เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:26:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "บิ๊กป๊อก"จี้“สมชาย”สละเก้าอี้  (อ่าน 37841 ครั้ง)
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #150 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 05:23:11 PM »

SOVO แวะมาเยี่ยมกระทู้นี้บ่อยๆนะ ช่วงนี้เครียด
อยากอ่านกระทู้ขำๆแบบ SOVO บ้าง พอเป็นน้ำจิ้ม
...ช่วงนี้ คนแบบSOVO ในบอร์ดนี้หายาก
เพราะมัน ตายยยยยย คากระทู้ไปหมดแล้ว
เลยไม่ค่อยมีเรื่องขำ
.....
ปล. SOVO เป็นเพื่อนกับ ninja_spl ป่ะ

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #151 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 05:24:30 PM »

ผมตายได้ขั้น และปูนบำเหน็จ พวกคุณล่ะได้อะไร นอกจากความสะใจของ 5 แกนนำที่ปลุกระดมสร้างความเดือนร้อนอยู่ทุกวัน  คนส่วนใหญ่ของประเทศเค้าระอาพวกคุณแล้วรู้ไว้ด้วย เลิกก่อความวุ่นวายให้ประเทศได้แล้ว
อ้าว!ยังไม่ได้สนตะพาย
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #152 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 06:04:54 PM »

Smiley คุณ.Any Joker คงเข้าใจความหมายผิด ท่าน ผบ.ทบ หมายความว่า ไม่เคยได้ยุ่งเกี่ยวกับคนอื่นในครอบครัวชินวัตร หมายถึงว่าท่านไม่เคยไปรู้จักมักคุ้นกับหลังบ้านของอดีตนายก ไม่เกี่ยวกับ พลเอกชัยสิทธิ์ ชินวัตร ซึ่งเค้าอยู่คนละบ้านกัน

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Any Joker
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #153 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 06:15:16 PM »

ถ้าผมเข้าใจผิดขอแก้ไข ที่ได้รับข้อมูลมาผิดๆ กรุณาลบทิ้งด้วยครับ ขอโทษอย่างสูง ไหว้ ไหว้ เยี่ยม
C-bird รักในหลวง
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #154 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 06:43:12 PM »

..ผมอยากรู้จริงๆ..ผู้นำเหล่าทัพ.พูดแบบนี้แล้ว...คุณสมชาย..คิดอะไรอยู่... Cheesy
ไม่ได้คิ๊ด ไม่ได้คิด... ชายไม่เคยคิดอะไรเองเลย ไม่เชื่อถามเจ๊ดูก็ได้....
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #155 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 06:50:19 PM »

...ขออนุญาตนะครับ

เข้าใจว่า คุณประชาบดี59 คงมิได้อยู่ในพื้นที่เกิดเหตุ

เมื่อคืนวันที่ 6 ต่อเนื่องถึงคืนวันที่ 7 ตุลาคม ที่ผ่านมา..

...ผมอยู่ที่นั่นด้วย..นะครับ  ไปโดยไม่มีใครบังคับ

ไปเพื่อ..แสดงออกให้ รัฐบาล และ รัฐสภา "รับรู้" ว่า....

"...พวกคุณทั้งหลาย สร้างปัญหาใหญ่ขึ้นมาแล้ว..."
[/u]

...ถ้าผม.."มอง"..ไม่เห็น "ปัญหา" 

...ผมไม่ออกจากบ้านไป  ..หรอกครับ ไม่มีใครบังคับ

ผม..ตั้งใจ..ไปแสดงให้ ..ผู้มีอำนาจ"มอง"เห็นปัญหา..!

จะได้แก้ไขปัญหา ...  เสียทีเถิด ..  ถ้าไม่บอกกับ.....

รัฐบาล และ รัฐสภา ผู้มีศักยภาพในการแก้ "ปัญหา" นี้แล้ว..

...ผมจะไปบอกหรือแสดง ให้กระป๋อง..ที่ไหน รับทราบเล่าครับ..?

...ส่วนเรื่อง วิธีสลายการชุมนุม ...อย่าให้ผมพูดเลยครับ  เพราะ..

.....ผมไม่ต้องการใช้ถ้อยคำหยาบคาย และต่ำช้า ...ในที่นี้

........................................................... .......................

ผมกลับถึงบ้าน.. บ่ายๆ วันที่ 8 

....ยังนึกถามตัวเองอยู่..จนถึงขณะนี้.. เลยครับ

ว่า......  ผมคิดผิด  ...หรือคิดถูก  ที่ไปชุมนุม..ในวันนั้น..

......โดยมิได้พกปืนไปด้วย อย่างที่พกอยู่เป็นประจำ...

...ต่อเนื่อง..กว่ายี่สิบปี ที่ผ่านมา..... 

เพราะก่อนวันที่ไปนั้น.. ...ผมเชื่อใน "สันติ อหิงสา"

...ด้วยความจริงใจ

ผมจะ.....แสดงความคิดเห็น เฉพาะ..เมื่อตรองแล้ว

..ควรจะเกิดประโยชน์..เท่านั้นนะครับ

มี log in ชื่อเดียว... และเป็น ชื่อจริง ของผมเอง..

ขอบคุณ...ที่ให้ผมได้ใช้พื้นที่นี้  เสนอความคิดครับ..

ไหว้ ไหว้ ไหว้ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม 

ภรรยาผมห้ามมานาน มีวันนึง.....ภรรยาผม เห็นผม หงุดหงิดคล้ายสุนัขบ้า ก็ถามผมว่า.....อยากไปป่าว พธม. ไม่ว่าแล้วหละ ถ้าอยากจะไป  งอน งอน งอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2008, 06:53:55 PM โดย Sniper69 » บันทึกการเข้า

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #156 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 07:19:27 PM »

วาทะศิลป์ของท่าน ผบ.ทบ.
-------------------
ผมรับรองด้วยเกียรติของตนและวงศ์ตระกูลว่า ไม่มีการรับเงินทั้งในอดีตปัจจุบันและอนาคต ขอเรียนกับสังคมว่า ผมกับตระกูลชินวัตรมีบุคคลเดียวที่รู้จักคือ ตนกับนายกฯทักษิณ ผมไม่เคยคุยกับคุณหญิงพจมาน แม้ แต่ทักก็ไม่เคย ส่วนภรรยาผมก็ไม่รู้จัก ไม่ใช่ว่าท่านถูกคดี แล้วไม่มีที่อยู่ ผมจะไปตัดรอนเพื่อน ท่านยังเป็นเพื่อน นั่นคือความเป็นจริงที่เคยมี ยิ่งลูกสาวและลูกชายผม ก็ไม่เคยรู้จักตระกูลชินวัตรแม้แต่คนเดียว ไม่มีแน่นอน เสียใจที่สังคมเราใช้การโจมตีด้วยความไม่บริสุทธิ์ แล้วไปทำให้ใครเสียเกียรติ สังคมคงจะเป็นไปในทางที่ควรจะเป็นได้ยาก” พล.อ.อนุพงษ์กล่าว   
-------------

ชัดเจนและคมคาย วันนี้ผมเชื่อว่าสังคมได้ยอมรับความเป็นสุภาพบุรุษของท่าน
 เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2008, 07:22:45 PM โดย ซิกสุราษฎร์ » บันทึกการเข้า
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #157 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 08:12:56 PM »

SOVO แวะมาเยี่ยมกระทู้นี้บ่อยๆนะ ช่วงนี้เครียด
อยากอ่านกระทู้ขำๆแบบ SOVO บ้าง พอเป็นน้ำจิ้ม
...ช่วงนี้ คนแบบSOVO ในบอร์ดนี้หายาก
เพราะมัน ตายยยยยย คากระทู้ไปหมดแล้ว
เลยไม่ค่อยมีเรื่องขำ
.....
ปล. SOVO เป็นเพื่อนกับ ninja_spl ป่ะ

คงเป็นเสี่ยวกับ  Deore XT  ด้วย

แวะมาก็ดี... จะได้ไว้เปรียบเทียบให้เห็นจิตสำนึก และคุณภาพของคนฟากโน้น...

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #158 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 08:52:44 PM »

ผมตายได้ขั้น และปูนบำเหน็จ พวกคุณล่ะได้อะไร นอกจากความสะใจของ 5 แกนนำที่ปลุกระดมสร้างความเดือนร้อนอยู่ทุกวัน  คนส่วนใหญ่ของประเทศเค้าระอาพวกคุณแล้วรู้ไว้ด้วย เลิกก่อความวุ่นวายให้ประเทศได้แล้ว
  ความตายของคุณ โซโว คงจะเบาประดุจขนนก
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #159 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 08:59:02 PM »

ผมไม่เคยวัดใครที่การศึกษาหลอกครับ  เพราะผมอยู่กับชาวบ้านที่การศึกษาน้อยกว่าผมเยอะและผมก็ถือว่าเค้าเป็นครูของผมด้วยในเรื่องที่ผมไม่รู้  ส่วนเรื่องที่ผมรู้และถูกฝึกมาผมก็นำไปถ่ายทอดให้กับชาวบ้าน ทั้ง อส. ชรบ. อปพร. ซึ่งส่วนใหญ่ผมก็เห็นมีความคิดเห็นต่างกับคุณ Ro@d เยอะนะครับ  และผมก็ให้เกียรติในความคิดของชาวบ้านเหล่านั้นด้วย  ซึ่งผมยังไม่แน่ใจเลยว่าคนไทยมี 63 ล้านคน  คนมีความชื่นชอบพันธมิตรฯ เท่าไหร่  และคนที่ชื่นชอบฝ่ายการเมืองเท่าไหร่  ผมอยากให้มีการทำประชามติเร็วๆ ครับ

ไม่ใช่เอาการศึกษามาวัดกันหรอกครับ   แต่ถ้าจะวัดกันคงไม่ผิดอะไรหนักหนา

ที่พี่ Road กล่าวมา ก็เพื่อให้คุณ "ประชาบดี59" ได้ฉุกคิด และมีโอกาสรู้ข้อมูล, ความคิดของกลุ่มคนที่มีพื้นฐานแตกต่างจากกลุ่มที่คุณคลุกคลีอยู่บ้าง
เรื่องที่คุณรู้ ก็ขอให้รู้กระจ่าง วิเคราะห์และประมวลไปจนถึงรากของปัญหา  แล้วจึงนำไปถ่ายทอดให้ชาวบ้าน จะเป็นประโยชน์มากครับ

การทำประชามติ ก็มีปัญหาความเรื่องเที่ยงตรง เช่นเดียวกับการเลือกตั้ง
ตราบใดที่ยังมีปัญหาความแตกต่างของประชากรในด้านการศึกษา, การเข้าถึงข้อมูลข่าวสาร
ความซื่อจนไม่ทันเล่ห์เหลี่ยมของนักการเมืองที่ต้องการพวกเขามาเป็นฐานเสียง
รวมทั้งความรู้สึกเป็นบุญคุณต่อคนที่เอาเงินไปให้  จนต้องเลือกคนนั้น

ผมจึงไม่เชื่อว่าการทำประชามติ จะให้คำตอบที่แท้จริง ...
เพราะผู้ตอบจำนวนหนึ่ง ยังไม่เข้าใจความหมายที่แท้จริงของคำถาม

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #160 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 09:37:17 PM »

กับคำพูด  "ยุติการใช้อำนาจ".  วาทะจาก  ผบ.ทบ. นี้ เด็ดขาดนัก.
เส้นทางนี้ .. ชัดเจนว่า การปฎิวัติ ไม่ใช่การรัฐประหาร เพื่อแย่งชิงอำนาจ

การใช้อำนาจเผด็จการ "เพื่อยุติการใช้อำนา่จ รัฐเลว" ไม่ใช่เพื่อแย่งชิงอำนาจ
แต่เพื่อจัดการ ไสหัว.. คนเลว ที่อยูในอำนาจ.

เผด็จการ นั้น มีทั้งด้านบวก และด้านลบ ..............................................

อำนาจเผด็จการนั้น จะเกิดผลดีแก่ส่วนรวม ถ้าใช้กำจัด กำหราบ ปราม คนเลว
และกระทำเพื่อส่งเสริมให้ คนดี ได้เข้าปกครอง บ้านเมือง. เพื่อสร้างระบบ ให้เกิดครรลอง
ที่ดี มีคุณธรรม ให้กับบ้านเมือง กลับมาอีกครั้ง. 
นี่คือด้านบวก แต่เป็นด้านลบ ของพวกนักการเมือง มาร

อำนาจเผด็จการ เพื่อตน เพื่อกลุ่มตน เพื่อผลประโยชน์ตน ในอดีตนั้น เป็นการแย่งชิงอำนาจ คือความหายนะ .. นี่คือด้านบวก ของนักการเมืองมาร  แต่เป็นด้านลบ ของประชาชน..

เมื่อมีการกล่าวถืง เผด็จการ จึงมักหลงไปอยู่ในวังวน ความคิดเดิม เดิม ที่มองไม่เห็นด้านบวก
ที่เป็นผลดีกับประชาชน

การมอง เรื่องนี้ ยังต้องอาศัยปัจจัย จากการมองข้อเท็จจริงให้รอบด้าน อยู่กับความเป็นจริง และ ดูให้ออกว่า..  ฝ่ายที่ใช้อำนาจนั้น เป็นฝ่ายธรรมะ หรือฝ่ายอธรรม

"เพื่อยุติการใช้อำนาจ"  คืิอการพัฒนา เพื่อก้าวไปสู่ เส้นทางที่เป็นบวก เกิดผลดีแก่ประชาชน

รอฟังอีกสองสามวัน  แล้วค่อยชมก็ได้ครับ
ดูว่าท่านจะทนแรงเสียดทานได้หรือเปล่า
มีการปล่อยข่าวว่าท่านรับเงินสกปรกไปแล้วจำนวนหนึ่ง    และทราบว่าเวลานี้ก็กำลังติดต่อเคลียร์อยู่   หวังจะให้ท่านตกกระไดพลอยโจน
นายผมเจอศึกครั้งนี้   หนักหนายิ่งนัก 
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #161 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 09:41:13 PM »

นายผมเจอศึกครั้งนี้   หนักหนายิ่งนัก 

มันเกิดขึ้น เพราะใครกัน ......   

วิกฤต เป็น โอกาส

หรือ วิกฤต จะเป็น .......

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #162 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 09:50:25 PM »

แม้ได้ยินคำพูดจากเหล่าทัพ หรือปฏิวัติเ งียบ ยังวางเฉย  งั้นฝากช่วยปลดแบบน้าชาติให้ทีครับ ไหว้

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
puggi
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #163 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:11:48 PM »

ผม สังหรณ์ใจลึกๆ ว่า คนไทยจะ ฆ่ากันเองเร็วๆนี้แล้วครับ

ตอนนี้พวก หมิ่นสถาบัน ก็เปิดตัวออกมาแล้ว อย่างว่า 

ตอนนี้ หมาก เดินมาถึงตา สุดท้ายแล้ว   เดิมพัน มันตั้ง 76000 ล้าน

เลยมีหลายฝ่าย เข้าร่วมกันอุตลุด
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 10:32:17 PM »

ผม สังหรณ์ใจลึกๆ ว่า คนไทยจะ ฆ่ากันเองเร็วๆนี้แล้วครับ

ตอนนี้พวก หมิ่นสถาบัน ก็เปิดตัวออกมาแล้ว อย่างว่า 

ตอนนี้ หมาก เดินมาถึงตา สุดท้ายแล้ว   เดิมพัน มันตั้ง 76000 ล้าน

เลยมีหลายฝ่าย เข้าร่วมกันอุตลุด

ถ้ามีคนไทยฝ่ายไหนเริ่มฆ่ากัน... อีกฝ่ายก็จะต้องล้างกันไม่หยุด เพราะเป็นการตายแบบผิดธรรมชาติ...
เดิมพันมันแยะ คุ้มค่ากับเสียง... เสียงติดคุก แล้วได้เงินสักยี่สิบล้านแล้วบินหนีไปต่างประเทศ อยู่สบายจนแก่ตายเองตามธรรมชาติ...

แต่ถ้าตัวคีย์แมนตายแบบธรรมชาติ เรื่องราวก็จบ... เพราะคนที่ไม่ได้ต่อสู้เพื่ออุดมการณ์ จะไม่มีความอดทนเสียสละ และไม่มีตัวตายตัวแทน เนื่องจากไม่มีสิ่งยึดเหนี่ยว...

เมื่อวานนี้อ่านหนังสือพิมพ์ไทยรัฐฯ เห็นบางท่านบ่นประชุม+เดินทาง+งานยุ่งจนลืมกินข้าว... ต้องให้มอร์ไซค์ไปซื้อข้าวผัดกระเพรามากิน...งานยุ่งมาก...

เลยนึกถึงหน้าร้อนปี 2519 พล.อ. กฤษณ์ สีวะรารับประทานข้าวเหนียวมะม่วง... ก่อน 16 ต.ค.19 ไม่กี่เดือน...

นี่ก็หน้าหนาวแล้ว ถ้ามีใครบางคนอาจ(หลายคน)... ป่วยไม่สบายเป็นปอดบวมแล้วเสียชีวิตไปเพราะตรากตรำทำงานหนัก ทำงานเพื่อชาติ ตระกูลไม่มัวหมอง... และปิดชนวนร้อนลงไปได้ ทำให้ร่มประเทศร่มเย็นเป็นสุข...

เรื่องบังเอิญแบบนี้น่าจะเกิดครับ...

หรือจะเอาข้าวราดผัดกะเพราท้องอืดมั่งก็ได้ครับ... ฮา
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 23
  พิมพ์