เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 11:25:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามอาจารย์ ดร.ผณิศวร ครับ  (อ่าน 7139 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 11:51:05 PM »

อาจารย์มาตอบให้แล้ว ....... หวังว่า จขกท. คงหายน้อยใจนะครับ

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 09:14:34 AM »

ขอบคุณครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
Mr.pom
คุณไม่อาจอยู่เหนือโลกได้ หากคุณแบกโลกไว้บนบ่า
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 03:41:08 PM »

ตกใจ ตกใจ

-'๑'- อย่าไล่สุนัขให้จนตรอก อย่าต้อนคนให้จนมุม -'๑'-
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 06:16:12 PM »

ไปเสียแล้ว ......... ไม่น่าเลย

มีดบินเสียวหลี่
คนมีน้ำใจ มีดไร้น้ำใจ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 10:16:13 AM »

ท่าน จขกท.ไปแล้วก็ไม่เป็นไรครับ คำตอบของอาจารย์และทุกท่านเป็นประโยชน์และมีคุณค่าสำหรับผมมากๆครับ ที่จริงผมลองSearchg เข้ามาดูข้อมูลเรื่องนี้พอดีครับ นึกไม่ถึงมีผู้ใจดีถามให้ล่วงหน้าแล้วครับ ได้คำตอบพอดีครับ ขอบคุณทุกท่านอย่างสูงครับ
จาก...มีดบินเสียวหลี่

มีดบินเสียวหลี่ มีดบินไม่พลาดเป้า
krutor - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

ครูต่อ

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 07:18:57 AM »

ผมไม่ค่อยสบายใจกับสำนวนของ จกท. ครับ การขอความช่วยเหลือจากบุคคลอื่น ผมถือว่าต้องแสดงการให้เกียรติท่านเหล่านั้นเป็นอย่างยิ่ง เนื่องด้วยเป็นการรบกวนเวลาของท่าน เมื่อผมเข้ามาสู่บ้านหลังนี้ใหม่ ๆ ผมก็อ่านกระทู้ทั้งหมดเพื่อเข้าใจพื้นฐานและวัฒนธรรมของบ้านหลังนี้ก่อน ศึกษาว่าใครเป็นผู้ใหญ่เป็นเด็ก ซึ่งในที่นี้ไม่ได้หมายถึงแค่อายุแต่หมายรวมถึงความรู้และประสบการณ์ หากผมจะรบกวนถามท่านใดในเรื่องที่สงสัย ผมจะพยายามหาข้อมูลจนหมดหนทางจึงสอบถาม สำหรับท่านอาจารย์ผมเคยรบกวนท่านทางเมล์ท่านก็กรุณาตอบให้โดยกระจ่าง และผมก็เห็นว่าทุกท่านที่อยู่ในบ้านหลังนี้ก็ช่วยเหลือตอบคำถามตามความรู้ความสามารถเสมอมา ผมขอความกรุณาจะพูดจะจาอะไรนึกถึงความรู้สึกที่ดี ๆ ต่อกันเถอะครับ

Rose are red. Violet are blue. Honey is sweet and so are you.
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 07:40:14 AM »

ว่าจะตอบเสียหน่อย ................
ไม่กล้าครับ
กลัวจขกท. บอกว่า "ถามอาจารย์ ดร.ผณิศวร เท่านั้น" หรือครับพี่  Grin
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 08:01:18 AM »

ว่าจะตอบเสียหน่อย ................
ไม่กล้าครับ
กลัวจขกท. บอกว่า "ถามอาจารย์ ดร.ผณิศวร เท่านั้น" หรือครับพี่  Grin

Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 10:33:04 AM »

จะว่าไปหัวข้อแบบนี้...

เขียนจม.ปิดผนึก...

ส่งไปที่สนง. อวป.

น่าจะดีนะครับ...

ถ้าจะถามบนเวบแบบนี้

เรียนถามเรื่องอะไร...ว่าไปเลยครับ...(เดี๋ยวจะเหมือนอาจารย์มะขิ่นเข้ามาก่อน...แต่ไม่กล้าตอบ...  คิก คิก )

น้ำใจของสมาชิกเวบนี้...ล้นเหลือ...

แต่ถ้าไม่ดีมา...พี่ๆก็สั่งสอนเช่นเดียวกัน...

ขนาดกระทู้การเมือง...หลายๆเวบ...คุมไม่ได้ สั่งห้าม สั่งปิด...

ที่นี่...เปิดเต็มที่...ถ้าถกกันด้วยเหตุผล...ขอแต่ ดำรงไว้ซึ่งความสุภาพดั่งสุภาพชน...
KingFisher
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

จริต ๖ ประการ . .

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 12:55:00 PM »

จะว่าไปหัวข้อแบบนี้...

เขียนจม.ปิดผนึก...

ส่งไปที่สนง. อวป.

น่าจะดีนะครับ...

ถ้าจะถามบนเวบแบบนี้

เรียนถามเรื่องอะไร...ว่าไปเลยครับ...(เดี๋ยวจะเหมือนอาจารย์มะขิ่นเข้ามาก่อน...แต่ไม่กล้าตอบ...  คิก คิก )

น้ำใจของสมาชิกเวบนี้...ล้นเหลือ...

แต่ถ้าไม่ดีมา...พี่ๆก็สั่งสอนเช่นเดียวกัน...

ขนาดกระทู้การเมือง...หลายๆเวบ...คุมไม่ได้ สั่งห้าม สั่งปิด...

ที่นี่...เปิดเต็มที่...ถ้าถกกันด้วยเหตุผล...ขอแต่ ดำรงไว้ซึ่งความสุภาพดั่งสุภาพชน...

เห็นด้วยครับ  ไหว้

เป็นหนี้แผ่นดิน..(ประเทศไทย) !
civic666
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 02:39:56 PM »

ตกใจ ไหว้ ไหว้

คนที่รับราชการ ถือว่ารับงานของราชะมาทำต่อ สิ่งแรกที่ต้องทำ
คือต้องรักประชาชน ทำงานเพื่อประชาชน
3622
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 06:11:10 PM »

อยากรู้ว่า ปืนบาเร็ตต้า PX4 ดีไหมครับแล้วราคาอยู่ที่เท่าไรครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์