เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:27:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "บิ๊กป๊อก"จี้“สมชาย”สละเก้าอี้  (อ่าน 37846 ครั้ง)
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #105 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 02:13:35 PM »

หลงรัก

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #106 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 02:14:21 PM »

สุโค่ยค่ะ(สุดยอด) เยี่ยม

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #107 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 02:28:03 PM »

...ขออนุญาตนะครับ

เข้าใจว่า คุณประชาบดี59 คงมิได้อยู่ในพื้นที่เกิดเหตุ

เมื่อคืนวันที่ 6 ต่อเนื่องถึงคืนวันที่ 7 ตุลาคม ที่ผ่านมา..

...ผมอยู่ที่นั่นด้วย..นะครับ  ไปโดยไม่มีใครบังคับ

ไปเพื่อ..แสดงออกให้ รัฐบาล และ รัฐสภา "รับรู้" ว่า....

"...พวกคุณทั้งหลาย สร้างปัญหาใหญ่ขึ้นมาแล้ว..."
[/u]

...ถ้าผม.."มอง"..ไม่เห็น "ปัญหา" 

...ผมไม่ออกจากบ้านไป  ..หรอกครับ ไม่มีใครบังคับ

ผม..ตั้งใจ..ไปแสดงให้ ..ผู้มีอำนาจ"มอง"เห็นปัญหา..!

จะได้แก้ไขปัญหา ...  เสียทีเถิด ..  ถ้าไม่บอกกับ.....

รัฐบาล และ รัฐสภา ผู้มีศักยภาพในการแก้ "ปัญหา" นี้แล้ว..

...ผมจะไปบอกหรือแสดง ให้กระป๋อง..ที่ไหน รับทราบเล่าครับ..?

...ส่วนเรื่อง วิธีสลายการชุมนุม ...อย่าให้ผมพูดเลยครับ  เพราะ..

.....ผมไม่ต้องการใช้ถ้อยคำหยาบคาย และต่ำช้า ...ในที่นี้

........................................................... .......................

ผมกลับถึงบ้าน.. บ่ายๆ วันที่ 8 

....ยังนึกถามตัวเองอยู่..จนถึงขณะนี้.. เลยครับ

ว่า......  ผมคิดผิด  ...หรือคิดถูก  ที่ไปชุมนุม..ในวันนั้น..

......โดยมิได้พกปืนไปด้วย อย่างที่พกอยู่เป็นประจำ...

...ต่อเนื่อง..กว่ายี่สิบปี ที่ผ่านมา..... 

เพราะก่อนวันที่ไปนั้น.. ...ผมเชื่อใน "สันติ อหิงสา"

...ด้วยความจริงใจ

ผมจะ.....แสดงความคิดเห็น เฉพาะ..เมื่อตรองแล้ว

..ควรจะเกิดประโยชน์..เท่านั้นนะครับ

มี log in ชื่อเดียว... และเป็น ชื่อจริง ของผมเอง..

ขอบคุณ...ที่ให้ผมได้ใช้พื้นที่นี้  เสนอความคิดครับ..

เยี่ยม

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #108 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 02:38:57 PM »

ไหว้
ขอบคุณ และขอคารวะ พี่นินนาทครับ

คนที่เสียเหงื่อ เสียเลือด เสียสละ พึงได้รับความสำนึกในบุญคุณครับ เยี่ยม

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #109 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 03:07:19 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้............ เยี่ยม

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #110 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 03:25:08 PM »

ไหว้

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
SOVO
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #111 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 03:29:03 PM »

แล้วทำไม 5 แกนนำพาคนไปตายไม่เห็นมีใครประนามบ้างเนี่ย  ว่าแต่ตำรวจความยุติธรรมของคนอยู่ตรงไหน  หากผมเป็นอะไรไปผมก็ถือว่าปฏิบัติหน้าที่  สิ่งที่เกิดขึ้นถ้าไม่มีพวกลัทธิบ้าๆ ของ  5 แกนนำ ที่ยั่วยุ ปลุกระดมคนไปตายแทนแต่ตัวเองไม่เป็นอะไรมันถูกแล้วหรือ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #112 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 03:34:57 PM »

...ขออนุญาตนะครับ

เข้าใจว่า คุณประชาบดี59 คงมิได้อยู่ในพื้นที่เกิดเหตุ

เมื่อคืนวันที่ 6 ต่อเนื่องถึงคืนวันที่ 7 ตุลาคม ที่ผ่านมา..

...ผมอยู่ที่นั่นด้วย..นะครับ  ไปโดยไม่มีใครบังคับ

ไปเพื่อ..แสดงออกให้ รัฐบาล และ รัฐสภา "รับรู้" ว่า....

"...พวกคุณทั้งหลาย สร้างปัญหาใหญ่ขึ้นมาแล้ว..."
[/u]

...ถ้าผม.."มอง"..ไม่เห็น "ปัญหา" 

...ผมไม่ออกจากบ้านไป  ..หรอกครับ ไม่มีใครบังคับ

ผม..ตั้งใจ..ไปแสดงให้ ..ผู้มีอำนาจ"มอง"เห็นปัญหา..!

จะได้แก้ไขปัญหา ...  เสียทีเถิด ..  ถ้าไม่บอกกับ.....

รัฐบาล และ รัฐสภา ผู้มีศักยภาพในการแก้ "ปัญหา" นี้แล้ว..

...ผมจะไปบอกหรือแสดง ให้กระป๋อง..ที่ไหน รับทราบเล่าครับ..?

...ส่วนเรื่อง วิธีสลายการชุมนุม ...อย่าให้ผมพูดเลยครับ  เพราะ..

.....ผมไม่ต้องการใช้ถ้อยคำหยาบคาย และต่ำช้า ...ในที่นี้

........................................................... .......................

ผมกลับถึงบ้าน.. บ่ายๆ วันที่ 8 

....ยังนึกถามตัวเองอยู่..จนถึงขณะนี้.. เลยครับ

ว่า......  ผมคิดผิด  ...หรือคิดถูก  ที่ไปชุมนุม..ในวันนั้น..

......โดยมิได้พกปืนไปด้วย อย่างที่พกอยู่เป็นประจำ...

...ต่อเนื่อง..กว่ายี่สิบปี ที่ผ่านมา..... 

เพราะก่อนวันที่ไปนั้น.. ...ผมเชื่อใน "สันติ อหิงสา"

...ด้วยความจริงใจ

ผมจะ.....แสดงความคิดเห็น เฉพาะ..เมื่อตรองแล้ว

..ควรจะเกิดประโยชน์..เท่านั้นนะครับ

มี log in ชื่อเดียว... และเป็น ชื่อจริง ของผมเอง..

ขอบคุณ...ที่ให้ผมได้ใช้พื้นที่นี้  เสนอความคิดครับ..

นับถือ ครับ คุณ นินนาท..  เยี่ยม ผมบอกตามตรงว่าใจไม่ถึง  กับหลัก อหิงสา.
และตลอดทุกความเห็นของผม. ไม่เคยยอมจำนน หรือลามือให้กับคนเลว คนร้าย.ที่มีอาวุธ

ผม เป็นคน ยึดหลัก การป้องกันตัว ตาม ป.อาญา ม. ๖๘ และผมไม่ยอมให้
คนประเภทพวก ทะแนะ มาบอกเรื่องข้อกฎหมาย สั่ว สั่ว และชี้ให้ต้องเชื่อฟัง.

ผมไม่ใช่ พวก พธม.แต่เป็นฝ่ายที่เห็นด้วย และสนับสนุนการเคลื่อนไหว ของ พธม.
และเข้าร่วมชุมนุมด้วย ในบางวัน ..

อะไรจะเกิด ก็ปล่อยให้มันเกิด.. วาระนี้ คนประเภท "กูไม่กลัวมึง" ร้อนลนเหมือนกันครับ.  Cool

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #113 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 03:39:38 PM »

แล้วทำไม 5 แกนนำพาคนไปตายไม่เห็นมีใครประนามบ้างเนี่ย  ว่าแต่ตำรวจความยุติธรรมของคนอยู่ตรงไหน  หากผมเป็นอะไรไปผมก็ถือว่าปฏิบัติหน้าที่  สิ่งที่เกิดขึ้นถ้าไม่มีพวกลัทธิบ้าๆ ของ  5 แกนนำ ที่ยั่วยุ ปลุกระดมคนไปตายแทนแต่ตัวเองไม่เป็นอะไรมันถูกแล้วหรือ

โฟสที่1 ก็น่าสนใจแล้ว^^

ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #114 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 03:44:47 PM »

เก่งจังนะ พธม.ทั้งหลาย ไปช่วยทหารเค้ารบที่ชายแดนไทย-กัมพูชา ดีกว่าเห่า

ที่อ่านผ่านๆ มา ก็ไม่มีท่านใดเห่า..เลยนะค่ะ นอกจากท่าน

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #115 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 03:45:06 PM »

ท่านถามว่า... "แล้วทำไม 5 แกนนำพาคนไปตายไม่เห็นมีใครประนามบ้างเนี่ย?"

คิดซิครับ... คิดให้ออก พยายามครับ...
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #116 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 04:03:58 PM »

ตำรวจถูกแทง  บาดเจ็บอีกหลายราย  ผมไม่โทษประชาชนแต่โทษแกนนำที่ยั่วยุให้คนออกไปตายผมเจ็บแค้นแทนพี่น้องตำรวจจริงๆ  ทำไมต้องสร้างความปั่นป่วนวุ่นวายไม่รับฟังความคิดเห็นคนอื่นบ้าง  ออกมาจากทำเนียบทำไมอยู่ที่นั่นมันก็ดีอยู่แล้วได้คืบจะเอาศอก  ตอนนี้ไปเปิดฟังนายกแถลงดีกว่า 

ท่าน พล.ต.อ. สล้าง คือฮีโร่ของตำรวจครับ ผมพร้อมลุยเคียงบ่าเคียงไหล่ไปลากไอ้พวกแกนนำมาลงโทษ

จะไปเมื่อไหรบอกด้วยนะครับ

ขอถามหน่อย

ที่ท่านว่า   *หากผมเป็นอะไรไปผมก็ถือว่าปฏิบัติหน้าที่ 

แสดงว่าท่านเป็นเจ้าหน้าที่ ใช่หรือไม่ครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #117 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 04:05:28 PM »

ท่าน พล.ต.อ. สล้าง คือฮีโร่ของตำรวจครับ ผมพร้อมลุยเคียงบ่าเคียงไหล่ไปลากไอ้พวกแกนนำมาลงโทษ

อ่าว... ไปซะแหล่ว... จ๊ากซ์
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #118 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 04:05:45 PM »

เอาตำรวจการเมือง เป็นฮีโร่.....

โถ...ไม่เอาผู้กองแคน หมวดตี้ละครับ....

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #119 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 04:06:23 PM »

ฮีโร่ ของตำรวจ คือบุคคลที่พยายามระดมกำลัง ใช้ความรุนแรงเข้ายึดคืนรัฐสภา นั่นหรือครับ ?  ผมเพิ่งทราบจริงๆ....  คุณ โซโว.......

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 23
  พิมพ์