เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:24:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชีวิตความเป็นอยู่ของทหารไทย ที่ ภูมะเขือ  (อ่าน 4738 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 06:41:00 PM »

Smiley ชีวิตความเป็นอยู่ของทหารหาญของเรา ที่ภูมะเขือ ก่อนยิงกับเขมร

Smiley ไฟล์วีดีโอครับ

หลงรัก ส่งกำลังใจไปให้พี่ๆ ทหารหาญด้วยครับ

Smiley เครดิต : ลุงฟาง
จากเวป : http://www.oknation.net/blog/semtele/2008/10/15/entry-1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2008, 07:58:22 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 07:09:22 PM »

จากเคยส่งยิ้มและไมตรี กลายเป็นส่งความตายให้กันและกัน    ขอบคุณครับ  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
OO BUCK
Sr. Member

คะแนน 146

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 07:26:13 PM »

จากในภาพพี่ๆทหารชุดนี้ยังใช้ m16 a1 อยู่เลยนะครับ แล้ว a2 ไปอยู่ใหนกันหมด  น่าจะมี a2 ใช้นะครับ หรือว่าทหารเรายังมี a2 ใช้กันน้อย Huh

pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 08:49:01 PM »

ส่งกำลังใจไปให้ครับ

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 08:55:04 PM »

คิดถึงตอนไปนอนในป่าครับ แต่ถ้าให้ไปรบคงไม่ไหวแล้วผม Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 08:56:41 PM »

ขอให้กำลังใจทหารหาญทุกท่านครับ  ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 09:01:41 PM »

สู้ๆครับ....พี่ๆทหารทุกท่าน ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 09:32:24 PM »

เป็นห่วงและให้กำลังใจทุกท่านครับ
จะกินจะอยู่กันยังไงใครจะทำให้กิน

คิดแล้วผมเกลียดเขมรชมัดให้มันลี้ภัยพอมันมีแรง ดูมันทำ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
pongpangone
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 09:39:10 PM »

เป็นห่วงและให้กำลังใจทุกท่านครับ
จะกินจะอยู่กันยังไงใครจะทำให้กิน

คิดแล้วผมเกลียดเขมรชมัดให้มันลี้ภัยพอมันมีแรง ดูมันทำ

[/color]

ก็ทำกินกันเอง ในรูปก็แกงเปอะหน่อไม้ป่า หาเก็บเอาแถว นั้น แต่ท่าทางจะอร่อยน่าดู  ความเป็นอยู่ก็ลำบากละครับ เสียสละความสุขกับครอบครัวเพื่อสมัครไปปกป้องประเทศ
ได้รับค่าตอบแทนเพียงน้อยนิด สวัสดิการริบหรี่ รัฐบาลควรช่วยเหลือด้านสวัสดิการให้มากขึ้น
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 09:42:04 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้ทหารทุกคนที่ปกป้องประเทศให้เราได้อยู่กันอย่างสุขสบายค่ะ เยี่ยม

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
pongpangone
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 09:49:36 PM »

จากในภาพพี่ๆทหารชุดนี้ยังใช้ m16 a1 อยู่เลยนะครับ แล้ว a2 ไปอยู่ใหนกันหมด  น่าจะมี a2 ใช้นะครับ หรือว่าทหารเรายังมี a2 ใช้กันน้อย Huh

งบประมาณคงจำกัด และโดนตัดเยอะ  เห็นออกข่าวได้รับงบฯให้ ซื้อเพิ่ม แต่โดนโจมตีน่าดู   คนที่โจมตีเรื่องการซื้ออาวุธควรดูด้วยว่า เขาซื้อมาให้ทหารใช้ในการปกป้องอธิปไตยของชาติ และปกป้องชีวิตของคนที่ปกป้องอธิปไตยของชาติ  ถ้าเป็นไปได้ลองให้คนที่โจมตีเรื่องนี้ ไปอยู่ชายแดนบริเวณที่ปะทะกันน่าจะดีนะครับ จะได้รู้

Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 10:30:06 PM »

จะเอ  หนึ่ง เอ สอง ผมว่าไม่ต้องไปวอรี่หรอกครับ  ทหารที่ประจำการ ก็มีหน่วยที่ขึ้นตรงเขาดูแล
และคงไม่ปล่อยให้ทหารในหน่วย ตกเป็นรอง ฝ่ายตรงกันข้าม แน่นอน  ผมมั่นใจ
ผมเคยได้คุยกับเพื่อนทหารหลายท่าน เขาก็ไม่ธรรมดาครับ
ส่งแรงใจให้ทหารหาญไทยทุกท่านครับ
ท่านไม่ได้รบอย่างเดียวดายแน่นอน มีผมและครอบครัว เป็นห่วงและเป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 10:35:14 PM »

ส่งกำลังใจให้แนวหน้าทุกท่านพระคุ้มครองคับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 10:38:40 PM »

ในภาพที่เห็น............ เป็นการตั้งฐานลอย  สำหรับพักผ่อนหรือเฝ้าคอย ได้เวลาไป ก็เก็บของขึ้นหลัง ออกเดินทาง ................

ไม่ใช่ฐานปฏิบัติการชั่วคราว ที่มีสิ่งอำนวยความสะดวกมากกว่านี้เยอะ

A2 ไปไหนหมด ............... ไม่ได้ไปไหนครับ แต่แจกจ่ายยังไม่ครบทุกนาย

A1 ก็เด็ดไปแล้วสองศพนี่ครับ ............

ช่วยบอกรัฐบาลว่าอย่าตัดงบนักสิครับ ...............จะได้มีของดีๆใช้กันบ้าง

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 10:39:18 PM »

ส่งใจไปแนวหน้าครับ
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์