เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 12:18:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 205 206 207 [208] 209 210 211 ... 313
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายจื่อ/เบอร์โทรศัพท์ ท่านสมาชิก ป๋าง 2  (อ่าน 579760 ครั้ง)
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #3105 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 11:01:16 PM »

ผมเคยลองทำตามหนังสือดูครั้งหนึ่งครับ   เค้าสอนวิธีทำแต่ไม่บอกข้อควรระวัง

พอเข้าเวบแล้วไปอ่านเจอข้อควรระวังเข้า   ไอ้หยา.....เกือบไปแล้วซิเรา  เศร้า

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
ลุงคำตื้อ
เมตตาธรรม ค้ำจุนโลก
Sr. Member

คะแนน 62

ศีล สมาธิ ปัญญา

« ตอบ #3106 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 11:04:45 PM »

ผมเคยลองทำตามหนังสือดูครั้งหนึ่งครับ   เค้าสอนวิธีทำแต่ไม่บอกข้อควรระวัง

พอเข้าเวบแล้วไปอ่านเจอข้อควรระวังเข้า   ไอ้หยา.....เกือบไปแล้วซิเรา  เศร้า
อันไดมีประโยชน์ก็ขะใจ๋ ลอกไว้เหียเด้อ ข้อความทั้งหมดนี้ จะทำลายตัวเองใน ๓๐ นาที เศร้า  คิก คิก

ผิดหนึ่งพึงจดจำไว้     ในสมอง
เร่งระวังผิดสอง          ภายหน้า
สามผิดเร่งตรึกตรอง  จงหนัก เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า              หกซ้ำอภัยไฉน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #3107 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 11:07:46 PM »

ฟั่งเตื้อ   หื้อน้องๆตี้มาหันมะลุนได้อ่านเป๋นวิทยาทานตวยครับ   ใจ๋เย็นๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ได้บุญหนาลุง  ไหว้

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
Freedom_predator
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #3108 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 10:32:34 AM »

ไหว้....ขอบคุณครับลุงคำตื้อ...เอาแหมนักๆๆครับ..เสียดายผมบ่ได้ไป..จะอั้นจะเก็บเป็นคลิปไว้ผ่อละครับ... ไหว้
W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3109 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 01:29:24 PM »

อันไดมีประโยชน์ก็ขะใจ๋ ลอกไว้เหียเด้อ ข้อความทั้งหมดนี้ จะทำลายตัวเองใน ๓๐ นาที เศร้า  คิก คิก

ข้อที่ ๓ ลดระยะฟรีของไกปืน
๑ ถ่างขาที่อยู่หลังตัวไกปืน ระยะฟรีจะเหลือน้อยทำให้ลั่นได้ไว แต่ระวังจะขูดกับซองกระสุนเป็นรอยได้
๒.ถ่างขาออกตามกว้าง มันทำให้คับติดกับโครง ไม่หลวมคลอน แต่ไม่ทำให้ระยะฟรีลดลงได้
    ถ้าขาไกปืนยาวใส่สุดแล้ว ขาด้านหลังแต่กับเซียร์พอดีแบบนั้นถึงจะไม่ฟรี
ระยะฟรีนี้ขึ้นอยู่กับ
1.ความหนาของขาดิสคอนเนตเตอร์(รองอยู่ตรงกลางระหว่างขาไก กับหลังเซียร์) ถ้าใส่แล้วไม่หลวมคลอนระยะฟรีจะไม่มีเลย
2. ความหนาของขาเซียร์วงพระจันทร์ด้านตรง(ไม่ใช่ด้านโค้ง)
3. ความยาวของเซียร์วงพระจันทร์ด้านโค้ง
ระยะเดินไกขึ้นอยู่กับความลึกของเซียร์  และแง่ที่บากไว้ที่นกปืน
ลุงคำตื้อ เวลาอู้เป็นการเป็นงาน  เยี่ยม แล้ว เหมือนเซียนปืนก่อ.. คิก คิก ขำก๊าก

เยี่ยม ผมอ่านและกีอปไว้ละกั๋วมันจะทำลายตั๋วเองภายใน 30 นาที คิก คิก อ่านแล้วตี้ซอบตี้สุดคือ ตี้ว่าถ่างขา ถ่างขา น่ะครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก
prasit homecar a1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #3110 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 01:30:12 PM »

ผมเคยลองทำตามหนังสือดูครั้งหนึ่งครับ   เค้าสอนวิธีทำแต่ไม่บอกข้อควรระวัง

พอเข้าเวบแล้วไปอ่านเจอข้อควรระวังเข้า   ไอ้หยา.....เกือบไปแล้วซิเรา  เศร้า
อันไดมีประโยชน์ก็ขะใจ๋ ลอกไว้เหียเด้อ ข้อความทั้งหมดนี้ จะทำลายตัวเองใน ๓๐ นาที เศร้า  คิก คิก

ลุงคำตือของขึ้นแล้ว  อ.สังเวียนของแฮง เอาดอกไม้ตูปเตียนมาย๊กเอาขันตั้ง  วันเสาร์หน้า หมูหันห้าตั๋ว
เหล้ารีห้าลัง  และอี่น้องตั้งห้าน้องขางศรีเป๋นหัวหน้า แก้ผ้ารำฮับขันตั้ง ... ขำก๊าก   ขำก๊าก
W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3111 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 01:30:34 PM »

ไหว้ ลืมไป..........ขอบคุณลุงคำตื้อครับ ไหว้ บวกหื้อ 1 ครับ  ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #3112 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 01:34:03 PM »

ไหว้....ขอบคุณครับลุงคำตื้อ...เอาแหมนักๆๆครับ..เสียดายผมบ่ได้ไป..จะอั้นจะเก็บเป็นคลิปไว้ผ่อละครับ... ไหว้

เสียดายโอกาสทองตี่ อ.สังเวียน มาจูถึงบ้าน  ถ้าอยากป๊ะกะยังไปแอ่วหาได้ตี่ หลังวัง ดิโอสยาม กรุงเตป ... Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #3113 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 01:39:09 PM »

เยี่ยม ผมอ่านและกีอปไว้ละกั๋วมันจะทำลายตั๋วเองภายใน 30 นาที คิก คิก อ่านแล้วตี้ซอบตี้สุดคือ ตี้ว่าถ่างขา ถ่างขา น่ะครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

ลุงดีหลึก  ถ้าฮับของจากลุงคำกะต้องเกียมขันตั้งหื้อเหมือนลุงคำหนา ... Grin
Freedom_predator
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #3114 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 01:42:03 PM »

เสียดายโอกาสทองตี่ อ.สังเวียน มาจูถึงบ้าน  ถ้าอยากป๊ะกะยังไปแอ่วหาได้ตี่ หลังวัง ดิโอสยาม กรุงเตป ... Grin

ไหว้...เสียดายอยู่เหมืนอกั๋นครับปี่งาฯ...ติดธุระตี่ปัวครับ..กว่าจะปิ๊กบ้านกะเกือบทุ่มหละ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน...อยากไปหาตี่หลังวังเหมือนกั๋นครับ..ได้ข่าวว่ากีฬาสีจะเริ่มแหมละ..จะได้ไปแหมก่อบ่หู้ผมนิ..ถ้าได้ไปจะผดไปหาหลังวังปู้นหละ....  ตกใจ ตกใจ..แต่บ่เป็นหยัง...มีปี่งาฯอยู่ตึ๊งคนเนาะ...กลัวอะหยัง... เยี่ยม เยี่ยม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #3115 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 01:52:55 PM »

เสียดายโอกาสทองตี่ อ.สังเวียน มาจูถึงบ้าน  ถ้าอยากป๊ะกะยังไปแอ่วหาได้ตี่ หลังวัง ดิโอสยาม กรุงเตป ... Grin

ไหว้...เสียดายอยู่เหมืนอกั๋นครับปี่งาฯ...ติดธุระตี่ปัวครับ..กว่าจะปิ๊กบ้านกะเกือบทุ่มหละ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน...อยากไปหาตี่หลังวังเหมือนกั๋นครับ..ได้ข่าวว่ากีฬาสีจะเริ่มแหมละ..จะได้ไปแหมก่อบ่หู้ผมนิ..ถ้าได้ไปจะผดไปหาหลังวังปู้นหละ....  ตกใจ ตกใจ..แต่บ่เป็นหยัง...มีปี่งาฯอยู่ตึ๊งคนเนาะ...กลัวอะหยัง... เยี่ยม เยี่ยม
ตกใจ  ปอแก้ขัดได้ ... Grin
W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3116 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 02:26:14 PM »

ลุงดีหลึก  ถ้าฮับของจากลุงคำกะต้องเกียมขันตั้งหื้อเหมือนลุงคำหนา ... Grin

คิก คิก ขันตั้งมีอะหยังพ่องครับลุงงาสั้น  คิก คิก คงจะบ่อมีเครื่องในงูเหลือม กับ พญานาคหน้อยน่อ ผมคงจ๋นปัญญาเซาะมาหื้อละครับ บ่อเหมือนลุงคำ เปิ้นเซาะเก่ง คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ลุงคำตื้อ
เมตตาธรรม ค้ำจุนโลก
Sr. Member

คะแนน 62

ศีล สมาธิ ปัญญา

« ตอบ #3117 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 04:08:50 PM »

ข้อสุดท้าย
ลุง สังเวียนบอกว่า การที่จะยิงปืนแม่นนั้นมีองค์ประกอบดังนี้
๑.มีความรู้พื้นฐาน หลักการด้านการยิงปืนดี
๒.ปืนที่จะยิงต้องดี มีความเที่ยงตรง
๓.บุคคลที่จะยิงมีความพร้อมของร่างกาย สุขภาพดี
๔.สภาพแวดล้อมการยิงดี
ก็คงสรุปได้แค่นี้แหละครับ ส่วนรายละเอียดอื่นๆที่กล่าวมามีข้อปลีกย่อยเยอะมากครับ ไหว้สา  ไหว้

ผิดหนึ่งพึงจดจำไว้     ในสมอง
เร่งระวังผิดสอง          ภายหน้า
สามผิดเร่งตรึกตรอง  จงหนัก เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า              หกซ้ำอภัยไฉน
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #3118 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 04:26:45 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมอ่านแล้ว  ผมบะได้กึ๊ดถึงการแต่งไกปื๋นเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ข้อที่ ๓ ลดระยะฟรีของไกปืน
๑ ถ่างขาที่อยู่หลังตัวไกปืน ระยะฟรีจะเหลือน้อยทำให้ลั่นได้ไว แต่ระวังจะขูดกับซองกระสุนเป็นรอยได้
๒.ถ่างขาออกตามกว้าง มันทำให้คับติดกับโครง ไม่หลวมคลอน แต่ไม่ทำให้ระยะฟรีลดลงได้
    ถ้าขาไกปืนยาวใส่สุดแล้ว ขาด้านหลังแต่กับเซียร์พอดีแบบนั้นถึงจะไม่ฟรี
ระยะฟรีนี้ขึ้นอยู่กับ
1.ความหนาของขาดิสคอนเนตเตอร์(รองอยู่ตรงกลางระหว่างขาไก กับหลังเซียร์) ถ้าใส่แล้วไม่หลวมคลอนระยะฟรีจะไม่มีเลย
2. ความหนาของขาเซียร์วงพระจันทร์ด้านตรง(ไม่ใช่ด้านโค้ง)
3. ความยาวของเซียร์วงพระจันทร์ด้านโค้ง
ระยะเดินไกขึ้นอยู่กับความลึกของเซียร์  และแง่ที่บากไว้ที่นกปืน
ลุงคำตื้อ เวลาอู้เป็นการเป็นงาน  เยี่ยม แล้ว เหมือนเซียนปืนก่อ.. คิก คิก ขำก๊าก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #3119 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 09:01:39 PM »

ข้อที่๔ การปรับแต่ง นกสับ เซียร์ และแหนบ ๓ ชาย ๔ ชาย มีความสัมพันธ์ ซึ่งกันและกัน ถ้าไม่มั่นใจ หรือชำนาญอาจเกิดอันตราย
          ต่อปืน หรือระบบการยิง ทำให้ลั่นเป็นชุดได้  บางอย่างต้องใช้เครื่องมือ จับเซียร์เพื่อใช้หินเซรามิค ทำการขัดเป็นต้น
         ส่วนนี้เป็นภาพการทำงานของ ไกปืนเมื่อเหนี่ยวไก มาดันดิสฯเพื่อยกตัวขึ้น และทำให้แง่เซียร์ที่ขัดอยู่กับแง่บากนกสับ
         เป็นอิสระ หลุดจากกันแล้วไปตี เข็มแทงชนวน ถ้าเราไม่มีความรู้แน่นมากถ้าไปดัดแหนบตัวกลางอ่อนเกินไป สะพานไกเดินมา
         ดันไม่แรง ตัวดิสฯไม่ขยับขึ้น ก็ไม่สามารถลั่นไกได้ หรือถ้าดัดแหนบตัวซ้ายสุดอ่อนเกิน ก็ไม่มีแรงยันขาเซียร์ นกตามปืนลั่นเป็นชุดครับ จบ!!

ข้อความชุดนี้   มีแค่สี่บรรทัด   ผมอ่านกำตั๋วกำตั๋วแล้วก่อกึ๊ดภาพไปตวย   เดวๆครับ   เดวไปเตออกมาผ่อก่อนครับ  ไหว้

หน้า: 1 ... 205 206 207 [208] 209 210 211 ... 313
  พิมพ์