เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 10:25:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 204 205 206 [207] 208 209 210 ... 313
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายจื่อ/เบอร์โทรศัพท์ ท่านสมาชิก ป๋าง 2  (อ่าน 579696 ครั้ง)
cav.sniperteam_1
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #3090 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 10:32:25 AM »

น้องขางนั่งเครื่องจั้นบิสสิเนสคลาสไปเจ้า   กัปตันเปิ้นบ่จอดแว่ฮับคนกล๋างตาง... Grin
Angry  Grin ไปเต๊อะอ้ายขาง ลุงดีบ่อไปเครื่องบินคอกหมู คิก คิก  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก
กำลังได้ยินนี่แหละ มีตวยก่ะ  ขำก๊าก

ตกใจ มีก่ะ ลำตี้อ้ายขางนั่งนี่ละ เวลาตกหลุมอากาศดังขะโหล้ง ขะโหล้ง โก้งเก้ง ตกใจ

คิก คิกแบบนี้ครับ เพียงแต่ว่าเติมปีกเข้าไปบ่อดาย คิก คิก

URL=http://img84.imageshack.us/i/2108resize.jpg/][/URL]

ตกใจ ตกใจ ตกใจ มันยังวิ่งได้ก้านิครับ...............

"ชีวิตเราเกิดมาเพื่อเป็นทหาร...ชีวิตทหารเป็นชีวิตที่ต้องเสียสละ
แต่ว่าคนที่เสียสละมากที่สุดก็คือ..................ครอบครัวของทหาร"
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #3091 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 10:38:36 AM »

เปิ้ลเอาไว้ปล่อยลงหลิ่งครับ  ขาขึ้นหลิ่ง ยู้เอา  Grin
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #3092 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 01:06:09 AM »

เจ้าของป๋างเมาเหล้าหยู๊บไปแล้วก๊า... เศร้า

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
ลุงคำตื้อ
เมตตาธรรม ค้ำจุนโลก
Sr. Member

คะแนน 62

ศีล สมาธิ ปัญญา

« ตอบ #3093 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 11:16:07 AM »

เจ้าของป๋างเมาเหล้าหยู๊บไปแล้วก๊า.. เศร้า
ลุงงวง ท่าจะกำลังลุงรูป ที่ไปต้อนรับ อ.สังเวียน อยู่ก๊า  ลุงก็ไปตวยเปิ้นก็ได้ความรู้มาประเทืองปัญญาจ๊าดนั๊ก
ผ่อลูกบ่าวแก ถอดปืน แต่งปืน ลดนน.ไก แก้ไขปัญหาปืนระดับมืออาชีพแต้ๆครับ ผมเม็กถอดเอียดละเป็นชั่วโมง
ส่วนแกมากำเดว เอาอุปกรณ์ง่ายๆ จับขยับนิดๆหน่อย ก็ออกแล้ว วันนั้นถ้าคอแต่งปืนบ่ไป น่าเสียดายครับ

ผิดหนึ่งพึงจดจำไว้     ในสมอง
เร่งระวังผิดสอง          ภายหน้า
สามผิดเร่งตรึกตรอง  จงหนัก เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า              หกซ้ำอภัยไฉน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #3094 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 02:45:08 PM »

ฝากความฮู้ตี้ลุงคำได้มาไว้ก่อนเน้อ   เดวถ้าวันหน้า   ผมเตม้าเฒ้ามาเป๋นต่อนๆ   แล้วใส่ปิ๊กเดิมบ่ได้   จะเขียนมาถามครับ

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
prasit homecar a1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #3095 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 10:02:57 PM »

เจ้าของป๋างเมาเหล้าหยู๊บไปแล้วก๊า.. เศร้า
ลุงงวง ท่าจะกำลังลุงรูป ที่ไปต้อนรับ อ.สังเวียน อยู่ก๊า  ลุงก็ไปตวยเปิ้นก็ได้ความรู้มาประเทืองปัญญาจ๊าดนั๊ก
ผ่อลูกบ่าวแก ถอดปืน แต่งปืน ลดนน.ไก แก้ไขปัญหาปืนระดับมืออาชีพแต้ๆครับ ผมเม็กถอดเอียดละเป็นชั่วโมง
ส่วนแกมากำเดว เอาอุปกรณ์ง่ายๆ จับขยับนิดๆหน่อย ก็ออกแล้ว วันนั้นถ้าคอแต่งปืนบ่ไป น่าเสียดายครับ
เป๋นน่าเสียดายลุงงาถ่ายฮูปย้อนแสงบ่าดีสักฮูป ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่กะดีใจ๋ตี่ได้ปา อ.สังเวียนและครอบครัว มาพบประกับเปื่อนสมาและต่างกะได้รับความฮู้กั๋นทั่วหน้า ...  ไหว้
W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3096 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 08:01:48 AM »

ลุงงวง ท่าจะกำลังลุงรูป ที่ไปต้อนรับ อ.สังเวียน อยู่ก๊า  ลุงก็ไปตวยเปิ้นก็ได้ความรู้มาประเทืองปัญญาจ๊าดนั๊ก
เป๋นน่าเสียดายลุงงาถ่ายฮูปย้อนแสงบ่าดีสักฮูป ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่กะดีใจ๋ตี่ได้ปา อ.สังเวียนและครอบครัว มาพบประกับเปื่อนสมาและต่างกะได้รับความฮู้กั๋นทั่วหน้า ...  ไหว้

เศร้า ผมเศร้า  เศร้า ฝากลุงคำไว้ก่อนถ้าปะกั๋นขอแบ่งความฮู้พ่อง ไหว้ละครับลุง ไหว้ ......... เยี่ยม ลุงงาสั้น ยอด ยอดบวกหื้อเลย 1  เยี่ยม
prasit homecar a1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #3097 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 02:19:22 PM »

แต่กะดีใจ๋ตี่ได้ปา อ.สังเวียนและครอบครัว มาพบประกับเปื่อนสมาและต่างกะได้รับความฮู้กั๋นทั่วหน้า ...  ไหว้

เศร้า ผมเศร้า  เศร้า ฝากลุงคำไว้ก่อนถ้าปะกั๋นขอแบ่งความฮู้พ่อง ไหว้ละครับลุง ไหว้ ......... เยี่ยม ลุงงาสั้น ยอด ยอดบวกหื้อเลย 1  เยี่ยม
         ลุงคำตื้อเอานักกว่าเปิ่น  เปิ่นไปตางใดกะตวยก้นบะยอมห่าง  สงสัยฮักแรกพบ ... ยิ้มีเลศนัย
เอาเลือดบวกมาแปดลุงงาแหมล๊ะ  ลุงดีกะฮับเอาคืนไปละกั๋น 1 ไห ...   น้ำลายหก

ลุงคำตื้อ
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #3098 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 05:28:37 PM »

เศร้า ผมเศร้า  เศร้า ฝากลุงคำไว้ก่อนถ้าปะกั๋นขอแบ่งความฮู้พ่อง ไหว้ละครับลุง ไหว้ ......... เยี่ยม ลุงงาสั้น ยอด ยอดบวกหื้อเลย 1  เยี่ยม
ข้อที่ ๑.  เอาไปก่อนครับ อมตะวาจา จาก อ.สังเวียน ถือว่าเป็นครูปืนระดับแถวหน้า เจ้าตำราระบบ นกกระดก ที่ฝรั่งบริษัท C&Sเอาไปเลียนแบบ
เปิ้นบอกว่า    "ก่อนจะปรับแต่งปืนชิ้นส่วนไหน ต้องรู้ว่า ชิ้นส่วนนั้นๆมันทำงานอย่างไร"

เร่งระวังผิดสอง          ภายหน้า
สามผิดเร่งตรึกตรอง  จงหนัก เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า              หกซ้ำอภัยไฉน
W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3099 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 05:42:47 PM »

เศร้า ผมเศร้า  เศร้า ฝากลุงคำไว้ก่อนถ้าปะกั๋นขอแบ่งความฮู้พ่อง ไหว้ละครับลุง ไหว้ ......... เยี่ยม ลุงงาสั้น ยอด ยอดบวกหื้อเลย 1  เยี่ยม
ข้อที่ ๑.  เอาไปก่อนครับ อมตะวาจา จาก อ.สังเวียน ถือว่าเป็นครูปืนระดับแถวหน้า เจ้าตำราระบบ นกกระดก ที่ฝรั่งบริษัท C&Sเอาไปเลียนแบบ
เปิ้นบอกว่า    "ก่อนจะปรับแต่งปืนชิ้นส่วนไหน ต้องรู้ว่า ชิ้นส่วนนั้นๆมันทำงานอย่างไร"

ตกใจ โห......ก่าข้อแรกก่อเยี่ยมละ แสดงว่าลุงคำตื้อยังมีความจำดีอยู่  เอาเลย เอาเลย ข้อตี้สองเลยครับ เดวผมจะปิ๊กบ้านก่อนเน้อลุงคำตื้อ..... คิก คิก คิก คิก
ลุงคำตื้อ
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #3100 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 09:53:55 PM »

ข้อที่๒ การปรับการแต่งไกปืน และ ส่วนต่างๆของปืนที่ทำให้ นน.ไกลดลง คิดจาก ๑๐๐%ได้ดังนี้ครับ
๑. ดัดแหนบสามชายช่วยได้ 30 %
๒. ลด นน.เมนสปริงเฮาซิงส์ 30 %   
๓. ความลื่นของหน้าเซียร์และนกปืน 30 %
๔. การเสียดสีของ ชิ้นส่วนพวกเซียร์ กับสลัก ขาไกกับโครง สลักปิดเมนสปริงกับรูเมนสปริง ฯลฯ 10%
 เยี่ยม ผมมันเรียนดี แต่ยากจน ผมอยู่แค่ ๑-๒ ชม.ผมได้ความรู้จากท่าน และลูก ชายเปิ้นนั๊กขนาดครับ ผมจะบ่หวงวิชาละครับลุงหลึก  เยี่ยม  ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #3101 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 10:00:01 PM »

เอาแหมลุง   เล่ามาเล่ยๆ   รออ่านอยู่ครับ  ไหว้

ลุงคำตื้อ
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #3102 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 10:29:09 PM »

ข้อที่ ๓ ลดระยะฟรีของไกปืน
๑ ถ่างขาที่อยู่หลังตัวไกปืน ระยะฟรีจะเหลือน้อยทำให้ลั่นได้ไว แต่ระวังจะขูดกับซองกระสุนเป็นรอยได้
๒.ถ่างขาออกตามกว้าง มันทำให้คับติดกับโครง ไม่หลวมคลอน แต่ไม่ทำให้ระยะฟรีลดลงได้
    ถ้าขาไกปืนยาวใส่สุดแล้ว ขาด้านหลังแต่กับเซียร์พอดีแบบนั้นถึงจะไม่ฟรี
ระยะฟรีนี้ขึ้นอยู่กับ
1.ความหนาของขาดิสคอนเนตเตอร์(รองอยู่ตรงกลางระหว่างขาไก กับหลังเซียร์) ถ้าใส่แล้วไม่หลวมคลอนระยะฟรีจะไม่มีเลย
2. ความหนาของขาเซียร์วงพระจันทร์ด้านตรง(ไม่ใช่ด้านโค้ง)
3. ความยาวของเซียร์วงพระจันทร์ด้านโค้ง
ระยะเดินไกขึ้นอยู่กับความลึกของเซียร์  และแง่ที่บากไว้ที่นกปืน
ลุงคำตื้อ เวลาอู้เป็นการเป็นงาน  เยี่ยม แล้ว เหมือนเซียนปืนก่อ.. คิก คิก ขำก๊าก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #3103 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 10:32:29 PM »

เอาไป 1 แก้วครับ   แก้คอแห้ง

เล่าต่อเลยครับ  ไหว้

ลุงคำตื้อ
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #3104 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 10:55:03 PM »

ข้อที่๔ การปรับแต่ง นกสับ เซียร์ และแหนบ ๓ ชาย ๔ ชาย มีความสัมพันธ์ ซึ่งกันและกัน ถ้าไม่มั่นใจ หรือชำนาญอาจเกิดอันตราย
          ต่อปืน หรือระบบการยิง ทำให้ลั่นเป็นชุดได้  บางอย่างต้องใช้เครื่องมือ จับเซียร์เพื่อใช้หินเซรามิค ทำการขัดเป็นต้น
         ส่วนนี้เป็นภาพการทำงานของ ไกปืนเมื่อเหนี่ยวไก มาดันดิสฯเพื่อยกตัวขึ้น และทำให้แง่เซียร์ที่ขัดอยู่กับแง่บากนกสับ
         เป็นอิสระ หลุดจากกันแล้วไปตี เข็มแทงชนวน ถ้าเราไม่มีความรู้แน่นมากถ้าไปดัดแหนบตัวกลางอ่อนเกินไป สะพานไกเดินมา
         ดันไม่แรง ตัวดิสฯไม่ขยับขึ้น ก็ไม่สามารถลั่นไกได้ หรือถ้าดัดแหนบตัวซ้ายสุดอ่อนเกิน ก็ไม่มีแรงยันขาเซียร์ นกตามปืนลั่นเป็นชุดครับ จบ!!

หน้า: 1 ... 204 205 206 [207] 208 209 210 ... 313
  พิมพ์