เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:25:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จากข่าวด่วน ช่อง 3 ครับ  (อ่าน 12943 ครั้ง)
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 07:40:59 PM »

รอเขาบุกมาซัดอย่างเดียว คอยแต่ตั้งรับ สักวันต้องมีพลาดมีสูญเสีย การเมืองเชิงการทูตที่ไร้เขี้ยวเล็บ ไม่มีประโยชน์ การทูต เรือปืน มั่งได้ไหม แบบฝรั่งเศส มันใช้กับเราตอนสมัยก่อนนะ

อเมริกันยังใช้จนถึงทุกวันนี้..........เรือบรรทุกเครื่องบินมีไว้ปกป้องผลประโยชน์ของสหรัฐฯ.....เห็นแล่นพล่านไปปิดอ่าวมารอบโลกแล้วครับ

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 07:42:43 PM »

ลืมนพเหล่กันแล้วเหรอ  Grin

เราไม่เสียดินแดนแม้แต่ตารางนิ้วเดียว... ยี๊

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
cups
ฉันเกิดในรัชกาลที่ 9
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 98

ความสวยเราสร้างได้

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 08:08:34 PM »

ช่วยกันตาล่าเอาไอ้เหล่มาลงโทษโดยประชาชนเสียก่อนครับ
puip
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 08:13:40 PM »

เห็นว่าตำแหน่งที่มั่นของทหารเราเสียเปรียบ (อยู่ต่ำกว่ามัน) ก็เอา พาลาดิน มาลองซ้อมยิงเล่นดูสิครับ เดี๋ยวมันก็เผ่นแนบ (จากที่สูง) ไปเอง  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2008, 08:57:13 PM โดย puip » บันทึกการเข้า
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 08:21:33 PM »

Cool...ทำเลที่ตั้งทหารของเราเสียเปรียบ...ครับ...

...มันอยู่ที่ สูง...เราอยู่ที่ต่ำ...ครับ...ข่าวว่า...นายทหาร...ของเรา..สาหัสครับ...

...พลทหาร...อีก 3-4 คนบาทเจ็บครับ...

...ทางเราต้องแก้ไขด้วยยุทธวิธี...ครับใช้ทหารราบ...บุกคงลำบากและสูญเสีย...

...ใจผมไม่อยากสูญเสียกำลังพลแม้แต่คนเดียวครับ...

...แสนยานุภาพเราเหนือกว่า...แท้ ๆ ...

...แต่ ณ เวลานี้...การสูญเสียที่เกิดขึ้น...พอ ๆ กัน...แบบนี้ใช้ไม่ได้นะครับ...

...ผมไม่ยอมเด็ดขาด.... Huh

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 08:33:23 PM »

สำหรับความคิดผม..

ลาดตระเวน.. คงจะมีได้เปรียบเสียเปรียบกัน ขึ้นอยู่กับจุดที่ปะทะ...

สำหรับ ภาพ รวม ผมให้ ไทยเราได้เปรียบ ใน สมรภูมิ เขาพระวิหาร... ครับ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 08:52:46 PM »

มีเรื่องหนึ่งที่ผมแปลกใจคือ TV ของไทย ... ตั้งแต่เริ่มปะทะ ผมเห็นช่อง 3 กับ TPBS ค่อนข้างจะออกข่าว..บ่อย.. Grin

ช่อง 5 กับ ช่อง 7 แทบจะไม่มีข่าวเลย ... หรือว่าเป็นนโยบาย  Cheesy

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 08:57:29 PM »

เห็นข่าว bbc บอกว่าไทยบาดเจ็บ 4 เขมร ตาย 2 พอออกข่าวไปทั่วโลกบอกว่าเสียหายมากกว่าเรียกร้องความสนใจ

436
Sr. Member

คะแนน 110

« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 09:17:02 PM »

เอาใจช่วยทหารไทย ครับ  ขอให้ชนะ  ลุยให้เต็มทุกรูปแบบไปเลยครับ..

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
ยูจีน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 56

ทุกอย่างมีสองด้านเสมอ

« ตอบ #84 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 09:21:16 PM »

ขอให้ทหารที่ได้รับบาดเจ็บ ปลอดภัยด้วยครับ  ไหว้

อันสตรี       ไม่มีศีล     ก็สิ้นสวย
บุรุษด้วย     ไม่มีศีล     ก็สิ้นศรี
อันนักบวช  ไม่มีศีล      ก็สิ้นดี
ข้าราชการ   ศีลไม่มี     ก็เลวทราม
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #85 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 09:57:59 PM »

เห็นข่าว bbc บอกว่าไทยบาดเจ็บ 4 เขมร ตาย 2 พอออกข่าวไปทั่วโลกบอกว่าเสียหายมากกว่าเรียกร้องความสนใจ

เกือบจะทุกช่อง....ออกข่าวล่าช้ามาก...ซึ่งข่าวนี้มันเป็นเรื่องสำคัญมากๆๆๆ

เท่าที่ดูข่าววันที่ไม่ได้ทำงาน.......ฟรีทีวี....ไม่ค่อยจะสนใจซักเท่าไหร่...วันๆมีแต่เรื่องไร้สาระ....

ช่องเสียเงินดู...มักจะมีข่าวเร็วกว่า....รับทราบข่าวได้เร็วกว่า โดยเฉพาะข่าวสำคัญและด่วน

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #86 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 10:05:12 PM »

เกือบจะทุกช่อง....ออกข่าวล่าช้ามาก...ซึ่งข่าวนี้มันเป็นเรื่องสำคัญมากๆๆๆ

เท่าที่ดูข่าววันที่ไม่ได้ทำงาน.......ฟรีทีวี....ไม่ค่อยจะสนใจซักเท่าไหร่...วันๆมีแต่เรื่องไร้สาระ....

ช่องเสียเงินดู...มักจะมีข่าวเร็วกว่า....รับทราบข่าวได้เร็วกว่า โดยเฉพาะข่าวสำคัญและด่วน

Reuters ก็รายงาน ว่าเขมรตายสอง แต่ไม่อยากเชื่อ เพราะเป็นนักข่าวของเขมร

http://www.reuters.com/article/worldNews/idUSTRE49E3U720081015

glock_19tc
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 140

« ตอบ #87 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 10:21:45 PM »

เขี้ยวเล็บของกองทัพไทยจะได้ใช้คราวนี้ล่ะครับ... เยี่ยมสู้ๆครับทหารไทยทุกนาย... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #88 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 10:41:42 PM »

ขอให้คืนนี้และวันต่อไปสงบครับ สงสารทหารที่ประจำการอยู่ครับ
ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #89 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 10:53:22 PM »

มีเรื่องหนึ่งที่ผมแปลกใจคือ TV ของไทย ... ตั้งแต่เริ่มปะทะ ผมเห็นช่อง 3 กับ TPBS ค่อนข้างจะออกข่าว..บ่อย.. Grin

ช่อง 5 กับ ช่อง 7 แทบจะไม่มีข่าวเลย ... หรือว่าเป็นนโยบาย  Cheesy

ใช่ครับ .............

อยากให้ฝั่งโน้นหาข่าวง่ายๆหรือ?

ที่เห็นออกบ่อยๆ เพลย์ภาพซ้ำแล้วซ้ำอีก...........จนเทปยับไปแล้วครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์