เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:32:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "บิ๊กป๊อก"จี้“สมชาย”สละเก้าอี้  (อ่าน 37969 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 08:38:33 AM »

การออกมาแสดงตัว ของกองทัพ เจตนา บอกถึงนัยยะ ตรง ตรง ไม่อ้อมค้อม

ว่า กองทัพเป็น กองทัพของพระราชา เท่านั้น และประชาชน คือประชาชนของพระองค์ท่าน

กองทัพ ไม่ใช่ของรัฐบาล ไม่ใช่ของนักการเมือง เลว .
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2008, 08:58:50 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 08:38:59 AM »

โอขอชื่นชมทหารทุกท่านที่แสดงเจตนารมณ์ที่ดีออกมาค่ะ เยี่ยม ไหว้

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 08:40:44 AM »

โอจำได้ว่าวันนี้โหรรัฐสภาบอกว่าเป็นวันนี้นายสมชายดวงตกมากที่สุดเพราะวิญญาณอดีตเลขาฯอาฆาตค่ะ คนทำไม่ดีไว้มากคงจะหลอนน่าดู คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2008, 08:43:46 AM โดย ozero » บันทึกการเข้า

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 08:43:07 AM »

รัฐบาลและพรรคร่วม ชัดเจนแล้วว่ากำลังถูกโดดเดี่ยวจากกองทัพ
ส่วน ผบ.ตร การที่ท่านพูดเช่นนั้น ผมมองว่า คำพูดท่านกำลังสื่อความหมายไปยังนายกฯ ว่าเป็นคนสั่งการที่แท้จริง
เพราะ ผบ.ตร คือหมากตัวสำคัญสูงสุดที่จะโยงไปถึงรัฐบาล ในกรณี 7ตุลา
การที่ท่านกล่าวทำนองแบบนี้ร่วมกับกองทัพ ย่อมสมควรแก่กาละอยู่บ้าง
อย่างน้อย ก็กันท่านไว้เป็นพยานก่อน ผิดถูกยังไงค่อยตามมาเช็คบิลทีหลัง

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 08:45:05 AM »

..ผมอยากรู้จริงๆ..ผู้นำเหล่าทัพ.พูดแบบนี้แล้ว...คุณสมชาย..คิดอะไรอยู่... Cheesy

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 08:52:28 AM »

"ถ้ารัฐบาลสั่งเองเต็มๆ จากการสอบสวนต้องรับผิดชอบ ผมว่ากระแสคนในชาติ คนไม่ยอม ปั่นป่วน แต่ไม่ใช่บีบคั้นให้ออก แต่ต้องรับผิดชอบบนกองเลือด อยู่อย่างไรก็อยู่ไม่ได้ ไม่ใช่ว่าจงเกลียดจงชัง ชอบไม่ชอบ ถ้าผมเป็นนายกฯ ก็ออกแล้วไม่รู้ว่าจะอยู่ทำไม"

อีกที.. เยี่ยม

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
cups
ฉันเกิดในรัชกาลที่ 9
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 98

ความสวยเราสร้างได้

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 09:02:17 AM »

ศุกร์ - เสาร์นี้อันตราย พวกสมชาติเขาก็มีไม่น้อย ที่ซื้อไว้ใช้งานก่อนหน้านี้ ทั้งตำรวจ - ทหาร ผมว่านายใหญ่คงตัดสินใจเทหมดหน้าตัก วัดดวงกันเลย งานนี้ผมว่าไม่ง่าย
cups
ฉันเกิดในรัชกาลที่ 9
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 98

ความสวยเราสร้างได้

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 09:06:48 AM »

ฝ่ายสนับสนุนรัฐบาลและฝ่ายนายใหญ่ เข้าเปิดหน้าแสดงจุดยืนไม่เอาสถาบันฯกันอย่างออกหน้าอออกตาขนาดนี้ ผมว่าเขาพร้อมชนแล้วครับ
Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 09:14:31 AM »

ไหว้ คารวะทหารของพระราชาและประชาชนครับ  ไหว้
ชัดเจน สมชายชาติทหารครับ  เยี่ยม
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 09:21:45 AM »

เมื่อใดที่ทหารทั้ง3เหล่าทัพพูดเชิงอยู่ตรงข้ามรัฐบาล    ผมว่ารัฐบาลอยู่ยากแล้วหละครับ Grin

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
ประชาบดี59
Jr. Member
**

คะแนน 5

จริงเป็นเท็จ เท็จเป็นจริง

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 09:24:25 AM »

เยี่ยมผมว่าปัจจุบันกระบวนการตุลาการได้ดำเนินการคืบหน้าเกี่ยวกับคดีต่างๆ เยอะนะครับ  คนและองค์กรที่ทำผิดก็ต้องรับผิดและอยู่ภายใต้กฎหมายเหมือนกันหมด  ส่วนกระบวนการเมืองการปกครองภายใต้รัฐธรรมนูญ  ก็ต้องปล่อยให้เคลื่อนตัวไปตามวิถีทางตามระบอบประชาธิปไตย  ไม่เร่ง  ไม่ใช้กำลังครับ  
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 09:29:52 AM »

โฆษกรัฐบาลบอกจะเอามวลชนเข้าสู้ถ้ามีรัฐประหาร http://www.thairath.co.th/onlineheadnews.html?id=107993

Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 09:31:43 AM »

ฝ่ายสนับสนุนรัฐบาลและฝ่ายนายใหญ่ เข้าเปิดหน้าแสดงจุดยืนไม่เอาสถาบันฯกันอย่างออกหน้าอออกตาขนาดนี้ ผมว่าเขาพร้อมชนแล้วครับ

เป็นการชนในลักษณะ จนตรอก แล้วครับ
มองเห็นทางชนะได้ยากยิ่ง
แม้มีมวลชน แต่ก็ไม่มากพอที่จะขับเคลื่อนอย่างเต็มที่ได้ เพราะส่วนหนึ่งอาจจำต้องใช้เงินเข้าขับเคลื่อน
แม้มีเงิน ก็ไม่แน่ว่าจะหว่านโปรยได้อย่างเต็มเม็ดเต็มหน่วย
ที่สำคัญ..
องค์กรใหญ่ยักษ์ด้านความมั่นคง ก็เปิดตัวออกมายืนอยู่คนละฝั่งกับรัฐบาลแล้ว
ยังไม่นับองค์กรภาครัฐอื่นๆที่แสดงท่าทีแข็งขืนมาก่อนหน้านี้
ถ้าให้ผมเดา
ผมว่าคนในรัฐบาลคงดิ้นพล่านต่างเอาตัวรอด จับตาดูการเซ็นอนุมัติโครงการต่างๆให้ดี เพราะนี่คือห้วงเวลาสุดท้ายที่เขาต้องกอบโกยเม็ดเงินเข้ากระเป๋าเขาแล้ว  เอวัง

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 09:32:35 AM »

ผมอยากรู้จริงๆ..ผู้นำเหล่าทัพ.พูดแบบนี้แล้ว...คุณสมชาย..คิดอะไรอยู่...

เมื่อถึงเวลาที่เหมาะสมครับ

ประโยคเด็ด ประเด็นดัง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 09:33:08 AM »

อย่าลืม...*ระบบดี แต่คนมันเลว*....ก็เล่นแก้ระบบมาแล้วนะครับ ปล่อยไว้มีแต่เสียหายมากขึ้น

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 23
  พิมพ์