เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:28:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "บิ๊กป๊อก"จี้“สมชาย”สละเก้าอี้  (อ่าน 37879 ครั้ง)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #90 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 11:58:55 AM »

เรื่องการหวังป่วน ของพลพรรค นาย ๒๓  เพื่อไม่ให้เกิดคำพิพากษาใน วันที่ ๒๑ ตุลาคม ๒๕๕๑

คนการเมือง คนที่หลับ หลับ ตื่น ตื่น ทางการเมือง ล้วนรับรู้เรื่องเหล่านี้. และบรรดาคนที่ไว..

ย่อมหาทางป้องกันและรับมือ.. รอสวน กลับ แบบ ๒-๓ เด้ง . แล้วละครับ. . คิก คิก เยี่ยม

Grinสบายใจ..  เยี่ยม

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #91 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 12:00:56 PM »

ผมไม่เคยวัดใครที่การศึกษาหลอกครับ  เพราะผมอยู่กับชาวบ้านที่การศึกษาน้อยกว่าผมเยอะและผมก็ถือว่าเค้าเป็นครูของผมด้วยในเรื่องที่ผมไม่รู้  ส่วนเรื่องที่ผมรู้และถูกฝึกมาผมก็นำไปถ่ายทอดให้กับชาวบ้าน ทั้ง อส. ชรบ. อปพร. ซึ่งส่วนใหญ่ผมก็เห็นมีความคิดเห็นต่างกับคุณ Ro@d เยอะนะครับ  และผมก็ให้เกียรติในความคิดของชาวบ้านเหล่านั้นด้วย  ซึ่งผมยังไม่แน่ใจเลยว่าคนไทยมี 63 ล้านคน  คนมีความชื่นชอบพันธมิตรฯ เท่าไหร่  และคนที่ชื่นชอบฝ่ายการเมืองเท่าไหร่  ผมอยากให้มีการทำประชามติเร็วๆ ครับ

เลือกตั้งใหม่.. ดีกว่าไหม Cheesy

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
cups
ฉันเกิดในรัชกาลที่ 9
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 98

ความสวยเราสร้างได้

« ตอบ #92 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 12:05:18 PM »

คณประชาบดี คุณยังคิดว่าสิ่งที่เกิดขึ้นกวันนี้ยังไม่มีหลักฐานหรือเห็นไม่ชัดอีกหรือ อย่าเอาสีข้างเข้าถูเลยครับ เดี๋ยวจะยิ่งถลอกกันไปใหญ่
ผมว่าใครก็ตามที่มีจิตใจรักความถูกต้องและเปิดใจรับข้อมูลทุกด้านแล้วคิดวิเคราะห์ตามหลักเหตุผล อย่าเห็นแก่ประโยชน์ของตนเองและพวกพ้อง ผมว่าเขาต้องคิดได้ว่าอะไรดีอะไรเลว และย่อมเลือกอยู่ข้างที่ดี นอกเสียจากว่าในส่วนลึกของจิตใจเขาคนนั้นเป็นคนเลว
ประชาบดี59
Jr. Member
**

คะแนน 5

จริงเป็นเท็จ เท็จเป็นจริง

« ตอบ #93 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 12:05:34 PM »

ขอไปทำงานข้างนอกก่อนครับ  ส่วนคุณสมชายต้องตอบยาวครับแล้วถ้าว่างผมจะส่งข้อความให้อ่านครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #94 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 12:07:49 PM »

Huh
ผมมีข้อสงสัยครับ สงสัยมานานแล้ว
พูดกันว่าถ้ามีการทำรัฐประหาร  คดีของทักษิณและพวกพ้องบริวาร จะสิ้นสุด
ทำไมครับ
ก็ถ้าคณะรัฐประหารออกประกาศว่าคดีที่อยู่ในศาลถือว่าไม่มีผลกระทบจากการทำรัฐประหาร  ให้ดำเนินต่อไป

....มิได้หรือ
เราจะได้ไม่ต้องมากลัวกันว่า เสาร์อาทิตย์นี้ก่อนที่ศาลจะอ่านคำพิพากษาคดีที่ดินรัชดาในวันอังคาร
ถ้าใครมันคิดจะป่วนเมืองเพื่อยั่วทหารให้ต้องเอารถถังออกมา  ทำไปก็ป่วยการเปล่า
 Huh

เรื่องการรัฐประหารนั้น มี ๓ แนวทาง
๑.จากพวก ของนาย ๒๓  ที่กระทำเพื่อฟอกความผิดให้นาย ๒๓ แล้วงรับค่าจ้่างเป็นส่วนแบ่งในเงินที่ถูกยึด ๗ หมื่อกว่าล้าน.. แล้วปราบ ปรามประชาชนที่รักชาติ แลบลิ้น

๒.จากพวกที่หวังเปลี่ยนขั้วอำนาจขึ้น กุมอำนาจรัฐแทน และมุ่งแสวงหาประโยชน์ตน ซึ่งจะเป็นประโยชน์ กับนาย ๒๓ ด้วย  แบที่เกิดขึ้นในอดีตของการเมืองไทย

๓.ในแนวทาง "หยุดการใช้อำนาจรัฐ" แล้วส่วผ่านให้มีการจัดตั้งรัฐบาลแห่งขชาติ เพื่อปูทางไปสู่เส้นทางคุณธรรม เพื่อให้เกิดครรลองที่ดีงาม กลับคืนใหม่อีกครั้ง.

อย่างที่ ๓ นี้แหละครับ ที่ไม่กระทบถึงการฟอกตัว นาย ๒๓..  Cheesy

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 12:09:26 PM »

ขอไปทำงานข้างนอกก่อนครับ  ส่วนคุณสมชายต้องตอบยาวครับแล้วถ้าว่างผมจะส่งข้อความให้อ่านครับ

อย่าส่งมาเลยครับ ตอบทางนี้ดีกว่าครับ... นายสมชายมีคนส่ง E-mail มาให้แยะ ทั้งเรื่องหุ้น เรื่องหนังสือคอมพิวเตอร์ เรื่องปืน ฯลฯ...

หากส่งมาทางนั้น นายสมชายก็เอามาตอบทางหน้าเว็บบอร์ดอยู่ดีครับ... ไม่ใช่เรื่องความเห็นไม่ตรงกันในเว็บบอร์ดนะครับ แต่เป็นเพราะนายสมชายตอบไม่ไหวจริงๆ...
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #96 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 12:09:49 PM »

ชายเอ้ย...ลาออกทีเถอะ
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #97 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 12:18:18 PM »

คาดว่าไม่เกิน 21 ตุลาคมครับ..จะมีการเปลี่ยนแปลง

ผมกลัว เสาร์-อาทิตย์ นี้....

คิดเหมือนกัน หากเกมส์ไม่พลิก คงจะเก็บกระเป๋าไม่ทัน

อเสวนา จะ พาลานัง
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #98 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 12:23:36 PM »

ผมสู้อุตส่าห์เปิดทาง สร้างสะพานให้คุณแล้ว. เพรา่ะคิดว่า.. คุยด้วยแล้วจะเกิดปัญญา

ผมมีเพื่อนเป็นนักปกครอง คบกัน กินเที่ยว ซุกหัวนอน ด้วยกัน.. ตั้งแต่เป็นปลัดฯ หนุ่ม..
คุยได้สนุกกว่าเยอะ. บางคน วางใจเอาปืนมาให้่ผมช่วยขายต่อ ขายได้เมื่อไหร่ ไม่ว่ากัน

บัีดเดี๋ยวนี้ คงก้าวพ้น ตำแหน่งนายอำเภอ น่าจะหมดรุ่นไปแล้ว. ..เดี๋ยวจะคิดว่า
ผมไม่มีเพื่อนเป็นนักปกครองบ้างเลย. .  Cool

พราน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #99 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 12:53:12 PM »

ผมเชื่อมั่นในพลเอกอนุพงษ์ว่าน่าจะเป็นหลักให้บ้านเมืองได้ เห็นการให้ความคิดความเห็นของท่านในหลายวาระและหลายโอกาสจนกระทั่งความเห็นเมื่อวานนี้ก็น่าจะเป็นแนวทางที่รัฐบาลต้องนำไปปฏิบัติ และการที่ท่านออกมาให้ความเห็นของท่านในครั้งนี้ทำให้ผมยิ่งไม่ชอบการแสดงความคิดเห็นของเวทีพันธมิตร เพราะในสัปดาห์ที่ผ่านมาเวทีนี้ว่าท่านเสียๆหายๆมากมาย  Grin
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #100 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 01:00:24 PM »

ตีเหล็กเมื่อยังร้อน..........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #101 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 01:01:48 PM »

"สมชาย" เคร่งเครียด
 12:56 น.

นายสมชาย วงศ์สวัสดิ์ นายกรัฐมนตรี รับฟังการบรรยายสรุปการดำเนินงานของศูนย์ส่งเสริมศิลปาชีพระหว่างประเทศ ตลอดเวลาการบรรยายสรุป นายสมชาย ได้รับโทรศัพท์ และต่อสายเพื่อคุยโทรศัพท์ตลอดเวลา ช่วงที่คุยโทรศัพท์ นายสมชายมีสีหน้าเคร่งเครียด ครุ่นคิดอย่างมาก นอกจากนี้ นายสมชาย ยังได้กดโทรศัพท์ เพื่อดูข้อความที่ส่งมาด้วย

หลังจากรับฟังการบรรยายไปได้ 15 นาที นายสมชาย เรียกบนายบุญ เตรยาภิรมย์ สส.เชียงใหม่ พปช.เข้าไปหารือด้วยสีหน้าเคร่งเครียด จากนั้นก้ต่อสายโทรศัพท์อีกครั้ง โดยมีนายบุญทรง ร่วมฟังใกล้ ๆ ด้วย ตลอดเวลาที่ ผอ.ศูนย์ฯบรรยายสรุการทำงาน นายสมชาย ไม่ได้ให้ความสนใจ ได้แต่โทรศัพท์ และหารือนายบุญทรงอย่างเคร่งเครียด

ภายหลังรับฟังบรรยายสรุป นายสมชาย กล่าวว่า สส.ในพื้นที่เข้ามาดูแล เพราะเป็นศูนย์ในพระราชดำริ และส่งเสริมวัฒนธรรมไทย ตนมาวันนี้เพื่อหาข้อมูล ศึกษา และนำไปกระตุ้นเตือนให้ประชาชนสนใจ ส่งเสริมผลิตภัณฑ์ ให้ต่างชาติรับรู้ สืบสานวัฒนธรรมไทย เพราะสินค้าศูนย์มีหลายระดับชั้น และตนจะนำไปปรารภนักธุรกิจ เพื่อให้เข้ามาส่งเสริม แต่ไม่รู้ช่องทางดำเนินการ ตนจะเป็นสื่อกลางให้รู้ว่าสินค้า ศูนย์ไม่ใช่แพงอย่างเดียว แต่มีคุณค่า

นายสมชาย กล่าวด้วยว่า ช่วงเช้าวันนี้มีเวลาก็มาดูก่อน เดี๋ยวจะไม่มีเวลามาดู จากนั้นนายสมชายเดินทางกลับทันที ยกเลิกการเยี่ยมชมกิจกรรมต่าง ๆ เมื่อพยายามถามถึงสถานการณ์การเมือง นายสมชาย ก็บอกว่า ให้ไปถามที่ดอนเมืองทีเดียวเลย

Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #102 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 01:24:47 PM »

สงสัย จะไม่พ้นเย็นนี้กระมัง  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #103 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 01:45:35 PM »

"สุวิทย์"จี้นายกฯ ลาออก โดยไม่ต้องรอผลสอบเหตุ7ตุลา

นายสุวิทย์ คุณกิตติ หัวหน้าพรรคเพื่อแผ่นดิน กล่าวว่า จากเหตุการณ์ 7 ตุลาที่ผ่านมา ตามหลักการประชาธิปไตยของประเทศที่เจริญแล้ว นายสมชาย วงศ์สวัสดิ์ นายกรัฐมนตรี ต้องแสดงความรับผิดชอบโดยการลาออก โดยไม่ต้องรอผลสอบของคณะกรรมการ เพราะคณะรัฐมนตรีสามารถลงมติแต่งตั้งคณะกรรมการสอบข้อเท็จจริงได้เอง

นายสุวิทย์ กล่าวต่อว่า ขอเสนอแนะทุกฝ่ายหยุดเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัว หันหน้าเข้าหากัน เพื่อแก้ปัญหาความวุ่นวายของบ้านเมือง เพราะขณะนี้ สถานการณ์ของบ้านเมืองกำลังซ้ำรอยประวัติศาตร์ และหากยังไม่มีการแก้ไข เชื่อว่าจะเกิดการนองเลือดอย่างแน่นอน
http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1224225564&grpid=03&catid=01

เสธหนั่นบอกอาจถอนตัว ถ้าผลสอบรัฐบาลมีความผิดสลายม็อบ
 13:31 น.

พลตรีสนั่น ขจรประศาสน์ รองนายกรัฐมนตรี ได้เดินทางมาเป็นประธานทอดกฐิน ของการไฟฟ้าส่วนภูมิภาค ที่วัดบึงนาราง อำเภอบึงนาราง จ.พิจิตร พร้อมกล่าวว่า จากกรณีเหล่าทัพอออกมาแสดงความคิดเห็น เพื่อกดดันให้รัฐบาลยุบสภาหรือลาออกนั้น ก็เป็นสิทธิ์ที่จะมีการแสดงความคิดเห็น เนื่องจากเป็นประชาชนคนหนึ่ง ซึ่งทางทหารจะแสดงความคิดเห็นอย่างไรก็เป็นเรื่องของเขา คงไปก้าวก่ายอะไรไม่ได้ ในส่วนของรัฐบาลก็ต้องเร่งสอบสวนหาข้อเท็จจริงเรื่องสลายการชุมนุมเมื่อวันที่ 7 ตุลาคมที่ผ่านมา ถ้าการสอบสวนข้อเท็จจริงออกมาว่ารัฐบาลมีความผิด นายสมชาย นายกรัฐมนตรี ต้องออกมารับผิดชอบทุกกรณี

พลตรีสนั่น กล่าวอีกว่า อยากให้รัฐบาลเร่งสอบสวนข้อเท็จจริงให้เร็วที่สุด ก่อนจะมีเหตุบานปลายไปมากกว่านี้ ในส่วนพรรคร่วมรัฐบาลโดยเฉพาะพรรคชาติไทยเอง อาจจะถอนตัว ถ้าการสอบสวนนายกรัฐมนตรีมีความผิด ต้องพิจารณาว่าจะอยู่ต่อไปอีกหรือไม่ นอกจากนี้ในส่วนที่พันธมิตรฯ กับ นปช. กำลังเผชิญหน้ากันนั้น รัฐบาลเองก็ต้องวางแนวทาง เพื่อป้องกันไม่ให้มีเหตุเกิดขึ้นเหมือนวันที่ 7 ตุลาคมที่ผ่านมา 
 http://breakingnews.nationchannel.com/read.php?newsid=344666&lang=T&cat=

นิ น น า ท
ชัดเจนและจริงใจครับ
Full Member

คะแนน 72

« ตอบ #104 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 02:12:09 PM »

...ขออนุญาตนะครับ

เข้าใจว่า คุณประชาบดี59 คงมิได้อยู่ในพื้นที่เกิดเหตุ

เมื่อคืนวันที่ 6 ต่อเนื่องถึงคืนวันที่ 7 ตุลาคม ที่ผ่านมา..

...ผมอยู่ที่นั่นด้วย..นะครับ  ไปโดยไม่มีใครบังคับ

ไปเพื่อ..แสดงออกให้ รัฐบาล และ รัฐสภา "รับรู้" ว่า....

"...พวกคุณทั้งหลาย สร้างปัญหาใหญ่ขึ้นมาแล้ว..."
[/u]

...ถ้าผม.."มอง"..ไม่เห็น "ปัญหา" 

...ผมไม่ออกจากบ้านไป  ..หรอกครับ ไม่มีใครบังคับ

ผม..ตั้งใจ..ไปแสดงให้ ..ผู้มีอำนาจ"มอง"เห็นปัญหา..!

จะได้แก้ไขปัญหา ...  เสียทีเถิด ..  ถ้าไม่บอกกับ.....

รัฐบาล และ รัฐสภา ผู้มีศักยภาพในการแก้ "ปัญหา" นี้แล้ว..

...ผมจะไปบอกหรือแสดง ให้กระป๋อง..ที่ไหน รับทราบเล่าครับ..?

...ส่วนเรื่อง วิธีสลายการชุมนุม ...อย่าให้ผมพูดเลยครับ  เพราะ..

.....ผมไม่ต้องการใช้ถ้อยคำหยาบคาย และต่ำช้า ...ในที่นี้

........................................................... .......................

ผมกลับถึงบ้าน.. บ่ายๆ วันที่ 8 

....ยังนึกถามตัวเองอยู่..จนถึงขณะนี้.. เลยครับ

ว่า......  ผมคิดผิด  ...หรือคิดถูก  ที่ไปชุมนุม..ในวันนั้น..

......โดยมิได้พกปืนไปด้วย อย่างที่พกอยู่เป็นประจำ...

...ต่อเนื่อง..กว่ายี่สิบปี ที่ผ่านมา..... 

เพราะก่อนวันที่ไปนั้น.. ...ผมเชื่อใน "สันติ อหิงสา"

...ด้วยความจริงใจ

ผมจะ.....แสดงความคิดเห็น เฉพาะ..เมื่อตรองแล้ว

..ควรจะเกิดประโยชน์..เท่านั้นนะครับ

มี log in ชื่อเดียว... และเป็น ชื่อจริง ของผมเอง..

ขอบคุณ...ที่ให้ผมได้ใช้พื้นที่นี้  เสนอความคิดครับ..

หัวดี หัวเก่ง หัวก้าวหน้า
มือเยี่ยม มือกล้า มือขยัน
ใจกว้าง ใจสู้ ใจแบ่งปัน
รู้ทัน รู้ชอบ รู้ตอบแทน...

...ขอแค่นี้เอง..เกินพอ
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 23
  พิมพ์