำตามที่พี่บอกแล้วครับแต่ยังไม่ลื่นขึ้นเลยครับ ตอนถอดออกมาเสียวมากพอถอดจนเหลือด้านล่างแล้วสปริงอะไรไม่รู้ดีดออกมาเลยครับใส่อยู่ 2 ชั่วโมงอะครับแต่ก็เรียบร้อยดีครับติดอยู่ตรงที่ไกยังแข็งอยู่ครับตอนนี้คิดว่าอยากจะเปลี่ยนชิ้นส่วนครับ ไม่ทราบว่าหาซื้อได้ที่ใหนครับ เรื่องถอดไม่กลัวแล้วครับซ้อมอยู่หลายรอบครับขอบคุณมากครับ

งั้นคงต้อง วอลควอนเซ็น ครับ ลองหาภาษาอังกฤษ แล้วพิมพ์ใน Google ครับ

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 05:04:54 AM »

มีเยอะครับ เรียนท่านสมาชิกชาว อวป.ได้ครับ

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์