เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:33:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "บิ๊กป๊อก"จี้“สมชาย”สละเก้าอี้  (อ่าน 37979 ครั้ง)
นิ น น า ท
ชัดเจนและจริงใจครับ
Full Member

คะแนน 72

« ตอบ #195 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 06:56:20 PM »

...ขอบคุณครับ คุณวัฒน์

ที่..ผมบอกว่า..ติดตามท่านมานาน.. นานแล้ว..นั้น

คือตั้งแต่... ก่อนที่ท่านจะได้รับแต่งตั้ง เป็น ผบ.ทบ.  ครับ

ช่วงที่เป็นแคนดิเดตคู่มากับ พล.อ. สพรั่ง  กัลญาณมิตร เลยครับ

แต่อย่างไรก็ดี  ....เราก็คงต้องดูกันต่อไป ครับ  ....ว่า....

เมื่อถึงวันนั้น....

ความไม่ชอบธรรม จะ..."ลืมเกรงใจ" ท่าน...  อย่างที่ผมเกรงไหม..นะครับ?

หัวดี หัวเก่ง หัวก้าวหน้า
มือเยี่ยม มือกล้า มือขยัน
ใจกว้าง ใจสู้ ใจแบ่งปัน
รู้ทัน รู้ชอบ รู้ตอบแทน...

...ขอแค่นี้เอง..เกินพอ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #196 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 07:27:46 PM »

Smiley ถ้าคุณ.นินนาท ติดตามมาตั้งแต่ก่อนที่ท่านจะได้รับแต่งตั้ง เป็น ผบ.ทบ. ยิ่งน่าจะเข้าใจมากกว่านี้ ว่าทำไม พล.อ.สนธิ ถึงได้เลือก
พล.อ.อนุพงษ์ ทั้งๆที่เป็นเพื่อนร่วมรุ่นของอดีตนายกฯ มานั่งในตำแหน่งนี้ 

ปล. ผมสายตายังดีอยู่นะครับ ไม่จำเป็นต้องใช้ตัวอักษรตัวใหญ่ การใช้ตัวอัษรตัวใหญ่ในกระดานสนทนา มันเหมือนการตะโกนใส่นะครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
นิ น น า ท
ชัดเจนและจริงใจครับ
Full Member

คะแนน 72

« ตอบ #197 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 08:05:38 PM »

ขอโทษจริงๆครับ...

ที่ใช้ตัวใหญ่ มิได้มีเจตนาจะ"ตะโกนใส่" ....ด้วยความบริสุทธิ์ใจ

เป็นที่สายตาของผมเองนะครับ ตอนนี้สายตาเริ่มยาวมาก พิมพ์เสร็จแล้ว

ต้องขยายดูตัวอย่างเสียก่อน ...เกรงจะผิดพลาด  และผิดเจตนาของผมเองไปเสีย

คุณวัฒน์โปรดเข้าใจ และอภัยด้วยครับ

หัวดี หัวเก่ง หัวก้าวหน้า
มือเยี่ยม มือกล้า มือขยัน
ใจกว้าง ใจสู้ ใจแบ่งปัน
รู้ทัน รู้ชอบ รู้ตอบแทน...

...ขอแค่นี้เอง..เกินพอ
showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #198 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 08:26:41 PM »

ที่ใช้ตัวใหญ่ มิได้มีเจตนาจะ"ตะโกนใส่" ....ด้วยความบริสุทธิ์ใจ

เป็นที่สายตาของผมเองนะครับ ตอนนี้สายตาเริ่มยาวมาก พิมพ์เสร็จแล้ว

ต้องขยายดูตัวอย่างเสียก่อน ...เกรงจะผิดพลาด  และผิดเจตนาของผมเองไปเสีย

คุณวัฒน์โปรดเข้าใจ และอภัยด้วยครับ

ผมว่าตัวใหญ่ก็อ่านชัดเจนดีครับ ตัวเล็กข้อความเยอะๆแล้วปวดตาครับ
showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #199 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 08:38:43 PM »

ทำไมท่าน สนธิ ลิ้ม ต้องการให้ทหารปฏิวัตร ครับ แล้วพอท่าน ผบ ไม่ทำก็มาต่อว่าอีกผมละงงจริงๆ เกมส์การเมืองแบบไหน พี่ๆท่านใดรู้ช่วยอธิบายให้หน่อยครับ แต่ผมว่าท่าน ผบ ก็บอกแล้วการปฏิวัตรไม่ใช่การแก้ปัญหา ตัวอย่างก็มีมาแล้วเมื่อวันที่ 19 ก.ย อยากเห็นทางออกของบ้านเมืองครับ รัฐบาลก็ไม่อยากยุบ ฝ่ายค้านก็อยากเป็นรัฐบาล พัธมิตรก็อยากมีการเมืองใหม่  (ขอระบายหน่อยครับ) แต่เดี๋ยวนี้ก็ชินไปแล้วครับ ชีวิตก็ต้องดำเนินต่อไป Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2008, 08:40:28 PM โดย showroom » บันทึกการเข้า
Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #200 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 09:08:41 PM »

ทำไมท่าน สนธิ ลิ้ม ต้องการให้ทหารปฏิวัตร ครับ แล้วพอท่าน ผบ ไม่ทำก็มาต่อว่าอีกผมละงงจริงๆ เกมส์การเมืองแบบไหน พี่ๆท่านใดรู้ช่วยอธิบายให้หน่อยครับ แต่ผมว่าท่าน ผบ ก็บอกแล้วการปฏิวัตรไม่ใช่การแก้ปัญหา ตัวอย่างก็มีมาแล้วเมื่อวันที่ 19 ก.ย อยากเห็นทางออกของบ้านเมืองครับ รัฐบาลก็ไม่อยากยุบ ฝ่ายค้านก็อยากเป็นรัฐบาล พัธมิตรก็อยากมีการเมืองใหม่  (ขอระบายหน่อยครับ) แต่เดี๋ยวนี้ก็ชินไปแล้วครับ ชีวิตก็ต้องดำเนินต่อไป Grin Grin
คงอยากกดดันให้ถีบสมชายตกเก้าอี้มากกว่า เพราะถ้าปฏิทิน เอ่อ ปฏิวัฒิคงเข้าทางแม้วที่ชอบฟ้องว่าโดนรังแก
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #201 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 09:12:16 PM »

อืมม....

ผมไม่ชอบใจ เรื่องที่นายสนธิ ลิ้มฯงอแงอาละวาดใส่ผบ.ทบ.เหมือนกันครับ

วิงวอน อ้อนวอน ร้องขอ.....ได้

แต่พอไม่ได้อย่างใจแล้วมาแหกปากด่าเอาๆแบบนี้....ไม่ได้

ทุเรศพฤติกรรม.....

มีเรื่องที่ไม่ชอบตานี่หลายเรื่องจริงๆ  ยี๊
showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #202 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 09:15:59 PM »

คงอยากกดดันให้ถีบสมชายตกเก้าอี้มากกว่า เพราะถ้าปฏิทิน เอ่อ ปฏิวัฒิคงเข้าทางแม้วที่ชอบฟ้องว่าโดนรังแก
รับทราบครับ พี่ มานั่งนึกดูถ้ามีปฏิวัตร จริง มวลชนต้องปะทะกันแน่ๆเลยครับ ข้อนี้ท่าน ผบ ก็คงคิดเอาไว้แล้วแน่
ดีครับ จะได้ไม่ต้องเสียเลือดเนื้อ ท่านสินธิ ลิ้ม น่าจะคิดได้นะครับ (ไม่อยากให้มีใครตายอีกนะครับ) คนไทยด้วยกัน ไหว้ ไหว้
Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #203 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 09:31:17 PM »

รับทราบครับ พี่ มานั่งนึกดูถ้ามีปฏิวัตร จริง มวลชนต้องปะทะกันแน่ๆเลยครับ ข้อนี้ท่าน ผบ ก็คงคิดเอาไว้แล้วแน่
ดีครับ จะได้ไม่ต้องเสียเลือดเนื้อ ท่านสินธิ ลิ้ม น่าจะคิดได้นะครับ (ไม่อยากให้มีใครตายอีกนะครับ) คนไทยด้วยกัน ไหว้ ไหว้
เมื่อกี้ดูASTV เห็นพลตรีจำลองพูดให้เกียรติ ผบทบ.ดี คงให้กำลังใจครับ
deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #204 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 11:34:52 PM »

จากที่ คุณ นินนาท กล่าวไว้

....ผม ..."เชื่อ"มานานแล้ว
เช่นเดียวกับ คุณ deang และ คุณ SA-KE ...... เชื่อ
ในกรณี ของ ผบ.ทบ. ท่านนี้.....
.... ดูพฤติกรรม แนว "ถนอมตัว"  ของท่าน... มานาน...
ท่าน...........เป็นทหารโดยอาชีพครับ 
แต่ท่าน..."พึงใจ" จะเลือก..ใช้วิธี "แบบการเมือง" ...เสมอมา  ...นานแล้ว

ก็ยังดี ที่มีคนเข้าใจในสิ่งที่สื่อไป  ....
 นึกว่า กิน แป้งกันไป คนละมาก ๆ แล้วเข้าใจอะไรได้ ลำบากกันหมด

อย่างที่คุณ THIWATHIT     ได้ ให้เกียรติ กล่าวถึง

ทั้งท่าน โซโว ท่านประชาบดี 59 และท่าน แดง อ่านกระทู้จนจบเลยพอจับใจความได้ว่าเป็น "คนรุ่นเก่า"
ที่เคยได้รับประโยชน์และอำนาจจากการปกครองในระบอบประชาธิปไตยเลว ๆ นักการเมืองที่ซื้อเสียงเข้ามากอบโกยผลประโยชน์ จัดสรรตำแหน่งให้กับพวกพ้อง ข้าราชาการใหญ่คับเมืองทำตัวเป็นเจ้าเป็นนายคนที่จ่ายเงินเดือน(ภาษี) ให้พวกมัน
แต่เผอิญผมและส่วนใหญ่ในกระทู้ (ด้วยความเคารพ) "เป็นคนรุ่นใหม่" ที่ไม่เห็นผลประโยชน์ที่จะได้รับจากใครหรืออะไรก็ตาม มากไปกว่า ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

Aha … ผม นะคนรุ่นเก่า ...

เออ  คนแก่   แก่ก็แก่  ... แก่แล้วให้ได้ อย่างผมละกัน ..   อันดับแรก ลอง หาแฟน อีหนู น่ารัก ๆ  อายุ 21 ให้ได้ สักคน (ดูรูป)
ผม สอน คณิตศาสตร์ นร ป6 นักเรียน กระโปรงแดง แถว ชิดลม ... สอน เด็ก ม ปลาย เตรียมคนแข่ง โอลิมปิก
รร แถว ปากคลองตลาด ... ผม คลุกคลี กะ นักเรียน วิศว ปี 1 ทุกสาขา …….
ผม ขี่ sport bike 1000 cc ออกทริป แทบทุกเดือน ครั้งละ 500-2000 กม ...

ปล่อยตัวเป็นคน แก่ มะ ได้ หรอก ...... อะ ดิ ครับ

ข้อความ โดย Sukie Kamolsukoson   ได้กล่าวถึง  เผื่อ จา รู้จักมากขึ้น ...

จาก  http://dreamchaserthai.com/trip_special_report.html

The main reason I wanted to write about this trip was because the 4 people that went were completely different people, all from different background, all doing different things –the one thing that brought us together were our common passion for biking.

Ajarn Dang – age 54 from Mae Sot - still riding 1000cc sport bike (one crazy dude). He is professor of physics at university and is also staff coach of Thailand Physics Olympic team. Have dreadlocks down to his ass and too many earrings to even start counting. Ride a motorcycle to work everyday!

Sukie – age 38 was in the music industry before, played guitar in a rock band, now doing Dreamchaser TV show

Jod – age 35 work for a government agency, educated in England and have a one of a kind customize Honda that he loves dearly. I do not come across too many people that rides more than I and Jod is one of them.

Knot – 24 from Chonburi – currently a graduate student studying in Canada. Enjoy skiing during the winter but misses home in Thailand.

The 4 of us couldn’t had been more different , yet, we had a hell of a time hanging out together.

จา อ่าน คน ต้องดูให้มาก ๆ หน่อย ไม่ใช่อ่านหนังสือไม่กี่ ตัวก็สรุป อย่างโน้นอย่างนี้
ผม ไม่ค่อยอ่านใคร เพราะอ่านทีไรผิดทุกที เลยเลิกอ่าน
ที่ กล่าวถึงจอมพล สฤษดิ์ กะ ท่าน เผ่า ก็ เพียงสะท้อน ให้ เห็น ว่า ท่าน ป้อก ท่านไม่ได้ คิด อย่างที่พูดออกมาหรอก

ใช้ IQ หน่อย ครับ  ก็ พยาม  ประนอม  แล้ว ... แต่บางคน ก็ เข้าใจ ลำบาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2008, 11:49:35 PM โดย deang » บันทึกการเข้า

FBook   prasop tongtawat
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 11:49:17 PM »

จะสื่อว่าอะไรครับ?

งง  Huh
deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #206 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 11:59:46 PM »

Ummm

กิน แป้งให้น้อย ลง แล้ว  คง จะเข้าใจ ครับ

ล้อเล่งง ...
ท่าน ป้อก บอกว่า กลัวทหาร กะตำรวจ จายิงกัน เอง   ... ขำกลิ้ง พูดไป ลิง ได้ยิน ก็ คง หลับ

ยุด ก่อน ที่ตำรวจกะทหาร ที่ กล้า พอจายิงกัน ก็ มี ยุคเดียวแหละ

ท่าน ป้อก คง เลย คิดว่า ตัวเอง เป็น จอมพล สฤษดิ์ ... พัชรวาท เป็น ท่าน เผ่า

กลัวทหาร ตำรวจ จา ตีกัน .... IMPOSSIBLe  .... แค่ ไปน้ำ ขุ่น ๆ

รีบ ๆ อ่าน / ก้อบ ซะ เด๋ว โดน ลบอีก ....

FBook   prasop tongtawat
jarong
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #207 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 12:02:16 AM »

อืมม....

ผมไม่ชอบใจ เรื่องที่นายสนธิ ลิ้มฯงอแงอาละวาดใส่ผบ.ทบ.เหมือนกันครับ

วิงวอน อ้อนวอน ร้องขอ.....ได้

แต่พอไม่ได้อย่างใจแล้วมาแหกปากด่าเอาๆแบบนี้....ไม่ได้

ทุเรศพฤติกรรม.....

มีเรื่องที่ไม่ชอบตานี่หลายเรื่องจริงๆ  ยี๊

ตรงใจผมครับ..+1

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #208 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 08:16:46 AM »

กรุณาลดขนาดลงมาเป็นปกติเถอะครับ   ผมเองสายตายาวมากเหมือนกัน  แต่มองดูแล้วก็รู้สึกอึดอัด
การใช้ตัวอักษรทุกตัวขนาดใหญ่  ท่ามกลางข้อความขนาดปกติของคนอื่น   พยายามจะหามุมมองในแง่ดีแล้ว  ยังหาไม่ได้เลยครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #209 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 08:32:19 AM »

จากที่ คุณ นินนาท กล่าวไว้

....ผม ..."เชื่อ"มานานแล้ว
เช่นเดียวกับ คุณ deang และ คุณ SA-KE ...... เชื่อ
ในกรณี ของ ผบ.ทบ. ท่านนี้.....
.... ดูพฤติกรรม แนว "ถนอมตัว"  ของท่าน... มานาน...
ท่าน...........เป็นทหารโดยอาชีพครับ 
แต่ท่าน..."พึงใจ" จะเลือก..ใช้วิธี "แบบการเมือง" ...เสมอมา  ...นานแล้ว

ก็ยังดี ที่มีคนเข้าใจในสิ่งที่สื่อไป  ....
 นึกว่า กิน แป้งกันไป คนละมาก ๆ แล้วเข้าใจอะไรได้ ลำบากกันหมด

อย่างที่คุณ THIWATHIT     ได้ ให้เกียรติ กล่าวถึง

ทั้งท่าน โซโว ท่านประชาบดี 59 และท่าน แดง อ่านกระทู้จนจบเลยพอจับใจความได้ว่าเป็น "คนรุ่นเก่า"
ที่เคยได้รับประโยชน์และอำนาจจากการปกครองในระบอบประชาธิปไตยเลว ๆ นักการเมืองที่ซื้อเสียงเข้ามากอบโกยผลประโยชน์ จัดสรรตำแหน่งให้กับพวกพ้อง ข้าราชาการใหญ่คับเมืองทำตัวเป็นเจ้าเป็นนายคนที่จ่ายเงินเดือน(ภาษี) ให้พวกมัน
แต่เผอิญผมและส่วนใหญ่ในกระทู้ (ด้วยความเคารพ) "เป็นคนรุ่นใหม่" ที่ไม่เห็นผลประโยชน์ที่จะได้รับจากใครหรืออะไรก็ตาม มากไปกว่า ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

Aha … ผม นะคนรุ่นเก่า ...

เออ  คนแก่   แก่ก็แก่  ... แก่แล้วให้ได้ อย่างผมละกัน ..   อันดับแรก ลอง หาแฟน อีหนู น่ารัก ๆ  อายุ 21 ให้ได้ สักคน (ดูรูป)
ผม สอน คณิตศาสตร์ นร ป6 นักเรียน กระโปรงแดง แถว ชิดลม ... สอน เด็ก ม ปลาย เตรียมคนแข่ง โอลิมปิก
รร แถว ปากคลองตลาด ... ผม คลุกคลี กะ นักเรียน วิศว ปี 1 ทุกสาขา …….
ผม ขี่ sport bike 1000 cc ออกทริป แทบทุกเดือน ครั้งละ 500-2000 กม ...

ปล่อยตัวเป็นคน แก่ มะ ได้ หรอก ...... อะ ดิ ครับ

ข้อความ โดย Sukie Kamolsukoson   ได้กล่าวถึง  เผื่อ จา รู้จักมากขึ้น ...

จาก  http://dreamchaserthai.com/trip_special_report.html

The main reason I wanted to write about this trip was because the 4 people that went were completely different people, all from different background, all doing different things –the one thing that brought us together were our common passion for biking.

Ajarn Dang – age 54 from Mae Sot - still riding 1000cc sport bike (one crazy dude). He is professor of physics at university and is also staff coach of Thailand Physics Olympic team. Have dreadlocks down to his ass and too many earrings to even start counting. Ride a motorcycle to work everyday!

Sukie – age 38 was in the music industry before, played guitar in a rock band, now doing Dreamchaser TV show

Jod – age 35 work for a government agency, educated in England and have a one of a kind customize Honda that he loves dearly. I do not come across too many people that rides more than I and Jod is one of them.

Knot – 24 from Chonburi – currently a graduate student studying in Canada. Enjoy skiing during the winter but misses home in Thailand.

The 4 of us couldn’t had been more different , yet, we had a hell of a time hanging out together.

จา อ่าน คน ต้องดูให้มาก ๆ หน่อย ไม่ใช่อ่านหนังสือไม่กี่ ตัวก็สรุป อย่างโน้นอย่างนี้
ผม ไม่ค่อยอ่านใคร เพราะอ่านทีไรผิดทุกที เลยเลิกอ่าน
ที่ กล่าวถึงจอมพล สฤษดิ์ กะ ท่าน เผ่า ก็ เพียงสะท้อน ให้ เห็น ว่า ท่าน ป้อก ท่านไม่ได้ คิด อย่างที่พูดออกมาหรอก

ใช้ IQ หน่อย ครับ  ก็ พยาม  ประนอม  แล้ว ... แต่บางคน ก็ เข้าใจ ลำบาก

ความเห็น ประมาณนี้ ของคุณ deang .
อ่านแล้วพอเข้าใจ และสบายใจดี. ไม่เครียด. ครับ   Grin

และในบางความเห็นนั้น ถ้าเป็นการคุยสด.. จะได้อารมณ์ เฮ-ฮา มาก
แต่เมื่อเป็นต้องอ่านเป็นภาษาเขียน.. ถ้าไม่ได้เข้าถึงคงอารมณ์นี้ . จึงอาจเป็นเครียดไป บ้าง

เพราะเป็นคนคอปืน เมื่อมองในมุมของเพื่อน  จึงต้องพาดพิงถึง นิดนึง  ครับ.  Cheesy

หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 23
  พิมพ์