เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:24:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "บิ๊กป๊อก"จี้“สมชาย”สละเก้าอี้  (อ่าน 37723 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:11:44 AM »

ทางเมืองนอกเวลาที่หน่วยงานไหนเค้าจะต้องใช้แก๊สน้ำตาในการควบคุมกลุ่มคน เค้าจะต้องได้ทดสอบอุปกรณ์นั้นๆด้วยตัวเองเสียก่อน อยากทราบว่ากลุ่มที่เข้าปราบผู้ชุมนุมเมื่อวันที่ 7 ที่ผ่านมานั้น เคยทดลองใช้บ้างเปล่า ขนาดใช้อุปกรณ์ยังผิดเลย แถมบางคนมีอาวุธหนักอยู่ในมืออีกต่างหาก รู้สึกถึงความแมนของแต่ละท่านค่ะ ที่ทำกับผู้หญิงและคนสูงวัยที่ไม่มีอาวุธได้ลงคอ เยี่ยม

ขั้นตอนหลักสากลที่คุณประชาบดี59ทราบเป็นแบบนี้เปล่าคะ หรือว่าจากข้อสุดท้ายแล้วไล่มาข้อแรก Wink
1) ใช้โล่ห์กั้นและดันฝูงชนออกไป
2) ใช้กระบองยาง
3) เจรจาให้ฝูงชนเตรียมตัวว่าจะมีการสลายการชุมนุมเพื่อให้ฝูงชนเตรียมตัว
4) ใช้แก๊สน้ำตา

หากสิ่งที่ผ่านมาทำถูกต้อง กองทัพคงไม่แสดงออกมาแบบนี้หรอกค่ะ ตอนนี้ต้องมีสมองไว้ใช้คิด อย่ากลวงต่อไปอีกเลย Wink

*แก้ไขข้อความเพื่อความสระสรวยขึ้นค่ะ*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2008, 10:40:35 AM โดย ozero » บันทึกการเข้า

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:11:56 AM »

แสดงว่าอ้างแต่หลักการ แต่จะปฎิบัติอย่างไรก็ได้หรือครับ

จนท.อาจจะไม่รู้ ถ้าจนท.พูดแบบนี้ ผมว่าไล่ออกให้หมดครับ ไม่มีความรับผิดชอบ

ต้นเหตุ คงต้องมองที่ต้นเหตุจริงๆครับว่าทำไมพี่น้องคนไทยจึงต้องออกมา  

จุ๊ปๆ... Cheesy

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:12:17 AM »

น้ำลายหก
ครับ
ทุกเรื่องที่เกิด คนไหนทำดี ทำถูก พระท่านคุ้มครอง
                    คนไหนทำร้าย ทำชั่ว นรกรออยู่ เมื่อทิ้งสังขาร
บาป โทษ เป็นของคู่กัน
กรรมดี กุศล คุ้มตัวผู้ที่ทำดี

น้ำลายหก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:13:16 AM »

ตอบท่านสมชายครับ  คื่อผมเห็นว่าการที่คนไทยทะเลาะกันเป็นเรื่องของอุดมการณ์การเมืองครับหากฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งเร่งดำเนินการหรือใช้ความรุนแรงอะไรไป อาทิเหตุการณ์วันที่ 7 ตำรวจก็เป็นแพะของสังคม  หรือเหตุการณ์ พฤษภา 35 ทหารก็เป็นแพะ  และปัจจุบันสมมุติทหารปฏิวัติอีกแล้วหากอนาคตเกิดเหตุการณ์อย่างหนึ่งอย่างใดเกิดขึ้น ทหารก็เป็นแพะอีกครับ  ผมเลยคิดว่าปล่อยให้สถานการณ์สุกงอมแล้วทุกอย่างจะมีทางออกของมันเองครับ

นายสมชายเห็นด้วยในเรื่องเดิมครับ คือไม่ใช้กำลัง... แต่ไม่เห็นด้วยเรื่องการ"ไม่เร่ง"ครับ...
เหตุผลตามเดิมครับครับ... หากยังไม่รู้ทิศอย่าเร่ง เพราะจะวิ่งไปผิดทิศ แต่รู้เป้าหมายแล้วต้องเร่งครับ...

เวลาคือทรัพยากรมีค่าที่เสียแล้วเอาคืนไม่ได้... ที่จริง ผบ.ทบ. ออกมาบอกชัดเจนครับ ว่าเร่งให้ลาออก... รอไม่ได้...

ท่านประชาบดีมีเรื่องใหม่อีกแล้วครับ... เรื่อง"อุดมการณ์ทางการเมือง"... นายสมชายไม่อยากถามต่อครับว่าคำจำกัดความของคำว่า"อุดมการณ์"ตามความหมายของท่านหมายความว่าอย่างไร... เพราะท่านเป็นนักปกครอง เรียนรัฐศาสตร์มาเช่นเดียวกับนายสมชายนั่นแหละครับ... ดีไม่ดีอาจเป็นสิงห์แดงเช่นเดียวกันอีกด้วย...

นายสมชายอยากฝากให้ท่านพิจารณาว่ากลุ่มคนที่สนับสนุนอดีตนายกฯนั้น มีอุดมการณ์หรือไม่... และวัตถุประสงค์สูงสุดของอุดมการณ์มีว่าอย่างไรครับ...

หากอยากตอบก็ตอบได้ครับ... หากไม่ประสงค์ตอบก็เก็บเอาไว้กับตนเองครับ...
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:13:49 AM »

หลักสากลที่อารยะประเทศใช้น่ะครับ ส่วนผลความรุนแรงของเครื่องมือและอุปกรณ์ที่ใช้ จนท.อาจจะไม่รู้ แต่ผมจะดูที่ต้นเหตุครับ หากแกนนำไม่พาคนออกไปปิดทางเข้าสภาเหตุการณ์ก็ไม่เกิด
                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                 ทำไมย้อนดูต้นเหตุสั้นจังครับ  หรือว่าคุณเกิดไม่ทันเหตุการณ์ย้อนหลังไป4-5ปีที่แล้ว(ใช้ชื่อประชาบดีเป็นอะไรกับประชาไทหรือประชาทรรศครับ)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:14:42 AM »

เพื่อนคอปืน โปรดติดตามสถานการณ์ และตุนกระสุนปืนไว้. ให้พอใช้.

สถานการณ์ที่จะผ่าน อาจเ้ป็นเรื่องของการเก็บกวาด ชำระล้างมาร. เป็นเรื่องของ

ฝ่ายนธรรมะ กับ อธรรม.  อาจไม่ถึงขึ้น อุดมการณ์ทางการเมืิอง ที่จะสรรหาคำมาอ้าง
กันหรอกครับ

เป็นวาระของคนรักแผ่นดิน ปกป้องสถาบัน จากฝ่ายมาร ที่รักจะกระทำเพื่อเงิน
เพื่อโคตร ของมัน เท่านั้นแหละครับ ..

และขอย้ำ ท่านสมาชิกที่เข้ามาใหม่ โปรดอย่าได้ ประเมิน คนการเมืองฝ่ายธรรมะ  
ในเวปนี้ ต่ำเตี้ย.. แบบไร้ เดียงสา อโนเน่ะ   อยู่เลยครับ.

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:18:38 AM »

แต่ผมจะดูที่ต้นเหตุครับ หากแกนนำไม่พาคนออกไปปิดทางเข้าสภาเหตุการณ์ก็ไม่เกิด

ถ้าจะบอกแค่นี้  ก็ต้องมองให้ลึกลงไปอีกว่า ต้นเหตุ มาจากอะไร ที่แท้จริง
เพราะถ้าบอกมาแค่นี้ มันเลื่อนลอย นะครับ ผมว่า
การเข้าสภา การแถลง ก็ยังได้ถึงวันที่ ๙ ไม่ใช่จะต้องจบที่วันที่ ๗
และการแถลง ผมก็คิดว่า แถลง ที่อื่นก็ยังได้ ขอเพียงครบองค์ประชุม
นี่ขนาดให้มาประชุม ก็ยังไม่มา แถมมีการรูดบัตรแทนกันอีก
แล้วก็ยังด้านว่า เป็นความผิดเฉพาะตัว เป็นจริยธรรมเฉพาะตัว
แล้วมันเอามานับ ทำไม  แค่เพื่อให้ครบองค์ประชุม มันยังโกงแต่แรกแล้ว
นับครั้งแรก ไม่ครบ  ก็ควรพับไป   ไม่ใช่ พักรอ
มันผิดแต่แรก แต่กูจะดันทุรัง  รู้อยู่เต็มอก รู้อยู่แก่ใจ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:21:09 AM »

เพื่อนคอปืน โปรดติดตามสถานการณ์ และตุนกระสุนปืนไว้. ให้พอใช้.

รับทราบครับ
ปืนพอมีอยู่..
แต่กระสุน แปรผันตามจำนวนเงินในกระเป๋าครับ แหะแหะ

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:23:42 AM »

น้ำลายหก
ครับ
ผมขยะแขยงไอ้พวกที่ชอบอ้างความชอบธรรมที่ผิด เหมือน ไส้เดือน กิ้งกือ
ผลประโยชน์ทั้งน้านที่มันชอบ
ใครทำผิด ก้อไม่เป็นไร ขอให้กูมีผลประโยชน์ นรกแท้ ๆๆๆๆ

โดนชก

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:24:36 AM »

แม๊...หลอกให้อยากแล้วจากไปอีกแล้ว คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:27:08 AM »

แม๊...หลอกให้อยากแล้วจากไปอีกแล้ว คิก คิก

... ตกใจ ตกใจ ตกใจ....

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:31:16 AM »

ผบ.เหล่าทัพท่านพูดชัดเจนแล้วครับ.......และที่สำคัญ ท่านอยากประชาชนทุกคนมีความรัก ความสามัคคีกัน บ้านเมืองจะได้สงบสุขโดยเร็ว  เยี่ยม

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:31:48 AM »

มัชฌิมาบอกนายกฯต้องรับฟังผบ.ทบ.แนะให้ลาออก
 09:28 น.

นางอนงค์วรรณ เทพสุทิน หัวหน้าพรรคมัชฌิมาธิปไตย ยอมรับว่า ต้องรับฟังความเห็นของ พล.อ.อนุพงษ์ เผ่าจินดา ผู้บัญชาการทหารบก ที่เสนอแนะให้นายกรัฐมนตรีลาออก แต่การตัดสินใจคงเป็นหน้าที่ของนายกรัฐมนตรี ซึ่งฐานะพรรคร่วมอยากให้นายกรัฐมนตรีหารือเป็นการส่วนตัวกับ พล.อ.อนุพงษ์ ส่วนการตัดสินใจว่าจะถอนตัวจากรัฐบาลหรือไม่ ยังไม่ถึงเวลา เพราะต้องพิจารณาให้รอบคอบ หากตัดสินใจผิดพลาดจะเสียหายกับประเทศ แต่หากพรรคร่วมมีมติสอดคล้องกันก็พร้อมจะปฏิบัติตาม  

หลังจากขายป่ามา... อันนี้พอฟังได้... Grin

BONZ
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:33:31 AM »

หลักสากลที่อารยะประเทศใช้น่ะครับ ส่วนผลความรุนแรงของเครื่องมือและอุปกรณ์ที่ใช้ จนท.อาจจะไม่รู้ แต่ผมจะดูที่ต้นเหตุครับ หากแกนนำไม่พาคนออกไปปิดทางเข้าสภาเหตุการณ์ก็ไม่เกิด

เศร้า สงสารประเทศไทย

จริงเป็นเท็จ  เท็จเป็นจริง 

บอกอะไรได้หลายอย่าง เศร้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:35:28 AM »

น้ำลายหก
ครับ
สงสารประชาชน เตะหมูเข้า ปากหมาตามเคย

น้ำลายหก
 น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2008, 01:31:51 PM โดย DawJone ๒๔๙๙ » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 23
  พิมพ์