เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 09:31:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครสนใจปืนสั้นมาตรฐาน Baikal บ้างครับ  (อ่าน 18610 ครั้ง)
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 06:43:03 PM »

คือว่ามีพี่คนนึงอยากได้ปืนสั้นมาตรฐาน อ.ผณิศวรแนะนำให้ลอง Baikal พี่เขาเลยจะสั่งจากร้านไกอาร์ม แต่ต้องสั่ง5กระบอกตอนนี้มีคนสนใจแล้ว3กระบอก ใครสนใจจะร่วมสั่งด้วยกันได้นะครับ ขาดอีก2คน
 0-6315-9672 เสนัด   01-1115753 ธีรยุทร
http://www.thaishooters.com/board/viewtopic.php?t=32
ราคาประมาณ 3หมื่นกว่าบาทเป็นปืนแข่งสั้นมาตฐานขนาด.22 รุ่น  IZh 35M ปืนแบบรูปนี้แต่ไม่มีรางข้างบนครับ

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
2nd
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 07:23:08 PM »

รูปด้านซ้ายมือครับ ปืนคุณภาพดีเกินราคา

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
เสนัด...
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 07:27:11 PM »

คุณ2ndเบื่อรึยังผมขอซื้อต่อ (เอาจริงๆนะอะ)

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
2nd
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 07:41:58 PM »

แหะๆ ไม่ขายครับ จีบก็ไม่สำเร็จเหมือนอ.ผณิศวรว่าไว้  แต่เอาใจช่วยให้หาปืนได้ในเร็ววัน  เป็นปืนคุณภาพดี แต่ฝีมือการผลิตค่อนข้างหยาบตามสไตล์ประเทศหลังม่านเหล็ก  ประมาณว่า....ดำแต่นอก ในผ่องแผ้วนพคุณ...ได้ปืนเมื่อไหร่ แจ้งในนี้ด้วยครับ รวมกลุ่ม Baikal กันซักครั้ง  Cheesy
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 07:53:50 PM »

ถามคุณ 2nd และคุณเสนัด
ิBaikal ตัวนี้ต่างจาก Ruger MKII อย่างไรในแง่การใช้งาน วัตถุประสงค์

ดูแล้วก็น่าสนใจครับ  อยากแจมด้วยครับ แต่เผอิญผมมี MKII แล้วสิครับ
2nd
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 08:07:15 PM »

ถามคุณ 2nd และคุณเสนัด
ิBaikal ตัวนี้ต่างจาก Ruger MKII อย่างไรในแง่การใช้งาน วัตถุประสงค์

ดูแล้วก็น่าสนใจครับ  อยากแจมด้วยครับ แต่เผอิญผมมี MKII แล้วสิครับ
ขอตอบแบบเรื่อยเปื่อยไม่ค่อยมีหลักการนะครับ
Ruger MKII เป็นปืนแบบสปอร์ต ยิงเล่น บึกบึน แข็งแรง
Baikal ผลิตมาเพื่อใช้แข่งขันประเภทปืนสั้นมาตรฐาน บรรจุเพียง 5 นัด ใช้ยิงเล่นอาจไม่ค่อยสนุก แต่ยิงเนียนจะเพลิดเพลินมาก  Grin ด้ามปรับได้ตามมือผู้ยิง ไกปรับช่วงฟรี ช่วงสั้นยาวได้ตามนิ้วผู้ยิง ใบศูนย์หน้า+หลังมีให้เปลี่ยนตามชอบ ช่องคายปลอกไม่เปิดค้างเมื่อยิงหมดนัดสุดท้าย
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 08:12:44 PM »

น่าสนใจดีครับ.............

ไม่ทราบว่า ผมจะมีโอกาสได้ทดลองยิงบ้างไหมครับ? ท่าน 2nd Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
2nd
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 08:14:44 PM »

ไม่ทราบว่า ผมจะมีโอกาสได้ทดลองยิงบ้างไหมครับ? ท่าน 2nd Grin

ด้วยความยินดีครับ พี่มะขิ่น.........

อยากให้มีห้อง chat จังเลย ......แต่ถ้ามีจริงคงไม่ต้องทำมาหากินกันนิ... Grin
เสนัด...
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 12:07:37 AM »

โธ่ คุณ2nd ผมกำลังหาปืนสั้นมาตรฐานไว้แข่งกีฬาอุดมศึกษา ไปถามปืนใหม่ มีโมรินิราคาแสนสามครับ Shocked มือผมยังไม่ถึงขนาดนั้น ถ้าคุณ 2nd เปลี่ยนใจเมื่อไร่ บอกผมคนแรกเลยนะครับ ถือว่าให้น้องได้เอาไปแข่งขันบ้างนะครับ ถ้าใครมีไม่ได้ใช้อยากปล่อยบอกเลยนะครับ 0-6315-9672  เสนัด     
ปล. ไม่เปลี่ยนใจหรอครับ ขายผมเถอะ........นะนะนะนะนะ Grin

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 12:33:45 AM »

ด้วยความยินดีครับ พี่มะขิ่น.........

อยากให้มีห้อง chat จังเลย ......แต่ถ้ามีจริงคงไม่ต้องทำมาหากินกันนิ... Grin

Grin ถ้าจะลองกันเมื่อไหร่ขอผมแอบตามไปทดสอบด้วยคนนะคับ... Grin
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 06:50:41 AM »

ผมเชียร์ให้คุณเสนัดหาปืนรุ่นนี้  เพราะเป็นปืนแข่งสั้นมาตรฐานที่ดีมากครับ เข้ามาเมืองไทยครั้งแรกสมัยผมยังอยู่จุฬา... เรียกว่าเก๋าพอๆ กับวอลเธอร์ GSP ครับ
ปืนรุ่นนี้รัสเซียออกแบบมาสำหรับยิงเป้าแข่งขันโดยเฉพาะ   มิติต่างๆ เต็มตามกติกาเพื่อความได้เปรียบเท่าที่จะทำได้

ในช่วง '90 วอลเธอร์ขาย GSP ในสหรัฐฯ ประมาณ 1200 เหรียญ  เจอไบคาลรุ่นนี้ 480 เหรียญ สู้ไม่ไหว  ต้องตัดตอนคือสั่งให้ไบคาลทำส่งมาติดชื่อ/ด้ามวอลเธอร์ ทำผิวสองสี เพิ่มปุ่มล็อกสไลด์ค้างอีกตัว  ขาย 890 เหรียญครับ
ปืนที่ลูกผมใช้แข่งก็ซื้อด้ามวอลเธอร์รุ่นนี้มาใส่ เป็นไม้ลามิเนต ชิ้นเดียวสวมเข้าได้เลยไม่ต้องประกบซ้ายขวา  ใช้กับไบคาลได้ทันทีไม่มีดัดแปลงใดๆ ทั้งสิ้น   แต่ยิงๆ ไปแล้วเจ้าตัวบอกด้ามเดิมถนัดกว่าเลยเปลี่ยนกลับ

จุดเด่นที่สุดของไบคาล คือแนวลำกล้องครับ  กติกาบอกว่า "ต้องผ่านส่วนบนของมือที่จับปืน" คือห้ามทำแนวลำกล้องต่ำเหมือนปืนฟรีฯ เพราะเมื่อยิงซ้ำห้านัดจะได้เปรียบเกินไปคือปืนไม่กระดก   แนวลำกล้องของไบคาลดูเผินๆ เหมือนอยู่เหนือสันมือที่จับปืน  แต่ความจริงเล็งอยู่ระดับง่ามมือครับ  เท่าๆ กับแนวลำกล้อง TOZ 35 นั่นเลย   มีฝรั่งมันคุยว่า เคยแต่งไกจนหมิ่นเกินไป เหนี่ยวแล้วออก "ดับเบิล" คือทีเดียวสองนัดรวด... แต่เข้าสิบทั้งสองนัดครับ   ถ้าข้อแข็งจับแน่นๆ คงทำได้  ลูกผมเคยแบบนี้ครั้งหนึ่ง  เข้า 10 กับ 8 ครับ  ถ้าเป็นปืนอื่นอยู่ในเป้าก็เก่งแล้วครับ   ปืนอิตาลีที่ว่าแนวลำกล้องต่ำ อาศัยเอียงข้อมือครับ  ซึ่งทำให้เหนี่ยวไกไม่ค่อยถนัด แต่ไบคาลด้ามตั้งเหนี่ยวไกง่ายโดยที่แนวลำกล้องก็ต่ำมากด้วย

ผมพิมพ์ไปก็คิดถึงคุณอ๋อง  เดี๋ยวคงเข้ามาโพสท์ว่าผมเชียร์สุดๆ นี่เวอร์หรือเปล่า... คือเห็นใจนักยิงปืนระดับอุดมศึกษาครับ  ปีกลายจุฬาให้งบซื้อปืนสั้น  ไกอาร์มไม่ยอมสั่งรุ่นนี้ให้ต้องเปลืองเงินไปซื้อกระบอกละแสน  ถ้าเป็นไบคาลสองกระบอกยังไม่ถึงแปดหมื่นเลยครับ  และยิงดีไม่แพ้กัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2004, 06:56:24 AM โดย panisuan » บันทึกการเข้า

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 07:57:16 AM »

ปืนกีฬาของมหาวิทยาลัย  เคยลองซื้อแบบยกเว้นภาษีหรือเปล่าครับ
เดือน
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 08:21:32 AM »

ในช่วง '90 วอลเธอร์ขาย GSP ในสหรัฐฯ ประมาณ 1200 เหรียญ  เจอไบคาลรุ่นนี้ 480 เหรียญ สู้ไม่ไหว  ต้องตัดตอนคือสั่งให้ไบคาลทำส่งมาติดชื่อ/ด้ามวอลเธอร์ ทำผิวสองสี เพิ่มปุ่มล็อกสไลด์ค้างอีกตัว  ขาย 890 เหรียญครับ
ปืนที่ลูกผมใช้แข่งก็ซื้อด้ามวอลเธอร์รุ่นนี้มาใส่ เป็นไม้ลามิเนต ชิ้นเดียวสวมเข้าได้เลยไม่ต้องประกบซ้ายขวา  ใช้กับไบคาลได้ทันทีไม่มีดัดแปลงใดๆ ทั้งสิ้น   แต่ยิงๆ ไปแล้วเจ้าตัวบอกด้ามเดิมถนัดกว่าเลยเปลี่ยนกลับ

อาจารย์ครับ ด้ามวอลเธอร์ไม่ใช้แล้วขายมั้ยครับ ?   
น่าสนใจดีครับ
ไบคาลรุ่นนี้ผมไม่ชอบจุดเดียวตรงหลังอ่อน ยิงนาน ๆ แล้วเจ็บง่ามมือครับ ตอนหลังเลยเอาก้านค๊อตต้อนบัดตัดให้เล็ก ๆ เสียบคาไว้เลย แต่นาน ๆ ครั้งก็หลุดเหมือนกัน
2nd
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 08:48:00 AM »

โธ่ คุณ2nd ผมกำลังหาปืนสั้นมาตรฐานไว้แข่งกีฬาอุดมศึกษา ไปถามปืนใหม่ มีโมรินิราคาแสนสามครับ Shocked มือผมยังไม่ถึงขนาดนั้น ถ้าคุณ 2nd เปลี่ยนใจเมื่อไร่ บอกผมคนแรกเลยนะครับ ถือว่าให้น้องได้เอาไปแข่งขันบ้างนะครับ ถ้าใครมีไม่ได้ใช้อยากปล่อยบอกเลยนะครับ 0-6315-9672  เสนัด     
ปล. ไม่เปลี่ยนใจหรอครับ ขายผมเถอะ........นะนะนะนะนะ Grin

อืมมม....! น่าเห็นใจนักกีฬาดาว(จะ)รุ่ง  ตกลงผม.........ไม่ขายครับ  Tongue แต่ได้ช่วยหาคนสั่งซื้อเพิ่มได้อีก ๑ ท่าน ไม่ใกล้ไม่ไกลอยู่อุดรธานี นามปากกาว่า......coda......รวมเป็น ๔  คนแล้ว "พี่ซื้อ ๒ กระบอกเลยดีมั้ยจะได้ครบๆ ซะที.......พี่แก้วว่าไว้อย่างนั้น"   Grin
ความฝันใกล้เป็นจริง.......รอพี่ผู้การมะขิ่นอีก ๑ เสียงเท่านั้น.....
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 09:29:27 AM »

อืมมม....! น่าเห็นใจนักกีฬาดาว(จะ)รุ่ง  ตกลงผม.........ไม่ขายครับ  Tongue แต่ได้ช่วยหาคนสั่งซื้อเพิ่มได้อีก ๑ ท่าน ไม่ใกล้ไม่ไกลอยู่อุดรธานี นามปากกาว่า......coda......รวมเป็น ๔  คนแล้ว "พี่ซื้อ ๒ กระบอกเลยดีมั้ยจะได้ครบๆ ซะที.......พี่แก้วว่าไว้อย่างนั้น"   Grin
ความฝันใกล้เป็นจริง.......รอพี่ผู้การมะขิ่นอีก ๑ เสียงเท่านั้น.....
อ้างถึง

เรียนคุณ เสนัด..................

ถ้าตกลงสั่ง เวลานี้ (เดือน ก.ย.47).....................ปืนมาถึงเมืองไทยเมื่อไหร่ครับ?.............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์