เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 08:23:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 259 260 261 [262] 263 264 265 ... 313
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายจื่อ/เบอร์โทรศัพท์ ท่านสมาชิก ป๋าง 2  (อ่าน 578288 ครั้ง)
ลุงคำตื้อ
เมตตาธรรม ค้ำจุนโลก
Sr. Member

คะแนน 62

ศีล สมาธิ ปัญญา

« ตอบ #3915 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 09:46:41 AM »

ตกใจ ร่องมรสุมพัดผ่าน ภาคเหนือตนบนอี้วะ ผ่อท่าตกมาติดๆกันสัก ๓-๔วันท่าจะแย่ครับ เศร้า

ผิดหนึ่งพึงจดจำไว้     ในสมอง
เร่งระวังผิดสอง          ภายหน้า
สามผิดเร่งตรึกตรอง  จงหนัก เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า              หกซ้ำอภัยไฉน
prasit homecar a1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #3916 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 02:26:56 PM »

เข้ามายื่อส่องเป็นกำ ช่วงนี้ภาระอิดนัก บ่อค่อยได้มาอู้มาเอ่ย สู่มาตวยเน่อครับ เดียวเดือนหน้าเปิ่นจะหื้อไปนอก ท่าจะง่อมหาสมาชิกครับ ฮิ ฮิ (ไปแอ่วพม่า)

ลุงงา กะว่าจะไปเวียงจันทร์ - เวียดนาม ไปส่งเจ้าหน้าที่กลุ่มท่านผู้ว่าน่านดูงาน วันที่ 2 - 4 ส.ค.54  ลุงอยู่กลุ่มร้อยดอยน่าน 4WD
แต่ลุงบะมีพาสปอร์ตเตื่อ ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

เปิ่นว่าหื้อไปทำตี่เจียงใหม่วันเดียวได้  ลุงบ่ฮู้อยู่ต่างใดไปบ่ถูก  ป่อหลวงต๋อจ่วยหา ด.เด็ก ชี้แนะตางหื้อลุงจิ่มเต๊อะ ... Grin
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #3917 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 10:27:59 PM »

1 สัปดาห์ครับ ลุงงา

ลุงงาเอาบัตรประชาชนไปอย่างเดียว กับสะตางค์ แฮ่ม 1,000 บาทครับ แป๋งหน้าหล่อ ๆ ไปตี่ศูนย์ราชการ อยู่ตรงศาลากลางใหม่ ตางไปแม่ริม ใกล้ ๆ กับศาลปกครองใหม่ ถ้าไปบ่อถูกจ้าง รถไปเตอะครับ ฮิ ฮิ ฮิ อู่เล่นครับ

ผมไปทำแล้ว 1 อาติดครับ เปิ่นส่งมาจากกรุงเทพ" ฯเลยครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #3918 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 06:40:08 PM »

ขอบคุณป่อหลวงต๋อครับ  แจกเหล้าไป 1 ตอง  เข้าพรรษาซ้ำกิ๋นลำขนาด ... น้ำลายหก
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #3919 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 02:17:21 AM »

ลุงงาเอาบัตรประชาชนไปอย่างเดียว กับสะตางค์ แฮ่ม 1,000 บาทครับ แป๋งหน้าหล่อ ๆ ไปตี่ศูนย์ราชการ อยู่ตรงศาลากลางใหม่ ตางไปแม่ริม ใกล้ ๆ กับศาลปกครองใหม่ ถ้าไปบ่อถูกจ้าง รถไปเตอะครับ ฮิ ฮิ ฮิ อู่เล่นครับ

ผมไปทำแล้ว 1 อาติดครับ เปิ่นส่งมาจากกรุงเทพ" ฯเลยครับ

ป๊าดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ลุงงวงของข้าเจ้าเกยหล่ออยู่แล้วหย่ะ  ยิ้มีเลศนัย

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
ลุงคำตื้อ
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #3920 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 03:25:46 PM »

งดเหล้าเข้าพรรษา ถ้าเฮากินยาดองคงบ่เป็นหยั๋งก้าน้อ?

เร่งระวังผิดสอง          ภายหน้า
สามผิดเร่งตรึกตรอง  จงหนัก เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า              หกซ้ำอภัยไฉน
W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3921 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 05:37:44 PM »

งดเหล้าเข้าพรรษา ถ้าเฮากินยาดองคงบ่เป็นหยั๋งก้าน้อ?

คิก คิก เหล้าอยู่ส่วนเหล้า ยาอยู่ส่วนยา  คิก คิก .......................แต่ถ้าเหล้ายาดองบ่อดีกิ๋นเน้อลุงคำตื้อ  คิก คิก
W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3922 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 05:40:50 PM »

เข้ามายื่อส่องเป็นกำ ช่วงนี้ภาระอิดนัก บ่อค่อยได้มาอู้มาเอ่ย สู่มาตวยเน่อครับ เดียวเดือนหน้าเปิ่นจะหื้อไปนอก ท่าจะง่อมหาสมาชิกครับ ฮิ ฮิ (ไปแอ่วพม่า)

ลุงงา กะว่าจะไปเวียงจันทร์ - เวียดนาม ไปส่งเจ้าหน้าที่กลุ่มท่านผู้ว่าน่านดูงาน วันที่ 2 - 4 ส.ค.54  ลุงอยู่กลุ่มร้อยดอยน่าน 4WD
แต่ลุงบะมีพาสปอร์ตเตื่อ ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

เปิ่นว่าหื้อไปทำตี่เจียงใหม่วันเดียวได้  ลุงบ่ฮู้อยู่ต่างใดไปบ่ถูก  ป่อหลวงต๋อจ่วยหา ด.เด็ก ชี้แนะตางหื้อลุงจิ่มเต๊อะ ... Grin

ตกใจ  ตกใจ ป๊าดโท๊ะ ลุงงาจะไปเมืองนอก ป้อหลวงต๋อก่อจะไปเมืองนอกว่ะ...........เฮ้อ เหลือลุงดีอยู่บ้านนอกคนเดว.....ว่าดีว่าแต้ เปิ้นจะส่ง EMS หื้อเน้อลุงงา จะไปลืมเอาก้าส่งหื้อเปิ้นแหม 100.- บาทครับ  คิก คิก ว่าง ๆ ก่อหื้อแป๋งหน้าหล่อใส่แว่นกระจกไปก่อนเน้อ เดวไปถึงปู้นจะลืมแป๋งบ่อจ้างนา  คิก คิก คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #3923 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 09:12:36 PM »

ป๊าดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ลุงงวงของข้าเจ้าเกยหล่ออยู่แล้วหย่ะ  ยิ้มีเลศนัย

ตกใจ  ตกใจ ป๊าดโท๊ะ ลุงงาจะไปเมืองนอก ป้อหลวงต๋อก่อจะไปเมืองนอกว่ะ...........เฮ้อ เหลือลุงดีอยู่บ้านนอกคนเดว.....ว่าดีว่าแต้ เปิ้นจะส่ง EMS หื้อเน้อลุงงา จะไปลืมเอาก้าส่งหื้อเปิ้นแหม 100.- บาทครับ  คิก คิก ว่าง ๆ ก่อหื้อแป๋งหน้าหล่อใส่แว่นกระจกไปก่อนเน้อ เดวไปถึงปู้นจะลืมแป๋งบ่อจ้างนา  คิก คิก คิก คิก

ลุงงา จะเปลี่ยนจื่อเป๋นท้าวงากิ๊สุดหล่อ ... ยิ้มีเลศนัย
ลุงคำตื้อ
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #3924 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 11:15:57 AM »

คิก คิก เหล้าอยู่ส่วนเหล้า ยาอยู่ส่วนยา  คิก คิก .......................แต่ถ้าเหล้ายาดองบ่อดีกิ๋นเน้อลุงคำตื้อ  คิก คิก
เศร้า ผมอดเหล้ามาหลายวันแล้วครับลุงดี กะว่าจะกินยาดองก็แล้วกัน เยี่ยม น้ำลายหก

เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #3925 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 12:50:52 PM »

ลุงงา จะเปลี่ยนจื่อเป๋นท้าวงากิ๊สุดหล่อ ... ยิ้มีเลศนัย

น่าฮักแต้  หลงรัก หลงรัก

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
ลุงคำตื้อ
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #3926 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 01:39:25 PM »

คนเฒ่า..แถวๆปัวบ่ฮู้ว่าว่างก่อ  ว่าจะชวนไปออกกำลังปืนหน่อย ไหว้

W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3927 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 01:01:03 PM »

คนเฒ่า..แถวๆปัวบ่ฮู้ว่าว่างก่อ  ว่าจะชวนไปออกกำลังปืนหน่อย ไหว้

ขอจ้วยยิงคนใส่แว่นดำหื้อกำเน้อครับ  ลุงคำตื้อ
ลุงคำตื้อ
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #3928 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 10:32:16 AM »

สวัสดีครับลุงดี  ไหว้ อากาศทางฝั่งโน้นฝนตกก่อครับ ทางน่านช่วงนี้อากาศเปิด แดดออกดี ฝนไม่ค่อยตกแล้ว มีนิดๆหน่อยๆครับ เยี่ยม
ดีว่าเจอมรสุมคราวก่อน ชาวบ้านก็พอมีน้ำทำนากันหมดแล้ว ก็ดีใจกับเปิ้นตวย กลัวแล้งขนาด ผมกล้วเป็นกลียุค ข้าวยาก หมากแพง  เศร้า

W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3929 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 12:00:18 PM »

สวัสดีครับลุงดี  ไหว้ อากาศทางฝั่งโน้นฝนตกก่อครับ ทางน่านช่วงนี้อากาศเปิด แดดออกดี ฝนไม่ค่อยตกแล้ว มีนิดๆหน่อยๆครับ เยี่ยม
ดีว่าเจอมรสุมคราวก่อน ชาวบ้านก็พอมีน้ำทำนากันหมดแล้ว ก็ดีใจกับเปิ้นตวย กลัวแล้งขนาด ผมกล้วเป็นกลียุค ข้าวยาก หมากแพง  เศร้า

ไหว้ สวัสดีครับลุงคำตื้อ  ไหว้ ความพอดีบ่อไค่มีครับ บางตี้น้ำนัก บางตี้นำ้หน้อย แม่สะเรียงอากาศเย็นสบายพ่องละครับ ฝนหยุดตก เรื่องกลียุคคงบ่อห่วงละครับเพราะค่าแรงวันละ 300 บาท ปริญญาตรี 15,000.- บาท ดีกว่าต๋อนตี้เฮาทำงานใหม่ ๆ เฮ้อ ลูกหลานเฮาสบายไปละ....เป๋นห่วงแต่ลุงคำตื้อ จะไปนั่ง ฮ.บ่อยเน้อครับ ดิวอี้ แบล็คฮอร์ค เบลล์ 212 เว้นได้ก่อเว้นเน้อ......ว่าง ๆ ก่อไปนอนเล่นกิ๋นยาดองในต๊องงูเหลือมพ่องก่อได้ครับ จะได้สบายใจ๋พ่อง........เข้าพรรษาละทำใจ๋หื้อสบาย ๆ ครับ คิก คิก ............ ไหว้ ซ๊าตุ๊..... ไหว้
หน้า: 1 ... 259 260 261 [262] 263 264 265 ... 313
  พิมพ์