เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:24:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "บิ๊กป๊อก"จี้“สมชาย”สละเก้าอี้  (อ่าน 37799 ครั้ง)
scott
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:38:17 AM »

หลักสากลที่อารยะประเทศใช้น่ะครับ ส่วนผลความรุนแรงของเครื่องมือและอุปกรณ์ที่ใช้ จนท.อาจจะไม่รู้ แต่ผมจะดูที่ต้นเหตุครับ หากแกนนำไม่พาคนออกไปปิดทางเข้าสภาเหตุการณ์ก็ไม่เกิด

ผมว่าพี่ ออกไปจับหมวกกันน๊อกแบบที่ทำประจำจะดีกว่าครับ   อย่ามาโชว์สมองกุ้งแถวๆนี้ลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2008, 10:41:40 AM โดย scott » บันทึกการเข้า
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:38:53 AM »

พรรคร่วม  ยังคิดจะร่วมอยู่อีก....

เอาแค่ สองพรรค ก็พอล่ะมั่ง  
จะได้ไม่ต้องตั้งพรรคอะไร ให้มากมาย
ค้าน กับ รัฐบาล

รู้ว่า ขี้ ก็ยังจะ จิ้มขี้

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:39:33 AM »

แม๊...หลอกให้อยากแล้วจากไปอีกแล้ว คิก คิก
                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                            น่าเห็นใจจังเลย  กลับมาตอบเร็วๆนะครับคุณประชาบดี59  แควนๆเขารอ อยากทราบอุดมการณ์ทางการเมืองและการปกครองของคุณ   และหวังว่าคงไม่ใช่แนวเดียวกับไอ้ชั่วที่เชียงใหม่  ที่มันบอกว่ามันเคารพอดีตกษัตย์แค่3พระองค์เท่านั้น
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:41:00 AM »

ชท.ระบุ"สมชาย"ต้องลาออก ถ้าสั่งสลายม็อบรุนแรงจริง

นายสมศักดิ์ ปริศนานันทกุล รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ในฐานะรองหัวหน้าพรรคชาติไทย กล่าวเมื่อวันที่ 17 ต.ค.ว่า เห็นด้วยกับท่าทีของผู้บัญชาการเหล่าทัพ ที่เรียกร้องให้นายสมชาย วงศ์สวัสดิ์ นายกรัฐมนตรี แสดงความรับผิดชอบโดยการลาออกจากตำแหน่ง หากเป็นผู้ออกคำสั่งให้ใช้กำลังสลายการชุมนุมของกลุ่มพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยเมื่อวันที่ 7 ต.ค.ที่ผ่านมา ส่งผลให้มีผู้บาดเจ็บและเสียชีวิต

นายสมศักดิ์  กล่าวต่อว่า การที่พรรคชาติไทยจะถอนตัวจากการร่วมรัฐบาลหรือไม่นั้น ต้องรอผลการตรวจสอบของคณะกรรมการสอบสวนข้อเท็จจริงของรัฐบาล ซึ่งมีนายปรีชา พานิชวงศ์ เป็นประธาน ก่อน หากผลการสอบสวนระบุว่า รัฐบาลผิดหรือนายกรัฐมนตรี มีส่วนเกี่ยวข้อง พรรคชาติไทย ก็พร้อมถอนตัว

นายสมศักดิ์ กล่าวด้วยว่า ทหารจะไม่ปฏิวัติแน่นอน เพราะพล.อ.อนุพงษ์ เผ่าจินดา ผู้บัญชาการทหารบก ได้แสดงท่าทีชัดเจนแล้วว่าจะไม่มีการปฏิวัติแน่ เพราะไม่ใช่ทางออกของการแก้ปัญหา

สละเรือ..... แบร่

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:43:59 AM »

แม๊...หลอกให้อยากแล้วจากไปอีกแล้ว คิก คิก
                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                            น่าเห็นใจจังเลย  กลับมาตอบเร็วๆนะครับคุณประชาบดี59  แควนๆเขารอ อยากทราบอุดมการณ์ทางการเมืองและการปกครองของคุณ   และหวังว่าคงไม่ใช่แนวเดียวกับไอ้ชั่วที่เชียงใหม่  ที่มันบอกว่ามันเคารพอดีตกษัตย์แค่3พระองค์เท่านั้น

ไอ้ตัวที่เห่าออกมามันชื่ออะไรนะท่าน foxbat

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:45:22 AM »

เดี๋ยวปื๊ดก็มารับเองหล่ะค่ะว่าเป็นคนสั่ง คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
cups
ฉันเกิดในรัชกาลที่ 9
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 98

ความสวยเราสร้างได้

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:51:32 AM »

ประชาบดี เป็นรูปย่อของคำว่า ประชา+บ่+ดี แปลว่า คนไม่ดีครับ
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:55:27 AM »

Cool...ผมว่า...ที่ออกทีวี...ยังอำอึ้งครับ...

...ไม่เคลียร์...ดูสายตาของแต่ละท่าน...ผมเชื่อว่ามีความหวาดระแวง...

...ต่อกันอยู่นะ...เชื่อผมเถอะ...หลาย ๆ ท่านคงอยากทำอะไรสักอย่าง...

...แต่ก็ไม่แน่ใจว่าอีกฝ่ายจะร่วม....อย่างจริงจัง...แค่ไหน...

...ก็เลยต้องออกมาในแนวที่...ไม่มีการปฏิวัติ...ทั้ง ๆ ที่รู้ว่า...มันมาถึง...จุดนั้นๆ แล้ว...

...พวกที่ไม่กล้าหาญ...เด็ดเดี่ยว...ก็เป็นแบบนี้...

...ชาตินี้ทั้งชาติก็ไม่อาจ....เป็นวีรบุรุษได้...

...กาลข้างหน้า...ก็จะไม่มีเชื่อพวกท่าน...ให้ศึกษา...ในประวัติศาสตร์...

...หน้า...วีรบุรุษ/วีรสตรีไทย....อย่างแน่นอน....ไปเลี้ยงหลานเถอะ...

...ใช้ชีวิตบั้นปลายอย่างสงบสุข...ตามอัตภาพ....ก็ไม่มีใครไปเรียกร้อง...รบกวนใด ๆ ...ต่อท่าน

...อีกเลย... ไหว้

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
ประชาบดี59
Jr. Member
**

คะแนน 5

จริงเป็นเท็จ เท็จเป็นจริง

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:55:58 AM »

หันไปทำงานมาน่ะครับ   ยังไงแล้วผมก็ยังมีจุดยืนในความคิดของผมว่า "ความคิดเห็นแตกต่างกันได้แต่คนไทยไม่แตกแยก"  ถูกต้องครับผมเป็นนักปกครองและตอนนี้ทำงานอยู่ไกลเมืองหลวง ได้ใกล้ชิดชาวบ้านในระดับรากหญ้าและชายขอบ ซึ่งผมก็เห็นแนวคิดอันเป็นพลังบริสุทธิ์ที่ไม่ชอบให้คนไทยทะเลาะกัน  บางคนด่าทอ และสาปแช่งพวกพันธมิตรอย่างรุนแรง ซึ่งผมอยู่ในพื้นที่ ผมจะรับฟังและดึงอารมณ์ชาวบ้านให้เป็นกลาง เพื่อให้เห็นทั้งสองฝ่ายมีดีและเลวต่างกัน  แต่สุดท้ายก็ต้องยอมรับผมการกระทำตามกฎหมาย  ใครทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว เหมือนที่คุณพูดกันนั่นแหละ  แต่ในเว็ปนี้ ความคิดเห็นผมอาจจะตรงและเป็นความคิดเห็นที่น้อยไปหน่อยเพราะชาวบ้านที่อยู่ในระดับรากหญ้าเค้าคงเล่นเน็ตไม่เป็น  ไม่งั้นก็คงมีหลากหลายความเห็นมากกว่านี้
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 11:00:40 AM »

ยินดีรับฟังความคิดเห็นค่ะ  แต่บางข้อความต้องหาข้อมูลซักนิดก่อนจะโพสท์ เพราะพอสิ่งที่คุณโพสท์มาแล้วมันขัดแย้ง ก็ต้องมีคนแย้งเป็นปกติค่ะ Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 11:00:55 AM »

เป็นการดีครับ
ความคิดเห็นทุกความคิดเห็น
คือการแสดงออก
รับรู้ และ ประเมิน
บางอย่างเรารู้ บางอย่างเราไม่รู้
นำไปใช้ครับ
ไม่มีใครรู้ไปได้ทุกเรื่อง และ ไม่มีใครทำไปใช้ได้ทุกเรื่อง
ขึ้นอยู่กับบทบาทของแต่ละบุคคล

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ประชาบดี59
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 11:05:30 AM »

ส่วนคุณสมชาย  ก็คงเป็นศิษฐ์ อาจารย์เดียวกัน  ก็คงเข้าใจเรื่องความคิดเห็นหรืออุดมการณ์ที่แตกต่างกัน  ซึ่งก็คงเป็นแต่ยุคต้นกำเนิดประชาธิปไตยแล้ว  ที่มีนักทฤษฎีการเมืองหลายคนได้รับผลอันเลวร้ายในเรื่องของอุดมการณ์การเมืองที่แตกต่าง  ซึ่งผมก็เห็นว่าสามารถพูดกันได้ด้วยเหตุผลและความสุภาพครับ
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 11:11:06 AM »

เลือกข้าง ดี-เลว.. สำหรับผมมันจำเป็นต้องเลือก...  ครับ Cheesy

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 11:14:51 AM »

กระทู้ ร้อน ประจำวัน

หลักสากลที่อารยะประเทศใช้น่ะครับ ส่วนผลความรุนแรงของเครื่องมือและอุปกรณ์ที่ใช้ จนท.อาจจะไม่รู้ แต่ผมจะดูที่ต้นเหตุครับ หากแกนนำไม่พาคนออกไปปิดทางเข้าสภาเหตุการณ์ก็ไม่เกิด

ขอออกความเห็น จากความเห็น ท่าน  ประชาบดี59      

จนท.อาจจะไม่รู้  ไม่จริงแน่ ๆ ครับ ก่อนเข้ารับราชการ ต้อง คัดกรอง กันมา พอสมควร

ถ้าขนาด อ่านคำเตือนข้างสลาก อาวุธ หรือ อุปกรณ์ ไม่ออก นี่ น่าจะไปลาหมาตายได้แล้วครับ

แต่ผมจะดูที่ต้นเหตุครับ   ผมขอให้นึกดูว่า ก่อนหน้านี้มีอะไรเกิดขึ้นกับบ้านเมืองเราบ้าง

ผมมองอีกด้านนึง ยาก นะครับที่จะทำให้คนมารุมเกลียดชังกันได้ขนาดนั้น  

ครับถ้าผู้ชุมนุม อยู่บ้านเฉย ๆ ไม่เจ็บไม่ตาย บ้านเมืองจะเป็นอย่างไรช่างมันอย่างนั้นหรือ

คนที่ไป ไปด้วยใจไม่ใช่ม็อบจัดตั้ง หรือจ้างด้วยเงิน คนที่เจ็บและตาย ก็ไม่ได้อะไร นอกจากความภูมิใจ

ที่ว่าได้ทำอะไรตอบแทนแผ่นดินผืนนี้บ้าง   แสดงว่า มันต้องมีอะไร สักอย่าง หรือ สองอย่างแหละครับ  คิก คิก

ประชาบดี59
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 11:18:13 AM »

ผมเลือกข้างประชาชนครับ  เพราะทั้งสองฝ่ายก็เป็นประชาชนเหมือนกัน  ส่วนใครดีเลวผมยังเชื่อในระบบตุลาการเป็นผู้ตัดสินครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 23
  พิมพ์